`
←  Action game : Ninja Gaiden 2 , Bayonetta
Logo
»

วิธีฆ่าเต่าด่าน 7 ง่ายๆ ไม่เปลืองตัว

zineryl's Photo zineryl 07 Jun 2008

เริ่มมาวิ่ง ตรงไปหามันเลยแล้วใช้ชูริเคนระเบิดปาครับใส่ที่หัว ต้องที่หัวเท่านั้นลดเยอะกว่าเข้าไปฟันเป้นชุดอีก มันโดนไป 2 ลูกที่หัวเริ่มชะงักแล้วก้รัวปาเรื่อยๆ ได้เลยระยะเผาขน 967339c1.gif แป็ปเดียวตาย ไม่ต้องเข้าไปบู๊ให้เปลืองตัวครับ เสี่ยงโดนถีบเก้บยาท่านไปบู๊ด่านต่อไป พอมันใกล้ระเบิด รีบกดใช้ nippo กันตาย

tekkenman's Photo tekkenman 07 Jun 2008

ผมใช้พลอง ... ไม่ได้เติมพลังเลยด้วยซ้ำ .... แต่ตอนมันระบาย ..ผมตายโหงเลย ฮ่าๆ ๆ ๆ ๆ ดีนะมีของชุบชีวิต ฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆ ( อีกที )

Caliban-Nhing's Photo Caliban-Nhing 07 Jun 2008

04a97f13.gif พูดถึงบอสภาค 2 นี่ถ้าเกิดบางตัวเราไปคิดมากเกินไปก็ทำให้เปลืองยาได้เหมือนกันนะ บางตัวนี่วิธีฆ่าไม่ต้องมีเงื่อนไขอะไรมากในการกำจัด สำหรับผู้ที่ต้องการเล่นเร็วๆก็ใช้ทางตรงเลยก็ได้แต่เสี่ยงหน่อย วิธีนี้ยังไม่เคยลองเลยว่าแล้วคงต้องลอง 04a97f13.gif

Genexix's Photo Genexix 07 Jun 2008

จริงแล้วพอมันไกล้ระเบิดวิ่งหนีออกมาก็ได้นี่ครับ ตอนผมเล่นผมวิ่งหนีออกมาทันนะ
เพราะตอนเล่นรอบแรกไม่รู้ว่ามันจะระเบิดแบบนี้โดนไปเต็ม ๆ รอบสองเตรียมวิ่งเต็มที่
นึกว่าจะไม่ทันแต่มันก็ทันแฮะ

kumagift's Photo kumagift 07 Jun 2008

55318906.gif โอ้ไปลองมาละ พอดีมีเซฟก่อนเจอเต่า2ตัวอยู่ (ที่จริงมันเป็นตัวนิ่มมากกว่า)
แต่มีชูริเคนแค่5อันฆ่าได้ตัวเดียว อีกตัวก็ใช้เคียวตามเดิม

แต่ตอนมันตายกดกันเฉยๆก็ได้นะครับ ผมลองยืนกันอยู่ติดหัวมันนะแหละ พลังไม่ลดเลย
Edited by kumagift, 07 June 2008 - 05:18 PM.

tekkenman's Photo tekkenman 07 Jun 2008

QUOTE (kumagift @ Jun 7 2008, 05:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
55318906.gif โอ้ไปลองมาละ พอดีมีเซฟก่อนเจอเต่า2ตัวอยู่ (ที่จริงมันเป็นตัวนิ่มมากกว่า)
แต่มีชูริเคนแค่5อันฆ่าได้ตัวเดียว อีกตัวก็ใช้เคียวตามเดิม

แต่ตอนมันตายกดกันเฉยๆก็ได้นะครับ ผมลองยืนกันอยู่ติดหัวมันนะแหละ พลังไม่ลดเลย

โอ้ววววววววววววววววว บล็อคได้ด้วยเหรอเนี่ย เพิ่งรู้ :ah

zineryl's Photo zineryl 07 Jun 2008

ผมพยายามวิ่งแล้วแต่มันไม่เคยทันเลยพอครั้งที่ 3 นึกขึ้นได้กดใช้ nippo ไปเลยอมตะชั่วคราว 5555 55318906.gif คราวหน้าจะกดบล็อคบ้าง

Acatan's Photo Acatan 07 Jun 2008

รับประกันอีกเสียง ว่าบล๊อคเอาได้ครับ ผมเองก็บล๊อคเอา ( หลังจากโดนตูมไปเต็มๆ ดอกนึง ^ ^" )

Binoculars's Photo Binoculars 07 Jun 2008

อ่าวหลอ ใช้ชูริเคนระเบิดลดเยอะเหรอเนี่ย ไว้จะลอง
แต่เรื่องตอนมันระเบิดคอนเฟิร์มคับ กดป้องกันไว้ ยืนใกล้ก็ไม่เป็นไรครับ

barboon's Photo barboon 07 Jun 2008

กะลังจะถึงพอดี ขอคุณคราบ

hidef's Photo hidef 07 Jun 2008

ตอนผมเล่นด่านนี้ก็ใช้วิธีบล๊อคเอาเหมือนกัน

รู้จากเพื่อนๆในนี้แหละครับที่แนะนำ

WinZero's Photo WinZero 07 Jun 2008

เเค่กันก็ป้องกันได้เเล้วครับ ตอนระเบิดตัว

Jin's Photo Jin 08 Jun 2008

ไม่มีชูริวเคน ก็วิ่งไป แล้วกระโดด เดินหน้าฟันหนัก ที่มันพุ่งตัวฟันให้โดนหัว ทีเดียวแล้วกด ฟันหนักตลอดก็สบายแล้วครับ พยายามวิ่งตามหัวให้ทัน ไม่ยากมาก

kawee's Photo kawee 08 Jun 2008

QUOTE (Binoculars @ Jun 7 2008, 09:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่าวหลอ ใช้ชูริเคนระเบิดลดเยอะเหรอเนี่ย ไว้จะลอง
แต่เรื่องตอนมันระเบิดคอนเฟิร์มคับ กดป้องกันไว้ ยืนใกล้ก็ไม่เป็นไรครับ
:aha: พึ่งรู้เหรอคุณninja dog

bluray360's Photo bluray360 09 Jun 2008

ผมใช้เคียวเสี้ยงจันทร์น่ะ ใช้จามๆ ตรงหัว พอมันตายเห็นท่าไม่ดีว่าจะระเบิดเลยใส่เกียร์หมาโกยโลด...เออ รอดเว้ย...

ว่าแต่จริงมันเป็นมารที่หน้าตาเหมือนตัวนิ่มไม่ใช่เรอะ...(เห็นในเกมมันเรียก Amadillo เลยนะ)

Binoculars's Photo Binoculars 09 Jun 2008

QUOTE (kawee @ Jun 8 2008, 12:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
:aha: พึ่งรู้เหรอคุณninja dog

พูดอย่างงี้มีความหมายอะไรหรือเปล่าครับ ไม่ต้องอ้อม พูดมาได้เลยตรงๆ