`
←  DGO ANIMANIA CLUB - อนิเม การ์ตูนใหม่ๆในใจคุณ
Logo
»

แนะนำการ์ตูนแนว J ปัง หน่อยสิครับ

coupae's Photo coupae 18 Jun 2008

แนะนำการ์ตูนแนว J ปัง หน่อยสิครับ หรือ แนว ทำอาหารก็ได้ครับ พอดีแฟนผมดูแล้วติดใจอยากดูแนวๆนี้อะครับ เอาแบบที่ออกเป็นแผ่น cd หรือ dvd ก็ได้ครับเพราะ J ปังก็ดูจาก dvd 875328cc.gif
Edited by coupae, 19 June 2008 - 03:19 PM.

lullaby's Photo lullaby 19 Jun 2008

ถ้าดูเป็นอนิเมชั่นต้องเรื่องนี้เลย ยอดกุ๊กแดนมังกร เป็นแนวทำอาหารเหมือนกัน สนุกดีครับ อาหารจะหลากหลายกว่าเจปัง

แต่ถ้าอ่านการ์ตูน เรื่อง จอมโหดกระทะเหล็ก ค่าย vibulkij ก็สนุกดีครับ 04a97f13.gif

poringAday's Photo poringAday 20 Jun 2008

ประมาณทำอาหาร ก็มีอยู่หลายเรื่องนะคับ

จอมโหดกระทะเหล็ก

ยอดกุ๊กแดนมังกร

เซียนบะหมี่สีรุ่ง

นารุโตยะ (อันนี้ไม่ค่อยแน่ใจนะคับแต่คนเดียวกับคนที่เขียน เซียนบะหมี่สีรุ่ง)

ซุปเปอร์กุ๊กกระตุกต้อมอร่อย

เจ้าหนูซูชิ

โซ๊ยแหลก

ยุทธการกระเพราะเหล็ก (อันนี้มันแนวกินจุคับ)

นึกไม่ออกแล้ว แต่มันมีมากกว่านี้นะคับ แต่ตอนนี้นึกไม่ออก รายชื่ออาจผิดพลาดบ้างก็ขอโทษนะคับ โทษอีกที่ที่รู้แค่ manga

บังเอิญชอบอ่านอย่างนี้ด้วย ช่วนหิว d16c4689.gif
Edited by poringAday, 20 June 2008 - 02:22 AM.

coupae's Photo coupae 20 Jun 2008

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ 875328cc.gif

thiti2526's Photo thiti2526 28 Jun 2008

QUOTE (lullaby @ Jun 19 2008, 07:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าดูเป็นอนิเมชั่นต้องเรื่องนี้เลย ยอดกุ๊กแดนมังกร เป็นแนวทำอาหารเหมือนกัน สนุกดีครับ อาหารจะหลากหลายกว่าเจปัง

แต่ถ้าอ่านการ์ตูน เรื่อง จอมโหดกระทะเหล็ก ค่าย vibulkij ก็สนุกดีครับ 04a97f13.gif

ถูกต้องนะครับผมว่าหนุกกว่า เจปัง อีกนะ เพราะเมนูมันเยอะเหมือนกัน

ruicosta's Photo ruicosta 16 Jul 2008

แนวนี้ผมว่าจอมโหดหนุกสุด เขียนอาหารออกมาได้น่ากินจริงๆ J-ปัง หลังๆออกหาปลากลับฝั่งไม่เจอ มุขก็ฝืดสุดๆเสียดายจริงๆ เล่มแรกๆฮาขี้แตกขี้แตนแท้ๆ