`

Jump to content

เมื่อวานไปดู Kung Fu Panda มา อยากจะบอกว่าอย่าพลาดครับผม

20 replies to this topic

#1 ayanami

Game is my life

• Royal Executive Members

Posted 11 June 2008 - 11:43 AM

รู้อยู่แล้วก่อนดูว่าสนุกครับ เพราะแค่เห็น trailer ก็พอเดาออกแล้วว่าสนุกแน่ๆ แล้วก็ไม่พลาดครับผม สนุกกว่าที่คิดอีก เพราะเนื้อเรื่องก็ทำได้น่าสนใจพอสมควร ยังกับดูหนังจีน เอาเป็นว่าไม่พูดมากดีกว่า เพราะจะทำให้เดาเรื่องถูก ไปดูกันนะครับ

พอดีคนที่จีบเธอมีบัตรรอบสื่อน่ะครับ 4412144b.gif เลยได้ไปดูฟรี คร่าวที่แล้วก็ส้มตำ แต่ส้มตำเนี่ย ไม่ไหวอ่ะ

แต่เรื่องที่อยากดูที่สุด ผมกลับไม่มั่นใจเลย The Happening เพราะตั้งแต่เดินเข้าหมู่บ้านไป (The Village) จนถึงวันนี้ยังไม่ได้ออกมาจากที่นั้นเลย

Edited by ayanami, 11 June 2008 - 12:00 PM.

#2 GapKung

Red Devil Mafia

• High Royal Executive Members

Posted 11 June 2008 - 11:48 AM

ว่าจะไปดูอยู่เหมือนกันครับเพราะดูตัวอย่างแล้วน่าจะฮา

#3 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 11 June 2008 - 11:51 AM

สำหรับผมคงรอ ออกมาสเตอร์

เพราะไม่ได้เหยียบ โรงหนังมา 4-5 ปีแล้ว

ดูตัวอย่างตั้งแต่ปีที่แล้ว

โดนแน่ๆ เรื่องนี้

#4 nointrend

^ ^"

Posted 11 June 2008 - 11:54 AM

ยังว่าอยู่ว่าทำไมเมืองนอกถึงแรงนักเดี๋ยวจะหาเวลาไปดูเหมือนกันครับ

#5 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

Posted 11 June 2008 - 12:03 PM

รอ 1080p BD rip ค้าบ animation อย่างนี้ไฟล์ไม่ใหญ่แน่
ไม่ไปดูโรงหรอก ขูดรีดเกินไปค้าบ ค่าโน่นค่านี่ คิดกันเข้าไป แค่ในโรงเดียวกัน เก้าอี้เหมือนกัน แต่ราคาไม่เท่ากันนี่ผมก็หมดศรัทธาแล้ว
เมื่อก่อนยังฉายราคาเดียวกันได้ ยุคสมัยเปลี่ยนไป ความโลภของผู้ประกอบการมากขึ้น ตรงไหนเก็บเพิ่มได้เป็นเก็บ

นอกเรื่องไปไกล ขอบคุณจขกท. ที่แนะนำนะครับ

#6 drv

นักเล่นเกย์ มือฉกาจ

Posted 11 June 2008 - 12:16 PM

ไปดูโรงครับ ไม่พลาดแน่นอน

#7 ayanami

Posted 11 June 2008 - 12:18 PM

แต่ผมชอบดูหนังในโรงเพราะบรรยากาศนั้นหาที่บ้านไม่ได้ครับ เวลาที่ขำก็ขำด้วยกันกับคนทั้งโรง เวลาตกใจก็ตกใจด้วยกัน บรรายากาศพวกนี้ (จะเกิดขึ้นเฉพาะหนังที่สนุก) นานๆทีถึงจะเจอ หาไม่ได้นะครับผม

#8 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

Posted 11 June 2008 - 12:28 PM

QUOTE (ayanami @ Jun 11 2008, 12:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แต่ผมชอบดูหนังในโรงเพราะบรรยากาศนั้นหาที่บ้านไม่ได้ครับ เวลาที่ขำก็ขำด้วยกันกับคนทั้งโรง เวลาตกใจก็ตกใจด้วยกัน บรรายากาศพวกนี้ (จะเกิดขึ้นเฉพาะหนังที่สนุก) นานๆทีถึงจะเจอ หาไม่ได้นะครับผม

ครับผม แล้วแต่คนชอบครับ ส่วนตัวผมชอบดูหนังไปกินข้าวหรือขนมไปด้วย เพลินดี จะกินกระเพราไก่กรอบในโรงคงไม่มีให้นะครับ คอแห้งก็กินเป็ปซี่แช่เย็นที่ซื้อจากโลตัสกระป๋องละ 12 บาท จะให้กินน้้ำแก้วละ 30 เพียงเพราะแก้วพิมพ์ลายเหมือนหนังที่เราดูนี่ผมไม่ค่อยปลื้มครับ
บรรยากาศในโรงหนังผมไม่ได้รังเกียจหรอกครับ รังเกียจแค่การขูดรีดของราคานี่แหละครับ

โอ๊ะๆ อย่างนอกเรื่องกันซิ คุยเรื่องหนังกันต่อนะครับ

#9 pongreddevil

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 11 June 2008 - 01:04 PM

หนังมันน่าดูนะครับ ท่าทางสนุกดี และก็ฮาด้วย

#10 Xareal

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 11 June 2008 - 01:45 PM

อยากดูมากๆๆๆ

แต่ไม่รู้ดูกะใครดี :aha:

