`

Jump to content

pacth update เขาบอกว่าแก้บั๊คด่าน 10 แล้ว

19 replies to this topic

#1 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 07 July 2008 - 02:11 AM

ใครติดบ่อน้ำกรดศัตรูหายลองไปเปิดใหม่ดูว่าหายไหม แถม nippo ล่อไป 9 slot แล้ว ใช้ท่า UT รู้สึกจะอึดกว่าเก่าโดนเศษเนื้อขว้างใส่ยังไม่สะเทือนหรือคิดไปเองก้ไม่รู้

#2 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 07 July 2008 - 02:36 AM

zineryl เก่งจัง เดี๋ยววันพุธนี้จะกลับไปยิงให้ดิ้นเลยนะครับ รับแอดด้วยนะครับ

Edited by [[[PEE]]], 07 July 2008 - 03:21 AM.

#3 zineryl

藍染 惣右介

Posted 07 July 2008 - 02:50 AM

QUOTE ([[[PEE]]] @ Jul 7 2008, 03:36 AM) <{POST_SNAPBACK}>
zineryl เก่งจัง เดี๋ยววันพุทธนี้จะกลับไปยิงให้ดิ้นเลยนะครับ รับแอดด้วยนะครับ

แก้คำผิดนะครับ พุธเขียนงี้ครับ ไม่ใช่ พุทธ เรามาร่วมกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องกันดีกว่า 55318906.gif 04a97f13.gif

#4 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 07 July 2008 - 03:08 AM

เซ็ง พีคุงแพ้เทคเคนเดอะเรดแล้วขายเครื่องหนี

#5 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 07 July 2008 - 03:08 AM

QUOTE (zineryl @ Jul 7 2008, 02:50 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แก้คำผิดนะครับ พุธเขียนงี้ครับ ไม่ใช่ พุทธ เรามาร่วมกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องกันดีกว่า 55318906.gif 04a97f13.gif

ต้องขอโทษด้วยครับ พอดีใจของผมฝักใฝ่อยุ่แต่ใน พระธรรมคำสอนของชาวพุทธ ก็เลย เข้าใจว่ามันคงพิมพ์เหมือนๆกัน หวังว่าเรื่องแค่นี้คงไม่ทำให้ คุณไซน์เคืองผมนะครับ

เข้าใจว่าเป็นคงแค้นฝังลึกน่ะนะ ยังไงก็ขอโทษด้วยนะครับ อย่าเคืองผมนะ

เซ็ง พีคุงแพ้เทคเคนเดอะเรดแล้วขายเครื่องหนี

พอดีผมเล่น ภาค6 มากไป มันไม่ชินกะภาคนี้อะครับ ก็เลยใช้ฝีมือได้ไม่เต็มร้อยน่ะพี่ ก้ากๆ

Edited by [[[PEE]]], 07 July 2008 - 03:13 AM.

#6 dorajung99

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 07 July 2008 - 03:29 AM

มีแต่เครื่องโดนแบนจะอัพยังไงละ่เนี่ย

#7 Binoculars

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 07 July 2008 - 09:24 AM

Patch update ออกพุธนี้เหรอคับ เมื่อวานลองต่อปรากฏมันมี update ตอนเข้าเกมด้วยอ่ะ ไม่รู้อัพเดตอะไร
อยากให้มัน update ดีๆ หน่อย เมื่อวานตัดสินใจไปตามหาซื้อ point มาซื้อ skin ทั้ง 3 ตัวเลยล่ะ นี่ถ้าไม่รักเกมนี้จริงไม่ซื้อนะเนี่ย
ซื้อมาแล้ว ชุดละ 200 point ได้ครบทั้ง 5 สีเลยคับ ตัว Fiend สีทองอ่ะเท่เชียว สำหรับผมนะ
ผมว่าแว่นดำวางยาไว้ก่อนออกแน่เลยล่ะพวกให้ดาวน์โหลดทีหลังเนี่ย
point เมื่อวานหาซื้อยากมาก mbk ไม่มีเลยสักร้าน ร้านคุณดีก็ไม่มี หมด ไปได้ร้านคุณ G ซะงั้น เที่ยวทั่วเมืองเลย
เดี๋ยวรอดู mission mode จะกินกี่ point เออ ถามหน่อยคับ เกมนี้มันอัพ score karma ขึ้นบอร์ดยังไงอ่ะ ไม่เห็นมีตรงไหนบอก
หรือว่าเวลาเล่นต้องต่อสายไว้ตลอดคับ คุณไซน์ตอบทีนะ หรือใครก็ได้ ไม่อยากตั้งกะทู้ใหม่

