`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

ResidentEvil + BioHazard Collections

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 12 Jun 2012

GuideBook

คราวนี้เป็นหนังสือบทสรุปของ Code Veronica ครับ
ได้รับสิขสิทธิ์ถูกต้องครับ

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 06 Jul 2012

มาแล้วๆ โดนอีกแล้ว

Biohazard Chronicles HD Selection

ตัวนี้เป็น Remaster จาก Wii ทั้งสองภาคครับ

โซน3

จาก The Umbrella Chronicle และ The Darkside Chronicle ครับ

ข้างในชุด

ตัวอย่าง

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 09 Jul 2012

มาแล้วจ้าๆ

วันนี้

อย่างสวยครับ ไม่มียับเลยซักนิด ตีว่ามือ1ยังได้อ่ะ คุ้มมากครับ
ขอบคุณ คุณ cabinclear แมวภูเขา YamaNeko มากจ้า

อ้อมีของแถมให้ผมด้วย ขอบคุณมากๆ

ใบปลิว RE Ops (เฉพาะใบซ้าย)

poppy17's Photo poppy17 26 Jul 2012

นี่คือของสะสมสุดยอด เท่าที่เคยเห็นมา

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 26 Jul 2012

poppy17, on 26 July 2012 - 07:52 AM, said:

นี่คือของสะสมสุดยอด เท่าที่เคยเห็นมา

ตามมาถึงนี่เลยนะคับ 555

Tonyice's Photo Tonyice 26 Jul 2012

น่าไปปล้นบ้าน้สียจริงๆ

dogsmile's Photo dogsmile 27 Jul 2012

มาดูความเคลื่อนไหว.. ^^

Hitzuja's Photo Hitzuja 30 Jul 2012

ห้องนี้ผีเยอะจริง ๆ

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 03 Aug 2012

คู่มือ RE Operation Raccoon City ของ YK

dream hunter's Photo dream hunter 04 Aug 2012

สุดยอดมากครับ อ่านกันยาวเลย

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 01 Sep 2012

เจอของถูกจาก Play-Asia มา โดยความช่วยเหลือจากพี่น้อง GameStart ครับ

วันนี้ไปเอาของร้านพี่น้องมาแล้วนะครับ
จาก PA ของถูก เลยเอามาเก็บแบบไม่แกะครับ

คุณ judah กะหลายๆท่าน โดยเฉพาะคุณนิวกะพี่น้องเอง
คงสงสัยว่าผมมันบ้า Bio + RE ขนาดไหน

สรุปว่า RE + Bio 3 DS ของผม มีตามนี้ครับ

Bio [JP] Mercenaries SEAL
RE [US] Mercenaries มือสอง เล่นแล้ว
RE [US] Mercenaries SEAL (จาก PA)

Bio [JP] Revelations SEAL (ไม่ใช่ e-capcom ครับ หาไม่ได้ครับและแพงด้วยอ่ะ)
RE [US] Revelaitons (สันสะกดผิด) SEAL
RE [US] Revelations แกะเล่นแล้ว ซื้อมือ 1

RE [US] Revelations SEAL (จาก PA)

เสียตังอีกแล้ว

เดี๋ยวตุลามาโดนหนักแน่ๆครับ T T

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 26 Sep 2012

เปิดไลน์ใหม่จนได้ เปิดพร้อมกัน 2 ไลน์เลย กรรมแท้ T T

ไลน์แรก ฟิกเกอร์ไบโอฮาซาร์ด (ที่ซื้อเดี่ยวๆไม่ได้แถมในชุดเกมหรือหนัง) ชิ้นแรกครับผม

Figure LEON RPD uniform - Biohazard 2

Posted ImagePosted Image
ฉากหลังไม่สวยขออภัยครับ T T

ไลน์ที่สอง ปืนอัดลม Biohazard

Ashford GOLD LUGER - Biohazard Code:Veronica

credit ข้อมูลและภาพ ยืมภาพมาครับ ถ่ายเองคงไม่สวยขนาดนี้ (พูดง่ายๆก๊อปมาเลยดีกว่า 555)
http://www.thaiairso...g65846#msg65846

