`

Jump to content

กลองเงิน กลองทอง

30 replies to this topic

#1 j_melody

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 20 July 2008 - 10:27 AM

เวลาเล่น online กับฝรั่งแล้วชอบเจอพวกกลองเงิน กลองทอง (ไม่ใช่ตัวเงิน ตัวทองนะคะ 55+)
หมายความว่ายังงัยหรอคะ รู้แค่ว่าเป็นเทพแน่ๆ

จะได้กลองเงิน กลองทอง กีตาร์เงิน กีตาร์ทองนี่ดูจากอะไรเอ่ย
ranking หรอคะ?

ชาวไทยเรามีใครได้แล้วบ้างเนี่ย ^^

#2 semper fi

Only Death is Real ...

• Interests:Metal

Posted 20 July 2008 - 11:05 AM

สัญลักษณ์เราจะเปลี่ยนเมื่อเคลียร์ Endless Setlist ในโหมด Band World Tour ได้ครับ
- โดยเคลียร์โหมด medium จะได้ไอคอนกลับด้าน
- โหมด Hard ได้สีทอง
- โหมด Expert ได้สีพลาตินั่ม

คนไทยที่ได้ก็คุณ Ming ครับ

#3 j_melody

Posted 20 July 2008 - 11:15 AM

อ๋อ ยังงี้นี่เอง

เดี๋ยวขอกลับไป clear บ้างนะคะ
ขอแค่สีทองพอ platinum นี่มือยังไม่ถึงค่ะ ToT

ว่าแต่ endless setlist นีคือ 58 เพลง + DLC ใช่ป่ะคะ
โหลดมาซะเยอะเลย ปกติเล่นแต่ใน quick play ด้วย ไม่ได้เล่นใน solo

ยังงี้คงอีกนานล่ะค่ะ ToT

Edited by j_melody, 20 July 2008 - 11:23 AM.

#4 teteety

Posted 20 July 2008 - 11:20 AM

ต้องเล่น band world tour นะครับ เล่นอย่างน้อย 2 อุปกรณ์
อาบน้ำกินข้าวให้เรียบร้อย แล้วก็มาเล่นทีเดียว 58 เพลงรวด ใช้เวลาประมาณ 5 ชม. ได้มั้ง 3070242c.gif

5 เพลงสุดท้ายนี่ลุ้นกันสุดตัว แดงวาบกันทุกอุปกรณ์ d33561e9.gif

#5 j_melody

Posted 20 July 2008 - 11:42 AM

อ้ออ ลืมอ่านไป ต้องเล่น band world tour หรอคะ
แล้วมันเซฟระหว่างการเล่นได้ป่ะคะ หรือว่า endless กันแบบยาวเลย

ใหม่อยู่คนเดียวซะด้วย เพื่อนก็เล่นได้แต่ medium (แบบผ่านๆดับๆด้วย) ทำงัยดี อดเลยเรา ToT

#6 teteety

Posted 20 July 2008 - 12:16 PM

เซฟไม่ได้ แต่ pause พักได้ระหว่างเพลงครับ

ของพี่คงรอเล่นภาค 2 แล้ว เพราะมันจะมี band world tour แบบออนไลน์

#7 j_melody

Posted 20 July 2008 - 12:35 PM

QUOTE (teteety @ Jul 20 2008, 12:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เซฟไม่ได้ แต่ pause พักได้ระหว่างเพลงครับ

ของพี่คงรอเล่นภาค 2 แล้ว เพราะมันจะมี band world tour แบบออนไลน์

อยากเล่นเหมือนกันค่ะ หวังว่าจะไม่มีปัญหา can't connect to the session อีกนะ
พี่ตี้เจอบ้างรึเปล่าคะ can't connect เนี่ย

ใหม่ว่าจะซื้อ router ตัวใหม่แล้วเนี่ย เห็นคุณท็อปบอกว่าพอเปลี่ยน router แล้ว can't connect มันก็หายไปเลย

#8 MingLive

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 20 July 2008 - 05:05 PM

มันมี 2 ส่วนนะครับ

-----------------------

A) เครื่องดนตรี

จาก solo โหมด
A1) เครื่องดนตรีสีเงิน - เล่น bonus ทัวร์ให้จบทุกเพลง
A2) เครื่องดนตรีสีทอง - เล่นเพลงหลัก (solo mode) ให้จบทุกเพลง
(ผมไม่แน่ใจว่าต้อง expert เท่านั้นหรือเปล่านะคับ)

