`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

นิดๆหน่อยกับ MGS Figure ของผม

undkodlor's Photo undkodlor 17 Jun 2008

อ่า สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆ ทุกท่าน พอดีวันนี้ว่างหน่อย กระผมเลยอยากนำของสุดรักมาโชว์ให้เพื่อนๆได้ชมสักนิด นอกจาก Series Final Fantasy ที่ผมสะสม ก็จะมี Series Metal Gear นี่แหละครับ( ขอเรียกว่า MGS นะครับ ) กับ MGS นี่ไม่ได้สะสมเฉพาะเกมส์เท่านั้น ผมจะสะสมพวก Figure ด้วย เพราะ Figure ของ MGS นี่สวยงามน่าสะสมมากมาย โดยเฉพาะของ MEDICOM TOY งานที่ทำออกมาเยี่ยมอย่างที่รู้ๆกันอยู่แล้ว ผมเกิดกิเลสอยากได้ก็เพราะเพื่อนในบอร์ดนี่แหละครับ ถ่ายรูปมาโชว์ แต่ก็คุ้มค่าครับ อิอิ หลายๆตัวคงเคยผ่านตากันมาบ้างแล้ว อย่าเพิ่งเบื่อกันนะครับ เอาล่ะครับไปชมกันเลยดีกว่า

เริ่มด้วย Konami Figure Collection: Metal Gear Solid 2 Sons of Liberty Set of 7 Mini Figures BY Yamato ชุดนี้จะมีตัวลับคือ RAIDEN ใส่หน้ากาก (ผมเรียกชื่อแบบเป็นทางการไม่เป็น อิอิ)รวมแล้วชุดนี้มี 8 ตัวครับ

Metal Gear Ray

Olga Gurlukovich

Solid Snake

undkodlor's Photo undkodlor 17 Jun 2008

Gurlukovich Soldier

Revolver Ocelot

Dr. Hal Emmerich หรือ Otacon

Raiden & Raiden Secret Charecter

Edited by undkodlor, 17 June 2008 - 03:32 AM.

Konami Figure Collection: Metal Gear Solid 2 Substance Set of 7 Mini Figures

Iroquis pliskin

Helena Dolph Jackson หรือ Forture

Fatman

Cyborg Ninja

Emma Emmerich

Vamp

Solidus Snake

ต่อครับต่อ อิอิ

ต่อไปเป็นชุด Kubrick by Medicom toy ตัวจิ๋วแต่ราคาไม่ได้จิ๋วเหมือนตัวมันเลยครับ ชุดนี้ขออนุญาติไม่แกะห่อพลาสติกออกนะครับ ขอโทษด้วยครับท่านผู้ชม

Metal Gear Solid 2 Sons of Liberty Kubrick by Medicom toy ชุดนี้มีทั้งหมด 8 ตัว จะเป็นตัวลับอยู่ 2 ตัวคือ Raiden และ Night Vision

ทั้งหมด 8 ตัวครับ ตัวลับที่ว่าเป็นรูปใหญ่นะครับ หายากและราคาไม่เบาเลย แต่ตัวเบาเลยครับ อิอิ

Metal Gear Solid3 Snake Eater - Snake Tiger Stripe Kubrick BY Medicom toyมาในชุด Official dvd : The Extreme Box

เมื่อสวมใส่หัวจระเข้แล้ว น่ารักไหมครับ อิอิ

Metal Gear Solid3 Snake Eater : Snake Olive Drab NOT FOR SALE Kubrick BY Medicom toy ตัวนี้ไม่รู้เงื่อนไขในการได้เป็นเจ้าของเหมือนกันครับ รู้แต่ว่าผมเสียเงินเท่านั้นถึงจะได้มันมา :chuckle:

คล้ายๆกับเจ้าตัวด้านบนครับ แต่ชุดที่ Snake ใส่ไม่เหมือนกัน ราคาด้วยครับ T T

Metal Gear Solid Collectors Edition : Metal Gear Anniversary 20 th Kubrick BY Medicom toy ชุดนี้เพิ่งออกล่าสุดครับ มีทั้งหมด 7 ตัวๆลับ 2 ตัวไม่บอกคงดูออกนะครับ

อ่า ใกล้จบแล้วครับเพื่อนๆ อิอิ ต่อๆๆ

ต่อไปเป็น Figure Metal Gear Solid ออกมาด้วยกัน 4 ตัว งานที่ออกมายังทิ้งห่าง RAH by MEDICOM มากๆๆ แต่ไหนๆเก็บแล้ว ก็ต้องเก็บให้ได้มากที่สุดครับ

Meryl Silverburgh

Sniper Wolf

Solid Snake

Liquid Snake

Metal Gear Solid3 Snake Eater RAH by Medicom Toy ออกมาด้วยกัน 3 แบบครับ สวยทั้ง 3 แบบเลย

Real Action Heroes - Metal Gear Solid 3: Snake Eater (Snake Squares Camouflage Ver.) BY Medicom Toy

