`

Jump to content

Master ninja โหดร้ายมากมาย

18 replies to this topic

#1 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 12 June 2008 - 01:18 AM

จากที่เคลียร์ Mentor สบาย ๆ แม้จะคอนทินิวตรงบอส หรือ Test of valor ไปบ้าง (เรียกว่าคอนเยอะดีกว่า) แต่ก็จบแบบเคลียร์ Test of valor หมดโดยไม่ยากลำบากนัก

แต่พอเข้า Ninja master เท่านั้นแหละ ศัตรูเดิม ๆ แต่ AI ฉลาดขึ้น (และใช้ท่ามากขึ้น) แถมมากันเป็นแพ็ค ตัวนักเวทย์จิ้มไฟจากพื้น 3 ครั้ง แถมนินจาเบ้ตัวแรก ฟันแบบกะเอาตาย ตอนนี้ผมยังไปเยี่ยมร้านมุรามาสะไม่ได้เลยครับ โหดชะมัด 154218d4.gif
เอานินจาไฮเทคคืนมา d33561e9.gif2

แถมด้วยซวยซ้ำซ้อน เน็ตระหว่างเล่นไม่รู้ตัว อดอัพ Karma ขึ้นบอร์ดเลย ได้ 31 ล้านกว่า ๆ น่าจะไต่เป็น Rank 10 ปลาย ๆ ได้มั่ง จะได้อัพ Ninja cinema กับเค้าได้บ้าง baa60776.gif:

ปล. โหลดดู Test of valor ด่าน 6 ของ Master ninja จากคน Rank 1 แล้ว ดูเหมือนว่าจะเป็นอันเดียวกับของ Mentor แต่เหมือนริวพลังน้อยกว่ามาก ๆ แถมมี Ki แค่ 3 อันเอง 4519626a.gif

#2 Binoculars

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 12 June 2008 - 04:41 PM

กะทู้นี้แสดงให้เห็นว่า ยิ่งสูงยิ่งหนาว
นี่ผมก็ยังไม่ผ่าน ToV 1 ของ Mentor เลยนะเนี่ย
พยายามอย่างหนักมากเลย

(ไม่มีใครเข้ามาคุยด้วยเลย) 154218d4.gif

#3 Incredibles

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 12 June 2008 - 05:24 PM

คนคุยด้วยน้อย เพราะความยากนี่แหละครับ ความยากที่ไม่อยากจะเข้าถึง มันต่างจากความยากที่ยากจะเข้าถึงน่ะครับ ผมจบ 1 รอบ อิ่มตัวในทันที ซึ่งถือว่าเป็นเกมส์ที่ดีมากครับ เพราะบางเกมส์ ผมอิ่มตัวก่อนจะจบซะอีก

#4 Gezx0

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 14 June 2008 - 06:02 PM

จบ Mentor ด้วยคนครับ 55318906.gif ยากที่สุดคงเป็นด่าน 11
ส่วน Master ถึงด่าน 2 แล้ว ยังไปไม่ถึงจุดเซฟเลย เสร็จหมานินจาทุกที

#5 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 14 June 2008 - 07:00 PM

mentor ยากสุดด่าน 11 ยิ่งตรงปิดประตูตีแมว แมงมุมยักษ์ 6 ตัว + ลิ่วล้อปาชูริเคนระเบิดสุดๆ มีเท่าไรใส่กันให้หมด กว่าจะถึงยอดเขาก้มากันเป้น 100 เจอทุกโค้ง
เพิ่งเล่น master มันตัดไอ้พวกสปินเตอร์เซล ออกดีแล้วค่อนเล่นง่ายหน่อย

#6 hmashin

• High Royal Executive Members

Posted 14 June 2008 - 09:01 PM

ตรงนั้นผมร่ายนินโปเกลี้ยงเลยครับ ขอแค่ผ่านก็พอ เพราะร้านมุรามาสะก็อยู่ใกล้ ๆ เป้าธนูตรงนั้นก็ยิงเก็บได้ทั้ง Blue, Red และ Yellow essence ครับ
ผมว่าเล่น Test of valor ลุ้นกว่านะครับ

ตอนนี้เก็บ AP อาวุธครบแล้ว ค่อยลุย Master ต่อซะที

#7 zineryl

藍染 惣右介

Posted 15 June 2008 - 02:36 AM

QUOTE (Gezx0 @ Jun 14 2008, 06:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จบ Mentor ด้วยคนครับ 55318906.gif ยากที่สุดคงเป็นด่าน 11
ส่วน Master ถึงด่าน 2 แล้ว ยังไปไม่ถึงจุดเซฟเลย เสร็จหมานินจาทุกที

