`

Jump to content

ทำไมเล่นถึง chapter 5 แล้วยังไม่มีกรงเล็บเลยครับ

• You cannot reply to this topic
5 replies to this topic

#1 Tommi

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 05 June 2008 - 01:08 AM

เห็นบางท่านเล่นอยู่ที่ chapter 3 ก็ได้กรงเล็บแล้ว ตอนนี้ผมอยู่ที่ chapter 5 ยังไม่ได้เลยครับ เพิ่งจะเก็บเคียวโซ่ได้เอง ตอนนี้เลยมีแค่ ดาบ กระบอง และก็เคียวโซ่ ถ้าพลาดแล้วจะย้อนไปเก็บได้มั้ยครับ

#2 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 05 June 2008 - 02:08 AM

กรงเล็บได้ด่าน 2 บริเวณใกล้ ๆ จุดเซฟ อยู่ตรงข้ามกับหีบสมบัติที่อยู่ในห้อง ห้องอยู่บริเวณศาลเทียนไขที่เก็บ Rods of trial ครับ
พลาดแล้วพลาดเลย ยิ่งถ้าพลาด Rods of trial = บ้ายบาย d33561e9.gif2 AP 15*9 ครับ

#3 mjung321

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 05 June 2008 - 08:10 AM

ตอนผมเล่น ผมก็พลาดไม่ได้เก็บกรงเล็บ แต่มันก็จะมีขายในร้าน Item แทนอ่ะครับ ไม่รู้ว่ามาถึง Cp5 มันจะยังขายอยู่หรือเปล่า ลองดูนะครับ

#4 mennie

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 05 June 2008 - 11:29 AM

รวมถึง ORB ด้วย ถ้าพลาดมันจะมีขายเหมือนกัน ผมเจอ 1 อัน สอยซะ

#5 Binoculars

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 05 June 2008 - 01:51 PM

มีขายคับ ทุกอย่างไอเทมที่เราพลาดไปมันจะมาโผล่ให้ซื้อได้ครับ
ทั้ง Life of the God, อาวุธ, Jewel of the Demon Seal ฯลฯ คับ
ขึ้นอยู่กับว่ามีตังค์ซื้อหรือเปล่าแค่นั้นล่ะ

ผมว่าจริงๆ เล็บไม่ได้หายากนะ มันอยู่ในบ้านที่เปิดประตูไว้ แต่เราเดินผ่านมันไม่มองมันมากกว่า
เข้าบ้านไปมันก็ไม่ได้ซ่อนอะไรเลยนะ

ถ้าคุณเคยเล่นภาคก่อนๆ มาผมว่าทุกครั้งที่คุณเคลียร์ศัตรูหมด พยายามค้นหาให้ทั่วฉาก
จะเจอไอเทมซ่อนประจำครับ ใต้น้ำ ริมหน้าผา สุดทางแม่น้ำ ศพนินจา ในบ้าน ใต้บันได อะไรพวกเนี้ย ประจำ

ขนาดผมว่าหาทั่วแล้วนะ ยังหลุดมาขายที่อาแปะได้เลย ดีนะภาคนี้มีขายย้อนหลังหากพลาด

Edited by Binoculars, 05 June 2008 - 02:56 PM.

#6 Caliban-Nhing

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 06 June 2008 - 01:09 AM

154218d4.gif อย่าว่างั้นงี้เลย เราก็พลาดกรงเล็บฉาก 2 นะเพราะว่าฉาก 2 เราเล่นไปถึงตรงปากรูปปั้นประตูมังกร แล้วลองมาอ่านในนี้ดูสรุปว่าเราหลุดไปไกลแล้วอ่ะ อิอิ สุดท้ายเราก็ต้องมาซื้อที่ MURAMASA ในต้นๆฉาก 3 ภาคนี้สนุกมากนะ เราเล่น WARRIOR นะเกมเพลเร็วดี มุมกล้องก็ไม่ต่างจาก BLACK มากดีขึ้นมานิดเดียว ย้ำว่านิดเดียวจิงๆนะ แต่ยังไงสำหรับแฟนๆเกมนี้คงไม่ซีเรียสเรื่องมุมกล้อง 154218d4.gif