`

Jump to content

จะบ้าแล้วครับ อยู่คนเดียวที่ห้อง เล่น Siren

90 replies to this topic

#1 ReeMu

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 24 July 2008 - 01:28 AM

นั่งตอบกระทู้ข้างล่างอยู่ดีดี SIREN: Blood Curse กับ SIREN: New Translation

เกิดอยากเล่น Siren ขึ้นมา ก็เลยเปิดเล่น ผมอยู่คอนโดคอนเดียวตอนนี้ ...

เวลา 01.05 พอดีเป๊ะ

ขณะที่พิมพ์กระทู้เสร็จเล่นๆ ก็เปิดเกมส์รอไว้ แล้วเดินออกนอกห้องไปหยิบน้ำในตู้เย็นมาเอาเข้าไปที่ห้องนอน ....

ทันใดนั้น... ไฟดับครับ ทุกอย่างดับหมดตกใจมาก(ทั้งๆที่ชินแล้วเพราะคอนโดไฟดับบ่อย แต่ทำใมต้องมาดับตอนนี้ด้วยนะ)

ไฟในห้องดับ ไฟข้างนอกห้องดับ แอร์ดับหมด สิ่งเดียวที่เปิดอยู่คือ Stereo TV PS3+Siren ที่ไม่ดับเพราะมันติด UPS สำรองไฟอยู่ แต่ประเด็นคือ...

พัดลมในห้องจะอยู่ตรงหัวนอน กลับพัดหมุนเอง ได้ไง ได้ไง ไฟมันดับทุกอย่างดับอยู่ มันพัดผ่านหลังผมวาปๆ ทั้งๆที่ผมเปิดแอร์ในห้องจะไม่เปิดพัดลม แต่นี่ไฟดับหมดพัดลมไม่ได้เสียบ UPS มันกลับติดแล้วเป่าส่ายๆใส่หลังผม

เกมส์ก็ยังคงดำเนินอยู่ เสียงทุกอย่างก็น่ากลัว.... เคยกลัวแบบทำอะไรไม่ถูกมั้ยครับ ผมร้องอ๊ากก!!ลั่น ผมมุดผ้าห่มขณะที่เอาผ้าห่มมาคลุมโปงนั้น Joystick มันดันกระเด็นตกที่นอนไปมุมมึดอีก ผมไม่สามารถปิดเกมส์นี้ลงได้ครับ ไม่กล้าออกจากผ้าห่มด้วยไม่รู้จะทำไง

ขาเริ่มชา น้ำตาเริ่มไหล ตัวผมเริ่มสั่นไปหมด เหงื่อออกทุกรูขุมขน อยู่ในผ้าห่ม เสียงเกมส์ siren ก็ดังลั่น ทรมานมากคับ...

ประมาณ 5 นาที ไฟมาแล้ว.. ผมลืมตามองไปรอบๆห้อง ทุกอย่างปรกติแต่ ปรากฏว่าไปมองพัดลม ..มันไม่ได้เสียบปลั๊ก แล้วลมมันมาจากไหน พัดลมหรือปล่าว แต่ผมเห็นว่าพัดลมมันหมุนอยู่ แต่มันไม่ได้เสียบปลั๊ก โอ้ยยยยย ไม่ไหวแล้ว...

กูไม่อยู่แล้ว... ไม่อยู่จริงๆ ผมวิ่งออกจากห้องลงมาร้านคอม(ของผมเอง) อยู่มันที่นี่ และยันเช้าแน่นอนครับ แบบนี้ไม่ไหว จะเอายังไงดีเนี่ย

ลงมาถามเด็กคุมร้านว่า ไฟดับมั้ย มันบอกว่า ไม่ดับนี่พี่ .... คอนโดที่นอนอยู่ข้างบน ร้านคอมอยู่ข้างล่าง .... พอครับ สงสัยต้องทำบุญกวดน้ำแล้ว ไม่ไหวแล้วครับนอนไม่หลับ รอทำบุญตอนเช้าเลย อยู่เป็นเพื่อนด้วยนะ d33561e9.gif

ได้ข่าวอีก ว่ามีผู้หญิงโดนฆ่าตายที่หมู่บ้านใกล้ๆคอนโด แย่ครับผม แย่มากๆ ตอนนี้

ไม่เคยคิดว่าแถวนี้มันจะน่ากลัวขนาดนี้ ปกติอยู่ ไม่เคยโดนเลยไม่รู้สึก ได้ยินแต่คนเล่าขานทั้งนั้นว่าผีดุ

