`

Jump to content

ผู้ชายดีดีต้องไปหาจากไหนคะ??

69 replies to this topic

#21 seacret

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 10 June 2008 - 01:18 PM

มีหนังสือ ฝรั่งเขียนโดยรวบรวมแนวความคิดของเหล่า
คนดังผู้ประสบความสำเร็จ ชื่อ the Secret
ซึ่งมีแนวคิด จากประสบการณ์ตรง
ว่า คนเรา ถ้าคิดและทำอะไรเป็นเชิง +
มันก็จะนำพาให้ได้พบกับ(คนและสิ่งต่างๆ)ที่เป็นทาง +
อันนี้ผมว่า ฝรั่งฉลาดนะ แต่ มันเป็นเรื่องที่เก่า
และใกล้ตัวคนไทยมากๆ
เรื่อง มีสอนอยู่ในศาสนาพุทธมาตั้ง 2551 ปีแล้ว
ถ้า คุณคิดดี ทำดี และพูดดี คุณก็ จะ...ดี ในที่สุด...

ถ้าคุณเชื่อเรื่องข้างบน วิธีง่ายๆ
อยากเจอ ผู้ชายดี ก็ ต้องเริ่มด้วยการเป็นผู้หญิงดี ซะก่อน

ผู้ชาย ก็เหมือนกัน..นะ
อยากเจอผู้หญิงดี ก็ ต้องเป็นผู้ชายที่ดี

เพื่อนผม บางคนชอบมาบ่นว่า พบเจอแต่ ญ.ไม่ดี
ก็ คุณไปเก็บ เกี่ยวเขามาจาก สถานที่ ... อัน อโคจร
ญ.ดีดี คงไปที่แบบนั้น ให้คุณได้เจอหรอกนะ

#22 Dragonfly

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 10 June 2008 - 01:19 PM

"จงอย่าหาคนที่ดีที่สุด แต่จงหาคนที่ดีพอ" 04a97f13.gif

#23 Joey4D

เกรียนฝึกหัด Lv.0

Posted 10 June 2008 - 01:33 PM

ถ้าเปิดใจรับข้อเสียของคนอื่นได้
คนทุกคนก็เป็นคนดีครับ

#24 kitti

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 10 June 2008 - 01:40 PM

4e5dd44a.gif ผมก็กำลังหาผู้หญิงที่ดีๆ เหมือนกัน

ผมบ้างครั้งการให้เกียรติกันและกันนะ พอแล้ว เชื่อใจกัน คิดว่าเราเป็นเพื่อนที่คุยกับเค้าได้ทุกเรื่อง อย่าทำเป็น
แม่คนที่ 2 ของเค้า บางทีเค้าอาจจะไม่ได้ทำในสิ่งที่เราคิดไม่เองก็ได้ ....... รักนะเด็กโง่หลาย.......

ขอให้เจอคนดีๆ นะครับ ลืมบอกไปถ้าจะรักครั้งใหม่ก็อย่าให้เค้าหมดใจละ

บาย.......... 967339c1.gif

#25 BonY_ThE_Star

"I'm Bolieve"

Posted 10 June 2008 - 01:51 PM

ผู้ชายดีๆนั่งตอยกระทู้ของคุณอยู่นี่ไงครับ อิอิ

#26 rbgel

<อัศวินมาไค ยศกาโร่>

• DGO Reporter

Posted 10 June 2008 - 01:52 PM

+ถึงคุณ puberty

+ต้องขอบอกว่า โชคดีที่โชคร้ายนะคะเนี่ย

+ดีแค่ไหน ที่รู้ตั้งแต่ตอนนี้นะ . . อย่าไปคิดมากเลย ถ้าคุณดีจริง ในชีวิตนี้เขาก็พลาดไปแล้วล่ะ 4412144b.gif

+แนะนำวิธีครองรักให้ยืนนาน สำหรับทุกๆคน+
1.บอกรักทุกๆวัน - ใครๆก็อยากได้ยินคำว่า "รัก" จากคนที่ตัวเองรัก เป็นคำที่ฟังได้บ่อยครั้งอย่างไม่รู้เบื่อ และคู่รักส่วนใหญ่มักใช้คำนี้เป็นตัวตัดสินที่จะใช้ชีวิตคู่ร่วมกัน วันนี้คุณบอกรักกับคนรักของคุณหรือยัง? อย่ามัวแต่เขินอาย เพราะคุณสามารถบอกรักได้ทุกวัน มันจะเป็นเสมือนผงชูรสที่ช่วยชูรสชาติชีวิตรักของคุณให้หอมหวานกลมกล่อมจริงๆนะ

