`
←  DGO ANIMANIA CLUB - อนิเม การ์ตูนใหม่ๆในใจคุณ
Logo
»

ยูกิ R นี่น่าซื้อมาอ่านมั้ยครับ

Tails's Photo Tails 21 Jun 2008

เห็นว่าคนที่เขียนนี่ไม่ใช่คนเดิมกับที่เขียนยูกินะครับ ลายเส้นเลยจะดูแปลกๆ แต่เนื้อเรื่องรู้สึกว่าจะเป็นคนที่เขียนยูกิภาคก่อนเป็นคนคิดนะครับ เลยอยากรู้ว่าจะสนุกมั้ยนะครับ แล้วเรื่องกัปตันซึบาสะภาคอายุ 23 ในซีคิดนี่จบไปรึยังครับ เห็นว่ารวมเล่มจะมาเดือนหน้าแล้วนะครับ

Noelle's Photo Noelle 21 Jun 2008

ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบภาคอาร์นี่เท่าไหร่คับ

บรรยากาศผิดไปเลยเลยเส้นก็ไม่เวิร์ค

ส่วนสึบาสะไม่ได้ตามเลยคับถึงไหนแล้วเล่าที

อ่านครั้งสุดท้ายสึบาสะไปบาร์เซโลน่่านะถ้าจำไม่ผิด

GapKung's Photo GapKung 22 Jun 2008

ว่าจะมาบ่นให้ฟังอยู่พอดีครับ เพิ่งซื้อมามะวานเองส่วนตัวรู้สึกว่าไม่สนุกน่ะครับ มันเร่งๆลนๆ เหมือนจะให้จบๆไปยังไงไม่รู้
อ่านไปครึ่งเล่มผมยังเปิดไปหน้าสุดท้ายดูว่ามันเป็นแบบเล่มเดียวจบหรือเปล่าเลยครับ
อาจจะเป็นเพราะการ์ตูนเรื่องนี้สำหรับผมจบโดยสมบูรณ์ไปแล้วมั้งครับ เพราะภาคก่อนตอนใกล้ๆจบก็รู้สึกออกทะเลไปไหนต่อไหนแล้วก็ไม่รู้(อันนี้ส่วนตัวนะครับ
)

Tails's Photo Tails 22 Jun 2008

ขอบคุณสำหรับความเห็นนะครับ อืมส่งสัยเก็บตังไว้ซื้อกัปตันซึบาสะเรื่องเดียวดีกว่า ราคาหนังสือการ์ตูนเดี๋ยวนี้ก็แพงเหลือเกิน จะซื้อทีต้องคิดหนักอะครับ 5c745924.gif

Nu_Ton's Photo Nu_Ton 24 Jun 2008

ภาค R เหมือนเขียนเอาใจ ขาเล่นการ์ดมากกว่า ดูแล้วมั่วซั่วยังไงไม่รู้

การ์ดยังกับผลิตเองได้อย่างนั้น 4519626a.gif

ซึบาสะ ผมอ่านภาคหลังๆมา ไม่ชอบเลย. . ac0d5cff.gif

poringAday's Photo poringAday 24 Jun 2008

ผมก็ว่าวาดมาเพื่อเอาใจคนเล่นการ์ดนะคับ แถมการ์ดแต่ละใบนี้เฮอะๆ ช่วงแรกก็มันหรอกสำหรับภาคแรก แต่พอมันเริ่มหนักมาทางการ์ดอย่างเดี่ยวนี้ผมก็อ่านผ่านๆแล้วคับ อ่านก็ได้ ไม่อ่านก็ได้ดูภาพก็รู้เรื่อง 17f0f3b0.gif

kunchan's Photo kunchan 24 Jun 2008

ดูอนิเมฮากว่าครับภาค R

ดูแบบไม่ซีเรียสคลายเครียด

เพราะภาคนี้มันเล่นกาณ์ดเอฟเฟคเยอะมาก แล้วก็ ปัญญาอ่อนมากด้วยครับ

แต่ผมดูแล้วฮาดีนะ ชอบคาแรกเตอร์จูไดนิดๆด้วย

Tails's Photo Tails 25 Jun 2008

QUOTE (kunchan @ Jun 24 2008, 09:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ดูอนิเมฮากว่าครับภาค R

