`

Jump to content

รบกวนทีคับไม่ได้อยากประจาญนะคับแค่อยากขอความคิดเห็น

42 replies to this topic

#1 nightdao

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 18 June 2008 - 06:38 PM

คือว่าผมไปจีบสาวคนนึงนะคับ(พูดน้อยเรียบร้อย) แล้วไปส่งเค้าถึงที่อยู่เลยนะคับ แล้วพอกลับบ้านมาคุยกับเพื่อนคับ พึ่งรุ้ว่าเข้าเป็นแบบพวกเด็กเสี่ยทำงานกลางคืนอย่างเงี้ย ผมควรทำไงครับ (อยู่มหาลัยเดียวกัน ห้องเดียวกัน)
P.S.รุ้สึกแย่จัง

#2 goson

นักเล่นHเกมระดับฝึกหัดขั้นที่1

• High Royal Executive Members

Posted 18 June 2008 - 07:02 PM

ปลงครับ..............ถ้าชอบก็ต้องทำใจข้อนี้เลย

#3 โอคุง

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 18 June 2008 - 07:04 PM

คนเราเปลี่ยนแปลงกันได้ครับ ประสบณ์การตรงจากเพื่อน

#4 newbita

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 18 June 2008 - 07:07 PM

ตอนเรียนมหาลัยก็มีรุ่นน้องคนหนึ่งเป็นประเภทนี้เหมือนกัน หน้าตาน่ารักมากเลยแต่ทางบ้านค่อนข้างมีปัญหาทางด้านการเงิน เลยชอบทำตัวหลอกแ-กพวกผู้ชายประเภทเสี่ยรวยๆ มีครั้งหนึ่งขอติดรถผมไปให้ผมไปส่งหาเสี่ยเลย d582d79f.gif แต่กับผมน้องแกก็คุยปกติ ค่อนข้างสนิทกันบางครั้งก็มาเที่ยวที่บ้านบ่อย
สำหรับผมแล้วโดยส่วนตัวไม่สนใจการกระทำของเค้านะครับ ถือว่าเป็นเรื่องส่วนตัว อาจเป็นเพราะความสัมพันธ์ของผมเป็นประมาณพี่น้องเลยไม่คิดอะไรมาก
ส่วนเรื่องของ จขกท. คงต้องคิดเองนะครับว่าเอาไงต่อ b048a2d2.gif แต่ผู้หญิงประเภทนี้ก็อาจไม่ได้แย่เสมอไปนะครับ เพราะรุ่นน้องของผมหลังจากนั้นแกไปประกวดมิสไทยแลนด์แล้วได้รางวัลขวัญใจช่างภาพ จากนั้นเลยพบรักกับลูกชายเจ้าของโรงงานอะไรสักอย่างนี่แหละครับ ผมจำไม่ได้แล้ว แล้วทุกวันนี้ก็แต่งงานกันเรียบร้อยแล้ว

ปล. เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า รวยยังไงก็ดีกว่าหล่อเสมอ d16c4689.gif

#5 nointrend

^ ^"

Posted 18 June 2008 - 07:08 PM

เค้ารักเงินมากกว่ามอบความรักให้กับสิ่งที่หยิบยื่นไม่ได้

ทำใจแก่ไปไปเราก็คงเหมือนๆอย่างนั้น b6b25dc6.gif

#6 Ka-ToA

เซียนเกม

Posted 18 June 2008 - 07:17 PM

ผมว่า จขกท. ต้องเปลี่ยน Avatar แล้วหล่ะ

เห็นมีแต่เรื่องเศร้าๆครับ

(Avatar เป็นโดเรมอนร้องไห้อ่ะ)

#7 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 18 June 2008 - 07:19 PM

"เกมแต่ละเกมมันมีกฏของมัน..คุณไม่สามรถไปเปลี่ยนกฏมันได้...
คุณมีสิทธิ์เลือกแค่ว่า........จะเล่น หรือจะเลิก ก็แค่นั้น" เดมิทรี่ : GTA4 (อีกที)

บอกได้เลยนะ...ยากมากครับที่คุณจะเปลี่ยนเธอได้
จังหวะคุณต้องดีจริงๆ....

