`

Jump to content

ล้านแตกจนได้ - -"

16 replies to this topic

#1 ๏ Webspin ๏

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 14 September 2006 - 07:16 PM

อ่า นึกว่ามันจะหมูเหมือน มิชชั่น Island Tour ที่ไหนได้ คนละเรื่องเลย แฮะ
ระยะทางมากกว่าเดิมมี แถมยังมีรถบนท้องถนน เท่านั้นยังไม่พอเกิดไปสะกิดโดนรถที่ขับตามทางอยู่เมื่อไหร่ ตราตำรวจกระพริบทันที
ดันมีทางวันเวย์ย้อนศรอีกด้วย - - แต่มีข้อมูลและจุดสังเกตุ มาบอกนิดหน่อยคับ ถ้าได้ตามนี้น่าจะผ่านสบาย ๆ คับ

1.ผมใช้ Enzo Ferrari คันเดิมแต่รอบนี้ไปโมเครื่อง LV3 มา ความเร็วสูงสุดอยู่ที่ 228 mph
มั้งครับถ้าจำไม่ผิด ครบรอบเกาะที่เวลา 55 นาที เวลาจำกัด 60 นาทีสำหรับถ้วยทอง แค่หารถที่เร็วกว่านี้ก็ช่วยได้เยอะเลยคับ

2.ถ้าเกิดขับไปชนรถคันอื่นให้พยายามอย่าชนซ้ำ เพราะการชนครั้งแรกตราจะแค่กระพริบแต่ตำรวจจะยังไม่ไล่
ช่วงนี้จะหนีง่ายมาก พยายามตัดไฟตั้งแต่เนิ่น ๆ คับ

3.ถ้าเกิดโดนจนถึงขั้นที่ตำรวจจอดรถขวาง อย่าชนให้ทะลุผ่านเหมือน NFSMW นะคับ เพราะจะโดนจับทันที หรือถ้าเจอ 3 ดวง
แล้วเงินเยอะให้ยอมจ่ายไปเลยคับอย่าไปหนีต่อ เพราะรถตำรวจที่ไล่เรา กับรถตำรวจที่จอดขวางจะกวนใจ ทำให้เสียเวลาอย่างมากเลย ยอมจ่ายเงินดีกว่า เพราะเดี๋ยวก็ได้คืนมา 1 ล้านนแว้ววว :goodluck
(ผมโง่อยู่ตั้งหลายรอบ พอโดนจับปุ๊บปิดเครื่องปั๊บ เพราะนึกว่ามิชชั่นมันจะโอเวอร์เลย ที่ไหนได้อย่าไปกลัวครับ
จ่ายแล้วก็ขับต่อได้เหมือนเดิม เวลาไม่ถูกตัดด้วย ผมโดนไป 40,000 เอง หลังจากโง่ปิดเครื่องมาตลอด :ohno )

ที่เหลือก็ขึ้นอยู่กับความนิ่งของนิ้วโป้งซ้ายแล้วล่ะครับ Good Luck ลองดูไม่ยาก ๆ :her

อ้อ มีจุดสังเกตุนิดนึง มิชชั่นนี้ มีเชคพอยท์ทั้งหมด 32 จุด ถ้าผ่านจุดที่ 16 แล้วเวลามากกว่า 35 นาที
พอถึงเส้นชัยมันจะเฉียดฉิวมากเลยครับ ระวังด้วยนะ เพราะผมผ่านเชคพอยท์ที่ 16 ครึ่งทางที่เวลา 30 นาทีพอดี

ปล.ได้เวลาถอย McLaren ตัวท๊อปแล้วสินะ :numairu: แต่ที่จอดเต็ม :ah บุญมีแต่กรรมบังจริง ๆ :ohno

#2 Zard

DGO 2011

• High Royal Executive Members
  • Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 14 September 2006 - 07:53 PM

สุดยอดเลยครับ ผมยังเล่นไม่ถึงเลย อีกนาน ว่าแต่ขับเกือบชั่วโมงรอบเกาะ นานสุดๆ
ถ้าไปพลาดตอนท้ายๆ ต้องเริ่มเล่นใหม่ เซ็งเลยนะครับนั่น :ohmygod

แบบนี้คุณ WebSpin คงอีกไม่นาน ก็คงได้ขับมอเตอร์ไซค์แล้วสิเนี่ย :wow

#3 ๏ Webspin ๏

Posted 14 September 2006 - 08:02 PM

ใช่เลยคับถ้าพลาดตอนเข้าเส้นชัยแล้วเวลาเกินนี่คงเศร้าแน่ ๆ เลยเอาจุดสังเกตุกลางทางมาบอกน่ะคับ
ถ้าเชคพอยท์ที่ 16 แล้วเวลาเกิน 35 ผมว่าเล่นใหม่ดีกว่านะคับ หรือจะขับต่ออีกเกือบ 30 นาทีเอา 250,000 จากถ้วยเงินก็แล้วแต่คับ
แต่อย่าเกิน 62 นาทีนะครับเพราะนั่นหมายถึงถ้วยทองแดง :jark