#8 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

Posted 07 July 2008 - 10:09 AM

QUOTE (Binoculars @ Jul 7 2008, 09:24 AM) <{POST_SNAPBACK}>
Patch update ออกพุธนี้เหรอคับ เมื่อวานลองต่อปรากฏมันมี update ตอนเข้าเกมด้วยอ่ะ ไม่รู้อัพเดตอะไร
อยากให้มัน update ดีๆ หน่อย เมื่อวานตัดสินใจไปตามหาซื้อ point มาซื้อ skin ทั้ง 3 ตัวเลยล่ะ นี่ถ้าไม่รักเกมนี้จริงไม่ซื้อนะเนี่ย
ซื้อมาแล้ว ชุดละ 200 point ได้ครบทั้ง 5 สีเลยคับ ตัว Fiend สีทองอ่ะเท่เชียว สำหรับผมนะ
ผมว่าแว่นดำวางยาไว้ก่อนออกแน่เลยล่ะพวกให้ดาวน์โหลดทีหลังเนี่ย
point เมื่อวานหาซื้อยากมาก mbk ไม่มีเลยสักร้าน ร้านคุณดีก็ไม่มี หมด ไปได้ร้านคุณ G ซะงั้น เที่ยวทั่วเมืองเลย
เดี๋ยวรอดู mission mode จะกินกี่ point เออ ถามหน่อยคับ เกมนี้มันอัพ score karma ขึ้นบอร์ดยังไงอ่ะ ไม่เห็นมีตรงไหนบอก
หรือว่าเวลาเล่นต้องต่อสายไว้ตลอดคับ คุณไซน์ตอบทีนะ หรือใครก็ได้ ไม่อยากตั้งกะทู้ใหม่
อืม ผมก็เห็นอัพเดทนะคุณ ตอนที่เล่นเมื่อวา่น แต่ส่วนตัวคิดว่ามันน่าจะอัพเดทเพื่อรับการใส่ชุดใหม่ลงเกมมากกว่า ว่าแต่คุณ Binoculars ซื้อ 3 ชุดเลยเหรอเนี่ย โอ้ว...ป๋ามาก ผมซื้อไป 2 เอง5555

ส่วนตัวแล้วชอบชุด Fiend สีขาว/ดำมากกว่า เลือกตัวนี้แล้วใช้ Vigoorian Flail นี่หล่อโคตรๆ ส่วนอัพคะแนน Karma นี่น่าจะต้องต่อไลฟ์ไว้ตลอดนะครับ เพราะ ตอนผมเล่นรอบแรกนี่ผมก็อัพคะแนนขึ้นตลอด แต่แรงค์ผมไม่ค่อยดีเลยไม่มีปัญหาน่ะ (ไม่ค่อยมีคนแอดมา5555) แต่จะยกเว้นแต่ตอนเราเล่นเก็บAP Weapons Master นะครับ เพราะ ในโหมดนั้นเราอัพคะแนนเราขึ้น Leader Board ไม่ได้

อื้ม...บั๊กอลังการในฉาก 10 นี่จะแก้กันวันพุธนี้แล้วหรือ โอ้วดีใจมั่กๆ แต่ผมว่าไอ้เรื่องดาวน์โหลดคอนเท้นต์มาลงเครื่องแบบคิดตังค์นี่ผมว่าไม่ใช่แผนของน้าแว่นนะ เพราะ ของค่ายอื่นเกมอิ่น เขาก็ทำกัน ผมว่าไอ้บั๊กอลังการนี่แหละที่เขาทิ้งไว้ไม่แก้ เพราะ เซ็งประธานบริษัท Tecmo

Edited by bluray360, 07 July 2008 - 10:12 AM.

