`

Jump to content

Warhalk+COD4 = BF:company ครับ

• You cannot reply to this topic
10 replies to this topic

#1 Pasaniva14

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 25 June 2008 - 11:37 PM

ฉากเหมือนจะกว้างแบบ Warhalk แต่ดูๆไปแล้ว แคบกว่า เพราะมีแดนกั้นแถบสีแดงไม่ให้ผ่าน เลยตระหลบหลังยาก ผมว่าตัวเกมส์ กึ่งๆ วอร์ฮอคครับ มีป้องกันฐาน
มีรถถัง มี ฮ ปต่ไม่มีเครื่องบินรบ มีปืนใหญ่สนับสนุนทางอากาศ ส่วนภาคพื้นดิน ลุยแนวๆ COD4 แต่เป็นระบบมากกว่าหน่อย ตรงที่ ฉากมันกว้าง ตะลุมบอลยากนิดนึง
แล้วต้อง สนับสนุนทีมกันด้วย ถ้าเล่นเป็นทีม มาเดี่ยวตายสนิทครับ

มีระบบเก็บ Rank แบบ COD4 คนเล่น COD4 คงปรับตัวไม่ยาก ทั้งบังคับ ทั้งปลดลอคอาวุธ

ภาพสวยพอๆก่ะ COD4 แถมตึกทำลายได้ พวกซุ่มยิงไม่ค่อยเป็นปัญหามากนะ แต่ก็ยังพอมีบ้าง
พวกที่น่ากลัวคือ ลูกซอง สรุป เจอแล้วลูกซองเทพ ระยะเผาขน นัดเดียวตาย กำ

ออนไลน์ ทั้งไทยและเทศ ไม่มีแลค
หัวค่ำเล่นกับฝรั่งมันส์ดี ผมแนวรุก พวก support พี่ท่าน วิ่งไป เอากล่องพยายามไล่แจกตลอดเลย
ทำงานดีมาก ทีมผมชนะรวดเหอๆ

ยอมรับว่าสนุกดีครับ แต่ตอนน้ต้องการคนไทยมาแจมด่วน คงสนุกกว่ามาก เหอๆ

#2 haste

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 26 June 2008 - 12:05 AM

ผมสงสัยอย่างนึงครับ แต่กลัวว่าจะเปิดประเด็น ยังไม่แน่ใจ
ไม่รู้ว่า PSN ID มีส่วนเรื่องการ lag หรือเปล่า เฉพาะใน BF2:BC เนี่ยหนะครับ

เพราะผมเล่นเกมส์อื่นเช่น COD4 ไม่มีปัญหา คือถ้าเล่นกับคนไทย ก็ลื่นเลย กับเมืองนอกก็แล้วแต่ดวง
แต่ BF2 เนี่ย พวกเพื่อนคนไทยคนอื่นเล่นได้ไม่มีปัญหา มีผม lag แบบ เดินอยู่กับที่ หรือยิงให้ตายก็วิ่งเหมิือนไม่โดนเลยอะครับ

ไม่แน่ใจ เพราะผมใช้ ID US แต่เพื่อนผมใช้ HK กัน
มีคนนึงใช้ ID Singapore join เกมส์ที่ ผมกับเพื่อนอีกคนที่ใช้ US ไม่ค่อยได้ด้วย

ยังไม่ได้ลองไม่ได้ฟันธง แต่อยากรู้ว่าเพื่อนๆในนี้ ใครใช้ ID US Net True 2-3M แล้ว BF2:BC lag บ้างมั้ยครับ? baa60776.gif
แบบว่า lag จนเดินชนกำแพง วาร์ปๆ ถอยหลัง เหมือนสมัยเล่น counter strike บน เน็ืท 56k เมื่อก่อนเลย 0eeeff42.gif

Edited by haste, 26 June 2008 - 12:08 AM.

#3 Pasaniva14

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 26 June 2008 - 12:19 AM

เรื่องแลค มีบ้างครับแต่น้อยมากๆอ่ะ ผมเน็ททรู 2Mb ID US เล่นแต่กับฝรั่ง ยังไม่เคยเล่นห้องคนไทยเปิดเองเลยเหอๆ มีแต่แจมๆเค้า ก็เล่นได้นะครับ

แลคแบบเล่นไม่ได้ยังไม่เจออ่ะ ลื่นพอๆก่ะ COD4 เลย ด้อยกว่านิดนึง

#4 haste

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 26 June 2008 - 12:43 AM

QUOTE (นักเตะเบลโล @ Jun 26 2008, 12:19 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เรื่องแลค มีบ้างครับแต่น้อยมากๆอ่ะ ผมเน็ททรู 2Mb ID US เล่นแต่กับฝรั่ง ยังไม่เคยเล่นห้องคนไทยเปิดเองเลยเหอๆ มีแต่แจมๆเค้า ก็เล่นได้นะครับ