แฮะ ๆ ยังไม่ถึง 50% เลยคับ หนทางยังอีกยาวไกล

เสียดายยังไม่ได้ต่อ Live เลยคับ อยากไป Join ในคลับใจจะขาด :cry2

#4 ruicosta

ขี้เกียจระดับโลก

• Royal Executive Members

Posted 14 September 2006 - 08:28 PM

เวงกรรม ความที่ดองเอาไว้โดนแซงล้านแตกเฉยเลย ทำกันได้นะท่าน :jark โกรธๆๆๆ :angry :angry :angry

สงสัยต้องซื้อ Enzo หรือ F1 สักคันซะแล้ว ฝืนขับ Mur แถมไม่จูนนี้สงสัยจะไม่รอด :cry :cry :cry

#5 kirtchanok

=..= ตัวเปื่อยแล้ว อิอิ

Posted 14 September 2006 - 09:49 PM

เพิ่งผ่าน 30 ก่า mi ได้ 150000 เองอ่ะครับ โอยย ว่าแต่เกมนี้โมเครื่องได้ด้วยเหรอครับ

#6 Zard

DGO 2011

• High Royal Executive Members
  • Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 14 September 2006 - 10:18 PM

View Postkirtchanok, on Sep 14 2006, 09:49 PM, said:

เพิ่งผ่าน 30 ก่า mi ได้ 150000 เองอ่ะครับ โอยย ว่าแต่เกมนี้โมเครื่องได้ด้วยเหรอครับ

ต้องไปร้านที่รับ Tune ต้องดูครับว่าร้านไหนรับ tune เครื่องของรถอะไรบ้าง
แล้วแต่ละยี่ห้อ ก็จะสามารถจูนได้ 3 ระดับ แล้วแต่รุ่นด้วยครับ

#7 ๏ Webspin ๏

Posted 14 September 2006 - 11:08 PM

View Postruicosta, on Sep 14 2006, 08:28 PM, said:

เวงกรรม ความที่ดองเอาไว้โดนแซงล้านแตกเฉยเลย ทำกันได้นะท่าน :jark โกรธๆๆๆ :angry :angry :angry

สงสัยต้องซื้อ Enzo หรือ F1 สักคันซะแล้ว ฝืนขับ Mur แถมไม่จูนนี้สงสัยจะไม่รอด :cry :cry :cry
กำ แต่ตอนนี้ผมอยู่ในช่วงพักฟื้น :blur ซะแล้วคับ ^^

Enzo 650,000 แรงจริงคับแต่บังคับยากพอสมควรเลยคับ ผ่านมาได้ด้วยความฟลุ๊คและดวงสุด ๆ มากกว่า ^^
ก่อนซื้ออย่าลืมลอง Test ก่อนนะคับ รถมันส่ายจริง ๆ ยังมีรถแรง ๆ อีกหลายคันที่น่าจะขับง่าย ๆ อยู่เยอะคับ
แต่ถ้าจะทำ Achievment สะสม Ferrari 3 คัน งั้นเชียร์ Enzo คับผม
หรือเก็บอีก 350,000 ถอย McLaren เลยก็ได้คับ แรงกว่าพอสมควรเลยทีเดียว แต่เอาไปใช้ในมิชชั่นต่าง ๆ ไม่ได้เพราะมัน ที่นั่งเดี่ยว
ซึ่งมิชชั่นรับส่งดันต้องการ 2 ที่นั่งซะส่วนมาก ก่อนซื้อรถอะไรอย่าลืมตรงนี้นะครับเดี๋ยวไม่มีรถแรง ๆ ไว้ผ่านมิชชั่นอื่น ๆ

#8 nooknik

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 14 September 2006 - 11:10 PM

View Post๏ Webspin ๏, on Sep 14 2006, 07:16 PM, said:

ปล.ได้เวลาถอย McLaren ตัวท๊อปแล้วสินะ :numairu: แต่ที่จอดเต็ม :ah บุญมีแต่กรรมบังจริง ๆ :ohno

McLaren ตัว 1,000,000 มัน top speed มากกว่าตัว 1,500,000
อยากรู้ว่า ถ้าซื้อตัว 1,500,000 มามันจูนได้อีกไหมครับ เพราะผมใช้ CLK ตัวแรงมามัน จูนต่อไม่ได้แล้ว :mad

