`

Jump to content

ปัญหาหัวใจ(อีกแล้วจ้า) นำแสดงโดย ผมเอง

128 replies to this topic

#81 BobbY_MugeN

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 04 June 2008 - 05:26 PM

โทรไปวันเสาร์ 11:30 นัดออกมากินข้าวเที่ยงเลยครับ นัดเจอกันตอนเที่ยงครึ่ง กินเสร็จ shopping ต่อ

เช้าวันอาทิตย์ โทรไปตอน 9:30 นัดดูหนังรอบ บ่ายโมง ต่อด้วยข้าวเย็น

เราต้องจู่โจมโดยให้ตั้งรับไม่ทัน จะได้รู้ว่าเลิกกับแฟนจริงๆ 55318906.gif

#82 Kbeehuk

until the day I die.

• High Royal Executive Members

Posted 04 June 2008 - 05:28 PM

ยอมเล่นไปตามเกมเหอะ หนุกๆอย่าคิดไรมาก ได้เอาแล้วค่อยคิดต่อ เชื่อเรา

#83 to_ng

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 04 June 2008 - 05:45 PM

ในที่สุดก็หาคำแนะนําที่ตรงกับใจที่สุดได้แล้ว

ได้ความมั่นใจแล้ว ก็ลุยไปเลย ไม่ต้องคิดหน้าคิดหลังให้มากความหรอก

ผมเคยเจอแบบคุณนี่แหละ แต่มารู้ทีหลังว่าเขาอยู่กับแฟนแบบอยู่กินกันเลย

ตอนนั้นความสัมพันธ์ก็แบบสุดๆแล้ว กว่าจะเลิกได้แทบปางตายเหมือนกัน

แต่ไม่เสียใจเลยที่ไปคบกับเขา มันเป็นช่วงที่มีความสุขที่สุด

ก็ผ่านมา 10 กว่าปีแล้ว บางครั้งก็ยังคิดถึงวันเก่าๆอยู่ ไม่ได้เจอกันอีกเลย

คิดถึงเหมือนกัน เวลารอเสียงเรียกจากเพจเจอร์ หัวใจมันตุ้มๆ ต่อมๆ (สมัยนั้นโทรศัพท์มือถือแพงมาก) ---ว่าจะไม่พิมพ์แล้วนะ ยาวเลย

#84 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 04 June 2008 - 05:47 PM

และแล้ว.....นิยายน้ำเน่าเรื่องนี้มาถึงตอนจบแล้วครับ

สปอยเลย.....ตอนจบพระเอกตายครับ 555555

"ฮาโหล" ผมทักทายด้วยเสียงปกติ
"ฮาโหลค่ะ" ...........หวานกว่าปกติมาก

ผม "ว่าไง ทำไรอยู่" เธอ "เป็นอะไรเนี่ยยยยย"
ผม "เป็นพนักงานเอกชนครับ" ยังมีอารมณ์เล่น "ยังจะมาตลกอีกนะ อย่าทำเสียงดุสิ" เธอว่า

"อย่าทำอย่างนี้สิ กินข้าวไม่อร่อยมา2วันแล้วเนี่ย นน.ลดเลย" ประโยคนี้ทำให้ผมเริ่มรู้ตัวว่าเธอร้ายเหมือนกัน
"ปลามีเรื่องจะคุยกับพี่นะ แต่ไม่อยากคุยทางโทรศัพท์อะ"

ผมซึ่งสัญญากับตัวเองและเพื่อนว่า ต้องการพิสูจน์ว่าเรากำลังยืนอยู่ตรงจุดไหน
โดยการลองชวนเธออีกครั้ง โดยไม่นัดล่วงหน้าแบบฉิวเฉียด ถ้าเธอลิซึ่มเราจริง
ในสถาณการณ์หน้าสิ่วเช่นนี้ เธอต้องตามใจเราแน่นอน........

แต่ถ้าเธอบ่ายเบี่ยง ไม่ว่าจะอ้างอะไรก็แล้วแต่ว่ามาไม่ได้ ไม่ต้องฟัง
เพราะมันแสดงว่าเราไม่ได้สำคัญขนาดนั้น แต่ให้ดูว่าถ้าน้ำเสียงแคร์เรามากว่ามาไม่ได้จริงๆ
อาจจะพออนุโลมให้ได้

ผมพูดเข้าเรื่องทันที "งั้นวันนี้ เรามาคุยกัน" เธอสวนว่า "ที่?"
ร้านเดิมเดี๋ยวจะเจอแต่ภาพเดิมๆผมเลยเปลี่ยนร้าน.....................

