`

Jump to content

จบมาสเตอร์อีกคนแล้วจ้า 2รอบ เพื่อความชัวร์

5 replies to this topic

#1 mishima corp

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 19 July 2008 - 06:44 PM

รอบแรกกว่าจะจบลากเลือด รอบ2ดีขึ้นมีเงินเก็บเหลือเฟือ มีกินมีใช้ จะบอกว่าด่าน2ด่านเดียวเลยนะคับที่ผมหนีศัตรู ก้อไม่เชิงหนึหรอก เราแค่วิ่งวกกลับมาเพื่อให้ได้พื้นที่ของเราไม่เสียเปรียบมากนัก (คงเข้าใจนะว่าเวลาสู้กับพวกนินจาปกติแล้ว ยังเจอกับนักเวทย์ แล้วก้อพวกพลธนูด้วยเนี่ย มันเป็นยังไง) พอฆ่าไปเสร็จชุดนึง แล้ววิงกลับไปอีกที อ้าว มันหายไปหมดแล้ว ก้อดี เยอะจัด ฆ่าไม่ไหว เลือดยังน้อยอยู่ด้วย (แน่นอนว่าไม่ได้เก็บTOV) บอสด่ายสุดท้ายใช้ดาบคู่ เวิรคมากฮ่ะ ตอนนี้กะลังฝึกดาบคู่อยู่ อยากสู้กับบอสเพียวๆ แต่เครื่องผมออฟไลน์ ไม่รู้จะอัพเดทแพทช์ไงอะ ช่วยบอกทีคับ

อ้อสุดท้าย ไม่รู้ว่ารู้กันป่ะ ความจิงผมไม่ได้กะทำสปีดอะไรนั่นหรอก แต่เห็นคุนไซน์บอกว่าเวลาหนีศัตรูแล้วมันกระตุก เซพแล้วก้อยังกระตุกอีก ต้องออกเกมแล้วโหลดใหม่คับ หายชัวร์ สำหรับคนอยากเก็บสปีดแล้วอยากให้มันลื่นๆ(ใช้ความอดทนสูงนะนั่น)

อีกอย่างผมลองปลดล็อคdragon sword master มา อ้อได้ด้วย เล่นอันง่ายสุด(ก้อเค้าไม่ได้กำหนดระดับความยากนิ) คือผมสงสัยแค่ ก้อในเกมเราจะได้เปลี่ยนอาวุธ2ครั้ง เป็นเคียว กับดาบคู่ แล้วมันจะถือว่าเราได้ใช้ดาบพวกนั้นด้วยรึเปล่า แต่สรุป พอมันมา ผมก้อเปลี่ยนกลับทันที เล่นจนจบ ก้อปลดล๊อกได้ แต่ก้อพอและ แค่สงสัยเฉยๆ อยากเล่นมิสชั่นโหมดมากๆ

นินจาไกเดน จงเจริญ

#2 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 19 July 2008 - 07:16 PM

ยินดีด้วยครับที่จบ Master ninja

กำลังตามไปครับ ด่าน 5 แล้ว หลังจากหนีไปเล่น PS2 ซะนาน ตอนนี้ผมอัพลูน่าขั้น 2 แล้ว เวิร์คมาก ๆ ตอนแรกว่าจะไม่อัพดาบมังกร รอ Lv4 ฟรีทีเดียว แต่คิดไปคิดมา เดี๋ยวเจอ Volf มันต้องปราบด้วยดาบมังกรนี่นา เลยกดอัพ lv2 ไป

ToV ของ Master อันแรกผมเก็บไม่ไหวแฮะ นักเวทย์ Izuna drop ทีเดียวไม่ตาย ลงมาโดนระเบิดพลีชีพตายซะงั้น

#3 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 19 July 2008 - 07:55 PM

ถ้าเล่นรอบ 2 สบายอย่างส่วนตัวผมนะขอให้มีเคียวแต่แรก สู้กับบอสไม่เปลืองตัวดี มีชูริเคนระเบิดแต่แรก มี nippo ลมแต่แรกช่วยได้เยอะจากนั้นถ้า orb เยอะก้อยู่ตัวแล้ว ส่วน pacth ไม่อัพอะดีแล้วมันปั๊ม ค่าหมา "karma" ไม่ได้แล้ว orb ได้แต่ karma ไม่ขึ้นตรงจุดที่ศัตรูโผล่ซ้ำๆ
ส่วน mission mode ให้คนอื่นลองไปก่อนละกันไม่อยากเสียตังค์ถ้ามันไม่ดีพอเหมือนทำหลอกขายเปล่า 25 มิชชั่นเอง 800 point ถ้า50 ก้ว่าไปอย่าง
เรื่องสปีดไม่คิดจะไปแข่งด้วยแล้วตอนนี้ที่ 1 ของโลก 1.32 แล้วไม่ใช่ 1.42 แล้ว
จริงมันมีหลายทริคนะเวลาเล่นจะไม่ไม่ให้เปลืองตัวอย่างด่าน 11 นะที่ที่พลธนุอยุ่ผมจะไปลากศัตรูจากจุดนึงมาถึงตรงนี้ แล้วก้ปีนขึ้นไปจากนั้นพวกมันจะตามขึ้นมาทีละคนเราก้ฟีนสบายๆ ส่วนพวก nippo นินจาไม่สามารถทำอะไรเราได้จะแว็ปๆ อยู่ข้างล่าง หรือในกรณีเลือดเหลือน้อยข้างหน้าศัตรูเพียบคิดว่าไปต่อไม่ไหว + ไม่อยากเสียยา ก้ปาชูริเคนระเบิดฆ่าทิ้งไปตัวแล้วค่อยถอยไปเซฟกลับมาศัตรูตรงนั้นจะหายไปหมด

ดีใจนะที่เห้นคนที่ตั้งเป้าหมายไว้เหมือนกันและ พยายามจบกันได้ทุกคน

Edited by zineryl, 19 July 2008 - 08:03 PM.