ปืน LUGER คู่สีทองของตระกูล Ashford ที่มีให้ใช้ในภาค Code:Veronica ทำออกมาฉลองครบรอบ 5 ปีของ Biohazard ผู้ที่ได้ใช้งานมันก็คือ Steve นักโทษหนุ่มรูปงาม

ส่วนคู่มือพวกนี้ผมไม่มีครับ
|
|
V

อันนี้รูปของผม รูปยืมมาจากคุณบาส ผู้ขายครับ ^ ^

Posted ImagePosted Image

มีเท่าที่เห็นครับ ไม่มีใบแนบต่างๆ

น้ำหนัก หนักมากครับ ขึ้นไกแข็งมาก

กดยิงลมดู ลมแรงมากครับ

ดีใจจัง
ขอบคุณ คุณบาส แห่ง ModX

ขอบคุณ บ้าวี โทรมาบอก ขอบคุณมากๆ

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 07 Oct 2012

ขออภัยแสงน้อยและกล้องกากมาก

อันนี้ โซน3 Sicom

ของแถมเป็นแฟ้ม จริงๆได้อันเดียวแถมเฉพาะ PS3 อีกอันคุณนิวให้มา ขอบคุณมากๆครับ

โปสเตอร์ ขนาด A4 มี4ลาย ได้มา 3 ชุด 12 ใบ
(คุณนิวให้มา ใบนึง ขอบคุณมากๆครับ)

ตัวอย่าง แบบ LEON
และแบบอื่นๆ

กล่อง ด้านในเป็น Jacket ลายแมงมุมที่ Jake ใส่ครับ

แบบนี้
และแบบนี้
นางแบบฉวยมาก อิอิ

Jacket แต่ละตัวจะมีถุงของเค้าเองมาด้วยครับ
ด้านหน้าและด้านหลัง

อันนี้ด้านข้าง ทั้งสองข้าง
ข้างนึงเป็น Biohazard อีกข้างเป็น Resident Evil

ขอบอกเลยว่าภาคนี้สนุกครับ เหมือนดูหนังไปด้วย เล่นเกมไปด้วย
แรกๆอาจจะมึนๆหน่อย พอจับแนวได้ สนุกเลยครับ
ใครที่ไม่เคยเล่นภาค 5 แนะนำให้เริ่มจากง่ายสุดก่อนเลยครับ Amature
พอชินๆแล้วรอบสอง Professional เลยครับ วิ่งหนีอย่างเดียว 555

ขอบคุณจ้า

Credit รูปภาพตัวอย่าง Poster และ Jacket จาก TGN NEWS ครับ

อ้อ ลืมโปสเตอร์ ไว้มาลงอีกทีนะครับ ^ ^

Tonyice's Photo Tonyice 08 Oct 2012

เก็บเงินไว้บ้างนะ เดี่ยวไปJP แล้ว ไม่มีเงินซื้อของฝากมาฝากพี่ 5555

Tonnakub's Photo Tonnakub 22 Oct 2012

สุดยอด ตัวจริง :r25:

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 24 Oct 2012

Official Guide Book ได้มาใหม่จาก Japan ครับ

Corona's Photo Corona 27 Oct 2012

กว่าจะสะสมได้ขนาดนี้หมดเงินไปเยอะนะเนี้ย

adtong's Photo adtong 05 Nov 2012

อยากได้ ไบโอจากคุณตั่วหลายแผ่นเลย :r18:

tongnism's Photo tongnism 05 Nov 2012

สุดยอดมากครับ ตามดูมาตั้งแต่หน้าแรก เยอะจนตาลาย นับถือความเป็นแฟนพันธ์แท้จริงๆ

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 06 Nov 2012

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

มีอัพเดตของเก่านิดหน่อย ขอติดไว้ก่อนครับผม ^ ^