"อืม....ทำไมเพิ่งบอกล่ะ ตอนนี้มันเย็นแล้ว(5โมงเย็น)ไว้พรุ่งนี้ได้มั้ย"
"ผมอยากเจอคุณวันนี้..............." แล้วผมเงียบ

ผมจึงบอกเธอว่า "ตอนนี้ผมหลงทาง ผมแค่อยากรู้ว่าตัวผมเองยืนอยู่ตรงไหนตอนนี้"
น้อง "งงค่ะ" "ผมอยากรู้ว่า ผมสำคัญแค่ไหนสำหรับคุณ" ตรงมาก ช่วงนี้แลกหมัดกันนัวแล้วครับ

"ผมเชื่อว่า ถ้าคุณอยากเจอผมยังไงคุณก็คงอยากมา แต่ถ้าคุณไม่มา มันก็แสดงว่าคุณมีคนอื่นที่สำคัญกว่า"
(ขณะพูดนึกไปเองว่า ตัวเองหน้าเหมือนเคนมั้ง พูดไปได้)

"เรื่องนั้นอะ.....ขอปลาจัดการเองได้มั้ย ให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ดีกว่า"
โอ้ว.....เธอมาเหนือเมฆจริงๆ มุกนี้อย่ามาใช้ขอร้อง

"ก็คือคุณมาวันนี้ไม่ได้ใช่มั้ย" ผมเร่งเร้า "คือบอกตรงๆก็ได้ ปลามีนัดแล้ว เอาแบบไม่โกหกแล้วนะ
คือเค้าเป็นรุ่นพี่ แต่เป็นทอมนะ นานๆเจอกันที จะไปด้วยกันมั้ยหละ ที่สยาม"
อื้อหือ.......ถึงตอนนี้ ผมพลาดแล้วครับ โดนเข้าที่หัวคิ้วถึงกับแตกครับ.......

ไม่มีเวลากลับมุมซับเลือด อัดวาสลินหละครับ ต้องเข้าคลุกวงในต่อ......
"อืมๆ.....พี่คนนั้น กับพี่คนนี้ พี่เหมือนกันเลย เค้านัดก่อนก็คงต้องไปกับเค้าเนอะ" ผมแดก
ดูๆ.....ทะเลาะกันวันนี้ยังนัดคนอื่นอีกเว้ยเฮ้ย......แนวจริงๆ

ถึงตอนนี้ พี่เลี้ยงไม่โยนผ้า ผมควักออกมาโยนเองละครับพี่น้อง......ไม่ไหวและ
"โอเค.....ผมได้สิ่งที่ผมต้องการแล้วหละ เที่ยวให้สนุกนะจ้ะ" ตู๊ด....ผมกดวาง

ผมคงต้องทำตามที่ผมสัญญากับตัวเองไว้ นั่นคือ ผมคงจะให้มันจบลงตรงนี้
เพราะโอกาสที่ผมให้เธอไม่ได้ต้องการมันซะหน่อย......

CREDIT : ขอบคุณเพื่อนๆDGOทุกคนที่มาคุยเป็นเพื่อนผมนะครับ ทำให้ผมได้ข้อคิดเยอะแยะมากมาย
ถ้าไม่ได้คุยกันผมคงเศร้ากว่านี้เยอะ ขอบคุณทุกคนเลยครับ

อย่าเพิ่งลุกจากโรงครับ.......หลังเครดิตยังมีต่อ......

