`
←  Metal Gear Solid 4: Guns of the Patriots
Logo
»

ใครเล่น mgo เชิญชวนเล่นห้องนี้คับ

nearrb6's Photo nearrb6 06 Jul 2008

ห้อง T H A I L A N D นะคับคนครีก้อ dewraiden

hokuken_k's Photo hokuken_k 06 Jul 2008

เมื่อคืนอย่างมันส์

nearrb6's Photo nearrb6 06 Jul 2008

รับรองความมันยิงกระจายคับวันนี้ เนต เเรงขึ้นละหลังจาก low speed มาหลายวัน

boo's Photo boo 06 Jul 2008

UP Level ยังไงครับ เล่นตั้งนานได้แค่ LV2 ครับ

Ayaka's Photo Ayaka 06 Jul 2008

ก็ขึ้นอยู่กับคะแนนที่เราได้ในแต่ละรอบน่ะครับ สะสมเรื่อยๆเลเวลก็ขึ้นครับ

ฆ่าให้ได้เยอะๆๆคับตายน้อยๆๆ คับ

G-Gamer™'s Photo G-Gamer™ 06 Jul 2008

ผมตายเยอะแต่ฆ่าได้น้อยอะ
มะกี๊เลยถูกเตะเลย 5555+

IrishCoffee's Photo IrishCoffee 06 Jul 2008

เดี๋ยวคืนนี้จะลองเข้าไปให้ยิงนะครับ

coffee23 ครับ

nearrb6's Photo nearrb6 07 Jul 2008

ใครเข้ามาเล่น มาบรรยาย สถานะการให้เพื่อนในห้องรู้บ้างคับเพื่อคนยังไม่เล่นจะได้อยากเล่นขึ้นมา หึหึ

ฝรั่งอาจเข้ามาในห้องเยอะพอสมควรนะคับอาจทำให้พอเราเจอฝรั่งมันอาจเเลคนะ ถ้าคนไทยยิงกันเองคงไม่เเลคเท่าไหร่วันนี้สนุกดีหุหุ ลงชื่อไว้เลยนะใครเข้าห้องไม่ได้ sms มานะ

dewraiden

B_BanK's Photo B_BanK 07 Jul 2008

ไม่ต้องพูดอะไร ผมเข้าไป ตายเยอะกว่าฆ่า ตลอดเลย - -"
แต่ขอติหน่อย ทำไม มันเข้าได้แค่16คนเอง คนไทยมันเยอะกว่านี้ น่าจะสัก 32 คนไปเลย จะได้ เดินชนกันได้

Joker's Photo Joker 07 Jul 2008

เล่นกะคนไทยด้วยกันอย่างมันสครับวันนี้

ไม่รู้ทำไม วิ่งไปทางไหนก็เจอคุณ dewraiden (แต่เจอทีไรม่องทุกทีนี่สิ) สงสัยจะคิดเหมือนกัน

เล่นกะฝรั่งแล้วเซ็งนะบางที จู่ๆก็ว่าเรา Camper ซะงั้น (ก็ดันวิ่งทะเล่อทะล่าออกมาตายเองนี่นา)

ขนาดเกมนี้สไปเปอรเสียเปรียบสุดๆแล้วนะ เพราะโชวเลยว่าคนยิงมันซ่อนตรงไหน

บางคนก็ปญอ. เล่น Team Sneaking ดันมาจับทีมตัวเอง CQC จนตาย

ขอให้เน็ตวิ่งเต็ม 2mb. ก่อน เจอกันทุกวันแน่ หุหุ~

ตอนนี้ Level.4 Rank Water Bear (ตัวอารายหว่า มันว่า High Survival Rate ทั้งๆที่ตายมากกว่าฆ่านี่นะ งงวุ้ย)

น่ากลัวอ่ะ ตัวอารายก็ไม่รุ

bestnaja's Photo bestnaja 07 Jul 2008

ผมตายเท่ากับที่ฆ่าไปเลยครับ ดีหน่อยก็ตอนเล่นชิงฐาน ได้ที่ 1 เลย(ที่ 1 ของสีที่เล่นนะ) เย้ d16c4689.gif

Ayaka's Photo Ayaka 07 Jul 2008

water bear คือหมีน้ำครับ เป็นสัตว์ที่เรียกว่าอึดที่สุดในโลกก็ว่าได้ อันนี้ไปก๊อปมาจากเว็บอื่นลองอ่านดู

