`

Jump to content

จะซื้อ PSP สอนวิธีดูหน่อยครับ กลัวโดนหลอก

4 replies to this topic

#1 superton20

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 10 June 2008 - 10:49 PM

พอดีจะซื้อ PSP ครับ ซื้อที่โคราช แต่ไม่ค่อยมั้นใจร้านเท่าไรครับ แต่มีเหตุจำเป็นบางประการที่ต้องซื้อที่ร้านนี้ครับ

กลัวโดนหลอกเอาเครื่องมือสองมาย้อมแมวขายครับ เลยอยากจะถามหน่อยครับ

1. มีวิธีดูว่้าเป็นเครื่องใหม่รึเปล่ายังไงบ้างครับ ดูที่ Lot การผลิต หรือที่ Serial numer ได้ไหม ในชุดมีอะไรให้บ้างครับ

2. PSP นี้สามารถเปลี่ยนหน้ากากใหม่ได้ไหมครับ กลัวโดนเปลี่ยนมาหลอกขายครับ

3. ตอนนี้ เฟริมแวร์ ไปถึงรุ่นไหนแล้วครับ มีปัญหาในการเล่นเกมรึดูหนังบ้างรึเปล่า

4. แล้วแมมโมรี่ นี่ มีวิธีดูว่าเป็นของแท้ ของปลอมยังไงบ้างครับ แล้วอย่างไหนดีกว่ากันครับ แล้วความจุขนาดไหนถึงจะพอดีครับ

5. PSP ตอนนี้ มีปัญหาให้กลัวบ้างรึเปล่าครับ เช่น Xbox กับปัญหาไฟแดง Wii กับ brick

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ ที่ซื้อเพราะอยากเล่น GOW ครับ

#2 auns555

นักเล่นเกมชั้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 10 June 2008 - 11:00 PM

1. มีวิธีดูว่้าเป็นเครื่องใหม่รึเปล่ายังไงบ้างครับ ดูที่ Lot การผลิต หรือที่ Serial numer ได้ไหม ในชุดมีอะไรให้บ้างครับ
ตอบ เครื่อง slim ตอนนี้ถือเป็นรุ่นใหม่ครับ วิธีการดูก็ดูว่า เลข serial เครื่อง ตรงกับข้างกล่องไหม พวกซอง พวกสายไฟหม้อแปลง ม้วนมาดีไหม เครื่อง ก็ดูว่า รอยมันเกินกว่าจะเป็นเครื่องมือหนึ่งหรือเปล่า ถ้าหน้าจอมีแต่รอยขนแมวก็ไม่ต้องไปเอา
ในชุด ในกล่องก็จะมี
1. ตัวเครื่อง
2. แบ็ตหนึ่งก้อน
3. หม้อแปลง
4. คู่มือการใช้งาน

2. PSP นี้สามารถเปลี่ยนหน้ากากใหม่ได้ไหมครับ กลัวโดนเปลี่ยนมาหลอกขายครับ
ตอบ รุ่น slim ยังหาหน้ากาก แท้ ๆ เปลี่ยนไม่ได้เลยครับ และถ้าเปลี่ยนก็ดูได้ตรง
ที่ใส่แบ็ตเลยครับ เพราะต้องแกะสติ๊กเกอร์ที่บอกเลขเครื่องและวันผลิตออกถึงจะเจอรูน็อต
แกะแล้วจะแปะใหม่ไม่ค่อยติดครับ มันจะบาน ๆ ดังนั้น ดูได้ตรงที่ใส่แบ็ตเลยครับ
ถ้าสติ๊กเกอร์ที่แปะมาเรียบเนียนก็แปลว่าเขาไม่ได้แกะเครื่องครับ

3. ตอนนี้ เฟริมแวร์ ไปถึงรุ่นไหนแล้วครับ มีปัญหาในการเล่นเกมรึดูหนังบ้างรึเปล่า
ตอบ 3.90M33-3 คือล่าสุด
ปัญหาการดูหนังไม่มี
ปัญหาการเล่นเกม ก็ต้องทำใจ ไม่มี firmware อันไหนเล่นเกม ได้ 100% เท่ากับการเล่นแผ่นแท้ครับ แต่ปัจจุบัน firmware ของ hacker นี้ก็เล่นเกมบนเมมได้กว่า 95% เลยครับ
อีก 5 % ก็ไปตีเอาซะว่า เล่นไม่ได้ 5 เกม ใน 700 กว่าเกมละกันครับ แค่คิดแบบนี้ก็คุ้มแล้ว เป็นค่าทางสถิตินะ ผมไม่ได้บอกว่าเล่นไม่ได้ 5 เกมน่ะ แค่เปรียบเปรย

4. แล้วแมมโมรี่ นี่ มีวิธีดูว่าเป็นของแท้ ของปลอมยังไงบ้างครับ แล้วอย่างไหนดีกว่ากันครับ แล้วความจุขนาดไหนถึงจะพอดีครับ
ตอบ แนะนำ sandisk 8GB ของแท้ก็ดูที่หน้ากล่องจะมีสติ๊กเกอร์ทองๆ สามมิติแปะมาครับ
และของแท้รุ่นใหม่ ๆ จะไม่แถม adaptor เพื่อต่อให้เมมยาว มาด้วยครับ ไม่แถมแล้ว
มีเงินก็ซื้อ 8GB ครับ

5. PSP ตอนนี้ มีปัญหาให้กลัวบ้างรึเปล่าครับ เช่น Xbox กับปัญหาไฟแดง Wii กับ brick
ตอบ ก็มีครับ คือ ทำหล่น แล้วเครื่องเปิดไม่ติด อันนี้ น่ากลัวสุด ๆ
แต่ถ้าไม่ทำหล่นก็ไม่พัง

สรุปว่า ไม่มีปัญหาครับ

อ้อ ก็อย่าไปลง font thai ใน flash 0 ครับ
เป็นไปได้ ไม่จำเป็นต้องลง font thai เลยก็ดีครับ
ฟังเพลงไทยก็เขียนชื่อเพลงเป็นภาษาคาราโอเกะครับ
เพื่อความสบายใจจะได้ไม่มีปัญหา

นอกนั้นก็ไม่มีอะไรน่าห่วง

เครื่องเกมพกพา พังยากครับ ถ้าไม่หล่นซะอย่าง
อย่าเปียกน้ำด้วยนะ

และที่สำคัญมาก ๆ อย่าใช้ mem ปลอม เป็นพอ

#3 kikuntin

บันทึกลับอสูรฟ้า เคล็ดวิชาอมตะ ตำนานกระบี่เมตไตร ม้วนภาพเทพยุทธ์

• High Royal Executive Members

Posted 11 June 2008 - 12:31 AM

เป็นไงครับพี่อั๋นผมตอบกระจ่างไปเลยไหมครับ เข้ามาเชียร์อิ อิ

#4 thiti2526

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 11 June 2008 - 07:41 PM

ร้านไรครับ จะได้ช่วยสแกนอีกแรง

#5 superton20

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 11 June 2008 - 09:00 PM

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

สบายใจในการไปซื้อขึ้นเยอะ

ถ้าไม่ติตต้องซื้อร้านนี้ (เดี่ยวทุกอย่างเรียบร้อยมีโอกาศผมจะมาบอกเหตุผลครับ แต่สาเหตุสำคัญที่พอบอกได้ ก็คือ ร้านมันเลวครับ)

ผมจะสั่งซื้อจาก พี่อั้น แน่นอน

ยังไงจะอุดหนุน เกมส์ นะครับ ไปดูรายชื่อ จากเว็ปพี่แล้ว น่าสน มาก

ขอบคุณครับ