`

Jump to content

อ๊าก..ตูจะบ้าตายด่าน14บอสอะไรฟะ

20 replies to this topic

#1 asran

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 15 June 2008 - 10:31 PM

เกือบ2ชั่วโมงแว้วยังฆ่ามันไม่ได้เลยครับยิงธนูมันลดจิ๊ดเดียวเองแว่นดำมันคิดไรฟะ
ใช้ธนูฆ่าบอสตัวสุดท้าย d33561e9.gif ว่าแตมันยิงท้องได้ด้วยเหรอครับ d582d79f.gif

#2 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

• High Royal Executive Members

Posted 15 June 2008 - 10:46 PM

โชคดีนะเนี้ยที่ผมไม่ได้เล่น ไม่งั้นเครียดแน่ 5c745924.gif

#3 Devil Putixx

10 ปีกับ Dgo มีความสุขกันทุกคนนะครับ

• Royal Executive Members
  • Interests:Computer / Game / J-POP

Posted 15 June 2008 - 10:51 PM

-*- เออ ผมว่ามันง่าย มากเลยนะไอ้ตัวนี้ อัดมันเสร็จ ขึ้นไปสิ นรก ของจริง ฮ่า ๆ หัว 2 ท้อง 2 ครับผม ยิงมันเลย

#4 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 15 June 2008 - 10:59 PM

ยิงแต่หัวก็จบได้ แต่ต้องอดทนมาก ๆ ครับ
พอยิงหัวแล้ว ตรงท้องจะเปล่งแสง ให้ยิงท้องเลยครับ เล่นดี ๆ ก็ไม่เสียยาเติมพลังครับ

#5 striker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 15 June 2008 - 11:00 PM

ใช่ตัวใหญ่ๆใช่มะครับ ถ้าใช่ต้องยิงหัวครับแล้วมันจะกระอักเลือดให้ กด แดชหลบแล้วสังเกตุที่ท้องมันจะเรืองแสงถ้าเรืองแสง ก็ยิงได้เลยครับท้องมันจาลดเยอะ

#6 lovelymarky

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 15 June 2008 - 11:01 PM

ผมก็ตายซ้ำตายซากจนปลด Achievements คอนไปร้อยครั้งเพราะไอ้ตัวนี้เลยครับ

#7 asran

Posted 15 June 2008 - 11:07 PM

เออว่าแต่เล่นรอบสองแล้วพวกอาวุธกับคาถาจะอยู่ให้เล่นตั้วแต่แรกเลยป่าว b048a2d2.gif

#8 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 16 June 2008 - 12:00 AM

มันต้องเล่นเป้น step ครับจะง่ายมาก ยิงนัดนึงโดดหนีด้านข้าง 2 ทีแล้วชาร์จยิงต่อทำไปเรื่อยๆ จะยืนทื่ออยู่กับที่ไม่ได้เพราะ มันโดนยิงมันก้กระอักเลือดใส่ แถมเลือดแม่งติดนำวิถีด้วยกระเด้นหาเราอย่างเดียวไม่โดดคือไม่พ้น ถ้ามันปล่อนวิญญาณคงต้องเล่น nippo ฟีนิกกันอย่างเดียว โหมด อคอย วอร์ริเออร์ ปีนตาม 3 ครั้ง mentor ปีนตาม 4 ครั้งมันอึดขึ้นนิดเดียว

#9 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 16 June 2008 - 12:02 AM

ถ้าเล่นระดับความยากเดิมซ้ำ และกดโหลดเซฟจบ จะได้สถานะทุกอย่างที่เรามีอยู่ ไม่ว่าจะเป็นพลังชีวิต เลเวลของนินโปและอาวุธ จะเท่าตอนจบเป๊ะ ๆ แต่ไม่สามารถบันทึกคะแนน Karma เข้า leader board ได้ครับ

