`

Jump to content

ผู้หญิงทุกคนเป็นแบบนีเหรอครับ ผู้หญิงช่วยเข้ามาตอบหน่อยเหอะ

129 replies to this topic

#1 ayanami

Game is my life

• Royal Executive Members

Posted 08 June 2008 - 11:51 PM

คือผมเลิกกับแฟนเก่าไปเพราะเธอไปมีคนใหม่ซึ่งแอบคบกันมาประมาณ 5 เดือน เท่าที่เขาเล่าให้ผมฟังนะครับ ไอ้เราก็โง่ไง ผู้หญิงนอนอยู่ข้างเราทุกวันยกเว้นวันเสาร์ มีคนอื่นยังไม่รู้เลย เพราะไม่เคยเปิดเช็คมือถือ ไอ้เราก็ไว้ใจ ไปทำงานต่างประเทศก็ซื้อของมาฝากเหอะ เรื่องนั้นช่างมันครับ มันจบไปแล้ว สามารถหาอ่านได้ กระทู้เก่าๆของผมเองครับ มีเรื่องโดยละเอียด

ปัญหามันมีมาตอนเลิกไปแล้วเนี่ยสิ ซึ่งเธอก็ไม่รู่ว่าผมก็ไปจีบคนอื่น เพราะไม่ได้เล่าอะไรให้เธอฟังเลย รู้แค่ว่าเธอก็ไปอยู่กับคนใหม่แล้วมีความสุขดีเท่านั้นเอง (ขนาดพิมพ์ยังเจ็บที่ใจเลยเหอะ) แต่เธอก็โทรมาหาทุกวันครับ ไม่ก็ sms msn หรือไม่ก็โทรเข้าบ้าน คุยส่วนใหญ่ก็เรื่องเงินที่เธอติดผม ซึ่งจริงๆ ไม่ต้องโทรมาคุยทุกวันก็ได้ เพราะเคลียร์กันรู้เรื่องแล้วตั้งแต่เลิกกัน ก็ไม่รู้โทรมาทำไม จนล่าสุดผมได้ block hi5 และ block msn เพราะไม่อยากให้เธอมายุ่งเรื่องส่วนตัวของผม

เธอก็โทรมาที่บ้านแล้วถามว่า "block msn ฉันเหรอ"
ผมก็ตอบว่าใช่ เขาก็ไม่ค่อยพอใจเท่าไรที่ผมไป block เธอ ก็เสียงออกโกรธๆนิดหน่อยแล้วก็วางสายไป
ผ่านมาวันอาทิตย์ตอนเช้าเธอก็โทรมา แต่ผมหลับอยู่ไม่ได้รับสาย ตอนเที่ยงๆป้าผมก็บอกว่าเนีย่มี หมูทอดแขวนอยู่หน้าบ้าน (ของแฟนเก่าผมเอง) เพราะเธอขายหมูทอดด้วยนะครับ คงเอามาฝาก ตกเย็นก็พิมพ์ msn คุยกับน้องเธอ อายุพึ่ง 14 ไม่ได้คุยกันเลยตั้งแต่เลิกเลยทักไป ก็คุยประมาณว่าผมมีแฟนไหมยัง ก็ตอบไปว่าไม่มี ผมก็ถามว่าแฟนใหม่พี่เธอดีกับน้องไหม (น้องเธอ) เขาก็ตอบว่าดี ผมก็บอกว่างั้นก็ดีแหละ

หลังจากนั้นไม่นาน เขาก็โทรมาหาผม บอกว่าคุยกับน้องฉันเหรอ ผมก็บอกว่าใช่ เสียงยังปกติอยู่ ผมเลยบอกว่า เอาหมูทอดมาให้ทำไหม ทำแบบนี้ผมไม่สบายใจน่ะ ลำบากใจ เขาก็บอกว่าเอามาให้ป้าผม ไม่ได้ให้เธอซะหน่อย ผมก็บอกว่าวันหลังอย่าเอามาเลย แล้วที่โทรมาทุกวันเนี่ย ผมก็ไม่สบายใจเหมอืนกัน เขาก็บอกว่าโทรมาคุยเรื่องเงินไง ผมก็บอกว่านั้นแหละ ไม่สบายใจ (คือเธอติดเงินผมอยู่ 70000 ตอนนี้ได้มาเหลืออีก 26000 บาท) ผมก็บอกว่า 26000 เนี่ยซึ่งเป็นค่า notebook ที่ผมรูดบัตรไปให้ก่อน ช่วยจ่ายมาเป็นก้อนได้ไหม จะได้จบๆกันไป เขาก็บอกว่าไม่เห็นเหมือนที่ตกลงกันไว้เลยนิ ตอนที่ยังไม่เลิกก็คุยกันว่าถ้าใครอยากได้ก็จ่ายเงินไป ไม่งั้นจะผ่อนทำไม ผมก็บอกว่าก็แค่ขอให้ช่วย ช่วยฉันหน่อยได้ไหม ไม่งั้นอีกตั้ง 6 เดือน ไหนจะยังต้องติดต่อกันอีกอะไรประมาณนี้ เขาก็บอกว่าเงินมันไม่เยอะ เธอก็ยกให้ฉันสิ ถือว่าเป็นสินน้ำใจที่ฉันไปอยู่กับเธอ ฟังแล้วหน้าชาเลยครับ ไม่คิดว่าจะพดกันแบบนี้ ผมก็บอกว่าไม่ได้หรอก ถ้าให้ไปรุ่นพี่คงด่าผมแย่ (คือผมสนิทกับรุ่นพี่มาก คบกันมา 14 ปี เป็นกลุ่มเล่นเกมส์ครับ) เขาก็บอกว่างั้นก็ให้รุ่นพี่ที่แสนดีของเธอช่วยเธอจ่ายสิ ชารอบสอง จากนั้นก็ ไม่อยากคุยแหละ รำคาญ แล้วก็วางสายไป นั้นคือสิ่งที่เธอพูดก่อนจะวางสาย

