`
←  Metal Gear Solid 4: Guns of the Patriots
Logo
»

Misson Briefing 2 ใครรู้บ้างว่า

oakzter's Photo oakzter 11 Jul 2008

ไอ้ไก่สี่ตัวอ่ะมันหมายความว่าอะไร

สามตัวชื่อ Solid Solidus Liquid กับอีกตัวไม่มีชื่ออ่ะ

มันหมายความว่าอะไรหว่า ??? แล้วทำไมต้องตั้งชื่อไก่เป็นงั้นอ่ะ

ปล. แล้วตอน ซันนี่ทอดไข่ร้องเพลงเป็นตัวเลขเนี่ย ตกลงมันคืออะไรครับ

ปล2.เมนู Extra ใครต่อเน็ตได้บ้าง ผมไม่ได้อ่ะมันบอกว่าerrorจนป่านนี้ยังไม่รู้เลยว่ามันไว้ทำอะไร

H2O's Photo H2O 12 Jul 2008

น่าจะตั้งชื่อตามชื่อของลูกหลานของ Big Boss ล่ะครับ

Solid (Old) Snake , Liquid Snake , Solidus Snake

กรงที่ 4 ไม่มีไก่นะครับ เป็นกรงเปล่าๆ

โหมด Extra มีไว้โหลดเพลงของ ipod (ในเกม) , โหลดลายพรางของ Octo Camo และโหลด Podcast ครับ

ยังมีเมนู password ไว้ใส่รหัสปลดล็อคไอเท็มต่างๆด้วย

เพิ่มเติม ที่ซันนี่ร้องเพลง (ไม่ได้เป็นตัวเลขทุกครั้งนะครับ บางครั้งก็เป็นอย่างอื่น)

เพราะซันนี่ไม่เคยออกไปนอก Nomad (เครื่องบินที่อยู่ใน Briefing) เธอจึงมีปัญหากับการพูด

ซันนี่ติดต่อกับโลกภายนอกผ่าน internet จึงไม่มีโอกาสคุยกับคนอื่น การร้องเพลงจึงเป็นทางเลือก

ในการฝึกพูดของเธอ (สังเกตได้ว่าใน Act 1 เธอจะพูดติดๆขัดๆ)
Edited by H2O, 12 July 2008 - 03:40 AM.

t0ey's Photo t0ey 12 Jul 2008

Misson Briefing 3 ลองเล่นดูคับ บังคับ mkII ไปชน ก่ะ Otacon ตอนเริ่ม Cg แล้วจะได้ face หน้า Otacon
แล้ว รอ ตอนที่ Naomi เดิน-> ไปชนกับ นาโอมิ จะได้ หน้า raiden ตอนเปิดหน้ากากที่ปาก
ตอนที่ ซันนี่ทำคอมอยู่และ ลุกขึ้นมา ชนที่ ซันนี่ อีก 1 ทีก้อจะได้หน้าraidenตอนปิดหน้ากาก
ปล.เวลาชน ถ้ามีเสียง click แสดงว่่าได้แล้ว
ปล.briefing 3 ไม่ใช้ 2