`

Jump to content

มองหาร้านข้าวมันไก่ อร่อยๆครับ

27 replies to this topic

#1 B'o'NK

นักดองเกมขั้นเทพ

• High Royal Executive Members

Posted 19 June 2008 - 02:07 PM

เมื่อก่อนเคยกินอยู่เจ้านึงตรงเซนหลุยส์ ข้าวมันไก่เบตง ตอนนี้ไม่รู้ย้ายไปไหนแล้ว เมื่อวานก่อนผ่านไปแถวนั้นแวะไปกินมันไม่ใช่รสชาติเดิมๆ แล้ว พอๆไปแถว ยายนาวา หน้าสถาณีดับเพลิงเก่ามันก็ไม่มีอยู่แล้ว เช่นกัน -"- น่าเศร้า

#2 ayanami

Game is my life

• Royal Executive Members

Posted 19 June 2008 - 02:50 PM

ร้านข้าวมันไก่ตรงเซนต์หลุย นี้ใช่แถวๆร้านมารินอสเก่ารึเปล่าครับเนี่ย ที่ถัดไปเป็นของหวานเซ้งซิ้มอี้ใช่ไหมครับเคยไปกินเหมือนกัน

ถ้าเป็นแถวๆสีลมเนี่ย ร้านข้าวมันไก่ข้างทาง ตรงซอยคอนแวนต์ อร่อยมากครับไม่มีชื่อร้านบอกลำบากครับ เอาเป็นว่าอยู่ฝั่งตรงข้ามกับ starbuck ละกัน แถวนั้นๆ เล็งดีๆครับ

ถ้ามาแถวถนนตก ยานนาวา ร้านตรง รถดับเพลิงยังเปิดอยู่ไม่ใช่เหรอครับ

เลยจากร้านดับเพลิงมา จะมีร้านหนึ่งที่ผมชอบไปกิน คือร้าน ซุ้ยเห่ง อยู่ฝั่งเดี่ยวกันกับดับเพลิงครับ เลยมาหน่อยก็จะถึง

ร้านข้าวมันไก่ประตูน้ำสุดฮิต ของคนกลางคืน ร้านนี้ก็อร่อยครับ

ตอนนี้นึกออกประมาณนี้ครับ

#3 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• High Royal Executive Members
  • Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 19 June 2008 - 08:51 PM

มาแถวนี้ลองไปกินที่ร้านเม้งซิครับอยู่แถวข้างธนาคารกสิกรไทย สาขา ท่าเรือสาธุประดิษฐ์ ครับร้านเก่าร้านแก่ baa60776.gif

#4 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 20 June 2008 - 12:18 AM

ร้านดังตรงประตูน้ำคือร้านมิดไนท์ไก่ตอนนะ ร้านจะอยู่ไกลๆจากสี่แยก แผงอยู่หน้า7-11

แต่บรรยากาศร้านตรงนั้นผมว่าแย่ มีไปอยู่ทีนึง แมงสาปบินว่อนเลย(บิน ขอย้ำ)ย้ายโต๊ะหนีเกือบไม่ทัน
หลังๆเวลาไปกินจะชอบกินร้านที่อยู่ใกล้ๆสี่แยก เพราะใกล้ๆนั้นจะมีร้านหมูสเต๊ะกับหวานเย็น

กินข้าวมันไก่อิ่มๆตบท้ายด้วยของหวาน กลับบ้านนอนอย่างเป็นสุก

#5 nakharin

☆ 20th Century Badass ☆

Posted 20 June 2008 - 09:11 AM

ร้านชื่อดังของประตูน้ำ ก็อยู่ใกล้ ๆ กับสี่แยกนั่นแหละครับ
ผมไปทานบ่อย เวลาสั่งไก่สับ ปกติเขาจะไม่ใส่เครื่องในมาด้วย ต้องสั่ง
ไปทีไรคนเต็มตลอด

#6 aonaom_master

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 20 June 2008 - 01:36 PM

ร้านนี้ก็โอเคครับ (ประตูน้ำ) ไปกินมาไม่ผิดหวัง อีกร้านที่ผมกินก็ตรง โกบ๊อง (สะกดไม่ถูก) ตรงสีแยกมไหสวรรคครับ ตอนกลางคืนเหมือนกันอร่อยสุดยอดเลย.... กันตอนเข้าแถวสะพานกรุงเทพฯครับ ถ้าเลย 8 โมงเช้าไม่ต้องไปนะครับ เพราะหมด ข้าวกันไก่มันได้ใจเลยน้ำจิ่มสุดยอด เคยกินตอนเรียนปวช. (เมื่อ8 ปีที่แล้ว) ยังจำรสชาติได้เลย (เวอร์ไปป่าว) ถ้ามีโอกาสก็ลองไปกินดูนะครับ

#7 nan_413412

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 20 June 2008 - 03:19 PM

แถวๆเสนานิคม 1 เดะ.....อร่อยโคตร กินมาแต่เด็ก ชื่อร้าน เจ๊อ้วน คิดถึงจังเดี๋ยวนี้ไม่ได้ไปกินเลยเพราะย้ายไปอยู่นนท์