#11 meandini

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 11 June 2008 - 02:07 PM

แต่ผมดูตัวอย่างกลับรู้สึกว่าไม่น่าจะสนุก สงสัยต้องไปดูซะแล้ว 0fbbf481.gif2

#12 kikuntin

บันทึกลับอสูรฟ้า เคล็ดวิชาอมตะ ตำนานกระบี่เมตไตร ม้วนภาพเทพยุทธ์

Posted 11 June 2008 - 02:32 PM

แบบนี้ต้องหาเวลาไปดูซะแล้วซิเรา

#13 nick1

เดินบนเส้นทางสายโดดเดี่ยว

Posted 11 June 2008 - 03:02 PM

คุณ ayanami สงสัยไปดูรอบเดียวกะผม เมื่อวาน หนังสนุกใช้ได้เลยงับ หนุกกว่าในความคิดตอนแรกของผมคับ ยังไงใครมีเวลาว่างก็ลองไปดูนะครับ สนุกมาก

#14 seapig

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members
  • Interests:Games, Technology

Posted 11 June 2008 - 03:20 PM

พอแนะนำเนื้อเรื่องคร่าวๆได้ไหมครับ(ไม่ใช่ spoil น่ะ)
ชอบดูน่ะแต่ไม่แน่ใจ กลัวเนื้อเรื่องมันจะเบาโหวง 154218d4.gif

#15 ayanami

Posted 11 June 2008 - 03:57 PM

เนื้อเรื่องไม่เบาโหว่งครับ บอกแล้วครับเหมือนดูหนังจีน แต่ยังไงก็คือการ์ตูน แน่นอนว่าเนื้อเรื่องไม่ซับซ้อนเพราะเดี๋ยวเด็กดูไม่รู้เรื่องน่ะครับ อย่าลืมจุดนี้นะครับ จะเอาแบบเนื้อเรื่องหนักๆ แบบ Studio Ghibli คงไม่ได้ครับ

Edited by ayanami, 11 June 2008 - 03:58 PM.

#16 P' Nick

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Location:226 Soi Somdetchaophraya 7, Somdetchaophraya Road, Khlongsarn, Bangkok, 10600, Thailand
  • Interests:Games, Movies, Musics

Posted 11 June 2008 - 06:19 PM

อ้าว..เมื่อคืนพี่นิคก็ได้ไปดูหนังเรื่องนี้มาด้วยครับ ไม่มาทักทายกันบ้างเลยนะครับ..เหอะๆ

พี่นิคไปดูกับน้องชายและน้องสาวมาครับ.. ดูในระบบ IMAX จอภาพใหญ่ สว่างไสว สะใจดีครับ และหนังก็สนุก ฮา มากๆ เลยครับ..ให้ 8.5 เต็ม 10 คะแนนครับ..ไปดูกันให้ได้นะครับ 04a97f13.gif

น้องเก้า

น้องดาด้า

น้องดาด้า และน้องเก้า

น้องเกตต และน้องดาด้า

ว๊าว..น้องแคท 4e5dd44a.gif

#17 thiti2526

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 11 June 2008 - 07:24 PM

ช่วงนี้ไม่ค่อยมีไรโดนเลยครับ แต่เรื่องนี้ก็น่าสนใจครับ

#18 bluedevils

[iMz]B|u3d3v!|s

• Freshy

Posted 12 June 2008 - 01:05 AM

คิดว่าไม่น่าพลาดครับเรื่องนี้ ใครจำได้บ้างว่าใครพากษ์บ้างอ่ะครับ ถ้าไปดูพูดไทยเนี่ยจะฮามะเนี่ย - -

ส่วนเรื่องบรรยากาศในโรงหนังเนี่ยผมว่าเป็นผมผมก็เลือกดูที่โรงครับ
เพราะจำได้เคยดูหนังเรื่องนึงแล้วชอบ เลยรอ DVD ออก พอออกมาก็สอยซะ
พอเปิดดูทำไมมันไม่เร้าใจเหมือนในโรงฟะ - -
ผมว่าดูหนังอยู่บ้าน อรรถรสหายไปกว่าครึ่งเลยนะครับ ต่อให้เครื่องเล่นคุณมีออพชั่นขนาดใหนก็เหอะ
แต่ว่า....ก็แล้วแต่คนอ่ะครับ แค่เสนอความคิดของผมเฉยๆ น้า~~~

ว่าแต่ อิจฉาพี่นิคแฮะ ..... d33561e9.gif

Edited by bluedevils, 12 June 2008 - 01:06 AM.

#19 Saintangel

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 12 June 2008 - 02:55 AM

อยากดูเหมือนกัน เด๊่ยวต้องหาเวลาไปดูบ้าง วุ่นๆอยู๋ช่วงนี้

#20 Kbeehuk

until the day I die.

Posted 12 June 2008 - 05:51 AM

มันไม่ใช่แค่การ์ตูนครับ เพิ่งดูจบตะกี้ เทพมากๆ มันไม่ใช่แค่การ์ตูนครับ มันเป็นหลักการใช้ชีวิตของมนุษย์ทุกคนเลยแหละ

คนเราต้องมีความฝันและเป้าหมาย ตั้งใจทำในสิ่งที่รัก เป็นในสิ่งที่ชอบ อดทน เพียรพยายาม ฝึกฝน และสุดท้าย ไม่มีสิ่งพิเศษใดๆจะสำคัญเท่า การเชื่อมั่นและรู้จัก ตัวตนของเราเอง