`

Jump to content

รีวิว ร้านโรตี มะตะบะ ถนนพระอาทิตย์

• You cannot reply to this topic
11 replies to this topic

#1 nakharin

☆ 20th Century Badass ☆

• High Royal Executive Members

Posted 18 June 2008 - 09:45 AM

มาต่อกันที่กระทู้นี้เลยครับ เปลี่ยนบรรยากาศไปทานอาหารแขกกันบ้าง
ขับรถมาเรื่อย ๆ จนถึงถนนพระอาทิตย์ ร้านอยู่ตรงโค้ง ตรงข้ามกับป้อมพระสุเมรุ
ที่จอดรถหาเอาแถว ๆ นั้นเลยครับ แล้วลุ้นเอาว่า หลังจากทานเสร็จ
ลงมาที่รถ คุณจะได้แม๊กเหลืองเป็นของแถมด้วยหรือไม่ อิอิ

ป้ายหน้าร้าน

ป้อมพระสุเมรุ ฝั่งตรงข้าม แถมสะพานพระราม 8 ให้ด้วย

บรรยากาศภายในร้าน - ตัวร้านจะมี 2 ชั้นครับ ข้างล่างเป็นแบบพัดลม ข้างบนติดแอร์
ถ้าอยากนั่งทานดี ๆ หน่อยก็แนะนำว่า อดใจรอโต๊ะข้างบนดีกว่า

ทอดโรตีกันหน้าร้านเลย

ร้านนี้ไฮเทคครับ ต่อกล้องวงจรภายใน เช็คกันเห็น ๆ ว่าโต๊ะไหนว่าง (รูปไม่ค่อยชัด)

บรรยากาศข้างบน ค่อนข้างเบียดเสียด ผมโชคดีหน่อย ได้โต๊ะมุมสุด เลยไม่ต้องเอาหลังไปชนชาวบ้าน

ในเมนู จะมีชีวประวัติ ผู้ก่อตั้งร้านด้วยครับ

เมนูเยอะมาก

เมนูอันนี้ ทานเข้าไปมีตาย

ข้าวหมก โรยด้วยหอมแดงเจียว

พระเอกของร้าน จะสั่งมาทานกับแกง ๆ ต่าง ๆ หรือสั่งมาทานเป็นแบบของหวาน ก็มีทั้งนั้น

#2 nakharin

☆ 20th Century Badass ☆

• High Royal Executive Members

Posted 18 June 2008 - 09:55 AM

อันนี้จำไม่ได้ว่าคืออะไร คล้าย ๆ ปอเปี๊ยะ แต่ไส้ในเป็นถั่ว,แครอท,มัน

แกงกะหรี่เนื้อ แฟนสั่งมาทานคู่กับมะตะบะ

แกงมัสมั่นไก่ ผมสั่งมาทานกับข้าวหมก

โอเลี้ยง+ชาเย็น

ซุปหางวัว เอาไว้ซดให้คล่องคอ

บนโต๊ะเราสอง

ยังมีอาหารหลายอย่างที่ยังไม่ได้ลอง

ส่วนตัวแล้วไปทานที่ร้านนี้ เพราะได้ยินเสียงเล่าลือมานานแล้ว
ก็อร่อยสมค่ำล่ำลือครับ ยังมีอีกหลายอย่างที่ยังไม่ได้ลอง
ส่วนเรื่องพื้นที่ของร้าน อันนี้ต้องยอมรับว่า ร้านเล็กมาก ๆ ถึงจะมี 2 ชั้นก็เถอะ
ชั้นล่าง จะไม่มีใครมานั่งกิน ส่วนมากจะเป็นคนนั่งรอซะมากกว่า (สั่งใส่ถุงไปทานที่บ้าน)

มีโอกาสต้องแวะไปอีกแน่นอนครับ

#3 St@y

Strawberry Sherbet's Lover

• Royal Executive Members
  • Interests:Games, Fashion, Jewelry, Gemstones, Cosmetic

Posted 18 June 2008 - 01:27 PM

เฮ้ย กินไรเยอะแยะเนี่ย..

ทริปนี้ ไปโซ้ยกันกี่คนคะ

#4 kikuntin

บันทึกลับอสูรฟ้า เคล็ดวิชาอมตะ ตำนานกระบี่เมตไตร ม้วนภาพเทพยุทธ์

Posted 18 June 2008 - 11:44 PM

เห็นแล้วหิวเลยไม่น่าเข้ามาดูเลยเรา

#5 poringAday

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 19 June 2008 - 01:27 AM

เคยไปกินนานมากแล้ว แทบจำรสชาดไม่ได้แล้ว แต่ของเค้าอร่อยดีนะคับ ตอนนั้นสั่งมาตะบะอย่างเดียวเพราะยังไม่ค่อยมีตัง ราคา40B. มังนานแล้วถือว่าแพงนะสำหรับผมตอนนั้น แถมยังเด็กเลยเกี่ยงเรื่องราคานิดๆ 154218d4.gif

#6 thiti2526

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 19 June 2008 - 02:01 PM

มายืนยันนอนยันว่าอร่อยจริงครับเพราะอยู่ใกล้ ๆ ที่ทำงานผมเรยยยย

#7 ZEFA_GUST

GhOsTzZ

• Interests:AuditionWorld

Posted 19 June 2008 - 07:24 PM

ร้านเก่าแก่ ที่ยังน่าลอง baa60776.gif

#8 Me_Va

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 19 June 2008 - 09:29 PM

ไปกินทีนึงเบียดมากแบบผมลุก อีก 6โต๊ะต้องลุกตาม ออกไม่ได้ 154218d4.gif
แต่อร่อยจริงยอมรับเลย

#9 7th_Heaven

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 23 June 2008 - 03:43 PM

มายืนยันด้วยคนครับ ร้านนี้อร่อยจริง ไปบ่อยมาก

มัสหมั่นไก่กินกับโรตีมะตะบะอร่อยสุดยอด d16c4689.gif

#10 Mo_zart

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 23 June 2008 - 10:40 PM

ร้านนี้เขาขึ้นชื่อมานานเเล้วครับ อร่อยมากๆ โรงเรียนวัดสังเวชซึ่งคือโรงเรียนของผมก็อยู่ใกล้ๆกันเลย พอเลิกเรียนผมกับเพื่อนๆก็จะไปกินโรตีมะตะบะด้วยกัน เเต่ตอนจ่ายตังเนี่ยตัวใครตัวมันเลยครับ เเพงดี เเต่ผมขอเเนะนำให้ไปลองชิมร้าน ก๋วยเตี่ยวสุโขทัย ซอย วัดสังเวช อ่ะครับ อร่อยมากๆ เลย ดังมากๆร้านนี้ ขนมจีนซาวน้ำสุดยอดๆๆๆๆ

#11 pattric

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 30 June 2008 - 11:04 AM

ร้านนี้ถูกใจผมมากมายครับ เสียดายไกลบ้านไม่ค่อยมีเวลาไปกิน แต่ถ้าไปซักทีนี่กินเผื่อเลยครับ จัดแบบ กิน 1 คนเหมือนกิน 5 คนอ่ะครับ d582d79f.gif

#12 darkThor

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 14 August 2008 - 02:14 AM

ไปทีไรไม่เคยสั่งเปาะเปี๊ยะ เลยครับ อร่อยมั้ย