"ตู๊ดๆ" เสียง sms ของผมดังมีข้อความว่า
"อย่าเอาแต่ใจสิ รู้นะว่าโกรธ อารมณ์ดีแล้วค่อยคุยกันนะคะ"

เหอะๆ ในเมื่อผมรู้ว่าสู้ไปผมก็แพ้จะอยู่ทำไมละครับ โกยก่อนหละ

"ป่าวโกรธจ้ะ แต่ผมตัดสินใจแล้ว ผมคงขอพอแค่นี้ดีกว่า วันนี้ผมได้สิ่งที่ผมต้องการแล้วจริงๆ"
ผมสวนกลับด้วยSMSทันที

"ตู๊ดๆ" SMSผมดังอีกรอบ
"งั้นหนูก็เคารพการตัดสินใจของพี่ละกันค่ะ เพราะตัวพี่ๆคงต้องเป็นฝ่ายเลือกเอง"
โอ้ว..............แม้ระฆังยุติการแข่งขันจะดังไปแล้ว แต่ผมก็ยังโดนลูกหลงเข้าเต็มคางเลย

ร้ายจริงๆ.......เฮ้อ เก็บเสื่อได้แล้วครับ จบจริงๆละ
เชิญสมน้ำหน้าตามอัธยาศัยครับ

Edited by 9th TEARDROP, 04 June 2008 - 05:56 PM.

#85 Kbeehuk

Posted 04 June 2008 - 05:49 PM

หรอย

ปล.แต่ทำไมไม่เลี้ยงไว้ดูเล่นก่อนว้า เป็นพันธมิตรกันไปก่อน ไม่น่าไปตัดเส้นทางลำเลียงเล้ย อย่างน้อยไว้ใช้แก้ข่งแก้ขัด โธ่เว้ย ขัดใจ

ปล. นายยอมเร็วไปอ่ะ ทำไม ทำไม ทำไมว้า

Edited by กระบี่หัก, 04 June 2008 - 05:54 PM.

#86 paween_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 04 June 2008 - 05:58 PM

ไม่เห็นจะมีอะไรเลยครับ น้องเขาอาจจะติดธุระจริง ๆ ก็ได้
จริง ๆ ผมว่าถ้าคุณจะสานต่อก็ต้องคุยกันจริง ๆ จัง ๆ เลย อย่าไปใช้เรื่องว่างไม่ว่าง ๆ มาตัดสินนะ มันไม่ได้ทุกกรณีหรอก

แต่อย่างไรก็ตาม กาเมฯ ครับ ท่องไว้ กาเมฯ ไม่ใช่กูมัน

#87 to_ng

Posted 04 June 2008 - 06:02 PM

จิง เห็นด้วยตามข้างบน

#88 Kbeehuk

Posted 04 June 2008 - 06:02 PM

กาเมร่า

#89 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 04 June 2008 - 06:05 PM

QUOTE (กระบี่หัก @ Jun 4 2008, 05:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หรอย

ปล.แต่ทำไมไม่เลี้ยงไว้ดูเล่นก่อนว้า เป็นพันธมิตรกันไปก่อน ไม่น่าไปตัดเส้นทางลำเลียงเล้ย อย่างน้อยไว้ใช้แก้ข่งแก้ขัด โธ่เว้ย ขัดใจ

ปล. นายยอมเร็วไปอ่ะ ทำไม ทำไม ทำไมว้า

อะโด่นาย.....นายอะมาช้าหวะ

ถ้านายมาเร็วก่านี้.....อาจได้ช๊อตเด็ดกว่านี้ล๊าว

จริงๆอะนะครับ ผมก็อยากทำอย่างที่คุณบี่ว่า แต่กลัวใจตัวเองจริงๆครับ
ไม่ได้กลัวน้องเค้าเลย

นิยายรัก มันต้องหักมุมแบบนี้ครับ ....ไม่เบื่อมั่งหลอ พระเอกนางเอกแฮปปี้เอนดิ้งอะ
เอาแบบนี้ พระเอกกัดลิ้นฆ่าตัวตายหน้าจอคอมขณะเปิดเวปDGO นางเอกหนีตามทอมที่เป็นกระเทยปลอมตัวมา
แปลกดี

#90 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 04 June 2008 - 06:09 PM

QUOTE (paween_a @ Jun 4 2008, 05:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่เห็นจะมีอะไรเลยครับ น้องเขาอาจจะติดธุระจริง ๆ ก็ได้
จริง ๆ ผมว่าถ้าคุณจะสานต่อก็ต้องคุยกันจริง ๆ จัง ๆ เลย อย่าไปใช้เรื่องว่างไม่ว่าง ๆ มาตัดสินนะ มันไม่ได้ทุกกรณีหรอก

แต่อย่างไรก็ตาม กาเมฯ ครับ ท่องไว้ กาเมฯ ไม่ใช่กูมัน

ไม่ว่างเพราะ ต้องไปกะทอมเนี่ยอะนะครับ พี่น้อง
บอกตรงๆถ้าผมแคร์ความรู้สึกคนที่กำลังจะคบกันผมคงไม่พูดแบบนี้นะ

มันเหมือนประกาศก้องว่า "เป็นแฟนเราต้องอดทน" ยังไงไม่รู้อะ

#91 tum999

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 04 June 2008 - 06:12 PM

เสียดายจริงๆ..