แลคแบบเล่นไม่ได้ยังไม่เจออ่ะ ลื่นพอๆก่ะ COD4 เลย ด้อยกว่านิดนึง

ขอบคุณมากครับ ผมก็เล่นแต่กับฝรั่งซะเยอะ เพราะลอง add หลายคนที่นี่ friend list เต็มกันหมดเลยอะ d582d79f.gif
อยากลองสนามรบไทยล้วนจัง 24 คน น่าจะมันส์ อิอิ d16c4689.gif

#5 forfun1

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 26 June 2008 - 01:01 AM

ขอถามประกอบการตัดสินใจซื้อหน่อยครับ bf เล่ยสนุกมั้ยครับ เล็งยากมั้ย คือผมเล่น mgs4 แล้วปวดหัวอะครับ เล่นจบไปรอบนึงแล้วยังไม่ชินกับการเล็งเลยครับ (เพ่งซื้อ ps3 มาพร้อมกับ mgs4) เลยอยากจะถามว่า ถ้าเทียบกับ mgs4 แล้ว การยิง การเล็ง เป็นยังไงครับ เหมือนกันหรือง่ายกว่าครับ รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับจะได้กัดฟันซื้อครับ อยากเล่นมากๆ ครับ แต่กลัวปวดหัว เล่นของคอมสนุกดีชอบมักๆ

#6 Pasaniva14

เซียนเกม

Posted 26 June 2008 - 01:08 AM

ต้องบอกก่อนนะครับ ว่า BF มันมุมมองที่1 MGS4 มุมมองสามอ่ะครับ ดังนั้นมันจะไปคล้ายๆกับการเล่น COD4 แต่ช้ากว่าหน่อยนึง ตรงที่ COD4 แผนที่
กระทัดรัด เจอน่าใส่กันเลย คนที่ชอบจะมันส์ คนที่ไม่ชอบจะว่าตายเร็ว

ส่วน BF แผนที่จะกว้างกว่า พอมีเวลาให้หายใจได้เยอะหน่อย มุมกล้องบังคับไม่ยากครับ เหมือน COD4 ถ้าไวไปก็ปรับแต่งนิดหน่อย

นึกถึงพวกเกมสื COD4 เทือกๆนั้น คิดว่าเล็งง่ายกว่า MGS4 นะ เกมส์นั้นถ้าเล่นออนไลน์ ต้องชำนาญมากหน่อย

#7 BullDog

จิ้มให้ไส้แตก

• Royal Executive Members

Posted 26 June 2008 - 07:32 AM

TOT 1.5M + ID US ไม่แลคคับ

#8 KappaMan

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 26 June 2008 - 01:34 PM

ผมเนท True 2m 2วันก่อนเล่นไม่ได้เลย เดินไปย้อนกลับมาเองตลอด 4519626a.gif

แต่เมื่อคืนลื่นฉลุย เล่นอย่างเมามัน แต่เล่นกับฝรั่งนะครับ ไม่เจอคนไทยเลย

#9 overtune

Lord ดูดน้ำ

Posted 26 June 2008 - 01:37 PM

BattleField เค้ามีเอกลักษณ์ของเค้าแบบนี้มาตั้งแต่ภาคแรกๆแล้วครับ ต้องบอกว่าเกมส์พวกนั้นเหมือน BF มากกว่า

#10 forfun1

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 26 June 2008 - 02:08 PM

ฟังแล้วยิ่งอยากเล่นอ่า คือผมก็เล่น bf ของ com มานานครับ สนุกมัก cod4 ก็เล่นของคอมครับ สนุกอีกเช่นกัน แต่มันยิงง่าย เล็ง่ายกว่าจอย ps3 มากเลย (พอดีเพิ่งได้ ps3 มา เลยเล่นไม่ค่อยถนัด) ยังไงเดี๋ยวจะกัดฟันไปซื้อมาเล่นนะครับ แล้วช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ เล่นไม่เก่งเลยครับแต่ใจมันรักเกมแบบนี้ครับ

#11 Pasaniva14

เซียนเกม

Posted 26 June 2008 - 03:40 PM

เล่นกับจอยกว่าอ่ะครับ เหอๆ ยิ่งจอย Ps3 นี่ยากเหมือนกันนะ จอย360 น่าจะง่ายกว่า แต่สนุกเหมือนกัน