#9 Binoculars

Posted 07 July 2008 - 10:58 AM

หุหุ ก็ซัดไป 3 ชุดเลยล่ะคับ shadow walker อย่างกะชุดลิเกเลย biometal คงต้องเลือกสีขาวๆ มั้งถึงจะสวยในสายตาผม
ตอนนี้ชอบ fiend ที่สุด เท่มาก รายละเอียดแจ่มมากเลยคับ ช้อบ ชอบ

คุณไซน์ ผมลองดูในบอร์ด gamefaq เขาคุยกันเห็นมีจะพูดเกี่ยวกับ essence farm ด้วย ถ้า patch ตัวนี้แก้เอา farming ออกไปได้ซวยกันหมดแน่ ตกลงมันยังไงแน่เนี้ย
กะทู้เนี้ย : http://boards.gamefaqs.com/gfaqs/genmessag...;topic=44058295

ส่วนไอ้ ninpo slot ผมว่ามันบั๊กป่าวอ่ะ มันไม่น่าจะตั้งใจให้เยอะขนาดนั้นนะ แบบนั้นแทบจะเทพเลยนะเนี่ย
ยิง void 9 ที คงไม่ต้องสู้แล้ว โกงไปอ่ะ ไม่แน่ patch ใหม่อาจจะแก้ตรงนี้ก็ได้ 5 slot ก็พอดีๆ แล้วนา

เห็น leaderboard สูงสุด 9999999999 หมดเลย ตลกอ่ะ น่าจะแก้จุดนี้ด้วยนะ

มีอีก เจอใน youtube เต็มเลย บั๊กเกมบานเลย ไม่ใช่แค่ slow อย่างเดียว ดูเอาละกัน อย่างอึ้ง
ฝรั่งมันก็บ้าเนอะ หาบั๊กเหล่านี้เจอแล้วเอามาใช้เป็นทริคผ่านฉากกัน ดู ดู๊ ดูเทอทำ สมควรแล้วที่จะมี patch บั๊กควายมาก

http://youtube.com/watch?v=ddgf3SumiuI
http://youtube.com/watch?v=QvUPb1UNndo&feature=related
http://youtube.com/watch?v=m1eJI_lCS5I

Edited by Binoculars, 07 July 2008 - 12:53 PM.

#10 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 07 July 2008 - 02:11 PM

QUOTE (bluray360 @ Jul 7 2008, 01:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แต่จะยกเว้นแต่ตอนเราเล่นเก็บAP Weapons Master นะครับ เพราะ ในโหมดนั้นเราอัพคะแนนเราขึ้น Leader Board ไม่ได้

ของ weapon master อัพ Karma ได้นะครับ แต่ต้องเลือก New game หลังจากที่จบไปแล้วรอบนึง มีอาวุธ, นินโปครบ แต่เหลือ lv1 หมด ส่วนพลังชีวิต กับ Ki gauge เท่ากับเริ่มแรกครับ

#11 Binoculars

Posted 07 July 2008 - 02:47 PM

แล้วทำไงให้มันเริ่มเกมใหม่ด้วยอาวุธ lv.3 เลยอ่ะ กดยังไงก็ lv.1

#12 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

Posted 07 July 2008 - 03:08 PM

QUOTE (hmashin @ Jul 7 2008, 02:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ของ weapon master อัพ Karma ได้นะครับ แต่ต้องเลือก New game หลังจากที่จบไปแล้วรอบนึง มีอาวุธ, นินโปครบ แต่เหลือ lv1 หมด ส่วนพลังชีวิต กับ Ki gauge เท่ากับเริ่มแรกครับ

อ้าวเรอะ...ฮ่ะๆๆ ผมเล่นต่อจากเซฟเดิมตลอดเลยอ่ะ โอ้ว ขอบคุณมากๆ ครับ
QUOTE (Binoculars @ Jul 7 2008, 02:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วทำไงให้มันเริ่มเกมใหม่ด้วยอาวุธ lv.3 เลยอ่ะ กดยังไงก็ lv.1

เล่นต่อจากเซฟเดิมหลังจากเล่นจบแล้วเลยครับ ของทุกอย่าง เลเวลของนินโป และทุกสเตตัสจะเท่ากับตอนจบทั้งหมด แต่อย่างที่ผมบอก เราจะอัพคพแนน Karma ขึ้น Leader Board ไม่ได้เลย

Edited by bluray360, 07 July 2008 - 03:24 PM.