ถ้าต้องการบันทึกคะแนน Karma ต้องกด New game เลือกระดับความยากเดิม อาวุธ, นินโป จะมีตามที่เราจบ แต่ระดับของอาวุธ, นินโปที่อัพเกรดไปจะเหลือแค่ lv1 พลังชีวิต เกจ Ki จะถูกรีเซ็ตเหมือนเล่นเกมใหม่ครับ

#10 kawee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 16 June 2008 - 11:27 AM

QUOTE (asran @ Jun 15 2008, 10:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เกือบ2ชั่วโมงแว้วยังฆ่ามันไม่ได้เลยครับยิงธนูมันลดจิ๊ดเดียวเองแว่นดำมันคิดไรฟะ
ใช้ธนูฆ่าบอสตัวสุดท้าย d33561e9.gif ว่าแตมันยิงท้องได้ด้วยเหรอครับ d582d79f.gif
b048a2d2.gif ชาร์จธนูยิงเฉยเฉยไม่ต้องเล็งครับ

#11 mastermune

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 16 June 2008 - 11:38 AM

สู้มันครั้งแรก ผมก็มัวแต่ยิงหัวเหมือนกัน ก็ว่าทำไมแว่นดำมันโรคจิตจังฟ่ะ d582d79f.gif

กดยิงธนูชาร์จ 2 ครั้ง ยิงหัวก่อน
สังเกตตรงท้องมันจะมีลูกแก้วใหญ่ มันจะสว่างขึ้น
จากนั้นกดยิงธนูชาร์จ 2 ครั้ง เล็งไปที่ท้องตรงลูกแก้วนั้น มันจะเจ็บหนัก
ตราบใด้ที่ลูกแก้วยังสว่างอยู่ เราก็ยิงได้เรื่อยๆ หลบเลือด หลบมือมันดีๆแล้วกัน อย่าเล็งเพลิน
ส่วนวิญญาณใช้นกไฟกันได้ครับ พอเลือดมันลดในระดับนึงมันจะหนีขึ้นข้างบน
เราก็ตามไปยิงต่อ ทำสเต็ปเดิมไปเรื่อยๆ

#12 mobiledisk

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 16 June 2008 - 11:56 AM

ถึงตรงนี้เหมือนกันยากชะมัด หุหุ

#13 asran

Posted 16 June 2008 - 02:37 PM

เดี๋ยวจะลองดูครับว่าแตถ้าเป็นไปได้อยากยิงก้นแว่นดำมากกว่า
คิดได้ไงฟะบอสตัวสุดท้ายใช้ธนูสุ้ b048a2d2.gif

#14 Caliban-Nhing

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 16 June 2008 - 03:41 PM

04a97f13.gif ตอนเราเล่นอยู่ก็ใช้ธนูยิงที่หัวมันนะ เมื่อยิงโดนแล้วมันจะกระอักเลือดมาแล้วสังเกตุตรงท้องมันจะเปล่งแสงออกมา เราใช้ NINPO GRAVITY ยิงไปที่ท้องของมันอ่ะค่ะ ชนะได้ไม่ยาก แต่อาวุธประเภท MALEE เราถือกระบอง 2 ท่อนติดเคียวเอาไว้ เผื่อว่าเวลามันปล่อยปลา ออกมาเราก็ใช้ กระบอง 2 ท่อนติดเคียวทำคอมโบกับตัวปลาระเบิดที่มันปล่อยออกมาได้ด้วย 04a97f13.gif

#15 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

Posted 17 June 2008 - 11:18 PM

QUOTE (Caliban-Nhing @ Jun 16 2008, 03:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
04a97f13.gif ตอนเราเล่นอยู่ก็ใช้ธนูยิงที่หัวมันนะ เมื่อยิงโดนแล้วมันจะกระอักเลือดมาแล้วสังเกตุตรงท้องมันจะเปล่งแสงออกมา เราใช้ NINPO GRAVITY ยิงไปที่ท้องของมันอ่ะค่ะ ชนะได้ไม่ยาก แต่อาวุธประเภท MALEE เราถือกระบอง 2 ท่อนติดเคียวเอาไว้ เผื่อว่าเวลามันปล่อยปลา ออกมาเราก็ใช้ กระบอง 2 ท่อนติดเคียวทำคอมโบกับตัวปลาระเบิดที่มันปล่อยออกมาได้ด้วย 04a97f13.gif