2.พูดคำหวานให้เป็นเรื่องปกติ - เช่น "ที่รักจ๊ะ ที่รักจ๋า" เป็นคำพูดที่เราได้ยินกันบ่อยจนนับครั้งไม่ถ้วนจากคู่รักข้าวใหม่ปลามัน และมักจะหายไปกับกาลเวลา ทั้งที่ต่างฝ่ายต่างก็อยากได้ยินจากกันและกัน คำชื่นชมเล็กๆน้อยๆในสิ่งต่างๆที่เขาทำให้กับคุณ หรือคุณทำให้กับเขาจะเป็นเสมือนน้ำทิพย์ชโลมใจให้ชีวิตคู่เจริญงอกงามเหมือนต้นไม้
ที่ผลิดอกผลมีสีสันสวยสดงดงาม

3.ขอบคุณและขอโทษ - คำสองคำที่จำให้ขึ้นใจ อาจเป็นคำธรรมดา และเป็นคำง่ายๆที่หลายคนอาจนึกไม่ถึง แต่เป็นคำที่มีความหมายมากสำหรับชีวิตคู่ เพราะยิ่งอยู่ใกล้กันมาก อาจทำให้ลืมระวังความรู้สึกละเอียดอ่อนและเปราะบาง ยิ่งรักมากก็ยิ่งรู้สึกอ่อนไหวมาก บางครั้งเรื่องเดียวกันที่คนอื่นทำอะไรให้ไม่พอใจนั้นอาจทำร้ายความรู้สึกได้ไม่เท่า
กับคนรักทำให้เสียใจ พูดคำว่าขอบคุณ เมื่อคุณรู้สึกดีกับสิ่งที่เขาทำให้กับคุณ เอ่ยคำว่าขอโทษ เมื่อทำผิดและทำให้เขาต้องเสียใจแม้จะเป็นเรื่องเล็กน้อยก็ตาม

4.รู้จักถอยและรู้จักยอมให้เป็น - โดยไม่มีใครถือทิฐิ เพราะความรักไม่มีเรื่องของศักดิ์ศรีและทิฐิต่อกัน

5.ให้อภัยกับคนที่รักเสมอ - การให้อภัยคือของขวัญอันยิ่งใหญ่และล้ำค่าต่อคนรัก ไม่ว่าคุณหรือคนรักจะเคยทำผิดพลาดอะไรลงไปหรือทำผิดต่อกัน ขอเพียงให้อภัยกัน เรื่องเลวร้ายก็จะกลายเป็นเรื่องดี อย่าลืมว่าไม่มีใครที่จะไม่เคยทำผิดในชีวิต

6.ให้แทนการคาดหวัง - แน่นอนที่สุดว่าฝ่ายหญิงย่อมต้องการให้ฝ่ายชายรัก และเอาอกเอาใจเธอตลอดไป มีความเสมอต้นเสมอปลาย ไปรับไปส่งเหมือนอย่างที่รักกันใหม่ๆ และบอกรักเธอสม่ำเสมอ ในขณะที่ฝ่ายชายก็ต้องการให้ฝ่ายหญิงยังคงความอ่อนหวานน่ารัก ช่างปรนนิบัติเอาใจ คอยดูแลตัวเองให้สวยใสเสมอ เมื่อเวลาผ่านไปสิ่งที่ต้องการไม่ได้เป็นไปตามที่ตัวเองคาดหวัง และพยายามเรียกร้องอีกฝ่ายมากขึ้น ก็จะทำให้อีกฝ่ายอึดอัดใจในที่สุด ถ้าต่างฝ่ายต่างเป็นผู้ให้ ครอบครัวก็จะมีความสุข

7.หนักแน่น มั่นใจกันและกัน - ความเชื่อมั่นเป็นหัวใจสำคัญของความรัก เมื่อเชื่อมั่นก็ต้องหนักแน่น เพื่อความมั่นใจในตัวซึ่งกันและกัน เมื่อได้ยินอะไรผ่านเข้ามาในหู ก็ต้องเป็นคนหูหนัก อย่าหูเบาเชื่ออะไรง่ายๆ เพราะรังจะเป็นตังบั่นทอนความรักและความไว้วางใจที่มีต่อกัน