Real Action Heroes - Metal Gear Solid 3: Snake Eater

Real Action Heroes Metal Gear Solid 3 Crocodile cap version

Real Action Heroes - Metal Gear Solid 4: Guns of the Patriots - Solid Snake ออกมาล่าสุด สวยงามมากครับ ผมชอบมากๆ

รูปหมู่เหล่า RAH ซะหน่อย

อ่า ก็จบละครับ สำหรับเหล่า Figure MGS กลุ่มน้อยๆของกระผม รูปเยอะไปหน่อยก็ขออภัยด้วยนะครับ แบบว่าอยากถ่าย :chuckle: ตอนนี้ตามเก็บพวกเกมส์ของ SERIES นี้อยู่ ไว้พร้อมแล้วจะลงแบบเต็มสูบให้เพื่อนๆได้ชมกันนะครับ ขอบคุณที่สละเวลามาชมครับ เสร็จซะทีเรา อิอิอิ

จริงๆแล้วยังมี RAH MGS4 ยังมี RAIDEN อีกตัว แต่ตอนนี้ยังไม่ออกครับ เลยเอามาให้ชมไม่ได้ ไว้มีแล้วถ้ามีโอกาสจะลงให้ชมกันอีกที

hic's Photo hic 17 Jun 2008

งามมากครับ แต่ละ set นี่ของ rare ทั้งนั้นเลย

แล้วชุดนี้ไม่เำก็บเหรอครับ เห็นออกครบทุกตัวแล้ว

Centrino's Photo Centrino 17 Jun 2008

เจ๋งดีอ่ะท่าน d582d79f.gif

Zard's Photo Zard 17 Jun 2008

ถ่ายรูปสวยมากครับ เดี๋ยวไว้ผมจะดันบอร์ดของสะสมใหม่ พอดีที่ผ่านมาไม่ว่างถ่ายรูปเลย ไว้จะเอาพวกของสะสมนิดๆ หน่อยๆ มาโชว์บ้าง อิอิ

goog's Photo goog 17 Jun 2008

สวยดีคับ ชอบ2ชุดบนอ่ะ ราคาเท่าใหร่เหรอคับ

Consoleman360's Photo Consoleman360 17 Jun 2008

อยากได้ เเหล่มจิงๆ ถ่ายรูปสวยจืงๆ

undkodlor's Photo undkodlor 18 Jun 2008

QUOTE (hic @ Jun 17 2008, 08:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
งามมากครับ แต่ละ set นี่ของ rare ทั้งนั้นเลย

แล้วชุดนี้ไม่เำก็บเหรอครับ เห็นออกครบทุกตัวแล้ว

ไม่รีบครับ ไม่รีบ b048a2d2.gif เก็บแน่ครับ เดี๋ยวค่อยๆตามเก็บต่อครับ 04a97f13.gif

QUOTE (Zard @ Jun 17 2008, 10:28 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ่ายรูปสวยมากครับ เดี๋ยวไว้ผมจะดันบอร์ดของสะสมใหม่ พอดีที่ผ่านมาไม่ว่างถ่ายรูปเลย ไว้จะเอาพวกของสะสมนิดๆ หน่อยๆ มาโชว์บ้าง อิอิ

ดีครับ ผมจะคอยมาอัพของสะสมผมเรื่อยๆเลยครับ

QUOTE (goog @ Jun 17 2008, 02:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สวยดีคับ ชอบ2ชุดบนอ่ะ ราคาเท่าใหร่เหรอคับ

อืมมม ราคาไม่แรงครับ 2 ชุดแรก จะมีตัว RARE ก็ Raiden สวมหน้ากาก ครับ ตัวนี้ก็หลายตังค์อยู่ แต่ยังๆราคาที่แรงสุดๆคงเป็ยเจ้า Kubrick SNAKE OLIVE DRAB ตัวจิ๋วแต่ราคาไม่จิ๋วเลยครับ เหยียบๆหมื่นเลยครับ ถือว่าตัวที่ว่านี้ราคาแรงที่สุดใน Collection นี้เลยก็ว่าได้ครับ

araleman's Photo araleman 18 Jun 2008

ชอบไอ้ตัวเล็กครับน่ารักดี

firebird's Photo firebird 18 Jun 2008

อยากได้มั่งงง... d33561e9.gif
ไม่ทราบว่าหาซื้อมาจากไหนหรอครับ

gamerching's Photo gamerching 18 Jun 2008

ราคามันจะแตะเท่าไหร่เนี่ย ท่าทางฟิกเกอร์น่าจะแพงน่าดู

FD1's Photo FD1 18 Jun 2008

สวยมากมาย

Aibrazy's Photo Aibrazy 18 Jun 2008

ชุด Konami Figure Collection: Metal Gear Solid 2 Sons of Liberty ยังหาซื้อได้อีกป่าวครับอยากได้จัง

ปล.old snake หน้าไม่ข้มเลยอะ