คือผมไปทำอะไรเธอเหรอถึงพูดจากับผมแบบนี้ตลอดเวลาที่คบกัน 4 ปี ก็ไม่เคยนอกใจเลย แม้แต่จูบคนอื่นก็ไม่เคย ช่วยเธอเก็บเงิน ซื้อของให้ทุกอย่าง จนกระทั้งแหวนขอแต่ง (ซึ่งเธอคืนให้บอกว่ามีคนอื่นแล้ว เลิกกันเถอะ)

คำถาม ผู้หญิงเปลี่ยนไปได้ขนาดนี้เลยเหรอครับ เหมือนผมไม่รู้จักเธอมาก่อนเลยด้วยซ้ำ ผมยังงงๆอยู่เลยว่าที่นอนๆด้วยกันเนี่ยดีน่ะที่ไม่ได้ฆ่าผมตอนผมหลับ ทำไมถึงเป็นยังงี้อ่ะ

Edited by ayanami, 09 June 2008 - 01:03 AM.

#2 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 09 June 2008 - 12:06 AM

QUOTE (ayanami @ Jun 8 2008, 11:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คือผมเลิกกับแฟนเก่าไปเพราะเธอไปมีคนใหม่ซึ่งแอบคบกันมาประมาณ 5 เดือน เท่าที่เขาเล่าให้ผมฟังนะครับ ไอ้เราก็โง่ไง ผู้หญิงนอนอยู่ข้างเราทุกวันยกเว้นวันเสาร์ มีคนอื่นยังไม่รู้เลย เพราะไม่เคยเปิดเช็คมือถือ ไอ้เราก็ไว้ใจ ไปทำงานต่างประเทศก็ซื้อของมาฝากเหอะ เรื่องนั้นช่างมันครับ มันจบไปแล้ว สามารถหาอ่านได้ กระทู้เก่าๆของผมเองครับ มีเรื่องโดยละเอียด
เรื่องแบบนี้ไม่ได้เกี่ยวกับว่า โง่ไม่โง่ หรอกครับ
มันอยู่ที่ว่าคุณเป็นคนที่ ให้เกียรติคน เคารพสิทธิคน (ซึ่งผมว่ามากเกินไป)
คนแบบนี้ยังไงก็เสียเปรียบ คนอีกแบบวันยังค่ำ

ปัญหามันมีมาตอนเลิกไปแล้วเนี่ยสิ ซึ่งเธอก็ไม่รู่ว่าผมก็ไปจีบคนอื่น เพราะไม่ได้เล่าอะไรให้เธอฟังเลย รู้แค่ว่าเธอก็ไปอยู่กับคนใหม่แล้วมีความสุขดีเท่านั้นเอง (ขนาดพิมพ์ยังเจ็บที่ใจเลยเหอะ) แต่เธอก็โทรมาหาทุกวันครับ ไม่ก็ sms msn หรือไม่ก็โทรเข้าบ้าน คุยส่วนใหญ่ก็เรื่องเงินที่เธอติดผม ซึ่งจริงๆ ไม่ต้องโทรมาคุยทุกวันก็ได้ เพราะเคลียร์กันรู้เรื่องแล้วตั้งแต่เลิกกัน ก็ไม่รู้โทรมาทำไม จนล่าสุดผมได้ block hi5 และ block msn เพราะไม่อยากให้เธอมายุ่งเรื่องส่วนตัวของผม
ความเจ็บคุณนี่....คงสุดๆเลยสินะ (นึกถึงฉากที่คุณอ่านSMSทั้งน้ำต่ เป็นผมคงร่วงเหมือนกัน)

เธอก็โทรมาที่บ้านแล้วถามว่า "block msn ฉันเหรอ"
ผมก็ตอบว่าใช่ เขาก็ไม่ค่อยพอใจเท่าไรที่ผมไป block เธอ ก็เสียงออกโกรธๆนิดหน่อยแล้วก็วางสายไป
ผ่านมาวันอาทิตย์ตอนเช้าเธอก็โทรมา แต่ผมหลับอยู่ไม่ได้รับสาย ตอนเที่ยงๆป้าผมก็บอกว่าเนีย่มี หมูทอดแขวนอยู่หน้าบ้าน คงเป็นของแคนดี้(แฟนเก่าผมเอง) เพราะเธอขายหมูทอดด้วยนะครับ คงเอามาฝาก ตกเย็นก็พิมพ์ msn คุยกับน้องเธอ อายุพึ่ง 14 ไม่ได้คุยกันเลยตั้งแต่เลิกเลยทักไป ก็คุยประมาณว่าผมมีแฟนไหมยัง ก็ตอบไปว่าไม่มี ผมก็ถามว่าแฟนใหม่พี่เธอดีกับจูนไหม (น้องเธอ) เขาก็ตอบว่าดี ผมก็บอกว่างั้นก็ดีแหละ