8.นึกถึงสิ่งที่ดีๆเสมอ - ครั้งใดที่คุณรู้สึกโกรธคนรัก ให้คิดเสมอว่าอย่างน้อยเขาก็คือคนที่คุณรัก และเขาก็รักคุณ อย่าโกรธกันนานข้ามคืน ให้มองเรื่องใหญ่เป็นเรื่องเล็ก อย่ามองเรื่องเล็กให้เป็นเรื่องใหญ่ คนรักของคุณก็เป็นมนุษย์ปุถุชนธรรมดา ย่อมทำพลั้งเผลอผิดพลาดกันได้

9.พูดทุกอย่างด้วยความรู้สึกจากใจ - อย่าปิดบังและเก็บงำความรู้สึกที่แท้จริง ถึงคุณและเขาจะรักกันมากเพียงใดก็ตาม ไม่มีใครสามาถจะรู้ใจใครไปได้ทุกเรื่อง บางอย่างอาจเกิดจากความคาดเดา และเมื่อคาดเดาก็อาจทายใจกันผิด ทำให้อีกฝ่ายคิดมากทั้งที่อาจไม่มีอะไรในกอไผ่เลยก็ได้

+ถ้าทำขนาดนี้อย่างจริงใจ แล้วเขาไม่สนใจ ก็ปล่อยๆเขาไปเถอะ คนดีๆยังรอคุณอยู่นะ . . 967339c1.gif

+อันนี้แซว แต่อาจจะเป็นจริงก็ได้+
+มางานมีตติ้งไหมคะ? อาจจะเจอว่าที่แฟนใหม่ก็ได้น้า อิ อิ . . หนุ่มๆแถวนี้นิสัยดี (มั้ง!?) จะตายไป . . อุ อุ

#27 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 10 June 2008 - 01:54 PM

QUOTE (ROOKYCABLE @ Jun 10 2008, 01:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอาแบบที่คนส่วนใหญ่สรุปกันง่ายๆ

คุณสวยป่ะคับถ้าสวยก็ไม่ต้องไปหาที่ไหนคับเดี๋ยวมีเข้ามาให้เลือกเองคับ
ทีนี้คนดีแบบที่คุณชอบเปนแบบไหนก้อเลือกเอา

แต่ถ้าคุนหน้าตาแย่-ปานกลาง ก็คงมีสิทธิหา/เลือกได้ยากหน่อย อาจต้องเอา
ส่วนอื่นมาประกอบ เช่น ฐานะ การงาน นิสัย

ลองเอารูปคุณมาลงประกอบดิ เดี๋ยวอาจไม่ต้องไปไหนไกล ในบอดนี้ส่วนใหญ่เพศผู้
ทั้งนั้นล่ะ 15-40 ขวบ แล้วส่วนใหญ่คาดว่าเป็นชายแท้เกือบทั้งหมดด้วยคับคาดว่าจะ
เป็นแหล่งเป้าหมายอย่างดีของคุณได้เลยคับ

วันหลังถ้าจะโฆษณาขายของเชิญที่บอร์ดซื้อขายเลยครับ 55555

#28 thiti2526

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 10 June 2008 - 02:06 PM

ตามชะตาฟ้าลิขตครับ 154218d4.gif

#29 H2O

空のティーア

Posted 10 June 2008 - 02:11 PM

หลักการง่ายๆเลย ถ้าเขาชมว่าคุณสวยอย่างนั้นสวยอย่างนี้ มันจะเป็นรักที่ไม่ยืดครับ
(จริงอยู่ที่เพศหญิงชอบถูกชมว่าสวย) แต่ความสวยเอาไปสร้างครอบครัวได้หรือเปล่าครับ?

จริงๆแล้วถ้าอยากมีผู้ชายดีๆ ก็ต้องยอมรับด้วยว่าสักวันรูปกายภายนอกเขาหรือเราจะเป็นฝ่าย
เบื่อไปเอง

แต่ถ้าจะสร้างครอบครัวล่ะมันก็อีกเรื่องนึงครับ ลองเผชิญโลกไปอีกสักพัก ทิ้งหรือถูกทิ้งไปอีก
หลายๆรอบ แล้วลองมาเจอคนที่ใช่จริงๆจะรู้ครับว่าผมหมายถึงอะไร

ความรักคือความดีงาม ความใคร่คือความต่ำทราม แต่คนชอบจับมารวมกัน

#30 nakharin

☆ 20th Century Badass ☆

Posted 10 June 2008 - 02:32 PM

โชคร้ายนะครับ ผมมีผัวแล้ว :aha:

#31 kunchan

SKATE

Posted 10 June 2008 - 02:59 PM

สำหรับผม มีเพื่อนดีๆก็พอแล้วครับ เรื่องแฟนผมรอมันมาเองครับ (หาไม่ได้ด้วยแหละ)

ผู้หญิงดีๆ ทีเป็นเพื่อนผม ผมก็ชอบแบบพิศวาสไม่ลงครับ

ส่วนเรื่องที่ว่าตัวเราเองดีรึป่าว การกระทำเรามันจะบ่งบอกให้คนอื่นตัดสินเองครับ

เรามาพูดว่าตัวเองคนดีเพราะทำอย่างงู้นอย่างงี้ผมว่าไร้สาระครับ

Edited by kunchan, 10 June 2008 - 02:59 PM.

#32 pongreddevil

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 10 June 2008 - 03:01 PM

จะหาคนดีๆ มันก็ยากหน่อยน่ะครับ มันก็มีทั้งดีไม่ดีน่ะครับ อย่าไปซีเรียสอะไรกับมันมาก คนที่ดีทึ่สุดมันมักจะมาหาในเวลาที่คาดไม่ถึงน่ะครับ

#33 ZEFA_GUST

GhOsTzZ

• Interests:AuditionWorld

Posted 10 June 2008 - 03:39 PM

คนดี ใครก็อยากเป็นนะ แต่จะเป็นได้จริง หรือเสแสร้ง เวลาจะบอกได้เอง 04a97f13.gif

#34 GamerJr.

เซียนเกม

Posted 10 June 2008 - 03:43 PM

ต้องโพสรูปตัวเองก่อนครับ
รับรองคนดีอาจจะโผล่เพียบ แต่อาจจะมีเกย์แอบแฝงนะ

#35 LOWRIDER

Estimado amigo

Posted 10 June 2008 - 03:45 PM

QUOTE (seacret @ Jun 10 2008, 01:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีหนังสือ ฝรั่งเขียนโดยรวบรวมแนวความคิดของเหล่า
คนดังผู้ประสบความสำเร็จ ชื่อ the Secret
ซึ่งมีแนวคิด จากประสบการณ์ตรง
ว่า คนเรา ถ้าคิดและทำอะไรเป็นเชิง +
มันก็จะนำพาให้ได้พบกับ(คนและสิ่งต่างๆ)ที่เป็นทาง +
อันนี้ผมว่า ฝรั่งฉลาดนะ แต่ มันเป็นเรื่องที่เก่า
และใกล้ตัวคนไทยมากๆ
เรื่อง มีสอนอยู่ในศาสนาพุทธมาตั้ง 2551 ปีแล้ว
ถ้า คุณคิดดี ทำดี และพูดดี คุณก็ จะ...ดี ในที่สุด...

ถ้าคุณเชื่อเรื่องข้างบน วิธีง่ายๆ
อยากเจอ ผู้ชายดี ก็ ต้องเริ่มด้วยการเป็นผู้หญิงดี ซะก่อน

ผู้ชาย ก็เหมือนกัน..นะ
อยากเจอผู้หญิงดี ก็ ต้องเป็นผู้ชายที่ดี

เพื่อนผม บางคนชอบมาบ่นว่า พบเจอแต่ ญ.ไม่ดี
ก็ คุณไปเก็บ เกี่ยวเขามาจาก สถานที่ ... อัน อโคจร
ญ.ดีดี คงไปที่แบบนั้น ให้คุณได้เจอหรอกนะ

เห็นด้วยคนที่คล้ายๆกันมันมักจะถูกดึงดูดเข้ามาหากันเอง

#36 7th_Heaven

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 10 June 2008 - 04:23 PM

มาหาแถวบ้านผมดิครับ เดี๋ยวผมนั่งรอให้หา 555+ 55318906.gif

#37 jaraba

.