โหดมากเริ่มด่าน 2 มา นินจาแมงมุมดำตั้งแต่ลงบันได 9 ตัว ลงไปข้างล่าง อีก 6 มีมาเรื่อยๆ นับไม่ทันฆ่าแล้วก้มาอีกแถมมีนิจาร่ายคาถาป้วนเปี้ยว 2 ตัวฆ่าแล้วยังเสนอหน้ามาอีก เลี้ยวไปอีก หมานินจาเกรดสูงเพียบ แถมนินจาขาวอีกตัว ถ้าฆ่าพวกนี้ไม่หมดไม่ถึงจุดเซฟ สุด ๆกันจริงๆ

#8 mishima corp

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 15 June 2008 - 06:40 AM

จบเมนเตอร์แล้วเหมือนกัน พอมาเล่นมาสเตอร์โอ........ยากโครตๆ กว่าจะจบด่านแรก พอด่าน2 ไปไม่ถึงไหนเลย

ขอวิเคราห์หน่อยได้ไหมคับว่าทำไมมันยาก

1 ไม่มีอะไรที่ทำให้ผมต้องตายเลยยกเว้นชูริวเคนระเบิด มีแค่เนี้ยแล่ะ ข้อเดียว ข้อเดียวจิงๆ หลังจากที่คอนหลายๆรอบ ก้อมานั่งดู แม่งปาแม่นโครตแล้วโดนเกือบหมดคับ หมายความว่า ถึงเราจะเป็นอมตะอยู่ก้อตาม มันปักได้ ย้ำ..มันมาปักได้ ไม่ว่าจะเป็นชาร์ตแล้วปล่อยไป ริวมันก้อฟันรัว แต่ก้อยังโดนปักอยู่ ท่าทุ่ม ทุ่มอยู่ก้อโดนปัก อสึนะดรอปก้อยังโดน แม้แต่ตอนทำ OT ก้อยังโดน โอ้ อยากจะด่าตาแว่นจิงๆ ทำไมมันไม่สมดุลขนาดนี้เนี่ย ความจิงโดนปักน่ะมันก้อเสียเลือดไม่เท่าไหร่หรอก แต่มันเสียจังหวะน่ะสิ เวลาจะต้องทำนู่นทำนี่ แต่ก้อต้องพะวงกับมันจะระเบิดเมื่อไหร่อีก เฮ้อ

อีดิทอีกนิด ใครที่ไม่ค่อยผ่าน เทส ของเมนเตอร์ แนะนำว่าให้ใช้กรงเล็บเลเวลสองขึ้นไป (ขอขี้โกงพวกมันมั่งล่ะ) ก้อไม่ไรมากคับ เก็บทีละตัวเลย กด เอ+เอ็กซ์(กระพุ่งหาศัตรู) แล้วกด วาย /เอ็ก/วาย เป็นท่าอซึนะดรอป ผมว่าเซฟกว่าใช้ดาบมังกร เพราะเราไม่ต้องเล่นภาคพื้นเพื่อนงัดศัตรูให้ลอย แต่กรงเล็บ สามารถพุ่งไปได้เลย แล้วจบด้วยอสึนะดรอป พลองก้อทำได้นะ แต่ก้อช้ากว่า แถมไม่ค่อยโดนพวกนินจากด้วย เพราะตัวเล็ก ใช้กับพวกตะขาบดีกว่า คือ เอ+เอ็กซ์ กด เอ็กซ/วาย จบท่าอศึนะดรอป เซ็พสุดๆ

Edited by mishima corp, 15 June 2008 - 06:49 AM.

#9 kawee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 15 June 2008 - 02:55 PM

QUOTE (hmashin @ Jun 12 2008, 01:18 AM) <{POST_SNAPBACK}>
จากที่เคลียร์ Mentor สบาย ๆ แม้จะคอนทินิวตรงบอส หรือ Test of valor ไปบ้าง (เรียกว่าคอนเยอะดีกว่า) แต่ก็จบแบบเคลียร์ Test of valor หมดโดยไม่ยากลำบากนัก

