`
←  Action game : Ninja Gaiden 2 , Bayonetta
Logo
»

คาถาในเกมส์มีกี่ชนิดครับ แล้วคาถาไหนแรงสุด...

newnitnun's Photo newnitnun 10 Jun 2008

ตอนนี้ผมได้มาอยู่ 4 คาถา คือ
1. ไฟ up เป็น level 3 แล้วครับ
2. ลม
3. นกฟีนิกส์ ที่บินวนรอบตัวเรา
4. ลูกอุกกาบาต ---อันนี้ผม up เป็นlevel 3 แล้วเหมือนกันครับ แต่เวลาใช้ยิงไม่ค่อยโดนตัวศัตรูเลย d33561e9.gif

พอดีผมมีตัวที่ใช้ up level อยู่ แต่ไม่แน่ใจว่าจะมีคาถาเพิ่มอีกหรือเปล่า เลยไม่กล้าupครับ

รบกวนสอบถามด้วยครับ 875328cc.gif

newbita's Photo newbita 10 Jun 2008

คาถาเนตรวงแหวนอ่ะเปล่าหรือคาถาแยกเงาพันร่างดีหว่า :ah

Veronica's Photo Veronica 10 Jun 2008

แรงความแรงต้องยกให้ เม็ดดำครับ
ส่วนไฟไว้ยิงหลายตัว
ส่วนลมไม่ค่อยแรงไว้ปัดรังควาน รอบ ๆ ตัว
นกไฟ ไว้ไล่พวกฟันทีเดียวก็ตาย

ที่ใช้บ่อย ผมใช้ไฟอันแรกไว้ลุยกะลูกกะจอก
เม็ดดำ ไว้ลุยกะบอส ถ้าโดนก็ลดเยอะ แต่ถ้าวืด e111de78.gif

mennie's Photo mennie 10 Jun 2008

ส่วนตัวใช้แต่ลูกไฟครับ หวังผลได้มากที่สุด

Alystiria's Photo Alystiria 10 Jun 2008

ไฟแรงปานกลางยิงได้สามตัวมั้ง
ลมเบาสุดแต่โดนรอบๆ ทั้งหมด
gravity แรงสุดแต่ยิงตัวเดียว
ฟินิกซ์ไว้ป้องกันตัวครับ

แต่กับบอสรู้สึกจะมีแพ้ธาตุด้วยนะครับ

Gezx0's Photo Gezx0 14 Jun 2008

ดีที่สุด Art of Wind Blade Lv.3 ครับ ช่วยได้มากในโหมด Mentor ขึ้นไป 04a97f13.gif