`

Jump to content

ของสะสมของผมที่คาดว่าเดี๋ยวนี้หาไม่ได้แล้วแน่นอน

97 replies to this topic

#61 handspider

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 12 March 2009 - 01:05 PM

สุดยอดอ่ะ

#62 golf160

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 12 March 2009 - 09:18 PM

ใครบอกไม่มีขายล่ะคับ ลองไปยูเนี้ยนมอลดิคับชั้นล่างอ่าคับ กับชั้น2 อ่าคับมีมากมายอ่าคับลองไปอุดหนุนเค้ากานหน่อย ที่สำคัญ สาวๆๆเพี้ยบ

#63 Oae

นักเล่นเกมมือโปร

• High Royal Executive Members

Posted 13 March 2009 - 12:09 PM

เด็กๆ ผมก็มีเพียบครับไอ้ยางใต้ฝาแบบนี้ เพื่อนทำร้านขายของชำอ่ะ

ไปขนมานั่งแงะเป็นถุงๆ ซ้ำโยนทิ้ง

ตัวการ์ตูนนี่ก็เพียบเป็นตะกร้า แต่ไม่เห็นคุณค่าอ่ะครับ

หายเรียบ

กระทู้วัดอายุจริง ๆ yoyo_77.gif

#64 suphasit

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 20 April 2009 - 12:43 PM

เจ๋งครับ จำได้อยู่เหมือนกัน ตอนนี้น่าจะหายากมากๆ แล้ว

#65 Redarimer

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 15 May 2009 - 12:33 AM

โอ้ เยี่ยมมากๆครับ รักษาไว้ได้ในสภาพดีมากๆครับเยี่ยมไปเลย yoyo_15.gif

โอ้ เยี่ยมมากๆครับ รักษาไว้ได้ในสภาพดีมากๆครับเยี่ยมไปเลย yoyo_15.gif

#66 mike63

โอวเย่อู้ยซี้ด

• High Royal Executive Members

Posted 18 May 2009 - 11:55 AM

QUOTE (Zard @ Jun 27 2008, 12:01 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็นของสะสมอย่างหนึ่งของผมที่ไม่ได้แพงอะไร แต่ก็หาไม่ได้แล้วในยุคสมัยนี้
มันทำให้ย้อนนึกถึงตอนเป็นเด็กๆ ครับ คิดว่าหลายๆ คนที่อยู่รุ่นราวคราวเดียวกับผม
คงจะลืมกันไปหมดแล้ว...

ของสะสมที่ว่านี้ก็คือ... เรียกว่าไรดีหละ ยางใต้ฝาขวดน้ำอัดลมละกันครับ
แต่ก่อนน้ำอัดลมหลายยี่ห้อ จะมียางใต้ฝาขวด แกะออกมาสามารถนำไปเป็นส่วนลดต่างๆ ได้
บางทีก็เป็นภาพการ์ตูนสำหรับไปแปะในสมุดภาพต่างๆ และก็มีรูปธงชาติของประเทศต่างๆ
รายชื่อนักบอลที่ดังๆ ในสมัยนั้น และสถานที่สำคัญบางที่ในประเทศไทยด้วยครับ

ผมเก็บสะสมมาก็นานมากละครับ ประมาณ 20 กว่าปีแล้วมั๊ง แล้วก็คงจะเก็บต่อไปเรื่อยๆ ไว้เป็นที่ระลึก
จริงๆ สมัยก่อนยังมีพวกลูกดิ่งโยโย่ของพวกแฟนต้า โค๊ก สไปรท์ แต่น่าเสียดายหายไปหมดแล้วครับ
จำได้ว่าผมเคยไปแข่งเล่นโยโย่ที่เมอรี่คิงส์วงเวียนใหญ่ด้วย เล่นท่า 3 ใบเถา ท่าจูงหมา (เล่นได้ไม่กี่ท่าเอง)

พิมพ์กระทู้นี้ไปก็ย้อนคิดถึงภาพต่างๆ ในอดีตเมื่อวันวานจริงๆ...

CODE
สำหรับกระทู้ของสะสม ต่อไปนี้สามารถมาโพสกันในห้องนั่งเล่นได้นะครับ แล้วสักพักทางทีมงานจะย้ายไปไว้ที่ห้อง your collection ให้เองครับ
จะได้มีคนเข้ามาพูดคุยกันเยอะๆ หน่อย อยากโปรโมทให้เพื่อนๆ เอาของสะสมมาให้ชมกันด้วยนะครับ ว่างๆ ก็เข้าไปดูเล่นในห้อง your collection กันได้นะครับ
ของสะสมแปลกๆ หรือของหายากของเพื่อนๆ หลายๆ ท่าน มีให้ดูกันเพลินเลยครับ

ผมดูกี่ทีก็ชื่นใจนะครับไม่คิดว่าจะได้เห็นของเเบบนี้อีก
นึกถึงกลิ่นอายในตอนเด็กๆเลย
ไม่มีให้ดูเเบบนี้บางคนคงลืมไปสนิทว่ามันเคยมีมาก่อนเเละไม่คิดว่าตอนนี้จะมีคนสะสม
ให้คุณค่าทางจิตใจมากครับ
สุดยอดจริงๆครับ