#13 zineryl

藍染 惣右介

Posted 07 July 2008 - 04:28 PM

กรรม pacth ไม่ได้มาวันพุธครับมาได้ 2 วันแล้ว คุยกับไอ้พีเรื่องวันพุธเลยเข้าใจผิดกันไปใหญ่
เรื่อง nippo 9 slot นี่มันจะมาแบบนี้ครับ ด่าน6 อยู่ดีๆ ก้มีมาขายกับอีกด่านนึงจำไม่ได้ด่านไหน คือถ้าเล่นเซฟเก่าวนไปเรื่อยๆ มันก้มีมาขาเองหลังอัพเดท ก่อนหน้านั้นไม่มีนะ พอวนมาเล่นด่าน 6 อีกรอบก้มีมาขายอีก ตอนนี้เลยมี 9 แล้ว ยังไม่รู้ว่าจะ max ที่เท่าไร
เรื่องอัพคะแนนขึ้น leaderboard แนะนำไม่ต้องต่อ live จนกว่าจะถึงด่าน 14 ครับไปเซฟเอาหลังฆ่าอลิซเบธในห้องมืดๆ นั้นแล้วค่อยต่อ ไม่งั้นถ้าเล่นต่อตลอดเกมส์ไปแล้วมันน่ารำคาญครับ ชื่อเพื่อนใคร on เด้งขึ้นมามันเสียสมาธิ แล้วอีกอย่างก่อนจะมีชื่อเพื่อนขึ้นว่า on ซํก 10 วิเกมส์จะกระตุกๆ แล้วชื่อเพื่อนเราจะขึ้นมา แล้วก้มีอีกเรื่อง ตอนอัพคะแนนถ้าความซวยมาเยือนอาจจะ เจอช่วงนั้น connection error ผมโดนมาแล้วอย่างเซ็ง คือคุณจบแล้วแต่อัพคะแนนขึ้นไม่ได้ จะค้างนานเลย พอไปเช้ค leaderboard มันขึ้นว่า connection error เพราะงั้นกันเหนียว เปลี่ยนเซฟเป้นธรรมดา ดีกว่าแล้วเซฟติ่งไว้อันตอนใกล้จบ พอเล่นจบดุฉากจบเส้รจหมดเครดิตจบ คิดคแนนะจะมีบอกด้านล่าง กด y อัพแล้วกด a ยืนยัน
ไอ้ slow นี่คงไม่หายนะ ผมว่ามันเป้นที่ เฟรมเรทตกมากกว่าถ้าวิ่งอย่างเดียวไม่ฆ่ามันก้ยิ่งสะสม ศัตรูที่โผล่ในแต่ละจุด ไปเรื่อยๆ
essence farm ถ้าเอาออกก้อดปั๊มครับ เล่นโหมดธรรมดาไม่ได้ปัมไปปั๊มด่าน 1 ตอน master ด่าน 2 นี่ไม่เคยลองว่าาอยู่ตรงไหนเห็นเขาว่าให้โดดลงต้องไหนซักที่ ไม่เครียดจบแล้ว เอาออกก้ช่างมัน ที ninja gaiden 1 ยังปั๊มได้เลยกับปลาผีได้ที 7000-8000 ได้เรื่อยๆ หรือด่านอีกศัครุมันก้มาเรื่อยๆ ตลอดแต่เสี่ยง
ส่วนชุดใหม่ไม่ซื้ออะเอาตังค์ไปทำอย่างอื่นแล้ว เอาไปซื้อ ringo air-gear ไว้ mission mode ค่อยซื้อ

Edited by zineryl, 07 July 2008 - 04:40 PM.