คอนโดเมืองเอก อาคาร L เค้าว่าเฮี้ยนยิ่งนักสายสินพันรอบตึก ชั้น 4 ไม่มีคนอาศัย....แต่ผมอยู่ตึก N ไม่ค่อยเชื่อหรอกนะครับ แต่ไม่โดนไม่รู้จริงๆ

เมืองเอกนี่บ้านผีสิงก็เยอะ คอนโดก็มีคนโดดตึก อยู่ท่ามกลาง....จริงๆ อย่ามาหาผมเลย กลัวแล้วครับ 0eeeff42.gif

Edited by ReeMu, 24 July 2008 - 01:51 AM.

#2 G-Gamer™

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 24 July 2008 - 01:35 AM

เวนกำ

หลอนเลยอ่ะครับ

T^T

#3 Centrino

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 24 July 2008 - 01:35 AM

เริ่มมีการ Siren ทะลุจอแล้วครับ d582d79f.gif

เล่นเกมได้อารมขึ้นอีก 100% เลยนะเนี่ย

#4 -j-e-n-o-w-a-

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 24 July 2008 - 01:38 AM

เปลี่ยนไปเล่นเกมอื่นเถอะครับเด๋วไม่ได้นอนพอดี

#5 ruicosta

ขี้เกียจระดับโลก

Posted 24 July 2008 - 01:40 AM

ดูที่มือถือหรือยังครับ อาจจะมีแมสเซจใหม่เข้ามาว่า "ผมอยู่ในห้องคุณแล้วนะ" ก็ได้ครับ 0fbbf481.gif

ฝีนดีครับผม 967339c1.gif

#6 ReeMu

Posted 24 July 2008 - 01:40 AM

QUOTE (Centrino @ Jul 24 2008, 01:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เริ่มมีการ Siren ทะลุจอแล้วครับ d582d79f.gif

เล่นเกมได้อารมขึ้นอีก 100% เลยนะเนี่ย

ผมไม่สนเกมส์หรอกครับ ไม่น่าจะเกี่ยวอะไร แต่มันเกิดขึ้นพอดีจังหวะพอดี มันอาจเป็นได้ทั้งวิทยาศาสตร์ หรือธรรมชาติที่ผิดปกติ แต่ผมคนนึงล่ะไม่ไหวแล้ว คงต้องทำบุญที่ห้องนี้ซะแล้ว

ตอนมาอยู่ก็เข้ามาปกติ ไม่ได้ขอ ไม่ได้ไหว้อะไรเลยด้วย ผมว่ามันตะหงิดๆอยู่ตั้งแต่มาละ ฝ้าที่ห้องนอนมันมีลายน้ำ(เหมือนลายสนิม) แต่มันดูหลอนมากมาย แล้วนอนก็ไม่ค่อยหลับตลอดเลยครับห้องนี้

#7 alexa

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 24 July 2008 - 01:44 AM

เพิ่งรู้เหรอครับว่า แถว ม รังสิตผีดุ ลองขึ้นไปชั้นร้างของคอนโดเมืองเอกดิ ไม่รู้ทำใหม่รึยัง

มีชั้นนึงชั้นเท่าไรไม่รู้ ไม่มีคนอยู่เลยสักห้อง ไม่รู้ทำไมเพื่อนเล่าให้ฟังลืมแล้ว

เหมือนหอในก็มีอยู่ชั้นนึง ไม่มีคนอยู่ทั้งชั้นเพราะมี ญ ผูกคอตายที่ราวบันได

ตึก 5 ก็มีคนติดลิฟตาย ติดตอนปิดเทอมพอดีมันค้าง เปิดออกมาติดอยู่ 2 เดือนเหลือแต่หนังหุ้มกระดูกเหม็นหึง

ไปดูดิ ลิฟไม่ค่อยมีคนใช้ สายสิญจน์ยังโยงอยู่เลย

หรือไม่ก็ไปตึกที่ผมเรียน ตึก 4 ข้างหลังเป็นตึกเภสัช ทำแลปอยู่ดีๆ อาจมีคนมาช่วยเราทำด้วย

ลืมบอก เอา sirenมาให้พี่ยืมเล่นก่อนดิ ไหนๆคืนนี้นายก็ยังไม่ได้เล่นอยู่ดี

เด่วจะได้เอามารีวิวให้เพื่อนๆฟังก่อน

Edited by alexa, 24 July 2008 - 01:47 AM.