#8 supernamax

SUPERNAMAX

Posted 20 June 2008 - 08:26 PM

ผมชอบกิน แต่ ร้านที่ขาย อยู่ หน้า โรงพยาบาล พญาไท 3 ครับ

ราคา ไม่แพง 25 บาท เอง อร่อย พอใช้ได้ แต่ปริมาณ ให้เยอะดี

#9 seacret

เซียนเกม

Posted 21 June 2008 - 11:03 AM

QUOTE (nan_413412 @ Jun 20 2008, 03:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แถวๆเสนานิคม 1 เดะ.....อร่อยโคตร กินมาแต่เด็ก ชื่อร้าน เจ๊อ้วน คิดถึงจังเดี๋ยวนี้ไม่ได้ไปกินเลยเพราะย้ายไปอยู่นนท์

เจ๊อ้วน ร้านนี้อร่อยครับ อยู่หน้าตลาด ใช่ปะ ผมชอบข้าวของเจ๊อ้วนมากหุงได้นุ่มกำลังดี
ไก่สองอย่าง ต้ม + ทอด เครื่องใน ตับ กึ๋น เลือด + แตงกวาหั่น
น้ำซุปใส่ซี่โครงไก่ + ฟัก มาให้ด้วย

ส่วนร้านตรงประตูน้ำมี 3 เจ้าครับ อร่อยคนละแบบ

- เจ้าแรกใกล้สี่แยก ด้านในจะแคบซะหน่อย ห้องแถวเดี่ยว มีขายรังนก หมูสะเต๊ะ
ขนมปังปิ้ง นมสด ชา กาแฟ โอเลี้ยง น้ำแข็งไส ใกล้ๆ กัน สั่งมากินได้ มีกระเพาะปลา ข้าวหน้าเป็ดด้วย
ร้านนี้เมื่อก่อน น้องหมวยน่ารักมากครับ เพื่อนผมชวนไปกิน + แอบมองประจำ
ไม่รู้ป่านนี้น้องหมวยมีลูกกี่คนแล้ว

-ร้านกลาง ร้านนี้ใหญ่ที่สุด เป็นห้องแถวสองห้องติดกัน ข้าวมันไก่ อร่อยใช้ได้ครับ
ทีเด็ดคือ พวก มะระตุ๋นหมูสับ เป็ดตุ๋นมะนาวดอง ซี่โครงหมูตุ๋นเห็ดหอม
ไปกลางคืนหลังผับเลิก จะมีอาหารตาเยอะมากครับ

-ร้านปลายๆเลย เซเว่นไปอีก เจ้านี้ ผมชอบสั่งข้าวเปล่า ไก่สับ และ ไก่ดำตุ๋นยาจีน มากินโด๊ปครับ
ร้านนี้ไปดึก แล้ว จะเก็บของก่อนเพื่อนนะครับ

#10 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 21 June 2008 - 05:08 PM

ด้านตรงข้ามพันทิพย์ 2 งามวงศ์วานครับ
อร่ยเหลือล้น แต่เป็นแค่รถเข็นน่ะครับ
เพาะข้าวก็อร่อยแล้ว ไก่ก็นุ่มไม่แห้ง
น้ำซุป รสดีได้ใจ ชอบที่สุดในโลกเลยร้านนี้

#11 The Great Wall

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 21 June 2008 - 05:23 PM

ร้านที่เคยทานเรียงตามที่ชอบ

Boon Tong Kee (Singapore)
ร้านข้าวมันไก่เจ๊หงษ์ เวทีมวยอ้อมน้อย
ภัตตาคารกวนอา
โรงแรมมณเฑียร สุรวงศ์
ร้านมงคลวัฒนา สะพานควาย
ร้านข้าวมันไก่ตอนประตูน้ำ (เสื้อชมพู)
ร้านมิดไนท์ไก่ตอนประตูน้ำ (เสื้อฟ้า)
ร้านฉั่วคิมเฮง (ห่านพะโล้ คลองตัน)
ร้านซุ่ยเฮง หน้าศาลแพ่งกรุงเทพใต้ หน้าวัดสุทธิ
ร้านบุญตงเกียรติ ทองหล่อ
ร้านข้าวมันไก่ตลาดเก่าเยาวราช
Hard Rock Cafe' สยามแสควร์

อ้างอิงจาก http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D6721026/D6721026.html นะครับ
ส่วนตัวชอบร้านที่ประตูน้ำครับ

Edited by The Great Wall, 21 June 2008 - 05:24 PM.