หลังจากนั้นไม่นาน เขาก็โทรมาหาผม บอกว่าคุยกับน้องฉันเหรอ ผมก็บอกว่าใช่ เสียงยังปกติอยู่ ผมเลยบอกว่า เอาหมูทอดมาให้ทำไหม ทำแบบนี้ผมไม่สบายใจน่ะ ลำบากใจ เขาก็บอกว่าเอามาให้ป้าผม ไม่ได้ให้เธอซะหน่อย ผมก็บอกว่าวันหลังอย่าเอามาเลย แล้วที่โทรมาทุกวันเนี่ย ผมก็ไม่สบายใจเหมอืนกัน เขาก็บอกว่าโทรมาคุยเรื่องเงินไง ผมก็บอกว่านั้นแหละ ไม่สบายใจ (คือเธอติดเงินผมอยู่ 70000 ตอนนี้ได้มาเหลืออีก 26000 บาท) ผมก็บอกว่า 26000 เนี่ยซึ่งเป็นค่า notebook ที่ผมรูดบัตรไปให้ก่อน ช่วยจ่ายมาเป็นก้อนได้ไหม จะได้จบๆกันไป เขาก็บอกว่าไม่เห็นเหมือนที่ตกลงกันไว้เลยนิ ตอนที่ยังไม่เลิกก็คุยกันว่าถ้าใครอยากได้ก็จ่ายเงินไป ไม่งั้นจะผ่อนทำไม ผมก็บอกว่าก็แค่ขอให้ช่วย ช่วยฉันหน่อยได้ไหม ไม่งั้นอีกตั้ง 6 เดือน ไหนจะยังต้องติดต่อกันอีกอะไรประมาณนี้ เขาก็บอกว่าเงินมันไม่เยอะ เธอก็ยกให้ฉันสิ ถือว่าเป็นสินน้ำใจที่ฉันไปอยู่กับเธอ ฟังแล้วหน้าชาเลยครับ ไม่คิดว่าจะพดกันแบบนี้ ผมก็บอกว่าไม่ได้หรอก ถ้าให้ไปรุ่นพี่คงด่าผมแย่ (คือผมสนิทกับรุ่นพี่มาก คบกันมา 14 ปี เป็นกลุ่มเล่นเกมส์ครับ) เขาก็บอกว่างั้นก็ให้รุ่นพี่ที่แสนดีของเธอช่วยเธอจ่ายสิ ชารอบสอง จากนั้นก็ ไม่อยากคุยแหละ รำคาญ แล้วก็วางสายไป นั้นคือสิ่งที่เธอพูดก่อนจะวางสาย
คุณครับ....เธอไม่ได้เปลี่ยนไปครับ เพียงแต่.....
คุณเพิ่งจะได้รับรู้ส่วนไม่ดีของเธอ ซึ่งเธอซ่อนมันไว้ไม่ได้ใช้มันกับคุณเลยต่างหาก

ผมว่าประโยคที่ทำร้ายจิตใจคุณนั้น มันเป็นการพาลมากกว่า
คืออยากคืนดีไง....ง้อด้วยหมูทอดก็แล้ว msnก็แล้ว คุณยังไม่แยแส
พูดง่ายๆเธอฟิวขาด.....ที่เธอมาเพื่อง้อ แต่คุณดันไปทวงตัง

คือผมไปทำอะไรเธอเหรอถึงพูดจากับผมแบบนี้ตลอดเวลาที่คบกัน 4 ปี ก็ไม่เคยนอกใจเลย แม้แต่จูบคนอื่นก็ไม่เคย ช่วยเธอเก็บเงิน ซื้อของให้ทุกอย่าง จนกระทั้งแหวนขอแต่ง (ซึ่งเธอคืนให้บอกว่ามีคนอื่นแล้ว เลิกกันเถอะ)

คำถาม ผู้หญิงเปลี่ยนไปได้ขนาดนี้เลยเหรอครับ เหมือนผมไม่รู้จักเธอมาก่อนเลยด้วยซ้ำ ผมยังงงๆอยู่เลยว่าที่นอนๆด้วยกันเนี่ยดีน่ะที่ไม่ได้ฆ่าผมตอนผมหลับ ทำไมถึงเป็นยังงี้อ่ะ

ระวังนะครับ อย่าให้เธอรู้ว่าน้องหนูคนใหม่ของคุณ เบอร์โทรอะไร ทำงานที่ไหน
ไม่งั้นคุณเน่าแน่ๆ ใจเย็นนะครับ.....ผมอยากให้คุณระลึกไว้ว่าอย่างน้อย
ความดีสาระพัดที่คุณทำให้เธอตลอดมา เธอเองก็สำนึกอยู่เหมือนกัน
อย่างน้อยคุณก็ยังมีค่ากับเธอ............

Edited by 9th TEARDROP, 09 June 2008 - 12:07 AM.

#3 bigtae

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 09 June 2008 - 12:16 AM

ผู้หญืงสมัยนี้ น่ากลัว ครับ 154218d4.gif

#4 sora

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 09 June 2008 - 12:19 AM

ไปโพสถามในบอร์ดที่มีผู้หญิงเยอะๆกว่านี้ดีกว่าไหม

บอร์ดนี้ไม่ค่อยมีผู้หญิง

#5 ayanami

Posted 09 June 2008 - 12:23 AM

หน้าตาดีนิหน่ามิน่าละเชี่ยวเรื่องผู้หญิง อิออิ อาทิตย์นี้ไม่แน่ว่าจะไปได้ไหม เพราะนัดกับน้องที่จีบอยู่ว่าจะไปหัวหิน ถ้าไม่ไปก็มีรุ่นพี่นัดว่าจะมา casting กับที่บ้านผมอีก ถ้า 2 อย่างนี้เลื่อน ผมไปแน่นอนครับผม

กลับมาเรื่องของผมดีกว่า ผมกลับไม่รู้สึกว่าเธออยากจะคืนดีกับผมนะ คือผมถามน้องเธอน้องเธอก็บอกว่าแฟนใหม่ก็ดี ดีกับเธอและน้องเธอเองด้วย ก็ดูไปด้วยดีนิ จะมาคืนดีผมทำไม ถ้าไม่ดีคงว่าไปอย่าง