เจ้าสัตว์ที่อึดที่สุดในโลกนี้ คือ หมีน้ำ ซึ่งสามารถพบมันได้ในทุกๆที่ ไม่ว่าจะเป็นบ่อน้ำร้อน ขั้วโลก ทะเลทราย ในมหาสมุทร ป่าหรือว่าในสวนหลังบ้านของคุณ หมีน้ำเป็นสัตว์ขนาดเล็กมากๆๆๆๆ โดยต้องส่องกล้องจุลทรรศน์ถึงจะเห็น ลำตัวของหมีน้ำ ลำตัวของหมีน้ำนั้นจะคล้ายๆหนอนค่ะ ส่วนที่บอกว่ามันอึดที่สุดในโลกนั้น ก็เพราะ นี่เลย

1. ทนความเย็นที่-272องศาได้หลายนาที (เกือบจะต่ำที่สุด)
2. ทนร้อนได้150
3. ทนสภาพสุญญากาศได้ (ลอยไปในอวกาศแล้วไม่ตาย)
4. ทนสภาพความดันได้มากกว่า6เท่าของก้นมหาสมุทรที่ลึกที่สุด
5. ทนรังสีx-ray ได้570,000 Roentgens (คนเราทนได้500)
6. ทนสารเคมีต่างๆ
7. ถูกdehydrate(ทำให้แห้ง)ตายมาร้อยกว่าปีก็คืนชีพได้ โดยที่นักวิทยาศาสตร์ได้ตัดชิ้นส่วนของต้นมอสที่ตายซากแล้วกว่า 200 ปีกลางทะเลทรายมาตรวจสอบ ก็ได้พบตัวหมีน้ำอาศัยอยู่ในลักษณะปิดระบบการทำงานของร่างกายตัวเอง แต่พอได้รดน้ำลงไปบนตัวมันแล้ว มันกลับฟื้นขึ้นมาเดินต้วมเตี้ยมได้อีกครั้ง อย่างน่าอัศจรรย์ - - หมีน้ำสามารถอดน้ำได้ถึง 200 ปี โดยที่ไม่ต้องกินน้ำเลย ในขณะที่มนุษย์เราอดน้ำแค่ 3 วันก็แทบจะตายแล้ว

Minicooper's Photo Minicooper 07 Jul 2008

d582d79f.gif อยากเล่นด้วยต้องเข้าไปเลือกตรงไหนครับ มือใหม่มั่กๆๆ รบกวนแนะนำทีนะครับ ผม ID:MINICOOPER ครับขอบคุณครับ

nearrb6's Photo nearrb6 07 Jul 2008

หมีน้ำสัญลักคุฯณjoker ใน mgo อ่ะดิถ้าทางจะตายยากต้องลอง หึหึ

dewraiden
Edited by nearrb6, 07 July 2008 - 02:43 PM.

Genexix's Photo Genexix 07 Jul 2008

MGO นี่เวลาโดนยิงจนพลังเหลือน้อย ๆ แล้วมีวิธีเพิ่มพลังมั้ยครับ รึลุยตามมีตามเกิดไปอย่างงั้นเลย

Centrino's Photo Centrino 07 Jul 2008

เดี๋ยวไปจัดมั่ง อิอิ เวลน้อยมั่ก d33561e9.gif

charname: matgyro ครับ

วิธีเพิ่มเลือดมีวิธีเดียวคับคือ ตายเเล้วเกิดใหม่ ลองเอาเทคนิคนี้ไปใช้ดูนะ หึหึ

chakgy's Photo chakgy 07 Jul 2008

ลองไปเข้าดู ผลตายอนาถ ไม่ถนัดระยะประชิดเลยเขาบู๊กันซะบั้นหั่นแหลก ตัดสินใจไม่ทันจับทุ่มได้โดนทุ่มกลับเสร็จโดนมีดเชือด
เลยไปเป็นสไนเปอร์หลบๆซุ่มๆดีกว่า แต่เหยื่อก็เร็วชะมัดยิงไม่ค่อยโดนเลย ไปฝึกฝีมือห้องบิกินเน่อต่อดีฝ่า

Joker's Photo Joker 08 Jul 2008

โดนคุณดิวยิงจนหมีน้ำหายไปแล้วค้าบบ...