#67 penmory

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 27 July 2009 - 05:47 PM

ผมเกิดทัน
ผมเคยสะสม
แต่เลือนหายไปจากความทรงจำหมกแล้ว
ได้เห็นรูปแล้วความทรงจำวิ่งกลับเข้ามาได้หลายฉาก
ขอบคุณมากครับ

#68 repeiam

เฮ้ย ! เมื่อไหร่มึงจะแฟลชเฟิร์มแวร์ได้ว่ะ

Posted 27 August 2009 - 02:49 PM

เห็นแล้วคิดถึงเลย ตอนเด็กๆผมเอามาเป่าเล่นกะเพื่อน(เหมือนเป่าหนังยางอ่ะครับ) คิดถึงจัง

#69 Wiset

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 03 December 2009 - 09:52 AM

ภาพต่างๆ ในอดีตเมื่อวันวานจริงๆ... yoyo_76.gif

#70 phatt23

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 24 January 2010 - 08:27 PM

นึกถึงวันวานเลยอะ

#71 GQLF

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 01 April 2010 - 12:52 AM

เน‚เธญเนŠเธงเธกเธฒเธขเธเนŠเธญเธ”เธ”เธ”เธ”เธ”เธ”เธ” เธœเธกเธˆเธณเน„เธ”เน‰เธงเนŠเธฒเธเธเธเธเธ เน€เธกเธทเนˆเธญเธเนˆเธญเธ™เธ‚เธฒเธขเธ™เน‰เธณเธ‚เธงเธ”เธกเธตเน€เธขเธญเธฐ

เน‚เธญเธขเธซเธฒเธขเน„เธ›เธซเธกเธ”เนเธฅเน‰เธง เน‚เธญเธขเธ”เธตเนƒเธˆเธ—เธตเนˆเน„เธ”เน‰เน€เธซเน‡เธ™เธญเธตเธเธ„เธฃเธฑเธš

เนเธ•เนˆเธเนˆเธญเธ™เธœเธกเธชเธฐเธชเธกเน„เธ›เนเธฅเธเธฅเธนเธเธ”เธดเนˆเธ‡เน‚เธขเน‚เธขเนˆเธ”เน‰เธงเธขเธ„เธฃเธฑเธš

#72 meandini

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 20 June 2010 - 04:54 PM

เน€เธซเน‡เธ™เนเธฅเน‰เธงเธ™เธถเธเธ–เธถเธ‡เธ„เธงเธฒเธกเธซเธฅเธฑเธ‡เธˆเธฃเธดเธ‡เน†เธ„เธฃเธฑเธš

#73 doodee24

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 02 February 2011 - 09:14 AM

ความทรงจำหวนคำนึง

#74 seed-destiny

นักดองเกมระดับตำนาน

Posted 05 March 2011 - 10:27 AM

ผมยังงัดออกมาลุ้นรางวัลนะทั้งๆที่เอาไปแลกก็ไม่ได้เพราะไม่มีร้านที่เขาระบุไว้ :o_shame:
แต่ที่ชอบคือพวกภาพการ์ตูนนี่แหละ แงะมาอวดกับเพื่อน รูปไหนหายากนี่โคตะระภูมิใจเลย :smart:
นึกถึงตอนเด็กจัง

#75 Eatter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 12 April 2011 - 10:37 PM

ใครเอาลูกโปร่งวิยาศาสตร์ไปเคี้ยว ทำตัวได้ใจจิงๆ :o_shame:

#76 yugi99hitsCOMBO

Posted 26 April 2011 - 08:21 PM

ขอบคุณมากครับเห็นภาพแล้วจำได้เลย คุ้นเคยมากๆ โดยเฉพาะรูปกระต่ายสีฟ้าๆ เคยแงะมาเล่นเหมือนกันตอนเด็กๆ (ตอนนั้นคงเล่นกันทุกคนแหละ) แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจว่ายังอยู่มั้ย ลังของเล่นสงสัยโดนเอาไปทิ้งแล้ว โยโย่ของผมจำไม่ได้แลกหรือซื้อ แต่ของผม yoyo สีแดงลาย Cola ของพี่ของน้อง สีขาว สีเขียวมีหมด

#77 tekkenman

เซียนเกม

Posted 27 April 2011 - 09:15 AM

มาดูกี่หนก็อึ้งจริง ๆ ที่เก็บเอาไว้ได้ แถมสภาพยังดีอีก น่าชื่นชมแทนท่านจุนจริง ๆ :act_right:

#78 Changklah

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Interests:Games,Music,Movies,Cartoon and Technology

Posted 04 May 2011 - 03:10 PM

เกิดไม่ทันเลย ผมทันตรงลูหโป่ง วิทยาศาสตร์และก็ลูกอมปีศาจ ครับ

#79 tata

Posted 20 July 2011 - 11:04 PM

ภาพอดีตย้อนขึ้นมาทันที

#80 tee111

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 25 January 2012 - 07:14 PM

สุดยอดเลยฮะrare เลยนะเนี้ย หายากมาก