จาก band world tour
A3) เครื่องดนตรีสีโปร่งใส - อันนี้ต้องเล่นไปเรื่อย ๆ จนถึง moscow
แล้วจะมี stage หนึ่งที่เขียนไว้เลยว่า เล่นผ่านแล้วจะได้ clear instrument (อะไรทำนองนี้ จำไม่ได้อ่ะคับ)
[ ตัวอย่างกีตาร์โปร่งใส ดูจากรูปที่ผมแปะติดตัวผมไว้ก็ได้คับ ... ขอโม้นิดนึง ไม่ว่ากันนะคร้าบบบ :) ]

-----------------------

B) สีไอคอนประจำตัว (เวลาเล่น online จะเห็นชัดเลย)
อันนี้ก็ตามที่เพื่อน ๆ ตอบข้างบนอ่ะคับ ผมสรุปอีกทีแล้วกันนะคับ

ต้องเล่น band world tour นะคับ
เล่นไปเรื่อย ๆ จนถึง moscow
*** (เล่น level อะไรก้ได้ ... และไม่ต้องเล่นทุกเพลงนะคับ .. เล่นเฉพาะ event หลัก ๆ ที่ทำให้เราได้ รถ/เครื่องบิน/PR/Audio team ฯลฯ
ถ้าไม่รู้ว่า event อยู่เมืองไหน ตอนเลือกเมืองก็กดปุ่มสีเหลืองดู มันจะบอกให้ว่า event หลัก อยู่ที่ไหนอ่ะคับ) ***
ที่ moscow จะมี endless setlist (58 เพลงรวด)
ถ้าเล่นจบ hard ได้สีทอง ถ้า expert ได้สี platinum ครับ (ถ้าในวงเล่น level ไม่เท่ากัน .. นับจาก level ที่ต่ำสุดนะครับ)

หมายเหตุ: ถ้าจะเล่น endless setlist ก็คิดดีๆนะคับ ... ตอนผมเล่นนี่ทรมานมากอ่ะ (คือผมเล่นคนเดียว กีตาร์+ร้อง)
เวลาเร็วที่สุดจะประมาณ 4 ชั่วโมง 15 นาทีครับ และแน่นอนว่า save ระหว่างกลางไม่ได้คับ ...

(ตอนผมเล่นใช้เวลา 4 ชม 30 นาที (ผมพักตรงกลางประมาณ 15 นาที .. นอกจากนั้นเล่นยาว เพลงชนเพลงตลอดครับ)
เพราะฉะนั้นยืนยันว่า 4ชม+ แน่ๆครับ ... แล้วพอเริ่มไปสัก 2 ชม มันจะถอยไม่ได้อ่ะคับ เพราะจะเสียดายมั่กๆๆ ต้องเล่นแบบลุ้นอย่าให้ไฟดับไปจนจบ 58 เพลง)

Edited by MingLive, 20 July 2008 - 05:09 PM.

#9 overtune

Lord ดูดน้ำ

• High Royal Executive Members

Posted 20 July 2008 - 05:09 PM

คุณหมิงมาเล่นกีตาร์ให้หน่อยจิ เดียวเล่นเบส อยากได้โลโก้ เงินอะ 55
ทำไมผมเล่น solo เพลงหลักหมดแล้ว ยังไม่มีของเงิน ขายเลย

#10 MingLive

Posted 20 July 2008 - 05:13 PM

QUOTE (overtune @ Jul 20 2008, 05:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณหมิงมาเล่นกีตาร์ให้หน่อยจิ เดียวเล่นเบส อยากได้โลโก้ เงินอะ 55
ทำไมผมเล่น solo เพลงหลักหมดแล้ว ยังไม่มีของเงิน ขายเลย

มาแบบคุณ Toppu เลย .. โดนไอคอนสีทองผมยั่ว .. อิๆๆๆ
จิงๆ ก็อยากนัดไปเล่นด้วยกันเหมือนกันนะคับ ..

ปล. แต่อย่างนี้เล่นเครื่องใคร คนนั้นก็ได้ ไอคอน platinum คนเดียวนี่นา ... มันน่าจะ save ตัวละครไปเล่นเครื่องคนอื่นได้เนอะ .. d16c4689.gif

ปล2. กีตาร์สีเงินต้องเล่น bonus song ให้ครบอ่ะคับ แล้วมันจะไปโผล่ใน rock shop เองอ่ะคับ
(เมื่อก่อนผมก็ไม่รู้ ผมเห็นคุณ Toppu มีกลองสีทอง เลยถามเค้า เค้าก็เลยบอกผมมาอ่ะคับ)

Edited by MingLive, 20 July 2008 - 05:17 PM.