#4 Binoculars

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 20 July 2008 - 03:01 AM

ดีใจด้วยคับ ผมคงต้องเล่นให้จบอีกอย่างน้อยๆ ต้อง 3 รอบ ตอนนี้กำลังเคลียร์ Mentor รอบที่ 2 แบบเพอร์เฟ็กต์เก็บทุกจุด
เล่นๆ ไปเจอทริคหลายจุดมากขึ้นคับ บอสทั้งหลายในรอบนี้เอาชนะได้แบบไม่ยากเท่าครั้งแรกที่เจอด้วย แถมตายน้อยกว่ารอบนั้นมาก
คงเป็นเพราะเก่งขึ้น 555 พูดเล่นค้าบ (หรือเพราะจบ Master ไปแล้ว ก็ไม่น่าเกี่ยว เพราะจังหวะมากกว่ามั้ง)
นี่ก็พยายามหาจุดเก็บ Essence Farm ของแต่ละฉาก จะบอกว่า Essence Farm ตอนนี้เท่าที่หาเจอ และคิดว่าดีที่สุดอยู่ใน Chapter 1 คับ
ไว้เด๋วบอกในคู่มือทีเดียว ผมเสียเวลาไปเกือบ 2 ชม. แต่ก็ได้ไปเกือบ 300,000 ทีเดียว คุ้มมาก สุดๆ แล้ว
ตอนนี้ไปถึง Chapter 12 เก็บ ToV ได้ครบ เงินเหลือประมาณ 400,000 เหอๆ เด๋วถ้าเล่น Master รอบสองจะลองดูเหมือนกันว่าจะเก็บได้หมดแบบนี้ป่าว
แนะนำเลยนะครับ ชูริเคนระเบิด พยายามซื้อติดตัวไว้เลย มันเป็นตัวช่วยที่ดีมากๆ ศัตรูหลายตัวไม่จำเป็นต้องเอาตัวเข้าแลกเสมอไปนะครับ
ยิ่งเจอหมาหมู่นี่ไม่ต้องไปเกรงใจมัน มันยังโกงเรา เราก็ต้องทำได้ กงจักรผมว่าภาคนี้ไร้ประโยชน์อ่ะ ไม่ได้ใช้เล้ย หรือใครใช้มั่งคับ แนะเทคนิคหน่อย
อีกเทคนิคก็คือใช้สถานที่ให้เป็นประโยชน์ ผมว่าฉากมันกว้างขึ้น ดังนั้นพยายามล่อแบบที่คุณไซน์แนะนำ ทริคหอคอยนั้นเป็นตัวอย่างที่ดี
หรือพยายามล่อมันให้มาในที่แคบที่มันไม่สามารถมาล้อมหลังเราได้แล้วก็จัดการเลย จากที่ผ่านยากก็จะง่ายอย่างไม่น่าเชื่อ ของจริง
UT ของเคียวใหญ่ซัดให้ตรงๆ พวกที่กำลังวิ่งเข้ามาหาตรงหน้า จัดการได้ดีนักแลคับ
อ่ะแถมอีกเทคนิค มีปัญหาเจอกับพวกตะขาบเงินตะขาบแดงกันหรือเปล่าเวลาเจอพวกมันมาเยอะๆ
ใช้ดาบคู่ ชาร์จ UT เลยครับ ได้ผลดีเกินคาด ผมติดใจเลยล่ะ อย่าไปเสียเวลาจัดการธรรมดาครับ ปั๊ม karma ได้อีกต่างหาก
UT ของกระบองลูน่ามี 2 แบบนะครับ กดควง LS + Y ค้าง Essence ครับ จะเป็นท่ากระบองหมุนพายุเหมือนภาคก่อน ใช้หวดเวลาถูกรุมได้ดีสุดๆ
ถ้าค้าง Essence Max จะปิดท้ายด้วยแทงกระบองอัดศัตรูขึ้น กดรัว Y เลยครับ จะตามกระโดดขึ้นไป Izuna Drop แรงสะใจมาก

เอ่อ ถ้ารู้หมดแล้วก็ขออภัยคร้าบ แหะๆ

#5 mennie

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 20 July 2008 - 02:19 PM

AP อาวุธนับเฉพาะดอกที่ฟันแล้วศัตรูตายครับ อย่างเราเก็บ AP Dragon Sword อยู่ เราสามารถเปลี่ยนอาวุธสู้ได้ตามใจชอบถ้าเราฟันแล้วมันไม่ตาย แต่ดอกที่เราฟันแล้วมันตาย ต้องใช้ Dragon Sword เท่านั้นครับ

#6 lyraorphee

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 21 July 2008 - 06:37 AM

เพิ่งจะด่าน 5 mentor อยู่เลย มัวแต่เก็บ AP อาวุธอยู่