`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

รีวิว ร้านกินลม ชมสะพาน

nakharin's Photo nakharin 18 Jun 2008

หลังจากดองเอาไว้นานพอสมควร ตอนนี้ก็เอามาลงให้ชมกันนะครับ
เดินทางไปถึงร้านก็มืดแล้ว แถมคนในร้านนี่เต็มทุกโต๊ะ
รูปที่ถ่ายมาเลยค่อนข้างน้อยครับ เพราะถ่ายรูปทีนึง คนก็หันมามองทีนึง
เกรงใจ เลยนั่งกินซะมากกว่า

รายละเอียดของร้านครับ
ร้านกินลม ชมสะพาน
ี่
เดินทางเข้ามาในซอยสามเสน 3 สามารถนำรถมาจอดได้ที่ลานจอดรถเลยนะครับ

บริเวณทางเข้าร้านครับ

พื้นที่แสดงดนตรีเล่นสด นอกจากบรรยากาศร้านดีแล้ว ดนตรียังเล่นเพราะอีกต่างหาก เหมาะพาแฟนมานั่งชิล ๆ

ป้ายร้านครับ

หลังจากได้โต๊ะนั่งเรียบร้อย ก็สั่งอาหารกันเลยครับ รอประมาณ 15 นาที จานแรกก็มาถึง
เนื้อปูผัดผงกะหรี่ (เนื่องจากแฟนผมชอบทานปู แต่วันนี้ขี้เกียจแกะเปลือก เลยสั่งแบบเนื้อมาเลย)

เครื่องดื่ม ~ คามิกาเซ่ 1 เหยือก สีสวยไหม -^^-

อันนี้ต้มข่าไก่ ดูแล้วอาจจะพื้น ๆ นะครับ ว่าที่ไหนก็หาทานได้
แต่ของร้านนี้ น้ำแกงเข้มข้นมาก ถูกใจตรงนี้แหละ ทานกับข้าวสวยร้อน ๆ อย่าให้พูด

เมนูนี้ ผมจำชื่อปลาไม่ได้ แต่เป็นแบบทอดน้ำปลา เอามาแกล้มคามิกาเซ่ 5555+

ทอดมันกุ้งของโปรด สังเกตขนาดครับ ภายในเนื้อกุ้ง+มันหมู หอมกรุ่น แป้งกรอบ

ร้านนี้มีจุดอ่อนอยู่ที่ของหวานครับ ขาดแคลนอย่างแรง
สั่งมา 1 อย่าง ชีสเค้ก จืดมากก

nakharin's Photo nakharin 18 Jun 2008

บรรยากาศในร้าน

ร้านอยู่ริมแม่น้ำเจ้าพระยา วิวข้างหลัง สะพานพระราม 8

บาร์ กลางร้านมีเครื่องดื่มมากมาย

สรุปค่าเสียหายครั้งนี้ 1,377 บาท
ถือว่าค่อนข้างแพงครับ แต่เมื่อหักลบกับคุณภาพของอาหารก็ถือว่าโอเค
ไม่ได้มาทานบ่อย นาน ๆ มาที อิอิ

จริง ๆ แล้วยังมีเมนูแนะนำของทางร้านอยู่อีก แต่วันนั้นที่ไป ไม่ได้สั่งมาเลยสักเมนู - -"
แต่ติดใจแกงต้มข่าไก่นี่แหละ ซี๊ดดดด มากกก

ใครผ่านไปลองไปแวะทานกันได้นะครับ

St@y's Photo St@y 18 Jun 2008

บรรยากาศน่าไปเยี่ยมเยียนนะ
แต่ที่อยากลองมากที่สุดคือ ชีสเค้ก
มิวบอกว่าจืด แต่มันหอม.. อร่อย.. มั้ย

jackspider's Photo jackspider 19 Jun 2008

ร้านดีมากคับบรรยากาศก็ซิวๆ อาหารก็อร่อย น่านั่ง คับ เพื่อนๆหรือพาแฟนไปก็ ok นะคับ แต่ที่จอดรถยากไปหน่อยคับ ลองดูคับ d16c4689.gif

akeing's Photo akeing 19 Jun 2008

ใช่ครับ ที่จอดรถยาก ต้องจอดในวัด อ่ะ แล้วเดินไป ไกลนิดๆ

แต่ผมว่า อาหาร แพงเกินไปอ่ะครับ

ถามว่า อร่อย คุ้มเงินไหม ไม่ค่อยคุ้ม

แต่ถามว่า เอาบรรยากาศ สัก 1 ครั้ง ก็ถือว่า โอเค

ครั้งหน้า ก็หาที่อื่นกิน ต่อปายยยยย อิอิ...

thiti2526's Photo thiti2526 19 Jun 2008

ร้านนี้ผมเพิ่งกินมาเมื่อ2อาทิตย์ก่อนอย่าลืมปูนิ่มครับอาหย่อยมาก

lek8766's Photo lek8766 19 Jun 2008

04a97f13.gif คราวหลังลองสั่งเมี่ยงกุ้งนะครับ

GUEST_1's Photo GUEST_1 19 Jun 2008

น่าไปทานครับ แต่ถ้าหาที่จอดรถยากๆนี่ ขอบายครับไม่ชอบเลย d33561e9.gif

ZEFA_GUST's Photo ZEFA_GUST 19 Jun 2008

รีวิวน่ากินมาอีกแว้ว af48944b.gif

shareef's Photo shareef 20 Jun 2008

อาหารโดยรวมใช้ได้ครับ แต่ไม่ถึงกับสุดยอด แต่ก็สร้างความพอใจให้ลิ้นได้ระดับหนึ่ง *-* แต่สิ่งที่เป็นข้อเสียของร้านนี้นะครับ
โต๊ะนั่งติดกันจนเกินไปครับ รู้สึกอึดอัดมากครับ ยิ่งถ้าไปเวลาที่คนเยอะๆ ช่องว่างระหว่างโต๊ะแทบจะไม่มี

moomoo jung's Photo moomoo jung 20 Jun 2008

ทอด มาน กุ้ง .......... น้ำยายไหย เลย คร้าบบ

bobomilan's Photo bobomilan 20 Jun 2008

จำได้ว่าเคยไปตอนสมัย ทำงานกับวงๆวงหนึ่งซึ่งดังมากในตอนนั้น(4ปีกว่าๆมั้ง)
เขายกของกินมาให้หมดเลยเท่าที่ร้านจะมีให้ กินกระจุยกระจาย(ลืมบอกเขาให้อย่างล่ะ 2 ชุด)
อร่อยมากครับร้านนี้ บรรยากาศไม่ดี เพราะเขาเอามาให้กินตอน 4-5โมงอ่ะ d582d79f.gif (แล้วมันจะสวยไงฟ่ะ d16c4689.gif )
แต่พอวงขึ้นเล่นก็(ดึกๆอ่ะน่ะ) ขอบอกว่าบรรยากาศดีมากๆ เคยจีบ PR ที่ร้านด้วยน่ะ แต่ไม่ติด d33561e9.gif

thebester119's Photo thebester119 07 Aug 2008

ไปลองมั้งดีกว่า

Ryo's Photo Ryo 28 Aug 2008

เมี่ยงกุ้งฝอยกับปลากะพงเผาเกลือ สุดยอดครับ