`

Jump to content

อกหักครับ

57 replies to this topic

#1 InToXIcAtEd

ใครนิยาม?

• High Royal Executive Members

Posted 24 June 2008 - 01:52 AM

ตอนนี้อยู่ในโหมดอึ้งครับ
ยังเรียบเรียงเป็นเรื่องไม่ได้ มันสดๆร้อนๆมาก
ผมร้องไห้จนไม่เหลือน้ำตาอีกแล้วครับ

#2 ayanami

Game is my life

• Royal Executive Members

Posted 24 June 2008 - 02:22 AM

ใจเย็นๆนะน้องพี่ ค่อยๆคิด เดี๋ยวสักพักก็จะดีขึ้นเป็นลำดับ อยากระบายหรืออยากเล่าอะไร เต็มที่เลยเดี๋ยว อยู่เป็นเพื่อนครับ

พี่ก็พึ่งเจอมาเหมือนกันเมื่อเดือนที่แล้ว

#3 InToXIcAtEd

ใครนิยาม?

• High Royal Executive Members

Posted 24 June 2008 - 02:31 AM

เราก้อมีปากเสียงกันครับ
เรื่องเก่าๆของเทอที่ยังปิดบังผมไว้ ทั้งๆที่เทอบอกว่าบอกหมดแล้ว ผมรู้สึกได้ว่าทอยังบอกไม่หมด
แต่หัวข้อไรนั้นไม่สำคัญครับ ผมเสียใจที่เทอโกหกผมในครั้งก่อนๆ แต่ว่าผมบอกเทอว่าผมเสียใจ แต่ไม่ได้บอกว่าเสียใจเพราะอะไร
เทอเลยบอกเลิกมาเลยครับ
งง ครับ

เทอบอกว่าผมหน่ะดีเกินไป ผมรับความเลวของเทอไม่ได้หรอก ซึ่งจริงๆแล้วผมรับได้หมด
จะเกลี้ยกล่อมให้เธอกลับมายังไง เธอก็ไม่ยอม

ง้อแล้วง้ออีกครับ ไม่มีน้ำตาให้ร้องไห้แล้ว

#4 InToXIcAtEd

ใครนิยาม?

Posted 24 June 2008 - 02:36 AM

แต่มันอีกอย่างที่น่าจะเป็นไปได้ครับ คือ เทอกำลังปิดบังอะไรบางอย่างจากผม กลัวผมเกลียด จึงชิ่งบอกเลิกผมก่อน

ทำยังไงดีครับ ที่จะให้เธอเชื่อได้ว่า ผมรับทุกอย่างที่เป็นตัวเธอได้ทั้งหมด ทำอะไรผิดพลาดมา ผมรับได้หมด และจะชวยกันแก้ไข และกลับมาหาผมได้รึเปล่า

#5 BonY_ThE_Star

"I'm Bolieve"

Posted 24 June 2008 - 02:45 AM

โถน่าสงสารครับ ค่อยๆหาวิธีแก้ไปดูน่ะครับ แต่ถ้าคุณทนไม่ได้กับการที่เธอมาหลอกกัน ผมว่า ต้องพยายามทำใจครับ เพราะถ้ายิ่งฝืนคบกันไปมันไม่มีอะไรดีขึ้นหรอกครับยิ่งจะทำร้ายคุณเปล่าๆ เชื่อผมสิผมก็เคยเป็นแบบนี้พยายามฝืนคบไปแต่ยิ่งกลับถูกทำร้ายให้เราหดหู่ทุกวันๆ

#6 XtheWiz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 24 June 2008 - 03:31 AM

อ่าาา...
ผมไม่ชอบเลยจริงๆครับ ไอ้คำว่า "ดีเกินไป" น่ะ

แต่ผมอยากให้เจ้าของกระทู้ใจเย็นๆก่อนนะครับ
อย่าเพิ่งวู่วาม หรือ ตัดสินใจอะไรผิดพลาด
ลองตั้งสติ นั่งคิดทบทวนอะไรที่ผ่านมาดูก่อนนะครับ บางทีตัวคุณเองอาจจะแก้ไขปัญหานี้ได้ทันท่วงทีก็ได้

ทุกอย่างมันต้องอยู่บนความมีสติและไม่ประมาทนะครับ

แต่..
ผมก็อยากให้ จขกท. เผื่อใจไว้บ้างนะครับ = =

เห็นด้วยกะพี่ๆ ที่มีประสบการณ์ด้านนี้หลายๆท่านเลยนะครับ
มีอะไรอยากพูด อยากรระบาาย
ใส่มาได้เลยครับ ^ ^

#7 hinotori

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 24 June 2008 - 03:40 AM

cheer u up ครับ เพิ่งผ่านมา ผมเล่นๆๆแล้วก็เล่นgame อย่าเมานะครับ ยิ่งทำให้เราแย่ อยู่กับปัจจุบันให้ได้ครับ

#8 Kbeehuk

until the day I die.

Posted 24 June 2008 - 04:24 AM

ว้า อีตา น้ำ.....หยดที่9 หลับน้ำลายยืดไปแล้ว ต้องรอพรุ่งนี้นะครับน้องครับ เดี๋ยวยังไง รับบัตรคิวไปนั่งรอก่อนครับ

ปล. กินเหล้ารอไปก่อนก็ได้ครับ

Edited by กระบี่หัก, 24 June 2008 - 04:26 AM.

