`

Jump to content

your RB experience ???

27 replies to this topic

#1 j_melody

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 24 July 2008 - 09:04 PM

ช่วงนี้ใหม่กับเพื่อนเล่น band world tour กันทุกวี่ทุกวันเลยค่ะ
เชื่อมั้ยคะว่าซื้อ RB มาตั้งนานแล้ว แต่เพิ่งเคยเปิดโหมดนี้เมื่อ 3-4 วันที่แล้วนี่เอง
เล่นไปเล่นมา เริ่ม addict กันใหญ่ ทุกคนปากดี บอกว่า จะพาวงนี้สู่อันดับโลกให้ได้ คอยดู!!! ^^
ขนาดอาทิตย์หน้าจะสอบแล้วนะเนี่ย แต่หลังเลิกเรียนปุ๊ป ทุกคนจะต้องมาเล่น RB กันซักวันละ 2-3 ชั่วโมงให้ได้ค่ะ
มีคนนึงอาการหนักค่ะ กลับบ้านไปซื้อ RB+PS3 มาเล่นเองอีกชุดเลย ซะงั้นง่ะ yoyo_77.gif

วงชื่อ วะ วะ ว๊าวววววววว(อ่านด้วยเสียง echoๆหน่อยนะคะ เน้นฮา)
ประกอบด้วยนักศึกษาแพทย์ปัญญาอ่อนประมาณ 3-6 คน
สมาชิกทุกคนเน้นความกระแดะ (ขออภัยที่ใช้คำไม่ค่อยสุภาพ นึกคำอื่นไม่ออกแล้วค่ะ ^^)
ชอบเลือกความยากเกินความสามารถตัวเอง เช่น เลือก hard กันใหญ่ (ทั้งที่ฝีมือมันแค่ medium)
ใหม่ก็เอากับเค้าด้วย เลือก expert ไปเลย (ทั้งที่ฝีมือแค่ hard 55+)

สรุปก็คือ ล่มค่ะ ล่มแล้วล่มอีก เสียแฟนมากมายหลายแสน เล่นไปเล่นมาจำนวนแฟนเพลงแทบไม่เพิ่มขึ้นเลย ขึ้นแต่ score อย่างเดียว
เพราะแฟนที่ได้ไม่ค่อยคุ้มกับที่เสียไป แต่ก็ฮาดีค่ะ แดงเถือกตลอดเพลง ช่วยกันไปช่วยกันมา แถมบางครั้งยังช่วยไม่ไหว จอดสนิทอีกต่างหาก
มีเพลงนึงใหม่ต้องทำแบบคุณหมิงนะคะ ตีกลอง expert ไป ร้องเพลง hard ไป ทุรนทุรายระยะสุดท้าย แต่ก็รอดมาได้ (แบบหวุดหวิด)

อ้อ ตอนนี้เล่นไปถึง moscow แล้วนะคะ เก็บดาวอยู่ ได้ 400 ดาวแล้ว เหลือ gig ที่ยังไม่ได้เล่นเยอะแยะเลย
ถึง 600 ดาวเมื่อไร จะขอกระเสือกระสนกับ endless setlist แน่นอนค่ะ
(ลากเพื่อนมาลำบาก แค่เพราะใหม่อยากได้ logo ทองตอน online yoyo_55.gif )

ว่าแต่ มีใครทำโลโก้วงเป็นบ้างคะ รบกวนแนะนำวิธีใช้คร่าวๆให้หน่อย กดเข้าไปแล้วมัน งงๆ อะค่ะ

โม้เรื่องของตัวเองมาซะเยอะเลย ตอนนี้พี่ๆเพื่อนๆคนอื่นเล่นกันแบบไหนบ้างคะ
quick play? solo? online? tug of war? score duel?
อยากรู้ค่ะว่า RB experience ของแต่ละคนเป็นยังงัยกันบ้าง
ของใหม่ตอนนี้มันส์และฮาสุดๆค่ะ (แต่อาจจะร้องไห้ได้ เมื่ออ่านหนังสือสอบเริ่มจะไม่ทันแล้ววว yoyo_71.gif )

PS* ใหม่กำลังจะไปซื้อ router ตัวใหม่แล้วนะคะ คราวนี้จะขอเล่น online ด้วยคนเน้อ ((หลังสอบเสร็จนะคะ 55+))

PSS* เพลง Still Alive น่ารักจัง ชอบๆ ^^

Edited by j_melody, 24 July 2008 - 09:14 PM.