#9 ๏ Webspin ๏

Posted 14 September 2006 - 11:12 PM

View PostZard, on Sep 14 2006, 10:18 PM, said:

ต้องไปร้านที่รับ Tune ต้องดูครับว่าร้านไหนรับ tune เครื่องของรถอะไรบ้าง
แล้วแต่ละยี่ห้อ ก็จะสามารถจูนได้ 3 ระดับ แล้วแต่รุ่นด้วยครับ
ใช่คับ สัญลักษณ์จะเป็นรูปประแจ เสริมนิดนึงเวลาจูนเครื่อง แนะนำให้จูน LV3 เลยก็ได้คับ
ไม่จำเป็นว่าจะต้องไล่จูน LV1 LV2 ก่อน อดใจอีกนิดเสียเงินรอบเดียวดีกว่าคับ

#10 ๏ Webspin ๏

Posted 14 September 2006 - 11:23 PM

View Postnooknik, on Sep 14 2006, 11:10 PM, said:

McLaren ตัว 1,000,000 มัน top speed มากกว่าตัว 1,500,000
อยากรู้ว่า ถ้าซื้อตัว 1,500,000 มามันจูนได้อีกไหมครับ เพราะผมใช้ CLK ตัวแรงมามัน จูนต่อไม่ได้แล้ว :mad
ใช่ครับ แต่สังเกตุดี ๆ อัตราเร่งหรือด้านอื่นของตัวท๊อป(Acceration) (Control) (Brake)
มันมากกว่า ตัวธรรมดาอยู่พอสมควรเลยนะคับ จะแพ้แค่ Speed อย่างเดียว
เหมาะเอาไว้ใช้กับทางคดเคี้ยวจะเหมาะกว่า เพราะเอาตัว 1 ล้านมาคงวิ่งทางโค้งเยอะ ๆ คงอัดไม่เต็มสปีดแหง ๆ
ถ้าเอามาแข่งกันกับด่านที่ทางตรงไม่เยอะ ตัวท๊อปน่าจะชนะสบาย ๆ เลยล่ะคับ
(ใครเล่น Live อยู่ลองเอาไปประยุกต์ดู เห็นผลแน่ ๆ คับ) :explain

ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับมิชชั่นอีกเช่นกัน อย่างมิชชั่นไหนทางตรงเน้น Speed มีเยอะ ผมคงใช้บริการของ Enzo ไปก่อน
แต่ทางเลี้ยวหนัก ๆ แนะนำให้ใช้รถที่มีอัตราการออกตัวสูงจะดีกว่าคับผม

ดัดแปลงเลือกรถให้เหมาะสมกับมิชชั่น จะช่วยทำให้เล่นง่ายขึ้นเยอะคับ

ส่วนตัวท๊อปของ McLaren จะจูนต่อได้รึเปล่า อันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกันวัดดวงคับงานนี้
แต่ก่อนจะซื้อรถ ยังไม่มีที่จอดเลย ง่ะ :jark

Edited by ๏ Webspin ๏, 15 September 2006 - 04:18 PM.

#11 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

Posted 15 September 2006 - 06:10 AM

ที่แต่ง enzo อยู่ไหนอ่ะคับ อยากแต่งมั่ง แต่มันบังคับยากจิงๆน่ะคับ แล้วMclaren ตัวท๊อปนี่อยู่ตรงไหนหรอคับ

#12 ๏ Webspin ๏

Posted 15 September 2006 - 06:50 AM

View PostMacbeth, on Sep 15 2006, 06:10 AM, said:

ที่แต่ง enzo อยู่ไหนอ่ะคับ อยากแต่งมั่ง แต่มันบังคับยากจิงๆน่ะคับ แล้วMclaren ตัวท๊อปนี่อยู่ตรงไหนหรอคับ
กำ ๆ บอกตำแหน่งผิดไปที่แต่ง Enzo จะอยู่ตรงบริเวณ I12 อิงตามแผนที่อันนี้ ของคุณ vitty นะคับ อนุญาติเอามาลงนิดนึงนะ
ส่วน McLaren ตัวท๊อป อยู่บริเวณ D4 คับผม คันสีแดง 1,500,000 เลือกสีไม่ได้ ถ้าจะเปลี่ยนสีต้องเอาไปทำสีเองที่อู่ข้างนอกคับ
ตัวนี้จะออกตัวเร็วกว่า ตัว F1 เดิม ๆ แค่ 5 เองคับ แต่พวกการคอนโทรล หรือเบรกจะดีกว่าพอสมควรเลย แต่ท๊อปสปีดสู้ตัวเดิม ๆ ไม่ได้คับ
เอาไว้ขับทางโหด ๆ จะเวิร์คกว่า :explain

Enzo ส่ายน่าดูเลยล่ะคับ ยิ่งเอาไปอัพเป็น LV3 แล้วไม่ต้องสืบเลย :blur
แต่ถ้าชินแล้ว จะเป็น 1 ในรถที่ขับมันส์มาก ๆ เลยทีเดียว :aha:

Edited by ๏ Webspin ๏, 16 September 2006 - 06:40 AM.