จริงๆยังมีต่ออีกผมบอกเธอไปว่า ถ้าไม่คืนเป็นเงินก้อนก็ได้ ก็ยังงี้ละกันเธอก็โอนมาให้ผมเหมือนที่ตกลงกันไว้ ทุกๆวันที่ 1 ของทุกเดือนโดยไม่ต้องโทรมาบอกหรือ sms มาบอก

ตอนแรกเธอไม่รู้ว่าผม block msn เธอ คิดว่าแค่เฉพาะ hi5 เธอก็บอกว่าไม่อยากคุยก็ได้เดี๋ยวส่ง email ไปคุยแทน ผมเลยต้องบอกเธอว่า ผม block เธอออกหมดแล้ว ทาง internet ไม่มีทางที่จะติดต่อผมได้เลยเหลือแต่ทางโทรศัพท์ เธอฟังแล้วก็เงียบ(คงไม่พอใจอีกแหละ)

จริงทางโทรศัพท์เนี่ยผมก็มีติดต่อ0ไว้แล้วเหมือนกันว่าจะ block เบอร์มือถือของเธอ น้องเธอ แล้วก็แม่เธอ เบอร์ที่ทำงานทุกอย่างนะครับ แต่ติดที่ว่ายังมีเงินติดผมอยู่เลยต้องเหลือไว้สักหนึ่งทางนะครับ

ตอนคุยก็ยังมีอีกเรื่องคือเบอร์มือถือเธอตอนนี้เป็นชื่อผม แต่ก่อนเป็น 12call แล้วผมไปทำให้เป็นระบบรายเดือนให้ คือต้องโอนชื่อคืนอะไรประมาณนั้น แต่มันต้องใช้ id ผมเลยจะทำเป็น 12call เหมือนเดิม (ซึ่งแต่ก่อนเธอเกลียดมากรายเดือนกว่าจะทำให้ได้เนี่ยกล่อมตังนาน) พอเธอได้ยินว่าจะกลับไปเป็น 12call เธอก็โกรธเลยครับ บอกว่าทำไม ผมก็บอกว่า ก็แต่ก่อนมันเป็นยังไงก็ทำกลับไปเป็นแต่ก่อน ถ้าเธออยากทำเป็นรายเดือนก็ไปทำเองได้เลย ซิมอะไรก็ไม่ต้องเปลี่ยน แต่ต้องจ่ายค่าโทรศัพท์เดือนนี้ให้หมดก่อนน่ะครับ ซึ่งเรื่องค่าโทรเนี่ยก็มีปัญหาอีกเหมือนกัน คือผมสัญญาว่าจะจ่ายให้ของเดือนนี้เพราะมีค่าโทรไปเมืองนอก แต่พอกลับมาเลิกกัน ก็เงียบไปจนบิลมา เธอก็บอกว่าผมสัญญาว่าจะจ่ายก็จ่ายให้ด้วยละ ผมก็บอกว่าไม่ได้หรอก เธอเล่นเอาเบอร์นี้ไปโทรคุยกับชู้แล้วฉันจะจ่ายให้เธอได้ไง เธอก็บอกว่างั้นก็จ่ายเฉพาะที่โทรหาผมละกัน ผมก็บอกว่าก็ได้ เนี่ยก็ยึกยักไม่จ่ายสักที เขาบอกว่าไม่อยากเสียโปรโมชั่นอันนี้ไป ไม่ว่ายังไงก็ต้องเอาโปรนี้ให้ได้ เธอสั่งมาว่า ผมต้องหาทางทำให้ได้ อะไรประมาณนี้น่ะ ผมเลยกะจะจ่ายให้เธอไปหมดเลยละกัน แล้วก็ทำเป็น 12call จะได้จบๆไปอีก 1 เรื่อง

จริงๆเธอมีเงินน่ะอยู่กับผม เก็บเงินได้ตั้ง เกือบ 260000 คือเธอเนี่ยเงินเดือน 20000 แต่ฝากประจำทุกเดือนแบบปลอดภาษีน่ะ เดือนละ 10000 เหลือเงินใช้แค่ 10000 เดียวแน่นอนมันไม่พออยู่แล้วแต่ผมก็ช่วยๆเธอน่ะ อยากจะบอกว่า ฝากประจำ 2 ปี พอถึงเดือนที่ครบกำหนด 2 ปีพอดี เธอก็เลิกกับผมเลยครับ เท่ป่ะ

#6 nointrend

^ ^"

• High Royal Executive Members

Posted 09 June 2008 - 12:25 AM

เห็น จขกท โพสท์บ่อยๆ แล้วเข้าใจว่าน่าจะอยู่ในช่วงสับสนในจิต

ถามนิดนะ ไม่คิดจะเก็บคนนี้ไว้แล้วใช่มั้ยครับ โพสท์แบบนี้ถือว่าขายแฟนให้ฟัง ถ้าเป็นแค่แฟนเก่าก็โอเคอันนี้ผมก็เคยทำ

ที่ผู้ ญ ทำนะ เค้าอยากเอาชนะครับ

ความอยากชนะของผู้ ญ น่ากลัวมากครับ

จะบอกว่าถ้าเราใจอ่อนให้ผู้ ญ ดึงได้ ผู้ ญ จะชอบครับ หากเราแข็งใส่แต่แรก เค้าจะเป็นคนอ่อนกับเราครับ

#7 ayanami

Posted 09 June 2008 - 12:32 AM

QUOTE (nointrend @ Jun 9 2008, 12:25 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เห็น จขกท โพสท์บ่อยๆ แล้วเข้าใจว่าน่าจะอยู่ในช่วงสับสนในจิต