#2 hidef

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 24 July 2008 - 09:33 PM

อ่านที่คุณใหม่บรรยายมาแล้ว ผมนั่งอมยิ้มเลยครับ บรรยากาศตอนเล่นกับเพื่อนคงสนุกน่าดู

ที่บ้านผมไม่มีคนเล่นด้วยเลยครับ มีมาลองๆกันแล้วไม่ไหว ขนาดเล่น easy กันแล้วนะครับ

เพื่อนๆผมในวัยเดียวกัน 30+ มีเล่นได้แค่2-3คนเอง วันไหนมันมาเล่นด้วยดีใจเป็นบ้าเลย เลี้ยงดูปูเสื่ออย่างดี yoyo_74.gif

นี่ก็อาศัยออนไลน์เล่นกับเพื่อนๆในบอร์ดนี่ละครับ ที่ทำให้หายเหงาได้

#3 MingLive

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 24 July 2008 - 09:51 PM

อ่านแล้วรู้สึกอิจฉาเล็กๆ มีเพื่อนๆเล่นด้วยนี่น่าสนุกมากๆๆเลยอ่ะ

ปล. world tour เรื่องแฟนเพลงไม่ต้องห่วงนะคับ ตอนที่เล่นแบบไม่ได้ expert ทุกชิ้น แฟนเพลงจะเพิ่ม/ลด แค่หลักหมื่น (ถ้าผมจำไม่ผิด)
แต่เดี๋ยวตอนเล่น expert ทุกชิ้น ถ้าเล่นฉากที่เป็น 6-10 เพลง ทีนึงได้แฟนเพลงเป็น "ล้าน" คร้าบบบบ

Edited by MingLive, 24 July 2008 - 09:51 PM.

#4 j_melody

Posted 24 July 2008 - 09:55 PM

QUOTE (MingLive @ Jul 24 2008, 09:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่านแล้วรู้สึกอิจฉาเล็กๆ มีเพื่อนๆเล่นด้วยนี่น่าสนุกมากๆๆเลยอ่ะ

ปล. world tour เรื่องแฟนเพลงไม่ต้องห่วงนะคับ ตอนที่เล่นแบบไม่ได้ expert ทุกชิ้น แฟนเพลงจะเพิ่ม/ลด แค่หลักหมื่น (ถ้าผมจำไม่ผิด)
แต่เดี๋ยวตอนเล่น expert ทุกชิ้น ถ้าเล่นฉากที่เป็น 6-10 เพลง ทีนึงได้แฟนเพลงเป็น "ล้าน" คร้าบบบบ

555+ เสียคราวละหมื่นนิดๆนี่แหละค่ะ แต่ล่มกันวันละหลายรอบ เล่นไปเล่นมาเสียไปเป็นแสนเลย yoyo_77.gif

อิจฉาวงเทพง่ะ เล่นกันระดับหลักล้านเลยทีเดียว
กีตาร์แค่ hard เพลงหลังๆใหม่ยังเล่นไม่ได้เลยนะคะคุณหมิง
ที่มันเป็นโน๊ตไล่ๆเร็วๆอะค่ะ มีเทคนิคแนะนำมั้ยคะ (มันกดไม่ทันจริงๆนะคะ มองยังไม่ค่อยจะทันเลย yoyo_71.gif )

#5 teteety

Posted 24 July 2008 - 09:56 PM

ท่าทางสนุกดี เวลาเล่นด้วยกันเยอะ อารมณ์เหมือนๆ กันเลยครับ

บางเพลงต้องวางแผนเลย กลองมันต้องตายตรงนี้ กีต้าร์โซโล่ไม่ผ่านท่อนนั้น เก็บพลังไว้ช่วยมันด้วย 555