อย่าไปมองว่าเค้าไม่ดีเลยครับ...เค้าเป็นแบบนี้คุณจะคบมั้ย
สารภาพเลยผมก็เคยคบผู้หญิงกลางคืนเป็นแฟนเหมือนกัน...

แต่ก็ไม่ได้จริงจังอะไรมาก...เขาให้ผมแค่นี้ ผมก้ให้เค้าแค่นี้
เค้าก็ไม่ได้เรียกร้องอะไรจากผมสักบาท...ผมก็ไม่ได้เรียกร้องให้เค้าเลิกทำงาน

แต่สุดท้ายผมมีความสุขมากนะ ตอนนั้น.....
หัวใจมันอยู่ที่ใจคุณเองมากกว่า....ถ้าคุณทำใจคบชิลๆได้ก้จะมีความสุข
ซึ่งมันไม่ง่ายผมทราบดี.........

ชั่งใจเอาครับ...
1.คบรักจริงหวังแต่ง...คุณเหนื่อยแน่ๆ %สำเร็จต่ำยิ่งกว่าต่ำ
2.คบชิลๆ เที่ยว กิน นอน เล่น (อย่าลืมต้องทำใจให้ได้ ไม่งั้นจุก)
3.เลิกเลยเดี๋ยวนี้....ทำใจไม่ได้ อยู่ไปก้เจ็บ

คุณได้สิทธิ์นั้นเดี๋ยวนี้...................

#8 varakonr

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 18 June 2008 - 07:25 PM

ผมว่าเขา ก็ไม่ได้ทำอะไรผิด นะ
ผิดตรงทำคุณ ผิดหวังมากกว่า
เขาอาจต้องการเิงินมากกว่าความรัก
เพราะเป็นสิ่งที่เขา ขาดไปแล้วต้องหา
มาเติมเต็ม หนุ่มหล่อๆ เขาคงไม่สน

ก็เหมือน ผู้ชาย อย่างเราๆ เลือก ผู้หญิงสวยๆ
แต่ กรณีเขาเลือก เงิน ก็แค่นั้น

#9 seacret

เซียนเกม

Posted 18 June 2008 - 07:31 PM

สำหรับเธอ
ชีวิตเป็นของเรา เราเลือกเกิดไม่ได้ แต่เลือกเป็นได้
อดีตมันผ่านไปแล้ว อนาคตยังมาไม่ถึง ปัจจุบันสิที่เป็นความจริง

สำหรับคุณ
ตัดสินใจให้ดี แล้วเลือกว่าจะสานต่อความสัมพันธ์
หรือจะหยุดมัน ไว้ที่ตรงนี้

ปล. ไม่ว่าจะเดินหน้า หรือถอยหลัง ก็ถูกต้องทั้งนั้น (อันนี้พี่ยิ่งรักว่าไว้)

#10 Big14

Prince Big

Posted 18 June 2008 - 07:54 PM

พยายามเป็นเสี่ยเร็วๆครับ จะได้เลี้ยงเธอแทน

ล้อเล่นๆ เอาจริงๆก็ค่อยๆคิดครับ ไม่ต้องรีบร้อน

#11 noneh

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 18 June 2008 - 07:57 PM

ต้องดูเหตุผลที่ทำครับ... c6a3ddb3.gif

#12 donutza

นักเล่นเกมมือโปร

• Interests:ooo

Posted 18 June 2008 - 08:00 PM

ไปหาหนังเรื่อง สายลับจับบ้านเล็กมาดูคับ
คนเรามันเปลี่ยนแปลงกันได้...