ถามนิดนะ ไม่คิดจะเก็บคนนี้ไว้แล้วใช่มั้ยครับ โพสท์แบบนี้ถือว่าขายแฟนให้ฟัง ถ้าเป็นแค่แฟนเก่าก็โอเคอันนี้ผมก็เคยทำ

ที่ผู้ ญ ทำนะ เค้าอยากเอาชนะครับ

ความอยากชนะของผู้ ญ น่ากลัวมากครับ

จะบอกว่าถ้าเราใจอ่อนให้ผู้ ญ ดึงได้ ผู้ ญ จะชอบครับ หากเราแข็งใส่แต่แรก เค้าจะเป็นคนอ่อนกับเราครับ

ผมกลับไม่รู้สึกว่าขายแฟนนะ เพราะที่พูดไปเป็นเรื่องจริง ผมไม่ได้โกหก (ไม่ได้คิดว่าคุณคิดว่าผมโกหกน่ะ) คือถ้ามันเป็นเรื่องจริงผมไม่กลัวอยู่แล้วว่าจะมีคนมาว่าผมไหม เอาจริงๆมันก็ดูไม่ดี แต่ก็ไม่มีใครเห็นหน้าค่าตาเธอ ไม่มีใครรู้จักผม น้อยคนในบอร์ดนี้อีกอย่าง อ่านๆแล้วเดี๋ยวก็ลืมๆกันไปแหละ ผมเลยเฉยๆ

ส่วนอยู่ในช่วงสับสนไหม ขอบอกว่า สับสนครับ คือโทรมาทุกวันแบบนี้ผมก็ลำบากในการที่จะใช้ชีวิตอย่างคนปกติสุขน่ะครับ คือเป็นเพื่อนกันได้ ผมใจกว้างอยู่แล้ว แต่เร็วไปไหม เพราะพึ่งเลิกกันได้แค่ 2 วันแล้วก็โทรมาทุกวันเลย คือผมก็เคยเลิกกับแฟนมาน่ะ ก็ปกติมันต้องมีทิ้งช่วงสัก 3-4 เดือน แล้วถึงจะคุยกันน่ะ แล้วค่อยเป็นเพื่อนกันอีกที คือผมก็ต้องทำใจเหมือนกันน่ะอะไรประมาณนั้นน่ะครับ

#8 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 09 June 2008 - 12:38 AM

QUOTE (ayanami @ Jun 9 2008, 12:23 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หน้าตาดีนิหน่ามิน่าละเชี่ยวเรื่องผู้หญิง อิออิ อาทิตย์นี้ไม่แน่ว่าจะไปได้ไหม เพราะนัดกับน้องที่จีบอยู่ว่าจะไปหัวหิน ถ้าไม่ไปก็มีรุ่นพี่นัดว่าจะมา casting กับที่บ้านผมอีก ถ้า 2 อย่างนี้เลื่อน ผมไปแน่นอนครับผม
จริงๆหน้าแก่กว่านี้อีก30% รูปนี้มันฟลุคถ่ายออกมาดูดีเกินความจริง -"-
ถ้าเป็นไปได้ก็อยากเจอคุณนะครับ คอเหล้าเหมือนกัน 5555 ไปนะๆ ไม่มีใครคุยด้วยคุยกับคุณ2คนก็ได้

กลับมาเรื่องของผมดีกว่า ผมกลับไม่รู้สึกว่าเธออยากจะคืนดีกับผมนะ คือผมถามน้องเธอน้องเธอก็บอกว่าแฟนใหม่ก็ดี ดีกับเธอและน้องเธอเองด้วย ก็ดูไปด้วยดีนิ จะมาคืนดีผมทำไม ถ้าไม่ดีคงว่าไปอย่าง
คุณรู้ได้ไงว่าแฟนใหม่เค้าดี???? คุณรู้ได้ไงว่าเธอมีความสุข???
คุณเคยรู้จักเขาหรือ?????

ผมบอกได้เลย....เธอไม่ได้มีความสุขหรอก จะให้เธอบอกว่าไง....แย่ ไม่ได้เรื่องให้คุณ สมน้ำหน้าเหรอ
ถึงเธอจะมีความสุข....แต่ไม่เท่าที่อยู่กับคุณหรอกมั้ง ความสัมพันธ์4ปี นี่ไม่น้อยนะครับ
สร้างอะไรมาด้วยกันหลายอย่าง.......นั่นคือสิ่งที่ยังไงคนใหม่ก็สู้คุณไม่ได้

ไอ้คนนั้นอาจจะหน้าตาดี แต่มันอาจจะมีเมียอยู่แล้วก็ได้ คุณไม่มีทางรู้
แต่สันนิษฐาณเอาได้....จากการที่เธอพยายามมาสุงสิงกับคุณอยู่นี่ไง

จริงๆยังมีต่ออีกผมบอกเธอไปว่า ถ้าไม่คืนเป็นเงินก้อนก็ได้ ก็ยังงี้ละกันเธอก็โอนมาให้ผมเหมือนที่ตกลงกันไว้ ทุกๆวันที่ 1 ของทุกเดือนโดยไม่ต้องโทรมาบอกหรือ sms มาบอก

ตอนแรกเธอไม่รู้ว่าผม block msn เธอ คิดว่าแค่เฉพาะ hi5 เธอก็บอกว่าไม่อยากคุยก็ได้เดี๋ยวส่ง email ไปคุยแทน ผมเลยต้องบอกเธอว่า ผม block เธอออกหมดแล้ว ทาง internet ไม่มีทางที่จะติดต่อผมได้เลยเหลือแต่ทางโทรศัพท์ เธอฟังแล้วก็เงียบ(คงไม่พอใจอีกแหละ)

