`

Jump to content

BF สไนป์เเบบนี้ เล่นด้วยเเล้วขนลุกเเฮะ

24 replies to this topic

#21 rollbacks

ชายที่เล่นตีดได้ห่วยที่สุดในโลก

• Royal Executive Members

Posted 11 July 2008 - 02:44 PM

QUOTE (9th TEARDROP @ Jul 11 2008, 02:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมยังไม่ได้ดูคลิปคุณนะ...ออฟฟิศมันบล๊อค - -
เดี๋ยวไปดูที่บ้าน ขอบคุณครับ

ผมหมายถึงคลิปด้านบน 2คลิปนั้นอะครับ ไม่ทราบว่าคุณได้ดูหรือยัง
มันมีการยิงทั้งหมด 3แบบ.........
1. ซูม เล็ง ยิง ตามปกติ
2. ควิกซูมที่คุณว่า
3. ยิงแบบ Hip Fire ไม่ซูมเลย (โนสโคป)

ซึ่งในคลิปจะใช้ ข้อ2-3สลับกันซะส่วนใหญ่ ยังยืนยันนะครับคลิปนี้เน้นโชว์โนสโคป
และควิกสโคป2อย่างครับ ซึ่งไม่ว่าคุณจะยิงแบบไหน....สิ่งที่คุณต้องเป็นก็คือ...

เล็งแบบโนสโคปให้แม่นก่อน(แต่ยังไม่ได้เหนี่ยวไก).... แล้วจึงควิกซูม+ยิง
เพราะการควิกซูมจะไม่มีการเล็งอีกแล้ว.... ที่ทำเพื่อขยายเป้าให้ใหญ่ขึ้นเท่านั้นเอง
(ที่พูดนี่ผมไม่มีปัญญาทำหรอกนะ - -")

ซึ่งทั้ง 2คลิปด้านบนไม่ได้ใช้ควิกซูมอย่างเดียว แบบที่คุณว่านา....

เรื่องสก๊อตเทปเคยทำแล้ว....แต่ด้วยความที่มันโปร่งแสง มันเลยมองลำบากจังเลย
ไปๆมาๆรำคาญแทน เพราะตอนซูมไกลมันมองไม่ถนัดอย่างที่บอก เลยขี้เกียจละ
(ทำกับCOD3 multi) ใช้อะไรแปะดีหละ แนะนำหน่อยจิครับ

ขอบ่นหน่อย: เดี๋ยวนี้ยิงใครไม่ค่อยได้เลย เริ่มเก่งๆกันหมดละ ไม่มีใครเดินหลงๆ
มาให้ยิงเหมือนแต่ก่อนเลยแฮะ ยอดตกน่าดู 55555 - -a

เป็นไปได้ไหมว่า เขาควิกซูมเร็วมากจนไม่มีจอมืดให้เห็นเลย เลยเข้าใจว่าเป็นโนสโคป
(แต่ชื่อคลิปเขาก็บอกแล้วนา ว่าโนสโคปอะ) ไม่แน่ใจ เดี๋ยวกลับไปลองทำดูอีกทีนะ

http://youtube.com/watch?v=7xmTfP3TQ4I

อันนี้เป็น No Scope ของแท้เลยครับ สังเกตุว่าตอนยิงจอจะไม่มืดเลยครับ เนียนๆ ช้าๆ ชัด อันนี้แหละที่ผมว่าต้องฝึกกันอีกยาว แต่ Quick Scope นี่ฝึกได้ครับเพราะยังไงก็ตรงเป้า 100% ถ้ากดยิง + ซุมพร้อมกันหน่ะครับ แต่ No Scope ผมยังจับจุดไม่ได้เลย ~~>_<~~

Edited by rollbacks, 11 July 2008 - 02:45 PM.

#22 MADOKA

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 11 July 2008 - 08:51 PM

QUOTE (rollbacks @ Jul 11 2008, 02:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
http://youtube.com/watch?v=7xmTfP3TQ4I

อันนี้เป็น No Scope ของแท้เลยครับ สังเกตุว่าตอนยิงจอจะไม่มืดเลยครับ เนียนๆ ช้าๆ ชัด อันนี้แหละที่ผมว่าต้องฝึกกันอีกยาว แต่ Quick Scope นี่ฝึกได้ครับเพราะยังไงก็ตรงเป้า 100% ถ้ากดยิง + ซุมพร้อมกันหน่ะครับ แต่ No Scope ผมยังจับจุดไม่ได้เลย ~~>_<~~

ถ้าทำได้เเล้วสอนผมมั่งน้า ทุกวันนี้ เล็งเป็นชาติกว่าจะยิงได้เเต่ล่ะนัด

#23 rollbacks

ชายที่เล่นตีดได้ห่วยที่สุดในโลก

Posted 11 July 2008 - 09:06 PM

QUOTE (MADOKA @ Jul 11 2008, 08:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าทำได้เเล้วสอนผมมั่งน้า ทุกวันนี้ เล็งเป็นชาติกว่าจะยิงได้เเต่ล่ะนัด

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=108435

ตามลิ้งค์นี้เลยครับผมบอกวิธียิงไว้ละ

#24 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 12 July 2008 - 02:00 PM

เมื่อวานลงทุนฝึกตั้งเกือบ ชม. ไม่ได้อะไรเลย
แลคโคตรๆ... เซ็ง ถ้าอย่างงี้ทุกวันไม่ฝ่งไม่ฝึกมันละ.... -..-

#25 Private Ryan

นักเล่นเกมหน้าตาดี

Posted 12 July 2008 - 07:27 PM

เมื่อวานลองยิงเล่น ทำได้เหมือนกันแหะ ยิง teeyoi ขับรถผ่านหน้าล่วงมาทีนึง ฟลุ๊คๆ b048a2d2.gif