`

Jump to content

ถามเนื้อเรื่องภาค 3 หน่อยครับ

• You cannot reply to this topic
5 replies to this topic

#1 kunchan

SKATE

• High Royal Executive Members

Posted 20 July 2008 - 09:26 PM

แต่ก็ยังได้ดูคัทซีนที่ต่างๆจนจบนะ ฮ่าๆ

1.The Boss ใยเล่าต้องทรยศต่อ CIA ครับ

2.ทำไมเหล่าคอบบบร้า เรียกตนเองว่า Son of the Boss

3.the sorrow เป็นอะไรกับ The BOSS

4.จุดมุ่งหมายที่แท้จริงที่ The Boss ไปช่วยเหลือไอ่มือไฟฟ้าคืออะไร

5.ถ้าเราไม่ฆ่านกของ the end ฉาก the end ตายจะเหมือนกันมั้ย

6.ตกลงชื่อจริงของ Snake คืออะไร Jack(ตอน The boss เรียก Snake) หรือ John(ตอนบอกชื่อกับโอเซลอต)

7.เสนคได้ฉายา Big Boss เพราะฆ่า The Boss ลงได้เหรอครับ

#2 Dogfight

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 20 July 2008 - 09:34 PM

QUOTE (kunchan @ Jul 20 2008, 09:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แต่ก็ยังได้ดูคัทซีนที่ต่างๆจนจบนะ ฮ่าๆ

1.The Boss ใยเล่าต้องทรยศต่อ CIA ครับ

2.ทำไมเหล่าคอบบบร้า เรียกตนเองว่า Son of the Boss

3.the sorrow เป็นอะไรกับ The BOSS

4.จุดมุ่งหมายที่แท้จริงที่ The Boss ไปช่วยเหลือไอ่มือไฟฟ้าคืออะไร

5.ถ้าเราไม่ฆ่านกของ the end ฉาก the end ตายจะเหมือนกันมั้ย

6.ตกลงชื่อจริงของ Snake คืออะไร Jack(ตอน The boss เรียก Snake) หรือ John(ตอนบอกชื่อกับโอเซลอต)

7.เสนคได้ฉายา Big Boss เพราะฆ่า The Boss ลงได้เหรอครับ

1. เป็นภารกิจของ The Boss คับ "ความซื่อสัตย์" เป็นสิ่งที่ The Boss ยึดถือเหนือสิ่งอื่นใด

2. ก้อ The Boss เค้าเป็นหัวหน้านี่หน่า (คิดว่างั้นนะ)

3. เป็นสมาชิกคอบร้าที่มีสัมพันธ์สวาทด้วยกัน

4. เพื่อหา Philosopher Legacy คับ กองทุนเงินขนาดมหาศาลที่ us,โซเวียต,จีน ร่วมทำกันไว้หลังสงครามโลกครั้งที่ 2

5 - -' ไม่ได้เก็บรายละเอียดนี้อ่า

6. ม่ายรู้อ่า

7. คับ ถูกดันให้เป็น Big Boss เลยคับหลังจบภารกิจ Snake Eater

Edited by Dogfight, 20 July 2008 - 09:35 PM.

#3 ~Dante~

Kenjiman

• High Royal Executive Members

Posted 21 July 2008 - 05:56 PM

เป็นภารกิจครับเดิมทีจริงๆเดอะบอสต้องเป้นคนจัดการทุกอย่างแต่ในเมื่อฉากแรกที่เจ้าเ
วอกิลมันยิงนิวเครียทำให้ฝ่ายสหรัฐไม่บริสุทอีกต่อไปจึงส่งสเน็คไปฆ่าเดอะบอส
โดยป้ายความผิดเรื่องนิวเครียว่าที่ทำนั้นคือเดอะบอสคนเดียวไม่ใช่พวกสหรัฐ
(มันใช่ตามที่ผมคิดรึป่าวรอคนมายืนยันอีกทีละกันข้อนี้)

อาจารพระเอกนี้? หัวหน้าละมั้ง

สามี ภรรยากัน คลอดลูกระหว่างสงครามมาเป็นโอเซลอด

ไม่มั้นใจนะครับอาจจะเพื่อฆ่ามันง่ายๆรึป่าว

เออไม่เคยลองแหะ

ชื่อจริงjackนะแต่ตอนโอเซลอตมันมาคุยด้วยก็แกล้งมั้วชื่อไปงั้น

ถูกต้อง

อาจมีผิดบ้างยังมึนๆกับเนื้อเรื่องขนาดจบ4รอบแล้วนะเนี่ย แต่นานละ
อยากรู้ละเอียดๆต้องซื้อEGMเล่มหน้าปกลุงงูครับละเอียดมาก
แต่เพื่อนผมมันยืมไป
เสือกทำหายไอเวณ

อย่างว่าแหละผมว่าภาค3นี้แหละเจ๋งสุดๆแล้ว
ไหงไอgamespotมันให้ภาค3น้อยกว่าภาค4ฟะ

Edited by ~Dante~, 21 July 2008 - 07:38 PM.

#4 kunchan

SKATE

Posted 21 July 2008 - 07:49 PM

โอ้ว ขอบคุณข้อมูลมากครับทั้ง 2 ท่าน

อีกอย่างที่ผมสงสัยคือ แผลเป็นตามตัวของ The Boss อ่ะครับ

เกิดจากอะไรเหรอครับ

#5 ~Dante~

Kenjiman

Posted 21 July 2008 - 07:58 PM

QUOTE (kunchan @ Jul 21 2008, 07:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โอ้ว ขอบคุณข้อมูลมากครับทั้ง 2 ท่าน

อีกอย่างที่ผมสงสัยคือ แผลเป็นตามตัวของ The Boss อ่ะครับ

เกิดจากอะไรเหรอครับ

แผลที่ให้ดูที่ท้องนั้นคือแผลตอนคลอดเจ้าโอเซลอตนั้นเองครับ
EDIT

ชักไม่มั่นใจและหรือมันเป็นแค่แผลจากสงครามที่ทำให้ดูรู้ว่าเป้นแม่ของโอเซลอทฟะ

Edited by ~Dante~, 21 July 2008 - 08:14 PM.

#6 eva

ชีวิตคือการเดินทาง

• Interests:PLC

Posted 14 December 2008 - 04:45 PM

อ่านด้วยคน