จริงทางโทรศัพท์เนี่ยผมก็มีติดต่อ0ไว้แล้วเหมือนกันว่าจะ block เบอร์มือถือของเธอ น้องเธอ แล้วก็แม่เธอ เบอร์ที่ทำงานทุกอย่างนะครับ แต่ติดที่ว่ายังมีเงินติดผมอยู่เลยต้องเหลือไว้สักหนึ่งทางนะครับ

ตอนคุยก็ยังมีอีกเรื่องคือเบอร์มือถือเธอตอนนี้เป็นชื่อผม แต่ก่อนเป็น 12call แล้วผมไปทำให้เป็นระบบรายเดือนให้ คือต้องโอนชื่อคืนอะไรประมาณนั้น แต่มันต้องใช้ id ผมเลยจะทำเป็น 12call เหมือนเดิม (ซึ่งแต่ก่อนเธอเกลียดมากรายเดือนกว่าจะทำให้ได้เนี่ยกล่อมตังนาน) พอเธอได้ยินว่าจะกลับไปเป็น 12call เธอก็โกรธเลยครับ บอกว่าทำไม ผมก็บอกว่า ก็แต่ก่อนมันเป็นยังไงก็ทำกลับไปเป็นแต่ก่อน ถ้าเธออยากทำเป็นรายเดือนก็ไปทำเองได้เลย ซิมอะไรก็ไม่ต้องเปลี่ยน แต่ต้องจ่ายค่าโทรศัพท์เดือนนี้ให้หมดก่อนน่ะครับ ซึ่งเรื่องค่าโทรเนี่ยก็มีปัญหาอีกเหมือนกัน คือผมสัญญาว่าจะจ่ายให้ของเดือนนี้เพราะมีค่าโทรไปเมืองนอก แต่พอกลับมาเลิกกัน ก็เงียบไปจนบิลมา เธอก็บอกว่าผมสัญญาว่าจะจ่ายก็จ่ายให้ด้วยละ ผมก็บอกว่าไม่ได้หรอก เธอเล่นเอาเบอร์นี้ไปโทรคุยกับชู้แล้วฉันจะจ่ายให้เธอได้ไง เธอก็บอกว่างั้นก็จ่ายเฉพาะที่โทรหาผมละกัน ผมก็บอกว่าก็ได้ เนี่ยก็ยึกยักไม่จ่ายสักที เขาบอกว่าไม่อยากเสียโปรโมชั่นอันนี้ไป ไม่ว่ายังไงก็ต้องเอาโปรนี้ให้ได้ เธอสั่งมาว่า ผมต้องหาทางทำให้ได้ อะไรประมาณนี้น่ะ ผมเลยกะจะจ่ายให้เธอไปหมดเลยละกัน แล้วก็ทำเป็น 12call จะได้จบๆไปอีก 1 เรื่อง

จริงๆเธอมีเงินน่ะอยู่กับผม เก็บเงินได้ตั้ง เกือบ 260000 คือเธอเนี่ยเงินเดือน 20000 แต่ฝากประจำทุกเดือนแบบปลอดภาษีน่ะ เดือนละ 10000 เหลือเงินใช้แค่ 10000 เดียวแน่นอนมันไม่พออยู่แล้วแต่ผมก็ช่วยๆเธอน่ะ อยากจะบอกว่า ฝากประจำ 2 ปี พอถึงเดือนที่ครบกำหนด 2 ปีพอดี เธอก็เลิกกับผมเลยครับ เท่ป่ะ

พอถึงโพสนี้.....ผมรู้สึกว่าเรื่องมันมาบานปลายตรง ภาระผูกพันธ์ระหว่างคุณทั้ง2คน มันค้างคาอยู่
ไม่ว่าจะเป็นเรื่องเงิน เรื่องโทรศัพท์ แต่เรื่องโทรศัพท์คงไม่ยาก

แต่ไอ้เงินนี้สิ....ยากแน่ ไม่ใช่เพราะเธอไม่มีคืน แต่ถ้าเธอคืนหมดจะเอาอะไรมาคุยกับคุณหละ
นั่นแหละ.....ที่ผมมองว่าเธออยากดีกับคุณ ไม่ใช่สิ อยากให้คุณเห็นความสำคัญกับเธอเหมือนเมื่อก่อน
คุ้มมั้ยครับ 26000 ???

Edited by 9th TEARDROP, 09 June 2008 - 12:40 AM.

#9 ayanami

Posted 09 June 2008 - 12:45 AM

QUOTE (9th TEARDROP @ Jun 9 2008, 12:38 AM) <{POST_SNAPBACK}>
พอถึงโพสนี้.....ผมรู้สึกว่าเรื่องมันมาบานปลายตรง ภาระผูกพันธ์ระหว่างคุณทั้ง2คน มันค้างคาอยู่
ไม่ว่าจะเป็นเรื่องเงิน เรื่องโทรศัพท์ แต่เรื่องโทรศัพท์คงไม่ยาก

แต่ไอ้เงินนี้สิ....ยากแน่ ไม่ใช่เพราะเธอไม่มีคืน แต่ถ้าเธอคืนหมดจะเอาอะไรมาคุยกับคุณหละ
นั่นแหละ.....ที่ผมมองว่าเธออยากดีกับคุณ ไม่ใช่สิ อยากให้คุณเห็นความสำคัญกับเธอเหมือนเมื่อก่อน
คุ้มมั้ยครับ 26000 ???

