`
←  DGO SPORT CLUB - ตามติดทุกข่าวสารกีฬา
Logo
»

แมนยูซื้อเบอร์บาตอฟแล้ว

blur87's Photo blur87 14 Jul 2008

http://www.soccersuck.com/soccer/viewtopic.php?t=97046

ปล.ความเห็นส่วนตัว ผมว่าแพงเกิน

Special One's Photo Special One 15 Jul 2008

ผมก็ว่าแพงไปหน่อยนะครับ แต่ถ้าได้มาแล้วผมว่าจะทำให้ดีขึ้นมากๆเลยอ่ะน่ากลัว เพราะเท่าที่ผมดูมาแมนยูมีจุดอ่อนที่ตรงนี้แหละครับ
คือกองหน้าตัวเป้าดูจากตอนที่ รุด ผมว่าเป็นอะไรที่น่ากลัวมากมีกองหน้าค้ำข้างหน้าคม+แข็งน่ากลัวมากครับหลังจากขาย รุด ไปผมว่าแมนยู
ในแดนหน้าก็ลดลงไปเยอะครับไม่ใช่ว่า รูนี่ ไม่ดีนะแต่ รูนี่ทำในสิ่งที่กองหน้าตัวเป้าโดยธรรมชาติเค้าทำไม่ได้น่ะครับ ถ้าเบอบาตอฟยืนคู่ รูนี่
ผมว่า น่ากลัวสุดๆครับ สิ่งที่แมนยูขาดหายไปก็ได้มาเติมเต็มซักที ส่วนโรนัลโด้ผมว่าถ้าขายไปก็หาตัวแทนได้ครับ ที่ผ่านมาผมว่าโรนัลโด้ไม่ใช่
ตัวแปรสำคัญของแมนยูหรอก ผมว่าน่าจะเป็น รูนี่มากกว่า จากที่ดูฤดูกาลที่ผ่านมาเวลาขาดโรนัลโด้ผมก็เห็นแมนยูก็เล่นได้ตามมาตรฐานของตัว
เองดี แต่ถ้าวันไหนขาด รูนี่ ไปแล้วผมว่าระบบต่างๆมันไม่ค่อยเข้าที่น่ะครับ ที่โรนัลโด้มันเด่นกว่าก็ตรงที่เค้าได้ถึงจุดพีคสุดๆตอนนั้นทำอะไรก็ดีไป
หมด ยิ่งกระจายอีกต่างหาก
สรุปนะผมว่า เบอร์บาตอฟมาคงแทนที่ของโรนัลโด้ได้ครับถึงมันจะคนละตำแหน่งกันแต่ในเรื่องของระบบทีมผมว่า เซอร์อเล็ก คงทำให้แมนยู
น่ากลัวได้ต่อเนื่องครับและอาจจะดีกว่าเดิมก็ได้ไม่ต้องพึ่งแค่โรนัลโด้แค่คนเดียว(เรามันเด็กเชลซีนี่หว่าอธิบายซะหยั่งกะชอบแมนยูเลยเรา)

ปล.ผมเด็กเชลซีครับแต่ไม่เกรียนเยอะเย้ยทีมอื่นครับ
Edited by Special One, 15 July 2008 - 01:12 AM.

bigtae's Photo bigtae 15 Jul 2008

ขอ แบคขวา อีกคน นะท่าน เซอร์ b048a2d2.gif

keerati90's Photo keerati90 16 Jul 2008

QUOTE (bigtae @ Jul 15 2008, 07:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอ แบคขวา อีกคน นะท่าน เซอร์ b048a2d2.gif

เอามาสำรอง เวส บราวน์ ใช่มะ ผมว่าบราวน์มันเข้าที่แล้วล่ะ ส่วน แกรี่ เนวิลล์ แก่ไปแล้ว ประกบพวกปีกกับก้องหน้าเร็วๆไม่อยู่แน่นอน เผลอๆโดนนักเตะหนุ่มๆเสียบเจ็บอีก 04a97f13.gif

Deal's Photo Deal 16 Jul 2008

ผมว่าน่าจะหาสำรองเอาไว้อีกสักคนเพื่อบาดเจ็บไม่อย่างนั้นเจ็บขึ้นมาไม่มีตัวแทนคงจะ
ป่วนน่าดูครับ b6b25dc6.gif

bigtae's Photo bigtae 16 Jul 2008

ผมว่า แบคขวา นี่ขอ แบบ บุกกระจาย เวสบราว บุก ไม่ค่อย ดี อยากได้แบบ ฟิลิป ลาม อะ ซ้าย เอฟร่า ขวา ลาม บุกกันเมามัน 55318906.gif

JiMiJiMo's Photo JiMiJiMo 17 Jul 2008

ผมว่าตัวนี้ดีกว่ารุดอีกนะ ทั้งทักษะเทคนิคเบสิก ครบเครื่อง

GinolaBoy's Photo GinolaBoy 17 Jul 2008

ตอนนี้มีแต่กระแสข่าวครับ ยังไม่ได้มีการเซนต์สัญญาอะไร
ผมแฟนไก่ครับ ถ้าขายบาตอฟได้ราคาเกิน 20 ล้านปอนด์
ผมพอใจครับ

nickname026's Photo nickname026 17 Jul 2008

มาไม่มาไม่ซีเรียสครับ ขอให้เตเวสผมมีที่วิ่งในสนามก็พอ

gamerching's Photo gamerching 18 Jul 2008

ก็แพงจริงๆนะคับ แต่ท่ายเซอร์ยังคว้ามาได้

Kongky's Photo Kongky 19 Jul 2008

แพงไม่แพงไม่รู้คับ เพราะว่า ยังไงก็ไม่ใช่เงินเรา ^^ ขอให้มันได้มาพอ ผมดูไว้นานแล้วตัวนี้ ^^ ชอบคับๆ

PS360's Photo PS360 01 Aug 2008

ผมว่ายังดีกว่าตอนซื้อเวรอนอยู่นะ แพงมากไม่ได้ใช้งานดีๆเลย

f.bomber's Photo f.bomber 03 Aug 2008

แต่เวส บราวน์ เปิดให้ โรนัลโด้โหม่งนัดชิงนะ แล้วก็เปิดสวยๆ หลายลูกเลย ผมว่าเขาเป็นแบ้กเกรดบีบวก ถึง เอ คนนึงแล้วนะครับ (บางแมทช์)

morningglory's Photo morningglory 21 Aug 2008

มาแล้วยิงให้ลืมไอ้โด้ไปเลยนะ เอาแบบว่าให้ตัวมันเหมือนไม่มีค่าในแมนยูอีก 555+ สะใจ (ถ้าทำได้นะ)