#9 Siri

にぱ〜

Posted 24 June 2008 - 04:48 AM

ใจเย็นๆก่อนนะคะ อยากให้ค่อยๆคิดทบทวนดูสำหรับเรื่องราวที่ผ่านมาค่ะ

มีอะไรก็อยากให้ระบายออกมาจะดีที่สุดค่ะ

ไม่อยากให้ จขกท. กลุ้มใจมากไปกว่านี้

หันหน้าเข้าคุยกันดีๆนะคะ ค่อยๆพูดกัน ไม่อยากให้เลิกกันด้วยความรู้สึกไม่ดี

ตอนนี้ลองหาอะไรทำไปพลางๆก่อนนะคะ อย่าร้องไห้มากๆเลยค่ะ เดี๋ยวตาบวม -__-"

#10 schneider

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 24 June 2008 - 07:39 AM

คำว่า "ดีเกินไป" อีกฝ่ายเค้าหมายถึงในทางตรงข้าม อ๊ะๆ ไม่ใช่เลวเกินไปหรอก แต่เค้าจะบอกว่าคุณไม่เหมาะกับเค้าด้วยประการทั้งปวง คือถ้ามันถึงขนาดบอกเลิกแบบง่ายๆอย่างนี้ก็ทำใจเถอะ หาใหม่ดีกว่า อวาตาร์นั่นรูปคุณรึเปล่า ถ้าใช่ก็น่าจะหาใหม่ไม่ยากนะ

#11 mitsurugi

• Interests:katana

Posted 24 June 2008 - 07:47 AM

มาเป็นคนเลวเถอะ ครับ หึหึหึ
Devil Mitsurugi ขอต้อนรับ แต่เราจะไม่รังแกคนดีน่ะครับ เหอๆๆๆๆ//

#12 KaNom

เซียนเกม

Posted 24 June 2008 - 07:56 AM

ทำใจให้ได้แล้วไปหาคนใหม่ดีกว่าครับ เพื่อนผมคบแฟนเก่ามาเกือบ10ปี กว่าจะทำใจได้เป็นเดือนพอได้แฟนใหม่มันเจอ ญ ดีกว่าคนเดิมเยอะสวยกว่าด้วย

#13 tidas21

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 24 June 2008 - 08:26 AM

ตอนจบของเรื่องนี้ผมไม่รุ้หรอกนะ
รู้แต่ว่าตอนนี้เทอถือไพ่เหนือกว่าคุณแล้ว
คุณไปร้องไห้ฟูมฟายไปง้อขอคืนดี
ถึงเทอจะกลับมาตอนนี้แต่คราวหน้าเวลาทะเลาะกันเทอจะได้ใจให้คุณมาง้ออีก
ถ้ายังมีโอกาสได้คบกับเทออีก ไว้ท่าบ้างคับ
ตามใจไปหมดทุกอย่างผู้หญิงส่วนมากไม่ชอบหรอกคับ

#14 ฮันแตวุง

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 24 June 2008 - 08:27 AM

สิ่งที่จะช่วยได้..ก็คือ " เวลา " ครับ เพียงแต่ว่าจะใช้มันนาน

แค่ไหน เมื่อเวลาผ่านไปหลายๆ อย่างจะดีขึ้น..เป็นกำลังใจให้ครับ..

#15 warakul

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 24 June 2008 - 08:36 AM

ปัญหาอย่างนี้ ต้องคอย สุดยอดปรมาจารย์ น้ำตาหยดที่ 9 เข้ามาตอบครับ อยากได้ศิลาณีคอยปรึกษาปัญหาหัวใจ ติดต่อ น้ำตาหยดที่ 9 04a97f13.gif

#16 thiti2526

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 24 June 2008 - 09:13 AM

หาอะไรทำครับ จะได้ลืม ๆ ไปซะบ้าง

#17 LDS Drive

A Means to an End

Posted 24 June 2008 - 09:18 AM

เรื่องแบบนี้ใครไม่เคยเจอกับตัวไม่เข้าใจจริงๆ ขอให้หายเร็วๆนะครับ

#18 slowbeat

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 24 June 2008 - 09:19 AM

คนเราถ้าเค้าหมดใจไม่อยู่แล้ว ดึงงยังไงก็ไม่กลับหรอก

ใจเย็นๆนะครับ

#19 tum999

Posted 24 June 2008 - 09:25 AM

ทำตัวให้มีค่าไว้ ครับ..

ถ้ายิ่งเราทำตัวไร้ค่า เค้ายิ่งไม่สนใจเราครับ

ผมเคยเป็นแบบคุณ ตามยื้อปีกว่า แบบยอมทุกอย่างจริงๆ แต่ไม่เป็นผล..
แต่พอผมเริ่มคิดได้ ทำตัวเองให้มีค่า ไม่ตามตื้อแบบโง่ๆ เริ่มมองผู้หญิงคนอื่น
ไปดูหนัง กินข้าวกับคนอื่นบ้าง ใช้ชีวิตปกติ.. เชื่อมั้ยคับ แค่เดือนกว่า โทรมาอยากกลับมาผมซะงั้น
ทั้งที่เค้ามีแฟนใหม่ไปแล้ว แต่สายไป ละครับ ผมถอนตัวออกมาได้แล้วจ้า (ชีวิตต้องเดิน ต่อไป..)

#20 tonoboon

เซียนเกม

• Interests:Gadgets
    Home theater
    Watches

Posted 24 June 2008 - 09:27 AM

ถอยออกมา ใจแข็งๆ อาจจะได้เทอคืนมานะ
ทำไม่ได้ ก้อทำใจได้เลย