#8 ruicosta

Posted 24 July 2008 - 01:46 AM

QUOTE (alexa @ Jul 24 2008, 01:44 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เพิ่งรู้เหรอครับว่า แถว ม รังสิตผีดุ ลองขึ้นไปชั้นร้างของคอนโดเมืองเอกดิ ไม่รู้ทำใหม่รึยัง

มีชั้นนึงชั้นเท่าไรไม่รู้ ไม่มีคนอยู่เลยสักห้อง ไม่รู้ทำไมเพื่อนเล่าให้ฟังลืมแล้ว

เหมือนหอในก็มีอยู่ชั้นนึง ไม่มีคนอยู่ทั้งชั้นเพราะมี ญ ผูกคอตายที่ราวบันได

ตึก 5 ก็มีคนติดลิฟตาย ติดตอนปิดเทอมพอดีมันค้าง เปิดออกมาติดอยู่ 2 เดือนเหลือแต่หนังหุ้มกระดูกเหม็นหึง

ไปดูดิ ลิฟไม่ค่อยมีคนใช้ สายสิญจน์ยังโยงอยู่เลย

หรือไม่ก็ไปตึกที่ผมเรียน ตึก 4 ข้างหลังเป็นตึกเภสัช ทำแลปอยู่ดีๆ อาจมีคนมาช่วยเราทำด้วย

สุดยอดดด จ้างให้ก็ไม่ไปอยู่ตึกนี้

#9 ReeMu

Posted 24 July 2008 - 01:46 AM

QUOTE (alexa @ Jul 24 2008, 01:44 AM) <{POST_SNAPBACK}>

สงสารผมเถอะ ผมทำมาหากินแถวนี้ครับ 4519626a.gif

ไม่อยากรู้เรื่องอะไรเลยจริงๆ แต่มันก็เข้ามาในหัวเอง แบบเนี้ย

ตึก L ครับ ชั้น 4 ไม่มีคนอาศัย มีสายสินพันทั้งตึกครับ ปัจจุบัน

Edited by ReeMu, 24 July 2008 - 01:49 AM.

#10 paancake

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 24 July 2008 - 01:47 AM

แล้วเกมส์ มันเล่นเอง รึป่าวครับ d33561e9.gif

#11 firebird

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 24 July 2008 - 01:49 AM

หลอนแทนเลยครับ... 3070242c.gif

#12 alexa

Posted 24 July 2008 - 01:50 AM

ผมมีอีกหลายเรื่องนะขี้เกียจพิมพ์ ผมเรียนคณะเภสัช ตึกด้านหลังก็รู้อยู่แล้วว่าเป็นห้องอะไร(Anatomy)ไง

ก่อนจบทำแลปจนดึกหลายครั้ง เรื่องที่อธิบายได้ยากทางวิทยาศาสตร์ ของเด็กคณะนี้มันเยอะจริงๆ

คืนนี้ถ้ายังนอนไม่หลับแนะนำไปดื่มเหล้าที่หน่อบี่ คลายอารมณ์

#13 ReeMu

Posted 24 July 2008 - 01:53 AM

มาอยู่ด้วยกันนะครับ คอนโดเมืองเอก ห้องว่างๆยังมีอีกหลายห้องครับ ผมติดต่อให้ได้

น้องๆที่จะเข้าม.รังสิต ติดต่อผมได้นะครับ จะหาคอนโดให้ .... มาอยู่เป็นเพื่อนกัน .....

หน่อบี่ ปิดเที่ยงคืนคับ ไม่มีใครอยู่กับผมแล้วนอกจากลูกค้าในร้าน และคนเฝ้าร้านผม คืนนี้ผมกลับห้องไม่ไหวแล้ว...

Edited by ReeMu, 24 July 2008 - 01:54 AM.