#13 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

Posted 15 September 2006 - 08:51 AM

งั้นถ้า อัพแล้วมันจะเพิ่มอะไรให้บ้างอ่ะคับ ยังงี้เอา SLR McLarenที่ 460kอ่ะคับ ไปอัพมันจะส่ายมากขึ้นป่าวอ่ะคับ แล้วดูในแผนที่แล้วรูปประแจในแผนที่เทปมีอันเดียวเองอ่ะคับ หรือต้องเล่นได้ถ้วยทองไปเรื่อยๆหรอคับ อ่อ ขอชื่อเล่นคุน web spin ด้วยน่ะคับ เพราะอาจต้องถามบ่อยๆเอิ้กๆ

#14 ๏ Webspin ๏

Posted 15 September 2006 - 04:02 PM

View PostMacbeth, on Sep 15 2006, 08:51 AM, said:

งั้นถ้า อัพแล้วมันจะเพิ่มอะไรให้บ้างอ่ะคับ ยังงี้เอา SLR McLarenที่ 460kอ่ะคับ ไปอัพมันจะส่ายมากขึ้นป่าวอ่ะคับ แล้วดูในแผนที่แล้วรูปประแจในแผนที่เทปมีอันเดียวเองอ่ะคับ หรือต้องเล่นได้ถ้วยทองไปเรื่อยๆหรอคับ อ่อ ขอชื่อเล่นคุน web spin ด้วยน่ะคับ เพราะอาจต้องถามบ่อยๆเอิ้กๆ
อัพแล้วมันจะเพิ่มทุกอย่างเลยคับ แต่ไม่เยอะเท่าไหร่นะคับ แน่นอนเลยคับถ้าอัพแล้วความเร็วเพิ่มมันจะยิ่งคอนโทรลยากตาม
ส่วนประแจสัญลักษณ์ร้านแต่งรถจะออกมาเอง ตามทางที่เราขับผ่านหรือไม่ก็อาศัยผ่านมิชชั่นตามปกติ ก็จะออกมาเองคับไม่ต้องห่วง

เกมนี้การขึ้นระดับไปอีกคลาสนึงขึ้นอยู่กับการปลดคะแนนของ Achievment นะคับ
อย่างตอนนี้ผมเป็น Expert อยู่คะแนน Achievment มี 420 คะแนน ถ้าเก็บได้อีก 30 พอยท์ก็จะอัพไปอีกระดับนึงครับ
วิธีเช็คก็เข้าไปที่บ้านเราก่อน จากนั้นเลือกหัวข้อแรก Info แล้วไปหมวดย่อย Achievment เข้าไปก็จะเห็นเองครับ จะมีกราฟให้ดูคับ
ตอนแรกก็ งง ๆ อยู่เหมือนกันว่าคะแนนที่มันขึ้นนี่จะได้มายังไง

ยินดีคับคุยแลกเปลี่ยนเทคนิคกันสนุกดีออก

ผมชื่อไปป์คับ :bye

Edited by ๏ Webspin ๏, 15 September 2006 - 10:13 PM.

#15 kiratinut

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 08 October 2006 - 06:11 PM

ล้านแตกแล้วอีกคนคับ :555 เหอ ๆ ๆ สงสัยจะช้าไปซะแหล่ว พอดีว่าเพิ่งได้เล่นอ่ะงับ สอบเสร็จเมื่อไหร่ ออนไลน์เจอกันน่ะงับ ตอนนี้มี Enzo สีเขียวคันนึง กะ Lamboghini GE เป็นคลาสA Nismo คันนึง คลาสD กะมอไซด์อีกคัน ของ Kawasaki จูนระดับ3หมดแย้วว :aha: ผมเริ่มช้าไปนิดน่ะครับ แต่จะไล่ให้ทัน :aha:

#16 ZealDrum

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 01 January 2007 - 11:33 PM

อยากเล่นมากกกกกกกก แต่ไม่มีเครื่องเลยอ่ะ

#17 okami11408

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 14 April 2008 - 05:26 AM

Enzo Ferrari Level3 ขอล้านแตกด้วยคน 55318906.gif