`

Jump to content

ขอคำแนะนำครับ

1 reply to this topic

#1 voyevoda

rsc

• High Royal Executive Members

Posted 16 July 2008 - 01:56 AM

อยากจารุว่า

1 . มีใครในบอร์ดนี้ใช้ monitor LCD สำหรับ pc มาเล่น x360/ps3 บ้างไหมครับ แบบ 20นิ้วขึ้นไปนะ

พอจะแนะนำผมได้ไหมว่าใช้รุ่นอะไรกานครับ (ขอเฉพาะ widescreen นะครับ ) และ ราคา เท่าไร

เพราะตอนนี้วางแผนว่าจะซื้อ ps3 มาเล่น (อยากเล่น MGS4 จะบร้าอยู่และ...ซื้อแผ่น specialedition มารอไว้ตั้งแต่มานออกวานแรก)

2. สถานะการ(ด้านุณภาพ ประสิทธิภาพ) x360 บ้านเราตอนนี้เป็งยังไงบ้างครับ เครื่องเกมมันทำงานได้สเถียรหรือยัง หรือยังมีความเสี่ยงที่จะแดง หรือเกิดโรคแทรกซ้อนอื่นๆ กันอยู่

(เพราะเคยมี และ แกะเครื่องเอง (ทั้งที่ไม่เสียแต่จะติดพัดลม + ซิลิโคน ) ทำพังเอง (ไขควงวืดตอนใส่ x-clamp ไปโดนบอร์ด) )

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

และอีกอย่างเป็นพวกคุณจะเลือกอะไร ถ้า 1 .ชอบ halo3 ก็ชอบเล่นจบแล้วแต่ก็อยากเล่นอีก แต่- เครื่องเกมเป็นอย่างที่รุๆกาน (lcd คอมโดย VGA ได้)
2 .อยากเล่น MGS4 ก็อยาก(ติดตามมาตั้งแต่ภาคแรก คลั่งมากมาย) แต่-ราคาก็อย่างรุๆกาน (จออีก - -)

#2 peXXeq

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 16 July 2008 - 03:32 PM

สงสัยจะผิดห้องนะครับ

ผมก็ใช้จอมอนิเตอร์ LCD ของฟิลลิป รุ่น 190cw ต่อด้วย vga ก็โอเคนะครับ ไล่ยิงชาวบ้านเขาเป็นว่าเล่นอยู่เนี่ย

ส่วนรุ่นใหม่นี่ผมว่า เรื่องไฟแดง 0102 e74 นี่ไม่น่าจะมีแล้วครับ

แต่กลัวว่ามันจะแปลงไม่ได้แล้วน่ะสิ

ถ้าจะซื้อ รีบไปหา 65 nm ที่แปลงได้โดยเร็วเหอะครับ