#6 DrUm_eXpErt

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 24 July 2008 - 11:53 PM

สำหรับผมเล่นคนเดียวมาตลอดเลยอะ
ตอนม.6 ไม่มีคนเล่นด้วยเลยคับจะมีก็แค่ลองจับๆๆๆ(ในห้องไม่มีไคเล่นดนตรีเป็นเลยซักคน) 154218d4.gif
ตอนนี้อยู่ปี1 ผมก็ไม่ได้อยู่หอ แล้วบ้านก็ไกลจากม. ก็เลยไม่มีคนมาเล่นด้วยเลย d33561e9.gif

Edited by DrUm_eXpErt, 24 July 2008 - 11:54 PM.

#7 MingLive

Posted 24 July 2008 - 11:58 PM

QUOTE (j_melody @ Jul 24 2008, 09:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
555+ เสียคราวละหมื่นนิดๆนี่แหละค่ะ แต่ล่มกันวันละหลายรอบ เล่นไปเล่นมาเสียไปเป็นแสนเลย yoyo_77.gif

อิจฉาวงเทพง่ะ เล่นกันระดับหลักล้านเลยทีเดียว
กีตาร์แค่ hard เพลงหลังๆใหม่ยังเล่นไม่ได้เลยนะคะคุณหมิง
ที่มันเป็นโน๊ตไล่ๆเร็วๆอะค่ะ มีเทคนิคแนะนำมั้ยคะ (มันกดไม่ทันจริงๆนะคะ มองยังไม่ค่อยจะทันเลย yoyo_71.gif )

เล่นเพลงยากๆเยอะๆคับ ตายช่างมัน .. เล่นเพลงยากบ่อยๆ แล้วเดี๋ยวดีเองอ่ะคับ
(ผมเล่นตายเป็นประจำ เป็นเรื่องธรรมดาอ่ะคับ)

ปล. เวลาเล่น โดยส่วนตัว ผมไม่แนะนำให้เพ่งนะคับ เน้นฟังเป็นหลักดีกว่าคับ ... ถ้าฟังโน้ตออก เดี๋ยวก็เล่นทันคับ ...
พูดง่ายไปมั้ยอ่ะ yoyo_70.gif

Edited by MingLive, 24 July 2008 - 11:59 PM.

#8 kunchan

SKATE

• High Royal Executive Members

Posted 25 July 2008 - 12:12 AM

คุณใหม่อยู่หอใช่มั้ย เพื่อนๆเลยมากันได้ทุกวี่วัน

ของผมเพื่อนๆมาได้อาทิตย์ละครั้ง แถมไม่ค่อยชอบร้องแนวเพลงที่ตัวเองไม่ชอบ เชื่อมั้ยที่เล่นกันอยู่บ่อยๆตอนนี้มีแค่นี้เอง

All the small thing

the kill

attack

Dirty little Secrat

Move along

Crush Crush Crush

Day late dollar shot

Seven

Stand by me

Fought the law

Still alive

Tell me baby

ยังมีอีกหน่อย แต่น้อยมากอ่ะครับ

ไม่ค่อยแน่ใจ แต่หลายเพลงเลยที่ไม่ค่อยโดนใจแก๊งผม

ได้แต่รอเด็ดๆ จาก Linkin Park Blink 182 Simple plan Sum41 Son of dork กันใจจดใจจ่อ

#9 jaraba

.

• High Royal Executive Members

Posted 25 July 2008 - 12:28 AM

อยากถามว่าเพื่อน ซื้อ RB จากไหนครับ หาไม่ได้

#10 DookDik

Posted 25 July 2008 - 11:33 AM

QUOTE (jaraba @ Jul 25 2008, 12:28 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากถามว่าเพื่อน ซื้อ RB จากไหนครับ หาไม่ได้

ซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไปครับลุงเจ

ผมก็มีวงครับ ชื่อวง"ศรีมงคล" ไปเล่นบ้านพี่คนนึงมีพี่ตี้เป็นมือกลองหลัก ผมมือกีตาร์หลัก+ร้องบางเพลง พี่เจ้าของเครื่องร้องนำ+กีตาร์สำรอง

