`

Jump to content

จะเล่นแบบ No Kill + No Alert ถ้าพลาดแล้วยอมตายนี่

• You cannot reply to this topic
6 replies to this topic

#1 Gobkero

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 17 June 2008 - 12:44 PM

หรือว่าต้อง exit แล้วโหลดเกมใหม่สถานเดียว
เมื่อวานลองเล่นดู ไม่กล้า continue กลัวมันนับติดเข้าไปด้วย ยอม exit แล้วโหลดเกมใหม่ แต่เวรกรรมตอนจบมันมีติด alert phase มา 1 ครั้ง (ตอนเล่นไม่มี alert แล้วขึ้นตัวเลขนะ) น่าจะเป็นตอนเจอเกกโคตอนแรกสุดทีมันเห็นเรา เพราะได้เย็นเสียงขึ้นเหมือน alert แต่ไม่ขึ้นตัวเลขอะ (อะรายว้า นับด้วยเหรอเนี่ย) 4519626a.gif

#2 rollbacks

ชายที่เล่นตีดได้ห่วยที่สุดในโลก

• Royal Executive Members

Posted 17 June 2008 - 12:56 PM

QUOTE (Gobkero @ Jun 17 2008, 01:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หรือว่าต้อง exit แล้วโหลดเกมใหม่สถานเดียว
เมื่อวานลองเล่นดู ไม่กล้า continue กลัวมันนับติดเข้าไปด้วย ยอม exit แล้วโหลดเกมใหม่ แต่เวรกรรมตอนจบมันมีติด alert phase มา 1 ครั้ง (ตอนเล่นไม่มี alert แล้วขึ้นตัวเลขนะ) น่าจะเป็นตอนเจอเกกโคตอนแรกสุดทีมันเห็นเรา เพราะได้เย็นเสียงขึ้นเหมือน alert แต่ไม่ขึ้นตัวเลขอะ (อะรายว้า นับด้วยเหรอเนี่ย) 4519626a.gif

พอดีมีฝรั่งแนะนำมาพอดีเค้าได้ Big Boss emblem มาแล้วครับเค้าบอกให้ลองใช้ปืน shotgunแล้วใส่ลูกกระสุน Vortex อะครับ หรือไม่ก็พวก ปืนไรเฟิลยาสลบ และระเบิดแสง จะช่วยได้เยอะเลยครับ เดี๋ยวว่างๆจะกลับไปเล่นใหม่อีกรอบ ขอเล่นonline ก่อนหุหุ

ปล. ผมไม่แน่ใจนะว่า continue จะรวมด้วยไหม แต่ผมว่าน่าจะรวมนะครับ

Edited by rollbacks, 17 June 2008 - 01:05 PM.

#3 yanpiece

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 17 June 2008 - 02:34 PM

อ๊า การ Continue นับค่าต่าง ๆ ที่เราทำไว้หมดน๊ะครับ

แถมนับด้วยว่า Continue ไปกี่ครั้ง

ขอบคุณครับ

#4 Gobkero

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 17 June 2008 - 02:52 PM

อ่าว ยังงี้ก็ต้องโหลดใหม่สถานเดียวเลยดิเนี่ย ไม่มีโหลด check point ด้วยนะเนี่ย
ขอบคุณมากจ้า 875328cc.gif

Edited by Gobkero, 17 June 2008 - 02:53 PM.

#5 yanasawa

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 17 June 2008 - 02:58 PM

ก็เดินตัดฉากนึงแล้ว ก็เสร้จเรื่อยๆครับ ตอนนี้กำลังเล่นแบบไม่ให้ alert จะได้ชุดล่องหนมาใช้เสียที

#6 Genexix

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 17 June 2008 - 07:51 PM

ได้ยินมาว่าห้าม Con ด้วยนี่นะ

#7 corcovado

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 09 August 2008 - 09:05 PM

ตอนนี้ติดสู้กับ ocelot ตอนจะจบเกม สู้ยังไงก็ไม่ผ่าน
ฉากนี้ continue ได้รึเปล่าครับ
ตรงนี้มันมี continue กะ exist
ไม่รู้ต่างกับ continue กะ exit ธรรมดายังไง
(ขี้เกียจโหลดใหม่ ต้อง skip หลายที)