`
←  DGO ANIMANIA CLUB - อนิเม การ์ตูนใหม่ๆในใจคุณ
Logo
»

มีใครเคยอ่านการ์ตูนเรื่อง อวสานอุลตร้าแมน...

hisoka481's Photo hisoka481 18 Jul 2008

เคยอ่านตอนเด็กมากๆ
แต่เป็นการอ่านของเพื่อน และก็ยังไม่จบ
เนื้อเรื่องเริ่มจาก
อุลตร้าแมน 1, 2 ถูกฆ่าตายโดยใครก็ไม่รู้
แล้วก็เกิดเป็นสงครามโดยมีการโคลนอุลตร้าแมน 1, 2
ขึ้นมาเป็นกองทัพ
แต่ลายที่ตัวจะสลับกันสีกัน
ผมอ่านถึงตอนที่ดาว M78 ถูกผู้ร้ายบุก
ตัวเจ้าพ่ออุลตร้าแมนก็ตาย
แล้วยังไม่ได้อ่านอีกเลย จนป่านนี้

ก็เลยอยากถามพวกเรากันบ้างว่าสามารถหาได้ที่ไหนไหมครับ

มันมีตอนอื่นๆอีกด้วยครับ เช่นมีพวกอุลตราใส่เกราะ "เสปคเตอร์" มี 3 ตัว มาช่วยพี่น้องอุลตรา

โอยยยยยยยยย ผมน่าจะเก็บไว้นะตั้งแต่ตอนนั้น เล่มละ 12-15 บาทมั้งไม่แน่ใจ แม่ซื้อให้หลายเล่มเลย
แต่หายหมด d33561e9.gif

ลายเส้นแบบนี้น่ะครับ

bluedestiny's Photo bluedestiny 25 Jul 2008

หายากมากมาย ลองไปคุ้ยๆที่จตุจักรอาจจะมี

จริงๆแล้วมันก็ไม่จบหรอกครับ หลังจากนั้นมันก็ยังมีต่อ

รู้สึกผู้ร้ายจะชื่อแจ๊กเคิล เก่งมาก ไล่ฆ่าจนแกล้งเลย จนเหลือ โซฟี่กับอีกตัวนึง

ในอุลตร้าแมนนี่ตายแล้วฟื้นบ่อยมากครับ เพราะมันไปอาบแสงอาไรนี่แหละ มันก็คืนชีพได้ละ

ส่วนภาคใส่เกราะ 3 ตัวนี่อีกภาคนึง อันโดรเมรอส เป็นภาคที่โซฟี่เสียท่า โดยจูดาจับโยนเข้า blackhole

และถูกเมรอสช่วยไว้ แล้วก็ยืมชุดของเมรอส มาสู้กับจูดาแทน ซึ่งหลังจากนั้นแล้วก็ไม่เกี่ยวกับพี่น้องอุลตร้าละ

ออกทะเลไปท้าวความถึงนับรบในตำนาน สมัยที่อุลตร้าคิงยังตัวกะเปี๊ยก

hisoka481's Photo hisoka481 26 Jul 2008

หายากมากมาย ลองไปคุ้ยๆที่จตุจักรอาจจะมี

จริงๆแล้วมันก็ไม่จบหรอกครับ หลังจากนั้นมันก็ยังมีต่อ

รู้สึกผู้ร้ายจะชื่อแจ๊กเคิล เก่งมาก ไล่ฆ่าจนแกล้งเลย จนเหลือ โซฟี่กับอีกตัวนึง

ในอุลตร้าแมนนี่ตายแล้วฟื้นบ่อยมากครับ เพราะมันไปอาบแสงอาไรนี่แหละ มันก็คืนชีพได้ละ

ส่วนภาคใส่เกราะ 3 ตัวนี่อีกภาคนึง อันโดรเมรอส เป็นภาคที่โซฟี่เสียท่า โดยจูดาจับโยนเข้า blackhole

และถูกเมรอสช่วยไว้ แล้วก็ยืมชุดของเมรอส มาสู้กับจูดาแทน ซึ่งหลังจากนั้นแล้วก็ไม่เกี่ยวกับพี่น้องอุลตร้าละ

ออกทะเลไปท้าวความถึงนับรบในตำนาน สมัยที่อุลตร้าคิงยังตัวกะเปี๊ยก

ขอบคุณมากครับบ ^^ baa60776.gif

warakul's Photo warakul 26 Jul 2008

ภาคอันโดรเมรอส หรือ ศึกยอดมนุษย์ ภาค สามมั๊ง จำได้ว่าเคยอ่านถึง เมรอส คนที่สาม(จำชื่อไม่ได้)ที่มีพลังมหาศาลเจอกับเจ้าชายเมรอสที่ต่อสู้กับมนุษย์ดาวบัลต
ัล แล้วก็ไม่ได้อ่านอีกเลย ใครมีสแกนเก็บไว้บ้างอ่ะ เอามาแบ่งกันอ่านหน่อยดิ

hisoka481's Photo hisoka481 26 Jul 2008

ไปเจอมาจนได้ครับ ต้องสมัครสมาชิกก่อนนะครับ ^^
ที่นี่ครับ
Edited by hisoka481, 26 July 2008 - 01:02 PM.

GapKung's Photo GapKung 28 Jul 2008

QUOTE (hisoka481 @ Jul 26 2008, 01:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไปเจอมาจนได้ครับ ต้องสมัครสมาชิกก่อนนะครับ ^^
ที่นี่ครับ

ยินดีด้วยครับ ถึงจะไม่เจอเป็นเล่มแต่ก็เจอแสกนจนได้ ^-^

Silversmoke's Photo Silversmoke 03 Sep 2008

ของผมจมน้ำหมดและ