แต่พอเข้า Ninja master เท่านั้นแหละ ศัตรูเดิม ๆ แต่ AI ฉลาดขึ้น (และใช้ท่ามากขึ้น) แถมมากันเป็นแพ็ค ตัวนักเวทย์จิ้มไฟจากพื้น 3 ครั้ง แถมนินจาเบ้ตัวแรก ฟันแบบกะเอาตาย ตอนนี้ผมยังไปเยี่ยมร้านมุรามาสะไม่ได้เลยครับ โหดชะมัด 154218d4.gif
เอานินจาไฮเทคคืนมา d33561e9.gif2

แถมด้วยซวยซ้ำซ้อน เน็ตระหว่างเล่นไม่รู้ตัว อดอัพ Karma ขึ้นบอร์ดเลย ได้ 31 ล้านกว่า ๆ น่าจะไต่เป็น Rank 10 ปลาย ๆ ได้มั่ง จะได้อัพ Ninja cinema กับเค้าได้บ้าง baa60776.gif:

ปล. โหลดดู Test of valor ด่าน 6 ของ Master ninja จากคน Rank 1 แล้ว ดูเหมือนว่าจะเป็นอันเดียวกับของ Mentor แต่เหมือนริวพลังน้อยกว่ามาก ๆ แถมมี Ki แค่ 3 อันเอง 4519626a.gif
:aha: ภาคนี้เทียบกับภาคแรกmaster ninjaเท่ากับhardของภาคแรกเท่านั้นครับ

#10 hmashin

Posted 15 June 2008 - 03:16 PM

เอ้า ไหน ๆ คุณกวีก็เล่นจนสัมผัสระดับ Ninja master ของภาคนี้แล้ว ทำไมไม่ลองอัพวิดิโอการเล่นของภาคนี้มาให้ดูกันหน่อยครับ ผมอยากดูแนวทางในการเล่นเหมือนกัน ถ้าจบ Mentor แล้วน่าจะมี Karma score ติดอันดับ 1-20 สามารถอัพ Ninja cinema ได้อยู่แล้วครับ
ถ้าเครื่องที่บ้านไม่สามารถต่อเน็ตได้ แค่หาเครื่องเพื่อน หรือ ร้าน ก็ได้ อัพโหลดไม่เกิน 5 นาทีครับ

ปล. ปัจจุบันมีคนที่ยืนยันว่าจบ Ninja master ผ่าน Gamertag แค่ 9 คนในโลกเท่านั้นครับ

ปล.2 ว่าแต่กระทู้ที่แล้วไม่เห็นเอาไฟล์วิดิโอ Ninja gaiden ตอนปราบ Evil ryu มาโพสเลยแฮะ จู่ ๆ ก็หายเงียบไปซะฉิบ ผมกำลังรออยู่นะครับ

#11 zineryl

藍染 惣右介

Posted 15 June 2008 - 06:21 PM

จริงๆ ผมรู้สึกว่าเลือดมันก้ลดเท่าภาค 1 เลย โดนฟันก้ลดประมาณเนี่ย ตอน mentor นะ ไอ้พวกนินจาสปินเตอร์เซลอะมันโง่ กด y y y ไป เลยมันเดิมเข้ามาหาเองแขนขาขาดเองแล้วซ้ำทีละตัว แต่แมงมุมดำ เร้ว ปาแม่นชอบรุมอึดกว่าเดิมด้วย เล่น landing ชาร์จคอยังไม่ขาด ท่าหากินตั้งแต่ภาคเก่า แถมของขายแพงขึ้นเครียดเรื่องนี้ด้วย orb ก้ได้น้อยเพราะใช้ท่า UT ฆ่าไม่ตายเพราะมันอึดกว่าเดิม ยิ่งเจอตัวปาชูริเคนได้ใครจะปล่อยให้เราชาร์จ ก้ได้เม็ดละ 100-200 จะชารืจเอาเม็ดละ 500 ไม่ได้เลย สงสัยต้องรอไปปั๊มให้ถ้ำเหมือนเดิม ยังดีว่าไอเท็มยังที่เดิมถ้า ตัดแถมให้พกน้อยเหมือนภาค black จะหนักกว่านี้
ถ้าโดนชูริเคนระเบิดจะไม่ให้ เลือดลด คงต้องกด OT ให้ทันตัวที่อยุ่ใกล้ๆ หรือไม่ก้ใช้ท่าโดดเหยีบหัว ถ้าจังหวะพอดีเลือดจะไม่ลด แต่จะมานั่งกะคงยากมาก ถ้ามีคาถาลมแต่แรกอาจจะง่ายกว่านี้

กรงเล็บผมใช้ไม่เป้นเล่นมา 4 รอบไม่จับเลย รู้สึกไม่ถูกชะตาเท่าไร

Edited by zineryl, 15 June 2008 - 06:25 PM.