แล้วก็มือเบสขี้เมาอีกคน(ไอ้นี่กินเบียร์แล้วเล่นดีแฮะ) เล่นกันไปเยอะมากๆครับ แต่เสียดายที่ไม่ได้เล่นออนไลน์

วันที่ไปลุยนรกมอสโควนี่มีคนมาช่วยร้องรำทำเพลงกันอีกเพียบเลย สนุกมากๆครับวันนั้น

ปล. ถ้าเพลงไหนทำท่าจะล่มให้รีบกดรีสตาร์ทเครื่องเลยครับ ไม่งั้นเสียแฟนไปบานเลย

#11 Dogfight

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 25 July 2008 - 11:41 AM

ซื้อมาคุ้มมากคับ RB เนี่ย ตอนจะซื้อเนี่ยแฟนขัดพอสมควรคับ จังหวะพอเหมาะวันนั้นผมไปมาบุญครอง เลยบอกแฟนไปเดินเล่นที่ Gaming Oasis

จิงๆ กะแบบหักดิบซื้อเลย อิอิ แต่ไปร้านปิดคับ เศร้าเลย ได้ความมาว่าเค้าไปคอมมาร์ทกันหมด เอาวะ อยากได้ 6 โมงเย็นยังไม่วายบื่งไปคอมมาร์ท

พอไปถึงคับ หาที่จอดรถไม่ได้ แฟนผมที่คอยขัด วิ่งลงไปจองก่อนเลยคับ โหย นี่ขนาดขัดนะเนี่ย ซื้อมาเสร็จเนี่ย ผมจอดรถไว้ไกลมากๆ แบกกลับเหนื่อยสุดๆ

เอากลับมาถึงตำแหน่งที่วางกันไว้คือแฟนผมจะเล่นกลอง ผมเล่นกีต้าร์ พี่เล่นเบส พอเอาเข้าจิงๆ สลับกันหมดเลยคับ ผมเล่นเบส พี่เล่นกลอง แฟนเล่นกีต้าร์ เหอๆ

คุ้มจิงๆ คับ เล่นทุกวันเลยคับ ส่วน DLC ไม่ค่อยได้โหลดเลยคับ โหลดเสียตังมา 10 เพลงเองคับ ชอบจิงๆ ถึงโหลดคับ

ปล.เพลง Still Alive น่ารักจิงคับ ผมอ่านเนื้อเพลงแล้วงง ง๊ง งง เลยไปหาข้อมูล ถึงเข้าใจคับ นักร้อง GLaDOS มันคือ AI ในเกมส์ที่ชื่อ Portal คับ เหอๆ

Edited by Dogfight, 25 July 2008 - 11:43 AM.

#12 overtune

Lord ดูดน้ำ

Posted 25 July 2008 - 11:55 AM

ประสบการณ์ักับ rb ก็ถือว่าสนุกดีครับ แต่ระบบการออนไลน์ภาคนี้ยังไม่ดีมากครับ gh3 เค้าทำมาดีกว่าและคิดว่า ghwt คงดีกว่า rb2 แน่นอน

#13 jaraba

.

Posted 25 July 2008 - 12:07 PM

QUOTE (DookDik @ Jul 25 2008, 11:33 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไปครับลุงเจ

ผมก็มีวงครับ ชื่อวง"ศรีมงคล" ไปเล่นบ้านพี่คนนึงมีพี่ตี้เป็นมือกลองหลัก ผมมือกีตาร์หลัก+ร้องบางเพลง พี่เจ้าของเครื่องร้องนำ+กีตาร์สำรอง

แล้วก็มือเบสขี้เมาอีกคน(ไอ้นี่กินเบียร์แล้วเล่นดีแฮะ) เล่นกันไปเยอะมากๆครับ แต่เสียดายที่ไม่ได้เล่นออนไลน์