เรือ่งที่น่ากลัวที่สุดก็เหมือนที่พี่บอกแหละว่าถ้าเกิดเขารู้ว่าผมจีบน้องคนนี้ละ เล่นผมแน่ๆเลย เพราะเธอก็รู้จักเหมือนกัน แต่ไม่รู้จักแบบเจอหน้ากัน แต่ก็รู้ว่าผมมีรุ่นน้องชื่อนี้และก็คุยกับผมอะไรประมาณนั้น ตอนนั้นยังไม่เลิกกัน มีอะไรผมจะเล่าให้เธอฟังตลอดเลยครับ อยากจะบอกว่าที่ทำงานเขาทั้ง 2 คนอยู่ตรงข้ามกันเลยครับ ห่างแค่ถนน 6 เลนส์ อะไรมันจะดีขนาดนั้นเนี่ยเวลาผมไปรับน้องที่ผมจีบผมก็จะไปยืนดูตึกตรงข้ามแล้วก็คิด เหอะๆ ใกล้ไปไหมเนี่ย 154218d4.gif คือทำงานกันแถวสาธรไง มันเลยใกล้กันซะงั้น มีหวังสักวันคงได้เจอ ถึงตอนนั้นคงเล่นผม คงเอาตายละผมว่า เพื่อนๆ รุ่นพี่ก็มีบอกเหมือนกัน ว่าระวังอย่าให้เจอ

#10 nakharin

☆ 20th Century Badass ☆

• High Royal Executive Members

Posted 09 June 2008 - 12:49 AM

ฉุดเลยไหมครับ 55318906.gif

#11 slowbeat

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 09 June 2008 - 12:50 AM

........... ไม่อยากจะบอกเลยครับ จนกท คือ โทนี่ใช่ปะครับ :ah

โลกใบไม่้นี้มันกลมได้ขนาดนี้เลยเหรอ ....... นี้เราเองนะ ต้อมอะ แฟนเก่า แคนดี้ ....... 5c745924.gif

เลิกกันแล้วเหรอ ?? ทำไหมถึงเลิกอะ ตอนนั้นก็ยังเห็นดีๆ กันอยู่เลยนี้นา ยังไงเราก็เคยผ่านมาแล้ว สู้ๆแล้วกันะ d33561e9.gif2

คืออยากจะบอกว่า งงมากๆๆๆๆ อ่านกะทู้มาตั้งนานนึกไม่ออกว่าเป็น ..... มาสะดุดไอ้ตรงคำว่าขายหมูทอดและแคนดี้เนี่ยแหละ

เมื่อวันศุกร์ดี้มาคุย msn กับเรา ไม่ได้คุยกันนานมากก บอกว่าเลิกกับ จนกท แล้วแต่ยังไม่ได้คบกับคนใหม่บอกแค่ดูๆอยู่

เพื่อนๆอาจจะงงนะครับ คือผมเคยคบกับ แฟน จนกท มาก่อน คบมาประมาณ 6 ปีแล้วเค้าก็ทิ้งผมไป d33561e9.gif2

โลกมันกลมจริงๆ เออ เราเพิ่งซื้อ xbox มาว่างๆแอดมาเล่นเกมกันได้นะ

#12 ayanami

Posted 09 June 2008 - 12:54 AM

คุณรู้ได้ไงว่าแฟนใหม่เค้าดี???? คุณรู้ได้ไงว่าเธอมีความสุข???
คุณเคยรู้จักเขาหรือ?????

ผมบอกได้เลย....เธอไม่ได้มีความสุขหรอก จะให้เธอบอกว่าไง....แย่ ไม่ได้เรื่องให้คุณ สมน้ำหน้าเหรอ
ถึงเธอจะมีความสุข....แต่ไม่เท่าที่อยู่กับคุณหรอกมั้ง ความสัมพันธ์4ปี นี่ไม่น้อยนะครับ
สร้างอะไรมาด้วยกันหลายอย่าง.......นั่นคือสิ่งที่ยังไงคนใหม่ก็สู้คุณไม่ได้

ไอ้คนนั้นอาจจะหน้าตาดี แต่มันอาจจะมีเมียอยู่แล้วก็ได้ คุณไม่มีทางรู้
แต่สันนิษฐาณเอาได้....จากการที่เธอพยายามมาสุงสิงกับคุณอยู่นี่ไง

คือมีเมียยังคิดว่ายังน่ะครับ ก็ไม่รู้เห็นว่าอายุเท่าๆกัน 24-25 อ่ะน่ะวัยรุ่น ไอ้เรามันแก่แล้ว 27 ก็เหมือนของเก่าที่เขาเบื่อน่ะครับ ผมไม่คิดเลยจริงๆน่ะ เพราะเท่าที่ผมดูมันเป็นการวางแผนน่ะครับ เธอคุยกับผู้ชายคนนั้นจนชัวร์แล้ว ถึงเลิกกับผม ไม่งั้นคงไม่กล้าไปหรอก ไหนจะรอจนเงินครบกำหนดถอนได้อีก มันมีการวางแผนมาตั้งแต่ต้น พึ่งเลิกกับผมไป 1 เดือนจะพังแล้วเหรอ มันยากนะ อีกอย่างผมก็สอนอะไรเธอไปเยอะมากๆ คงไม่โง่ขนาดไม่ชัวร์แล้วเลิกหรอก

คือสอนเธอเยอะมาก เพราะเราก็ผ่านอะไรมาเยอะ เหอะเลยโดนกับตัวเองเลย เธอเองตอนเลิกยังบอกผมเลย ก็โทนี่สอนฉันให้ทำยังงี้ไม่ใช่เหรอ 555 :ah

#13 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 09 June 2008 - 12:54 AM

QUOTE (slowbeat @ Jun 9 2008, 12:50 AM) <{POST_SNAPBACK}>
........... ไม่อยากจะบอกเลยครับ จนกท คือ โทนี่ใช่ปะครับ :ah