Posted 10 June 2008 - 04:29 PM

หาได้ จากรอบตัวคุณ นี่แหละ ครับ เพียงแต่คุณ อาจไม่รู้ ในตอนนี้ หรือ ตลอดไป ว่าเขาดี หรือ ไม่ดี

#38 Big14

Prince Big

Posted 10 June 2008 - 05:03 PM

ที่บ้านผมครับ สนใจpm มาจะบอกทางให้

#39 newbita

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 10 June 2008 - 05:32 PM

QUOTE (dell @ Jun 10 2008, 12:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมมั่นใจว่าผมเป็นคนดีครับ เหล้าไม่กิน บุหรี่ไม่สูบ กลางคืนไม่เที่ยว รักษาศีลห้าได้ทุกข้อได้เกือบทุกวัน ไม่เป็นอันธพาล ไม่เล่นการพนัน ชอบออกกำลังกายเป็นชีวิตจิตใจ ชอบช่วยเหลือผู้อื่นเท่าที่เราจะช่วยได้ ไม่อิจฉาริษยาคนอื่น ไม่ชอบนินทาคนอื่น อย่างนี้พอจะเรียกว่าคนดีได้ไหมครับ 04a97f13.gif

ตรงข้ามผมเกือบทุกข้อ 154218d4.gif

#40 kikuntin

บันทึกลับอสูรฟ้า เคล็ดวิชาอมตะ ตำนานกระบี่เมตไตร ม้วนภาพเทพยุทธ์

Posted 10 June 2008 - 05:52 PM

QUOTE (9th TEARDROP @ Jun 10 2008, 11:43 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อะไรคือคำว่า ดี สำหรับคุณ???

ไม่มีสถานที่ใด ที่มีแต่คนดี....สิ่งเดียวที่จะดึงดูดคนดีให้มาหาเราได้
มากที่สุด คือการทำตัวให้ดี.....วางตัวดี...

คำถามคุณเหมือนกับถามว่า งวดนี้ซื้อหวยอะไรถึงจะถูกรางวัล
ก็เดากันไป ใบ้กันไป.....ถูกบ้าง ถูกกินบ้าง

เพราะฉะนั้น.....
ย้อนกลับไปดูตัวเองก่อน ว่าคุณดีแค่ไหน
(อย่าเพิ่งคิดว่าตนดี เพราะทุกคนย่อมมีเหตุผลของตัวเอง)

-คุณโทรหาเขาบ้างไหม
-โทรหาแล้ว เรื่องที่คุยกันคืออะไร ทำให้เขาอบอุ่น สบายใจ หรือ โทรเช็ค
-เคยมองตาเขานิ่งๆเกิน1นาทีมั้ย เวลาอยู่ด้วยกัน2คน (ไม่เชื่ออย่าลบหลู่
ดวงตาเรามีอำนาจลึกลับ สื่อบางอย่างที่ไม่อาจสื่อได้)

-เคยทำอะไรเล็กๆน้อยๆน่ารักให้เขาบ้างไหม เช่น วันนี้เค้าเลิกงานเร็ว
เค้าจะไปรอตัวเองแถวที่ทำงานนะ ไม่ต้องลำบากมารับเค้าหรอก
ดอกไม้ดอกเล็กๆถูกๆ สักดอก

-ไปเที่ยวด้วยกัน สีหน้าคุณเป็นยังไง เฉยๆเซ็งๆก็มันร้อนนี่นา คุณรู้ไหมผมก็ร้อน
แต่ผมพัดให้เราทั้ง2คน แล้วเธอก็ขอพัดให้บ้าง อากาศร้อนก็รักกันได้

-เวลามีผู้ชายมาเหล่คุณ ต่อหน้าเขาคุณทำตัวยังไง เชิดหยิ่ง? คุยโอ้อวด
หรือ เข้าไปกอดคอแฟนตัวเองเพื่อปกป้องอนาเขตความรักของเรา

ถ้าคุณทำได้อย่างนี้.....แล้งบังเอิญเขาก็อยากทำให้คุณด้วย
จากพื้นฐานความรัก....แค่นี้ก็พอแล้ว

แต่ถ้าคุณทำเรื่องพวกนี้แล้ว ยังไม่ได้เรื่อง.....เขาไม่ได้เห็นความดีของคุณเลย
จงถอยครับ.....จิตใจเขาไม่ได้ต้องการสิ่งเหล่านี้จากคุณ
ก็แสดงว่าสิ่งที่เขาต้องการจากคุณไม่ใช่ความรักแล้ว

หาใหม่.....ทำซ้ำ...รักตัวเองให้ไม่น้อยไปกว่าที่รักเขา ต้องมีสักวันแน่ๆครับ

เอเมน.....

สุดยอดเลยครับ ให้คำอธิบายได้ดีจังครับ 04a97f13.gif ผมเห็นด้วยจ้า