โอ้ว...ความรู้ใหม่เลยนะเนี่ยคุณหนิง ผมใช้แต่ธนูชาร์จ 2 ระดับตลอดเลยน่ะ ไม่เคยลองไว้นินโปม่วงเลย ไว้จะไปลองตอนไปเจอกับมันรอบ 2 นะครับ

#16 asran

Posted 17 June 2008 - 11:27 PM

ในที่สุดก็จบซักที 55318906.gif

#17 Sam_FISher

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 21 June 2008 - 12:06 AM

ผมยิงหัวจนตายเลยอ่ะ ไอทง ไอเทม ไม่เหลือ

#18 the_blue

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 22 June 2008 - 08:12 AM

ว่าจะตั้งกระทู้ถามเหมือนกัน เมื่อวานเล่นไป 2 ชม. ฆ่าไม่ได้สักที่ เดี๋ยววันนี้ไปลองใหม่
ขอบคุณมากๆครับ

#19 JinBikeR

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 22 June 2008 - 06:16 PM

วิธีที่ง่ายที่สุด ใช้อาวุธสามอย่างคือ ใช้กระบองยาว ใช้ธนู แล้วก็ใช้นินโปกราวิตี้ กระบองยาวใช้ตอนที่มันปล่อยวิญญาณจะได้ไม่เปลืองนินโป เพราะกระบองยาวมันกวาดเรียบ กด Y อย่างเดียวรัวๆ แต่อย่างรัวเพลิน เดี๋ยวมันมาอัดเราตอนคอมโบจบ ธนูก็ยิงหัว แล้วยิงท้อง ยิงไม่ทันก็ใช้ นินโปกราวิตี้ช่วย ที่สำคัญคือหลบมือสามจังหวะ กับหลบเลือดมันให้ทันครับ

#20 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

Posted 26 June 2008 - 02:17 PM

จริงๆ ตอนที่มันทุบ กับ ตบนี่เราตั้งการ์ดไว้เฉยๆ ก็ได้นะไม่ต้องหลบ (เว้นแต่มันจะปล่อยวิญญาณมาด้วย ตอนนั้นให้ใช้นินโปไฟ หรือ คาถาอัญเชิญนกฟินิกส์มาช่วยแล้วการ์ดค้างไว้) แต่ถ้ามันกระอักเลือดใส่ก็กระโดดๆ หรือ แดชหลบแบบฉิวเฉียด (ยืนหลอกให้มันกระอักเลือดมาตรงจุดที่เรายืนก่อนแล้วแดชหลบทันที) เอาจะคล่องตัวกว่าวิ่งหลบธรรมดามาก (ตอนมันปล่อยแสงใส่ก็เหมือนกัน) ส่วนตัวผมก็ใช้ธนูอย่างเดียวนี่แหละ กับ คาถาอัญเชิญนกฟินิกส์ ไม่ต้องกังวลว่า จะมีนินโปเหลือไว้ใช้กับบอสส์ตัวสุดท้ายจริงๆ มั้ย เพราะ โอกาสที่จะได้ใช้นั้นมันแทบไม่มีจนถึงไม่มีเลย แทนจะที่จะกลัวนินโปหมดนี่ผมว่า กลัวสมุนไพรเติมเลือดหมดดีกว่า เพราะ ไอ้บอสส์ตัวนี้มันมีหลายท่าที่ทำให้คุณต้องเติมเลือดโดยไม่จำเป็น

ส่วนการสู้กับบอสส์ตัวสุดท้ายจริงๆ นี่ผมว่า กะจังหวะให้แม่นๆ แล่วใช้การกระโดดหลบ แดชหลบ และต่อคอมโบที่แรงๆ ด้วยอาวุธที่เราถนัดมือจะดีที่สุดครับ

Edited by bluray360, 26 June 2008 - 02:21 PM.