#12 Tns Srjj

Posted 15 June 2008 - 07:15 PM

รอกันก่อนได้มั้ย ยังไม่ได้เครื่องใหม่เลย 0eeeff42.gif
ไปมาสเตอร์นินจากันหมดแล้ว
เห็นใจคนที่เครื่อง2แดงยังไม่ได้เล่นด้วยเตอะ d33561e9.gif

ปล.ภาคนี้มันไม่มี มิชชั่นโหมด หรือครับไม่เห็นมีคนพูดถึงเลย ถ้าไม่มีนี่เซ็งโครต

#13 kawee

Posted 15 June 2008 - 07:34 PM

QUOTE (hmashin @ Jun 15 2008, 03:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ้า ไหน ๆ คุณกวีก็เล่นจนสัมผัสระดับ Ninja master ของภาคนี้แล้ว ทำไมไม่ลองอัพวิดิโอการเล่นของภาคนี้มาให้ดูกันหน่อยครับ ผมอยากดูแนวทางในการเล่นเหมือนกัน ถ้าจบ Mentor แล้วน่าจะมี Karma score ติดอันดับ 1-20 สามารถอัพ Ninja cinema ได้อยู่แล้วครับ
ถ้าเครื่องที่บ้านไม่สามารถต่อเน็ตได้ แค่หาเครื่องเพื่อน หรือ ร้าน ก็ได้ อัพโหลดไม่เกิน 5 นาทีครับ

ปล. ปัจจุบันมีคนที่ยืนยันว่าจบ Ninja master ผ่าน Gamertag แค่ 9 คนในโลกเท่านั้นครับ

ปล.2 ว่าแต่กระทู้ที่แล้วไม่เห็นเอาไฟล์วิดิโอ Ninja gaiden ตอนปราบ Evil ryu มาโพสเลยแฮะ จู่ ๆ ก็หายเงียบไปซะฉิบ ผมกำลังรออยู่นะครับ
:aha:พอดีผมจบMaster ninja dog ไม่ทราบว่าอยากดูอะเปล่าเเล้วที่ว่าปัจจุบันมีคนจบmaster ninjaแค่9คนอย่าไปเชื่อมันเลยครับขอแค่เราเล่นให้สนุกเเละไม่เครียดก็พอครับผมว่าเเค
่กรุงเทพก็มีคนจบเป็น5-6คนเท่าที่ผมรู้เเต่เค้าไม่ขี้คุยเท่านั้นเเหละบางคนผมว่าเก่งกว่าคนทําบทสรุปเองอีก
เหนือฟ้าย่อมมีฟ้าครับคนเก่งจริงไม่ขี้คุยครับ

#14 zineryl

藍染 惣右介

Posted 15 June 2008 - 07:42 PM

QUOTE (kawee @ Jun 15 2008, 07:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
:aha:พอดีผมจบMaster ninja dog ไม่ทราบว่าอยากดูอะเปล่าเเล้วที่ว่าปัจจุบันมีคนจบmaster ninjaแค่9คนอย่าไปเชื่อมันเลยครับขอแค่เราเล่นให้สนุกเเละไม่เครียดก็พอครับผมว่าเเค

http://www.mygamercard.net/leaderboard.php...p;x=81&y=19

เกมส์เขามี leaderboard เช้คได้ครับ ว่า master ninja จบจริงไม่จริง ยังไม่รวม leaderboard เกมส์ในแบบอื่นๆ ใครเจ๋งยังไงเล่นได้แค่ไหนเขาบันทึกไว้หมด karma เท่าไร ตายเท่าไร ฆ่าเท่าไร

รอกันก่อนได้มั้ย ยังไม่ได้เครื่องใหม่เลย
ไปมาสเตอร์นินจากันหมดแล้ว
เห็นใจคนที่เครื่อง2แดงยังไม่ได้เล่นด้วยเตอะ

ปล.ภาคนี้มันไม่มี มิชชั่นโหมด หรือครับไม่เห็นมีคนพูดถึงเลย ถ้าไม่มีนี่เซ็งโครต

อ้าวแดงแล้วเหรอ mission ภาคนี้มีก้เหมือนไม่มี

Edited by zineryl, 15 June 2008 - 07:46 PM.