ดูแบบไม่ซีเรียสคลายเครียด

เพราะภาคนี้มันเล่นกาณ์ดเอฟเฟคเยอะมาก แล้วก็ ปัญญาอ่อนมากด้วยครับ

แต่ผมดูแล้วฮาดีนะ ชอบคาแรกเตอร์จูไดนิดๆด้วย

น่าจะเป็นภาค gx มากกว่านะครับ ภาค R ผมยังไม่เห็นแบบอนิเมชั่นนะครับ จะว่าไปทั้งยูกิ R กับซึบาสะในซีคิดส์ก็ยังมีอยู่แสดงว่าเนื้อเรื่องคงจะยาวทั้งสองเรื่องเลยนะครับ

cygnus_guy's Photo cygnus_guy 27 Jun 2008

ซื้อมาอ่านแล้ว ผิดหวังอะ ลายเส้น + ความเร้าใจ + กลยุทธ์การ์ด ไม่ดีเลย
เหมือนเร่งให้ตอบภายใน 1 ตอน

กะว่าซื้อเล่มเดียวพอแล้วครับ ไม่น่าหลวมตัวไปซื้อเลย d33561e9.gif

GapKung's Photo GapKung 28 Jun 2008

QUOTE (cygnus_guy @ Jun 27 2008, 10:48 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ซื้อมาอ่านแล้ว ผิดหวังอะ ลายเส้น + ความเร้าใจ + กลยุทธ์การ์ด ไม่ดีเลย
เหมือนเร่งให้ตอบภายใน 1 ตอน

กะว่าซื้อเล่มเดียวพอแล้วครับ ไม่น่าหลวมตัวไปซื้อเลย d33561e9.gif

เหมือนกันเลยครับเล่มต่อไปคงไม่ซื้อแล้ว ผิดหวังอย่างแรง

Tails's Photo Tails 28 Jun 2008

มีแต่คนบอกว่าไม่สนุกทั้งนั้นเลยหรอครับเนี่ย อืมแล้วทางสยามอินเตอร์คอมมิคเค้าจะว่าผมมั้ยเนี่ยที่มาตั้งกระทู้นี่นะครับ พลอยจะทำให้เรื่องยูกิ R ขายไม่ออกซะละ55318906.gif
Edited by Tails, 28 June 2008 - 03:43 PM.

ZeNesRaMoN's Photo ZeNesRaMoN 30 Jun 2008

เศร้าคับ 4519626a.gif

~BusteR~'s Photo ~BusteR~ 08 Jul 2008

d582d79f.gif มีรวมเล่มแล้วหรือครับเนี่ย...............

สำหรับผมกับการ์ตูนเรื่องนี้ ยังไงก็ได้ ครับ ขอแค่ให้ได้อ่าน กับมีไว้สะสม ก็สุขใจแล้วครับ d16c4689.gif

รอมานาน...นาน...มั่กมาก b6b25dc6.gif

GapKung's Photo GapKung 10 Jul 2008

QUOTE (~BusteR~ @ Jul 8 2008, 09:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
d582d79f.gif มีรวมเล่มแล้วหรือครับเนี่ย...............

สำหรับผมกับการ์ตูนเรื่องนี้ ยังไงก็ได้ ครับ ขอแค่ให้ได้อ่าน กับมีไว้สะสม ก็สุขใจแล้วครับ d16c4689.gif

รอมานาน...นาน...มั่กมาก b6b25dc6.gif

ระวังจะผิดหวังเหมือนผมละกัน อิอิ

Tails's Photo Tails 10 Jul 2008

ผมแนะนำให้หาแบบวีซีดียูกิภาคแบทเทิ้ลซิตี้มาดูนะครับ ถึงแม้เนื้อเรื่องจะคล้ายๆกับในหนังสือการ์ตูน แต่ตอนเล่นการ์ดกันนี่จะมีการ์ดที่อิงมาจากการ์ดจริงๆที่มีให้เล่นกันนะครับ สนุกดีนะครับ

penjo's Photo penjo 24 Jul 2008

ผมนึกว่าอ่านไม่สนุกคนเดียวซะอีก

kayjaru's Photo kayjaru 10 Aug 2008

ผมว่านะใครมีภาคแรกแล้วก็น่าจะซื้อมาเก็บๆไว้นะครับ คงมีไม่กี่เล่มหรอก อ่านไปก็เพลินๆดี
หรือว่าอาจเป็นเพราะผมชอบการ์ดเกมส์อยู่แล้วหว่าก็เลยค่อนข้างเชียร์นิดหน่อย

Kanon๐ForeLize's Photo Kanon๐ForeLize 03 Sep 2008

เล่ม 1 สาระแทบไม่มีครับ มันแปปๆ จบ อ่ะครับ ม่มีไรมาก แต่คิดว่า เทพมึดโกงกว่าเทพหลักอีกนะ

Ayaka's Photo Ayaka 04 Sep 2008

จริงๆอ่านเอาเพลินๆก็สนุกนะครับ ดูกลยุทธเอามันๆ แม้ว่าบางการ์ดจะดูแหวกแนวไปอย่างหนักก็เถอะผมก็ว่าสนุกนะ แต่ไม่ได้ดีเท่าของเก่าแค่นั้น