`

Jump to content

เครื่องDSเล่นRomของGBAได้ไหม

• You cannot reply to this topic
4 replies to this topic

#1 dukdik

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 29 June 2008 - 10:06 AM

เครื่องDS สามารถเล่น rom เกมบอยadvanceได้ไหมครับ + ต้องใช้โปรแกรมอะไรไหม
คือ ผม ลอง เอา rom gameboy advance มาลงเครื่องDs แต่เล่นไม่ได้ เลย อยากถามเพื่อนๆ ที่เล่นได้ ว่าต้อง
ทำยังไงครับ ช่วยแนะนำที....... ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆๆนะครับ 875328cc.gif

#2 Me_Va

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 29 June 2008 - 01:30 PM

อยู่ที่คุณใช้ตัวเล่น rom ของยี่ห้อไหน
บางยี่ห้อเล่นได้เลย บางยี่ห้อต้องซื้ออุปกรณ์เพิ่มเติม บางยี่ห้อเล่นไม่ได้เลย

#3 dukdik

Posted 29 June 2008 - 04:10 PM

ผมใช้ R4 ครับ ต้อง ซื้ออะไรเพิ่มไหมครับ

#4 nothing17

Posted 29 June 2008 - 04:18 PM

ถ้าคุณใช้ R4 อยู่ ต้องซื้อ

NDSL 3 in 1 Expansion Pack เพิ่มเอาน่ะค่ะ

ความสามารถคือ

เบื่อเกม NDS แบบเดิมๆ รึยังคร้าบ ลองใส่ 3 in 1 Expansion Pack ตัวนี้ลงในช่อง Slot-2 ดูสิ สามารถเป็นทั้ง ตลับสั่น ( Rumble Pack ) ที่ไว้เล่นพร้อมเกมของ NDS หลายต่อหลายเกม + ตลับความจำ ( Ram Pack ) ที่ทำให้เล่นอินเตอร์เน็ตผ่านเกม Nintendo DS Browser ได้ + ตลับ GBA ( GBA Pack ) ที่สามารถเล่นเกม GBA ได้เลยหรือจะอัดเกม GBA ผ่าน R4-DS / M3-DS Simply / G6-DS Real / SC-DS / EZ5 ให้กลายเป็นตลับ GBA แท้เกมใดก็ได้คร้าบ และสนับสนุนฟังก์ชั่น GBA Linkage กับเกม NDS ด้วยฮะ

ขอบคุณ Gcorners ค่ะ

สามารถดูรายละเอียดได้ที่

http://gcorners.com/product/flashcart/flashcart.htm

Edited by nothing17, 29 June 2008 - 04:19 PM.

#5 dukdik

Posted 29 June 2008 - 07:46 PM

ขอบคุณครับ ชัดเจนมากๆ จ้า หุหุ d16c4689.gif