`
←  Call of Duty & Battlefield
Logo
»

บังคับจรวดของสไนเปอร์ยังไงครับ

forfun1's Photo forfun1 30 Jun 2008

เวลาสไนใช้เลเซอ์ล็อกเป้ารถถัง แล้วจรวดยิงลงมาจากฟ้า เราจะบังคับจรวดยังไงครับ เพราะรถถังมันวิ่งไปไหนต่อไหนแล้วอะครับ

Zmile's Photo Zmile 30 Jun 2008

QUOTE (forfun1 @ Jun 30 2008, 10:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เวลาสไนใช้เลเซอ์ล็อกเป้ารถถัง แล้วจรวดยิงลงมาจากฟ้า เราจะบังคับจรวดยังไงครับ เพราะรถถังมันวิ่งไปไหนต่อไหนแล้วอะครับ

analog ขวาเอาไว้บังคับครับ

forfun1's Photo forfun1 01 Jul 2008

อ๋อ แล้วต้องกด R1 หรือ R2 ค้างไว้ด้วยหรือเปล่าครับ หรือใช้ จอยขวาอย่างเดียวเลยครับ ขอบคุณครับ

bloodelf's Photo bloodelf 01 Jul 2008

QUOTE (forfun1 @ Jul 1 2008, 12:11 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อ๋อ แล้วต้องกด R1 หรือ R2 ค้างไว้ด้วยหรือเปล่าครับ หรือใช้ จอยขวาอย่างเดียวเลยครับ ขอบคุณครับ

ไม่ต้องครับ โยกเฉพาะ R3 อย่างเดียว
แต่ผมไม่ค่อยได้ใช้หรอกครับ เพราะตั้งแบบ Invertปุ่มไว้เนื่องชินจาก COD4 ก็เลยยิงไม่ค่อยโดน 4519626a.gif

forfun1's Photo forfun1 01 Jul 2008

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยววันนี้จะไปลองครับ

Daz's Photo Daz 02 Jul 2008

ผมชอบใช้นะครับสนุกดี แต่ตายตอนกำลังใช้บ่อยมากครับ d33561e9.gif

forfun1's Photo forfun1 02 Jul 2008

ใช้ได้แล้วครับ วันนี้ยิงรถถังไปสามคันแนะ อิอิ

แต่วันนี้ต้องขอโทษท่าน digitup_DGO ผมดันไปขับรถทับท่านตาย ขอโทษทีจ้า

digitup's Photo digitup 02 Jul 2008

0fbbf481.gif เห็นผมด้วยหรอ b048a2d2.gif โดนทับบ่อยครับชินละ
b6b25dc6.gif วันนี่บังคับจรวดสนุกดียิงไป3เข้าเป้า1

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 03 Jul 2008

ขอบังอาจแนะนำนะครับ...มาจากฝั่ง360

วิธีไกด์มิสไซล์
แบ่งออกเป็น 2ช่วงนะครับ

จำไว้ว่าเวลาบังคับขวามันจะไม่ออกขวาทันที มันจะไปในทิศทาง
ที่เราดันในอีก1วิ....นั่นคือเหตุผลว่าทำไมเราจึงบังคับมันไม่ได้อย่างใจ

และเป้าหมายที่เราล๊อคจะมีเสียงปิ๊บๆเมื่อเราล๊อคนะครับ

ช่วงที่1

- ภาพตัดมาที่มิซไซล์...ตาดูตำแหน่งเลยครับ เป้าที่ล๊อคจะเป็น
กากบาทสีเหลือง...แล้วดันR3 กะให้อยู่ประม่ณเหนือเป้าแล้วหยุดดัน
(แต่หากเป้าพยายามฉีกหนีในทิศทางเดียวไกลๆไม่ต้องหยุดจนกว่าจะอยู่ประมาณเหนือเป้า)

- พอใกล้เป้าหมายมากขึ้น...คราวนี้ที่คุณต้องทำภายในเวลาอันน้อยนิดคือ
เดาใจเป้าหมายครับ ถ้าเป้าหมายเป็นรถถังมันจะเลี้ยวฉกาจไม่ได้
ก็มีแค่จะเดินหน้าหรือถอยหลัง....ส่วนใหญ่จะหน้าครับ

เราก็เข้าสู่ช่วงที่2คือ ดันR3ไปในทิศทางนั้นๆจนหมดครับ

จะดีมากหากรถถัง2คันอยู่ใกล้ๆกัน...ให้คุณล๊อคคันนึง แต่บังคับมิสไซล์
มาบอมบ์อีกคันนึงแทน....มันจะไม่รู้ตัวจอดรอบอมบ์เลย

forfun1's Photo forfun1 03 Jul 2008

ขอบคุณครับที่แนะนำ บอมบ์รถถังแล้วสนุกดี