#12 Radiation

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 22 June 2008 - 08:23 PM

คอนเฟริม์ ซุ่ยเฮง วัดสุทธิ ด้วยคน

#13 Frank

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 23 June 2008 - 03:00 AM

ลองไปกินข้าวมันไก่สิงคโปร์ดูครับ
ชื่อร้าน boon tong kiat บุญตงเกียรติ
เป็นสูตรไหหลำแท้ๆ มีน้ำจิ้ม 3แบบ
ที่ไทยเนีย ผมว่าเจ้านี้อร่อยสุดละ ไก่หวานนุ่มไม่จืดชืด
อ้อพิกัดร้านอยู่ที่ ทองหล่อครับตรงข้าม j avenue (อยู่เยื้องๆ)เป็นห้องตึกแถว

ปล. ร้านนี้อร่อยจริงครับ แต่ก็ยังสู้กินมั่วๆที่สิงคโปร์ไม่ได้

#14 -[fuZeZa]-

fsecw

Posted 26 June 2008 - 02:28 PM

เจ๊อ้วน คอนเฟิร์มมมมมมมมมมมมมมมมม!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ดึกๆ คืนวันเสาร์หลังเที่ยว ทุกที อิ่มหมี พลีมัน..

#15 ayanami

Game is my life

Posted 26 June 2008 - 05:42 PM

QUOTE (The Great Wall @ Jun 21 2008, 05:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ร้านที่เคยทานเรียงตามที่ชอบ

Boon Tong Kee (Singapore)
ร้านข้าวมันไก่เจ๊หงษ์ เวทีมวยอ้อมน้อย
ภัตตาคารกวนอา
โรงแรมมณเฑียร สุรวงศ์
ร้านมงคลวัฒนา สะพานควาย
ร้านข้าวมันไก่ตอนประตูน้ำ (เสื้อชมพู)
ร้านมิดไนท์ไก่ตอนประตูน้ำ (เสื้อฟ้า)
ร้านฉั่วคิมเฮง (ห่านพะโล้ คลองตัน)
ร้านซุ่ยเฮง หน้าศาลแพ่งกรุงเทพใต้ หน้าวัดสุทธิ
ร้านบุญตงเกียรติ ทองหล่อ
ร้านข้าวมันไก่ตลาดเก่าเยาวราช
Hard Rock Cafe' สยามแสควร์

อ้างอิงจาก http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D6721026/D6721026.html นะครับ
ส่วนตัวชอบร้านที่ประตูน้ำครับ

กวนอา เนี่ยเห็นว่าเดี๋ยวนี้ไม่เหมือนเดิมแล้วครับ เท่าที่ฟังจากเพื่อนๆที่ไปกิน
โรงแรมมณเฆีนรเนี่ย ก็ขึ้นชื่อ แม่ชอบไปกิน บอกว่าอร่อยมาก
ไก่ตอนประตูน้ำ (เสื้อชมพู) อร่อยดีครับ ถ้าไม่ได้ไปเที่ยวก็คงไม่ได้ไปกิน
ร้านซุ่ยเฮง ใกล้บ้านครับ รสชาติใช้ได้
ร้านบุญตงเกียรติ ทองหล่อ ผมกินแล้วเฉยๆอ่ะ กินได้ คงอร่อยสุดแล้วมั่งแถวทองหล่อและราคาไม่แพง ส่วนใหญ่กินก่อนไปเที่ยว

นอกนั้นไม่เคยไปกินครับ

#16 iberry

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Interests:Bakery

Posted 27 June 2008 - 12:18 AM

“ข้าวมันไก่ตอน ประตูน้ำ” รสล้ำข้าวนิ่ม ไก่นุ่ม มีแผนที่ด้วยน้า งุงิ http://forum.thaidvd.net/lofiversion/index.php/t20032.html

ขอขอบคุณ :: T h a i D V D . n e t

#17 arnon_ara

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 27 June 2008 - 01:46 AM

สาธุประดิษฐ์ ตรงแถวร้านเช่าหนังสือชื่อกิรัชสาส ตรงหม่บ้านนครไทย อร่อยโครต ๆ แล้ว ไม่เชื่อลองดู ของเค้าระดับโลกจิง ๆ

#18 B'o'NK

นักดองเกมขั้นเทพ

Posted 28 June 2008 - 12:19 AM

วันนี้แวะไป อนุเสาวรีย์มา ครับ ไปกินร้านเก่าที่อยุ่ตรงข้าม center one มา ข้าวมันไก่ยังหุ่งแห้งได้ใจ อร่อยเหมือนเดิมแต่ราคาโหด ไปแล้ว 35 บาท -"- แต่ก็เอาน่ะอีกร้านนึงที่ ยังคงคุณภาพได้อยู่ครับ

ปล.ร้านนี้กินไก่ทอดอร่อยกว่า ได้ต้มนะ

#19 paiboon

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 29 June 2008 - 04:55 PM

ผมไปลองกินร้านเม็ง เยื้อง ธ. กสิการไทย ตามที่แนะนำ (อยู่ไม่ไกลจากบ้าน) อร่อยมากโดยฉเพาะนำซุป สุดยอดครับ แนะนำครับ

#20 Fevergame

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 29 June 2008 - 08:39 PM

ข้าวมันไก่เทพ ต้องยายผมครับ 55 + ร้านอยู้แถวเชียงราย ครับ อำเภอ เชียงของ ชื่อร้านริมโขงครับ ปกติไม่ได้ขายข้าวมันไก่หรอกนะ แต่ถ้าสมาชิกในบอร์ดจะไปลองล่ะก้อ แจ้งผมล่วงหน้าละกาน เด๋วจัดให้คร๊าบบบบ