#14 Binoculars

Posted 07 July 2008 - 04:59 PM

แสดงว่าที่มันอัพเดตไปเมื่อวาน ผมอัพเดตไปเรียบร้อยแล้ว
essence farm ก็เจอยังมีอยู่อย่าง หมึกทุ่นระเบิดในฉากป่า ก่อนถึงจุดเซฟแรก
โผล่ออกมาเรื่อยๆ ไม่มีวันหมดเลย แต่เท่าที่สังเกตก็คือ รู้สึกว่า
farm ฉากนี้ไม่หาย เก็บได้เรื่อยๆ แต่ไม่คิด karma แล้ว (ก็เหมือน Black อ่ะนะ)
เพียงแต่ตอนแรกก่อนอัพ patch มันคิดเรื่อยๆ บ้าใช่ป่ะล่ะ
ส่วนฉากอื่นยังไม่ได้ลอง เช็คจุด farm ใน youtube ได้ครับ ตอนนี้เห็นมีคนอัพไว้ 3-4 จุด
ฉากที่ 1 ก็มีคับ ตรงหัวมุมบันได ก่อนวิ่งไปเจอพวกธนูที่เก็บหัวกะโหลกอ่ะ
ส่วนเรื่องเฟรมเรต drop ผมยังเล่น master ไปไม่ถึงด่าน 10 ที่นินจาเยอะๆ นะ
แต่เท่าที่เล่นฉาก 9 ตอนนี้ก็เห็นว่ามันไม่ได้หายไปเลย คงแก้ไม่ได้จริงๆ ล่ะมั้ง

ผมว่า Select Stage อาจจะออกมาให้ดาวน์โหลดทีหลังก็เป็นไปได้นะ พร้อมกับ mission mode
เย็นนี้กลับไปลุยต่อ งานเยอะจริงๆ เลย speed run ไปอย่างเชื่องช้า 55

#15 bluray360

Posted 07 July 2008 - 05:17 PM

ถ้ามันยังมีอัพเดทไปเรื่อยๆ แบบนี้ ก็อาจจะได้เห็น Stage Select กันล่ะมั้ง แต่ขอเถอะ ไอ้โหมดนี้เนี่ยออกมาทั้งทีให้ฟรีได้มั้ยอ่ะ นี่มันข้อผิดพลาดของการออกเกมก่อนเวลาอันสมควรนะ ไม่ใช่ว่าเกมมันสมบูรณ์แล้วค่อยมาออกโหมดเสริม d33561e9.gif

#16 zineryl

藍染 惣右介

Posted 07 July 2008 - 05:30 PM

จริงๆเกมส์ ถึงทำเส้รจแล้วก้ต้องตรวจสอบบั๊คเป้นเดือนครับ กว่าจะปล่อยขายแต่นี่ดูเหมือนจะไม่

#17 zineryl

藍染 惣右介

Posted 07 July 2008 - 11:20 PM

เมือ่กี๊ไปเล่นบางด่านก้ไม่ตกแล้วนะ แล้วก้ได้ nippo slot ตอนนี้ 10 แล้วครับไม่ใช่ 9 แล้ว มีขายด่าน 6 ด่าน 12
AP ครบ 1000 แล้ว d16c4689.gif

ถ่ายจากทีวีที่บ้าน

#18 [[[PEE]]]

เซียนเกม

Posted 08 July 2008 - 12:02 AM

QUOTE (zineryl @ Jul 7 2008, 11:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เมือ่กี๊ไปเล่นบางด่านก้ไม่ตกแล้วนะ แล้วก้ได้ nippo slot ตอนนี้ 10 แล้วครับไม่ใช่ 9 แล้ว มีขายด่าน 6 ด่าน 12

เก่งจังเลย ขอฝากตัวเป็นลูกศิษย์ได้มั้ยครับเนี่ย จะได้ให้ช่วยสอนเทคนิคต่างๆในเกมส์นี้ให้ผมหน่อย

#19 Binoculars

Posted 08 July 2008 - 09:17 AM

QUOTE (zineryl @ Jul 7 2008, 11:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ภาพนี้เล่น Acolyte เหรอป่าวคุณไซน์ ดู Karma มันน้อยๆ พิกล
เป็นเพราะเล่น Weapon Master โหมด Acolyte หรือป่ะถึงได้ ninpo บานขนาดนี้

#20 zineryl

藍染 惣右介

Posted 08 July 2008 - 02:56 PM

ใช่ Acolyte เก็บ Weapon Master tonfa