#11 j_melody

Posted 20 July 2008 - 05:30 PM

โอ้โห สุดยอดจิงๆ

endless setlist นี่ เปิดเครื่องทิ้งไว้แล้วค่อยๆเล่นซัก 3 วันได้มั้ยคะ 5555+
ร้องเพลงแบบ expert ได้ด้วยหรอคะเนี่ย เทพมากมาย

#12 MingLive

Posted 20 July 2008 - 06:09 PM

QUOTE (j_melody @ Jul 20 2008, 05:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โอ้โห สุดยอดจิงๆ

endless setlist นี่ เปิดเครื่องทิ้งไว้แล้วค่อยๆเล่นซัก 3 วันได้มั้ยคะ 5555+
ร้องเพลงแบบ expert ได้ด้วยหรอคะเนี่ย เทพมากมาย

กีตาร์ expert ผมพอไหวคับ แต่ร้องผมได้แค่ hard คร้าบบบ

endless setlist ที่ผมเล่นไปก็ hard นะคับ ร้อง expert ทุกเพลงไม่รอดคับ ผมร้องมั่วๆ (ฮัมโกงๆเอาอ่ะคับ)
(ไอคอนสีทอง ที่ผมได้คือแค่ hard นั่นเองคับ)

#13 teteety

Posted 20 July 2008 - 06:27 PM

คุณหมิงสุดยอดมากเล่นด้วยร้องด้วย 58 เพลง
พวกผมเล่นกันประมาณ 7-8 คน ยังเหนื่อยเลย โดยเฉพาะคนร้อง
อยากได้เครื่องตัวเองบ้าง เอาไว้นัดยกเครื่องกันไปปลดเลยดีป่าวครับ 555

#14 j_melody

Posted 20 July 2008 - 06:46 PM

QUOTE (teteety @ Jul 20 2008, 06:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณหมิงสุดยอดมากเล่นด้วยร้องด้วย 58 เพลง
พวกผมเล่นกันประมาณ 7-8 คน ยังเหนื่อยเลย โดยเฉพาะคนร้อง
อยากได้เครื่องตัวเองบ้าง เอาไว้นัดยกเครื่องกันไปปลดเลยดีป่าวครับ 555

ไปด้วยๆ ใหม่ก็อยากได้สีทองเวลา online
เพลงไหนใหม่เล่นไม่ผ่าน เดี๋ยวจะให้เทพมาเล่นแทนละกันนะคะ 555+

#15 Dogfight

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 20 July 2008 - 07:41 PM

ผมยังเล่น Hard อยู่เลยคับ ไม่ค่อยยากเท่าไหร่ จะพยายามดันไปเป็น expert แต่มันทรมานมากกว่าสนุกเลยเล่น hard พอคับ

#16 j_melody

Posted 20 July 2008 - 08:29 PM

บางเพลงใหม่เล่น hard แล้วก็เบื่อ มันง่ายไปอะค่ะ
แต่บางเพลงแค่ hard ก็ไม่ไหวแล้วค่ะ เช่น foreplay/longtime เนี่ย ยากมากก ToT

#17 MingLive

Posted 20 July 2008 - 09:18 PM

QUOTE (overtune @ Jul 20 2008, 05:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>

QUOTE (teteety @ Jul 20 2008, 06:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>

QUOTE (j_melody @ Jul 20 2008, 06:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไปด้วยๆ ใหม่ก็อยากได้สีทองเวลา online
เพลงไหนใหม่เล่นไม่ผ่าน เดี๋ยวจะให้เทพมาเล่นแทนละกันนะคะ 555+

ถ้านัดเล่นกันหลายๆคน ได้จริงๆ ก็คงสนุกดีนะ ผมว่า ..

แต่ติดตรงที่ว่ายังไงก็คนมีคนสมหวังได้ icon ใหม่ ไปคนเดียวอ่ะนะคับ .. เพราะรอบละ 4 ชมกว่าๆ นี่ ... 2 รอบไม่ได้แน่ ๆๆๆ d16c4689.gif

#18 j_melody

Posted 20 July 2008 - 10:38 PM

เล่นกันเดือนละหนก็ได้นี่คะ :)

Edited by j_melody, 21 July 2008 - 09:46 AM.

#19 Rob G

Posted 21 July 2008 - 12:46 AM

ไอเดียดีครับ เป็นมอสโควมีทติ้งไป ไม่มีคนเล่นด้วยเหมือนกัน 555 ลองตีกลองไปร้องไป ไม่รอด

#20 DookDik

• Executive Members

Posted 21 July 2008 - 09:10 AM

ต่อด้วยเครื่องผมนะครับพี่ตี้ อิอิ

คราวที่แล้วก็แทบตายคาบ้านพี่ซีไปทีนึงแล้ว ไม่มีใครช่วยผมเล่นกีตาร์เลยอ่ะ 4519626a.gif