โลกใบไม่้นี้มันกลมได้ขนาดนี้เลยเหรอ ....... นี้เราเองนะ ต้อมอะ แฟนเก่า แคนดี้ ....... 5c745924.gif

เลิกกันแล้วเหรอ ?? ทำไหมถึงเลิกอะ ตอนนั้นก็ยังเห็นดีๆ กันอยู่เลยนี้นา ยังไงเราก็เคยผ่านมาแล้ว สู้ๆแล้วกันะ d33561e9.gif2

คืออยากจะบอกว่า งงมากๆๆๆๆ อ่านกะทู้มาตั้งนานนึกไม่ออกว่าเป็น ..... มาสะดุดไอ้ตรงคำว่าขายหมูทอดและแคนดี้เนี่ยแหละ

เมื่อวันศุกร์ดี้มาคุย msn กับเรา ไม่ได้คุยกันนานมากก บอกว่าเลิกกับ จนกท แล้วแต่ยังไม่ได้คบกับคนใหม่บอกแค่ดูๆอยู่

เพื่อนๆอาจจะงงนะครับ คือผมเคยคบกับ แฟน จนกท มาก่อน คบมาประมาณ 6 ปีแล้วเค้าก็ทิ้งผมไป d33561e9.gif2

โลกมันกลมจริงๆ เออ เราเพิ่งซื้อ xbox มาว่างๆแอดมาเล่นเกมกันได้นะ

เวรจริงๆ
นี่มันอะไรกานนนนนนน.........แล้วคุณ2คนนี่รู้จักกันมาก่อนรึเปล่าครับ ของงด้วยคน
โลกกลมขนาดนี้เลยรึเนี่ย........ตลกดี

#14 ayanami

Posted 09 June 2008 - 12:56 AM

QUOTE (slowbeat @ Jun 9 2008, 12:50 AM) <{POST_SNAPBACK}>

โลกมันกลมจริงๆ เออ เราเพิ่งซื้อ xbox มาว่างๆแอดมาเล่นเกมกันได้นะ คือก็รู้จักครับ เพระเขาเป็นแฟนเก่าเธอคนแรกเลย ก็มีเจอกันบ้าง คุยกันบ้างน่ะครับ

กลมไปแหละ เวรกรรม เราเล่นบอร์ดนี้ด้วยเหรอเนี่ย เอาแล้วไงใส่รายละเอียดเยอะเกินไป คือก็รู้จักครับ เพระเขาเป็นแฟนเก่าเธอคนแรกเลย ก็มีเจอกันบ้าง คุยกันบ้างน่ะครับ

Edited by ayanami, 09 June 2008 - 12:58 AM.

#15 ping99

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 09 June 2008 - 12:58 AM

ผมมองแบบระบบทุนนิยมนะครับ

ผมว่าเธอโทรมาบ่อยๆ ไม่ใช่อะไรหรอกครับ เรื่องเงินน่ะ อยากให้คุณยกหนี้ก้อนนี้ให้ ถ้าคุณเบื่อมากๆ ยกให้ไปเลย อะไรแบบนี้ไง

ผมอ่านทีแรกนึกว่าเธอรู้สึกผิด หรืออยากกลับมาคืนดี แต่คุณเล่าว่า แฟนใหม่เธอก็ดีและมีความสุขดี

ตัดประเด็นพวกนี้ไป เหลือแต่ประเด็นที่ 26000 บาท ที่เธออยากให้เธอยกให้เธอไปซะ ไม่งั้นก็โทรมาให้คุณปวดใจบ่อยๆไง

#16 ayanami

Posted 09 June 2008 - 01:02 AM

ผมเลยเงียบเลยไง ไม่รู้จะพิมพ์อะไร

#17 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 09 June 2008 - 01:03 AM

เอาละสิ....ชักกลัวๆกระทู้ผมมั่งเหมือนกันแฮะ ถ้าคนในบริษัทมาเล่นบอร์ดนี้??

แต่หลังจากที่ย้อนกลับไปดูไม่ได้ใส่อะไรนอกจากชื่อกับบุคลิค
ต่อไปต้องระวังซะแล้ว - -"

คุยกันดีๆนะครับ....(ว่าจะไปนอน ไม่นอนละ รอดูก่อน)

#18 slowbeat

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 09 June 2008 - 01:04 AM

อยากจะบอกว่าไม่เป็นไรหรอก เราก็ไม่ได้คุยไรกับดี้อยู่แล้ว เรื่องพวกนี้ก็ไ่ม่บอกดี้รอกไม่ไ้ด้คุยกันบ่อย ประมาณ 3 เดือนที คุยก็เฉพาะ msn ดังนั้นใส่ได้เต็มทีเลย

อีกอย่างเราเฉยๆแล้วด้วย มันผ่านมานานมากกกกแล้ว ทำใจผ่านให้ได้เร็วๆแล้วกัน ไม่งั้นอาจจะโดนเหมือนเราได้ เลิกกับเราไปคบกันอื่นก่อนแล้วพอไม่ดีก็กลับมา เฮ้อคิดแล้วเศร้า T_T

Edited by slowbeat, 09 June 2008 - 01:06 AM.

#19 ayanami

Posted 09 June 2008 - 01:05 AM

ไม่เป็นไรหรอก เดี๋ยว pm ไปขอโทษเขาละกัน ที่เอาเรื่องพวกนี้มาเล่า แต่ถ้าผมไม่เล่า ผมก็อึดอัดเหมือนกันนะ

#20 Charlotte

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 09 June 2008 - 01:05 AM

ขอปูเสื่อรอดูต่อไปนะครับ a03cbf1e.gif