#15 kawee

Posted 15 June 2008 - 07:51 PM

QUOTE (zineryl @ Jun 15 2008, 07:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
http://www.mygamercard.net/leaderboard.php...p;x=81&y=19

เกมส์เขามี leaderboard เช้คได้ครับ ว่า master ninja จบจริงไม่จริง ยังไม่รวม leaderboard เกมส์ในแบบอื่นๆ ใครเจ๋งยังไงเล่นได้แค่ไหนเขาบันทึกไว้หมด karma เท่าไร ตายเท่าไร ฆ่าเท่าไร
baa60776.gif: ก็แล้วทําไมเหรอครับผมว่าเเค่เล่นให้สนุกก็พอครับยําคิดยำทำมากเครียดเปล่าเอาเวลาดู
บอลดีกว่า d33561e9.gif ว่าเเต่อิตาลีทําไมninja dogจังเลยอุตส่าเชีย

#16 Tns Srjj

Posted 15 June 2008 - 08:29 PM

QUOTE (zineryl @ Jun 15 2008, 07:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>

leaderboard ผมว่ามันดีนะทำให้เรานั่งเล่นเกมนี้ได้นานขึ้นเพื่อที่จะได้อัฟ rank แข่งกับคนอื่นๆ
ขนาดทำให้ผมนั่งเล่นใหม่ เพื่อที่จะ อัฟคะแนนโชว์เลย
เคยเล่นภาคธรรมดา จบไป2 รอบ black3 รอบ บนเครื่องxboxเก่า
เพราะ leaderboard นี่ทำให้กลับมาเล่นใหม่บน 360 อีกครั้งนึงเลยจนจบ master ninja ได้
ทั้งๆที่ถ้าไม่มี leaderboard นี่แรงจูงใจที่จะเล่น master ninja จนจบนี่ไม่มีทางเลยเพราะมันไม่มีเป้าหมาย
ไม่รู้จะแข่งกับใคร ว่าเออเราเจ๋งแค่ไหน เล่นไปให้จบๆก้เลิก มันทำให้มีแรงกระตุ้นที่จะเล่นให้ได้ karma เยอะๆ
เพื่อไปอัฟอันดับโลกนี่แหละ

อ้าวแดงแล้วเหรอ mission ภาคนี้มีก้เหมือนไม่มี

ครับอย่าเพิ่งลบชื่อผมออกนา เกมที่เราจะได้นั่งเล่นกันยังมีอีกนะ
รอ โซล4 gta4ไม่เล่นมันละ เล่นหลังชาวบ้านเค้าเป็นเดือนเลย
ใก้ลได้เครื่องแล้วอย่าเพิ่งรีบจบละรอกันบ้าง

Edited by Tns Srjj, 15 June 2008 - 09:06 PM.

#17 hmashin

Posted 15 June 2008 - 09:07 PM

QUOTE (kawee @ Jun 15 2008, 10:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
่กรุงเทพก็มีคนจบเป็น5-6คนเท่าที่ผมรู้เเต่เค้าไม่ขี้คุยเท่านั้นเเหละบางคนผมว่าเก่งกว่าคนทําบทสรุปเองอีก
เหนือฟ้าย่อมมีฟ้าครับคนเก่งจริงไม่ขี้คุยครับ

อ้าว ตามข้อความด้านบนที่โพสไว้ ผมขอวิดิโอการเล่นเท่านั้นเองครับ ผมแค่ต้องการคนเก่งจริง แต่ไม่ขี้คุยอย่างที่คุณว่าเท่านั้นเองครับ จะได้เอามาดูเป็นแนวทาง

ถ้าไม่ได้ไปเปลี่ยน setting ใหม่ เล่นไปก็อัดวิดิโออัตโนมัติอยู่แล้ว บันทึกยาวสุดราว ๆ 25-30 นาที ไฟล์นึงไม่เกิน 200K ครับ
ขอไฟล์แบบปราบบอสด้วยก็ดีนะครับ ถือว่าผมขอละกัน 875328cc.gif

ถึงไม่ได้ตั้งอัดไว้ แต่ฝีมือระดับ Master ninja เล่นใหม่อีกรอบเพื่ออัดวิดิโอให้ดูได้อยู่แล้วใช่มั้ยครับ baa60776.gif:

ปล. ผมว่าหลาย ๆ คนคงอยากดูวิธีปราบ Evil ryu 3 ตัวแบบไม่เสียยาเติมพลังอยู่นะครับ

#18 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

• Royal Executive Members

Posted 16 June 2008 - 12:14 AM

มาปูเสื่อรอคลิปเทพ เมพขิงๆ d16c4689.gif

#19 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 16 June 2008 - 03:43 PM

อยากดูด้วยคนจ้า