`
←  Action game : Ninja Gaiden 2 , Bayonetta
Logo
»

ติดด่าน มินิบอสโครงกระดูก ด่าน 6 ครับ

Kisame's Photo Kisame 18 Jun 2008

คอตอนนี้ผมเล่นแบบเก็บ AP อาวุธแต่ละชนิด คือตอนที่เราสู้บอสเร็จ แล้วต้องไปด้านบน จนถึงที่มีโครงกระดูกตัวเล็กๆแล้วจะมีทางขาด ผมใช้กงเล็บอยู่ตรงนี้ เลยใช้ Flying swollow ข้ามไม่ได้ ปกติผมจะใช้ Dragon sword ข้ามๆไปไม่ทราบว่า ตรงนี้เพื่อนๆ ใช้อะไรข้ามไป แล้วถ้าผมเปลี่ยนไปใช้ดาบ Flying ข้ามไปจะได้ AP ไหมครับ หรือ พอมีวิธีอะไรบ้างครับ มัน จะมีทางขาด 2 ครั้งอะครับ
ครั้งแรกผนังถ้ำด้านข้าง มันจะวิ่ง Invisible path ไม่ได้ แต่ครั้งที่ 2 มันวิ่งได้อ่ะครับ
Edited by Kisame, 18 June 2008 - 09:27 AM.

mastermune's Photo mastermune 18 Jun 2008

เอ ไม่ต้องนี่ครับ เราวิ่งไต่กำแพงข้างๆไปก็ได้

จุดที่มันไม่มีกำแพงข้างๆให้ไต่ หากเรากระโดดไปตรงๆ มือเราจะเกาะกับทางพอดีมีจังหวะให้เด้งขึ้นมาได้

ลองดูครับ

Kisame's Photo Kisame 18 Jun 2008

ผ่านแล้วครับ ใช้กระโดด X+A พอไปใกล้ๆกด X อีกทีมันถึง ตอนแรกกด Y มันเปน เตะตอกส้นแล้วร่วงลงไป 4519626a.gif