`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

มีปัญหากับการเล่นเกมผ่าน USB อะคับ

ArtDVDs's Photo ArtDVDs 15 Sep 2006

คือยังยากจนค่นแค้นอยู่ มิอาจถอย Memory Stick ได้ เลยกะว่าจะเล่นผ่านสาย USB โดยเอา ROM ไว้ใน PC ไปก่อน ก็ไปอ่านที่ Flashfly โดยโหลดเอาตัว Devhook 0.46 Full Mod มาลงใน Memory Stick 32 MB แล้วก็รอมเกมมาไคมูระมาลองดูครับ วิธีที่ทำก็คือ

1.เข้า DevHook แล้ว PC จะเจอ New Hardware แล้วก็ลงไดรเวอร์
2.ตอนนี้ PSP เห็น ROM แล้ว ผมก็เลือก a-ugandg.iso แล้วสั่ง start
3.เครื่องมันบูตเข้า 2.71 แล้วผมก็เลือก UMD มันก็อ่าน Memory อยู่พักนึงแล้วก็เด้งกลับออกมาบอกว่าโหลดไม่ได้

บางทีก็ค้างหรือบางทีก็ดับไปเลย ไม่รู้ว่าทำผิดตรงส่วนไหนครับ :numairu:

the red's Photo the red 15 Sep 2006

มาไคมูระ เห็นว่ามีisoบางตัวไม่ดีนะครับ รู้สึกจะEurมั้ง ลองโหลดตัวUSหรือJPมาลองสิ

แต่ปกติ เกมที่เกิน1G ผมจะเล่นผ่านusbไม่ค่อยได้นะครับ เจอมาแล้วอย่างmidnight club,untold legend 2