#14 alexa

Posted 24 July 2008 - 02:01 AM

เด่วผมไปเล่นที่ห้องเป็นเพื่อนมั้ยครับ 555

ผมว่าขึ้นไปเล่นเกมส์เถอะครับ

มันเป็นแค่โพลิกอน เอามาต่อกันทำให้เรากลัวอย่าคิดมากครับ

แต่ว่าสิ่งที่อธิบายไม่ได้ที่เกิดในห้องอย่าไปลบหลู่ครับ

แสดงว่า ชั้นที่ไม่มีคนอยู่ทั้งชั้น มีอยู่จริงๆ

แต่ก่อนผมเคยอยู่หอๆนึง

ค่าเช่า 5500 น้ำกับไฟจะใช้ จะเปิดเท่าไรก็ได้

แอร์ปิดอาทิตย์ละครั้ง สบายโครต

#15 noomnoii

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 24 July 2008 - 02:01 AM

oh น่ากัว แสรดๆ เลย มาอ่านตอนตี 2 ได้ฟิวดีจิงๆเลย

ลองเปิดเล่นมั่งดีก่า Siren d582d79f.gif

#16 Smatcher

Posted 24 July 2008 - 02:03 AM

เป็นผมคงบ้า ไม่ก็เป็นลมเพราะพัดลมไม่เสียบปลั้กแต่หมุนได้ (แค่ผมเล่น uncharted ไม่จบเพราะกลัวไอ้กอลลัมเนี่ย ยังแย่)
เข้าใจอาการครับกลัวผีเหมือนกัน T_T แล้วไปอยุ่ที่แบบนั้นอีก = =" ทำบุญโลด 154218d4.gif

Edited by Smatcher, 24 July 2008 - 02:04 AM.

#17 ReeMu

Posted 24 July 2008 - 02:04 AM

QUOTE (alexa @ Jul 24 2008, 02:01 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เด่วผมไปเล่นที่ห้องเป็นเพื่อนมั้ยครับ 555

ผมว่าขึ้นไปเล่นเกมส์เถอะครับ

มันเป็นแค่โพลิกอน เอามาต่อกันทำให้เรากลัวอย่าคิดมากครับ

แต่ว่าสิ่งที่อธิบายไม่ได้ที่เกิดในห้องอย่าไปลบหลู่ครับ

แสดงว่า ชั้นที่ไม่มีคนอยู่ทั้งชั้น มีอยู่จริงๆ

แต่ก่อนผมเคยอยู่หอๆนึง

ค่าเช่า 5500 น้ำกับไฟจะใช้ จะเปิดเท่าไรก็ได้

แอร์ปิดอาทิตย์ละครั้ง สบายโครต

มาเลยครับไปเมากันหน่อย ร้านคอมผมอยู่ในคอนโดเลยครับ

เรื่องเกมส์ผมไม่ได้คิดหรอกครับ ผมคิดว่าในห้องผมมันไม่ธรรมดาซะแล้วสิ...

#18 chabateams

Posted 24 July 2008 - 02:04 AM

QUOTE (ReeMu @ Jul 24 2008, 01:53 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มาอยู่ด้วยกันนะครับ คอนโดเมืองเอก ห้องว่างๆยังมีอีกหลายห้องครับ ผมติดต่อให้ได้

น้องๆที่จะเข้าม.รังสิต ติดต่อผมได้นะครับ จะหาคอนโดให้ .... มาอยู่เป็นเพื่อนกัน .....

หน่อบี่ ปิดเที่ยงคืนคับ ไม่มีใครอยู่กับผมแล้วนอกจากลูกค้าในร้าน และคนเฝ้าร้านผม คืนนี้ผมกลับห้องไม่ไหวแล้ว...

เดี๋ยวปีหน้าไปอยู่เป็นเพื่อนครับ b048a2d2.gif

#19 ReeMu

Posted 24 July 2008 - 02:06 AM

QUOTE (Smatcher @ Jul 24 2008, 02:03 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็นผมคงบ้า ไม่ก็เป็นลมเพราะพัดลมไม่เสียบปลั้กแต่หมุนได้ (แค่ผมเล่น uncharted ไม่จบเพราะกลัวไอ้กอลลัมเนี่ย ยังแย่)
เข้าใจอาการครับกลัวผีเหมือนกัน T_T แล้วไปอยุ่ที่แบบนั้นอีก = =" ทำบุญโลด 154218d4.gif

ห้องผมเปิดแอร์ปิดหน้าต่างหมด แล้วลมจะมาจากไหนกันนะ ....

#20 ruicosta

Posted 24 July 2008 - 02:08 AM

กลายเป็นกระทู่ฮอทตอนตี 2 ซะงั้น 154218d4.gif