วันที่ไปลุยนรกมอสโควนี่มีคนมาช่วยร้องรำทำเพลงกันอีกเพียบเลย สนุกมากๆครับวันนั้น

ปล. ถ้าเพลงไหนทำท่าจะล่มให้รีบกดรีสตาร์ทเครื่องเลยครับ ไม่งั้นเสียแฟนไปบานเลย

ลุงรู้ไหม วันก่อนผมขับ รถจากปากช่อง ไปสะพานเหล็กเดินเหงื่อแตก ถามทุกร้าน ไม่มีของเลยเศร้า ร้านแถวบ้านมีนะแต่ขาย 14000 บ้านนอกน่ะเซ็งเลย ต่อ 12000 ยกกลับบ้าน เขาไม่ไห้ผม

#14 DookDik

Posted 25 July 2008 - 12:11 PM

QUOTE (jaraba @ Jul 25 2008, 12:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ลุงรู้ไหม วันก่อนผมขับ รถจากปากช่อง ไปสะพานเหล็กเดินเหงื่อแตก ถามทุกร้าน ไม่มีของเลยเศร้า ร้านแถวบ้านมีนะแต่ขาย 14000 บ้านนอกน่ะเซ็งเลย ต่อ 12000 ยกกลับบ้าน เขาไม่ไห้ผม

โหลุง มาพานเหล็กไม่บอกเลยจะได้พาทัวร์ 14000ก็สอยไปเห้อ เสี่ยปากช่องซะอย่างขนไม่ร่วงหรอก

#15 jaraba

.

Posted 25 July 2008 - 12:24 PM

QUOTE (DookDik @ Jul 25 2008, 12:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โหลุง มาพานเหล็กไม่บอกเลยจะได้พาทัวร์ 14000ก็สอยไปเห้อ เสี่ยปากช่องซะอย่างขนไม่ร่วงหรอก

จะบอกยังไงหยิบ โทรศัพมา ไห้ตาโจ พาทัวร์ ดีกว่า เบอร์ไม่มี yoyo_71.gif มีแต่ของตากอล์ฟ กับ ตาทัช เดินเหงื่อแตก อะไรก็ไม่ได้ ได้แต่ของเล่นลูก รีบกลับ อีกเกือบ มารับไม่ทัน yoyo_79.gif
14000 ขนหน้าแข้งไม่มีร่วงครับ เพราะร่วงไปหมดแล้ว ตอนนี้ ไปร่วงขนที่อื่นแทน yoyo_71.gif

#16 mennie

เซียนเกม

Posted 25 July 2008 - 01:45 PM

ผมออนกะฝรั่งตลอด เทพๆมีเยอะ จนโดน Add เข้า Friend List หลายคน

ที่แจ่มสุดก็เล่นร่วมวงกับ Major Nelson ครับ

QUOTE (j_melody @ Jul 24 2008, 09:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>

สอนให้ไม๊ครับ ง่ายนิดเดียว yoyo_67.gif

#17 Pasaniva14

เซียนเกม

Posted 25 July 2008 - 07:12 PM

ไว้มาออนไลน์กัน น้องใหม่ เหอๆ ตั้งแต่เล่นมา ไม่เคยตั้งวงเล่นเลย โหมดนั้นเลยถูกปิดตายครับสำหรับผม อด สงสัยต้องรอเล่นภาคสอง เห็นว่า ต่างคนต่างอยู่คนละที่แต่เล่นโหมดนี้ได้
จะได้เอา กลองทองซะที

วันนี้ซัดเพลงใหม่ กระเดื่องไวโคตร เมื่อยเท้า

#18 Ping555+

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 25 July 2008 - 08:44 PM

รอ RB 2 ต่อไปถึงจะได้เล่น yoyo_31.gif

#19 j_melody

Posted 25 July 2008 - 10:06 PM

อยาก voice chat ใน RB2 ด้วยค่ะ
คงฮากันสะบั้นหั่นแหลก ^^

#20 leenoi

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 26 July 2008 - 01:06 AM

เข้ามาอ่าน..... แค่ได้อ่านก็สนุกแล้ววววว 5555
ช่วงนี้ เครื่อง วางไว้ ให้แฟน ดู dvd สอนเต้น ซะงั้น yoyo_42.gif

ได้แต่ รอ rb2 อย่ากได้กลองที่เล่นได้ทั้งในเกมส์ กับนอกเกมส์ yoyo_15.gif