#13 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 18 June 2008 - 08:08 PM

QUOTE (donutza @ Jun 18 2008, 08:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไปหาหนังเรื่อง สายลับจับบ้านเล็กมาดูคับ

ผมว่าคงยากนะ ถ้าเอาหนังเรื่องนี้เป็นที่ตั้ง รู้ๆกันว่าหนังของGTHมันมีแต่feel good

ก่อนอื่นเลยนะ เรื่องที่เค้าพูดกันมันจริงรึเปล่า ถ้าจริงๆ ก็ต้องดูว่าคุณน้องคนนั้นเค้าคิดยังไงกับคุณ
ถ้าเค้าก็แค่เล่นสนุก แก้เบื่อ หรือเห็นว่าคุณอาจจะเป็นแหล่งเงินอีกคนนึง ก็ไม่ควรจะสานต่อ
แต่ถ้าเค้ามองเสี่ยนั่นเป็นแค่ทางผ่าน แต่เค้ารักเค้าชอบคุณจริงๆเลย คุณยอมรับได้รึเปล่าล่ะ

แล้วสุดท้ายก็ต้องดูด้วยนะ ว่าเสี่ยนั่นมันใหญ่แค่ไหน เพื่อนผมเคยไปจีบๆเด็กเสี่ย เด็กเค้าก็เล่นด้วย
แต่เสี่ยมันดุมาก สุดท้ายเกือบโดนเสี่ยมันจับได้แล้วกลัวตาย เลยต้องเลิกติดต่อกันน้องคนนั้นไปเลย

#14 The Fool

LaW GaRDeN

Posted 18 June 2008 - 08:58 PM

คิดไรมากครับ เล่นมาก็เล่นไป

#15 kero

เซียนเกม

• Freshy

Posted 18 June 2008 - 09:04 PM

ผมก็ไม่อยาก ประจาน เหมือนกันครับ

#16 Torita

จบซะที

Posted 18 June 2008 - 09:09 PM

สมัยนี้ รักแท้ แพ้เงิน

#17 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 18 June 2008 - 09:40 PM

QUOTE (donutza @ Jun 18 2008, 09:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>

งั้นเดี๋ยวคืนนี้ดู โอเชี่ยน ทเวลล์....แล้วพรุ่งนี้ไปปล้นแบ๊งค์ จะได้รวยๆ เอิ๊กๆ

#18 ROOKYCABLE

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 18 June 2008 - 10:09 PM

เรื่องนี้เป็นเรื่องปกติมีมาตั้งแต่สมัยอโยธยาแล้ว....
แต่คงจะเซ็งหน่อยที่ดูว่าท่าทางเรียบร้อยที่ไหนได้... ไม่ธรรมดา เป็นประสบการวัยรุ่นไป
น่ารักชัวๆเลยใช่ไหม เพราะเสี่ยเค้าจะซื้อทั้งทีคงคัดมาแล้วล่ะ อุอุ ฟังจากบุคลิคแล้วนึกถึง
น้องดาราที่ชื่อเล่น ย. ชื่อจริง จ. เลย พูดน้อยต่อยหนัก

#19 Metropolisjam

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 18 June 2008 - 10:20 PM

ผู้หญิงมีตั้งเยอะอย่าคิดมาก

#20 BonY_ThE_Star

"I'm Bolieve"

Posted 18 June 2008 - 10:26 PM

ผมก็เคยเจอครับผมก็เคยคบพวกเด็กโคโยตี้อ่ะ อยู่ที่ว่าคุณจะทำใจได้หรือเปล่าครับเพราะ ถ้าคิดว่าจะคบจริงจังผมว่าอย่าเลยดีกว่าครับ คุณรับได้หรือเวลาที่เขาไปอยู่กับคนอื่นที่ไม่ใช่เรา ลองคิดดูเวลาคุณไปเที่ยวเขาอยู่กับเราสักพักมีเด็กเสิฟเดินมาบอกว่าเสี่ยโต๊ะนั้น เรียกให้ไปหาถึงแม้ว่าใจเธอจะอยู่กับเราแต่ด้วยสิ่งต่างๆเธอจึงต้องแอบไปพบกัน แล้วมาบอกว่าเดี๋ยวคืนนี้กลับกับเพื่อนน่ะ บ้างครั้งคุณโทรไปเสียงอยู่บนรถบอกอยู่กับญาติ คุณรับตรงนี้ได้หรือเปล่าครับ มันยากน่ะที่คุณจะเปลี่ยนใจเธออ่ะ น้องจากคุณต้องจัดการเผด็จศึก เอาให้ท้องแล้วให้พ่อแม่คุณไปขออ่ะรับรองอยู่กับเราชัวร์