เป็นผม(ย้ำว่าเป็นผมนะ..)
ถ้าผมโสด ผมหวดดด(จริงๆนะเออ)
ดูแล้วหญิงมีใจ ล้านเปอร์เซ็น..

แต่ก็เคารพการตัดสินใจ ของ กขกท. คับ(ใจแข็งจริงๆ ซูฮกเลย อิอิ)

#92 Kbeehuk

Posted 04 June 2008 - 06:13 PM

เฮ้ย หยอดเหรียญ เล่นใหม่ เชื่อเรา ตู้มันตั้งอยู่ไม่หนีไปไหน ตามเกมไปเลย

#93 to_ng

Posted 04 June 2008 - 06:13 PM

QUOTE (9th TEARDROP @ Jun 4 2008, 06:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อะโด่นาย.....นายอะมาช้าหวะ

ถ้านายมาเร็วก่านี้.....อาจได้ช๊อตเด็ดกว่านี้ล๊าว

จริงๆอะนะครับ ผมก็อยากทำอย่างที่คุณบี่ว่า แต่กลัวใจตัวเองจริงๆครับ
ไม่ได้กลัวน้องเค้าเลย

นิยายรัก มันต้องหักมุมแบบนี้ครับ ....ไม่เบื่อมั่งหลอ พระเอกนางเอกแฮปปี้เอนดิ้งอะ
เอาแบบนี้ พระเอกกัดลิ้นฆ่าตัวตายหน้าจอคอมขณะเปิดเวปDGO นางเอกหนีตามทอมที่เป็นกระเทยปลอมตัวมา
แปลกดี

กลัวอะไรครับ ช่วยขยายความหน่อย คู่ต่อสู้เป็นทอมยังกลัวอีก

#94 J12

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 04 June 2008 - 06:15 PM

เป็นผมไหนๆจบแล้ว

คงไม่ส่ง SMS กลับไปอีกทีครับ

เพราะโดนตอกกลับมาอีกที คงรู้สึกเสียหน้าแย่เลย

ให้เธอค้างๆคาๆ มีเราอยู่ในใจลึกๆ จะพระเอกกว่า 1894c7a1.gif

ไม่เป็นไรครับ หาคนที่พร้อมจะไปกับเราจริงๆดีกว่า สู้ต่อไปไอ้มดแดง

#95 paween_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 04 June 2008 - 06:16 PM

ผมว่าตอนนี้คุณเริ่มคิดมากเกินไปแล้วครับ หาอย่างอื่นทำก่อนเถอะครับฟุ่งซ่านเกินไปแล้ว
ออกกำลังกาย เล่นเกม นอน ดูหนัง อะไรก็ได้อย่าให้ว่างครับ (ได้กอดกับจุ๊บทีฮอร์โมนแรงเชียว)

เรื่องนี้อาจจะต้องใช้เวลาครับ อย่าพึ่งไปด่วนตัดสินใจอะไร
อย่างไรก็แล้วแต่ผมว่าผู้หญิงคนนี้ไม่ใช่คนดีเด่อะไรเท่าที่ควรหรอกครับ
อาจจะน่ารัก คุยสนุก แต่คบผู้ชายคนทีละสองคนหรือหลาย ๆ คนนี่ไม่ไหวครับ เสียเวลาเราเปล่า ๆ
แต่ถ้าคิดจะเป็นชายโฉดก็เอาครับ หญิงชั่วคู่กับชายโฉด อยู่แล้ว (ขอโทษที่ใช้คำแรงครับ แต่มันเป็นสำนวนน่ะ)

#96 to_ng

Posted 04 June 2008 - 06:16 PM

QUOTE (9th TEARDROP @ Jun 4 2008, 06:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ว่างเพราะ ต้องไปกะทอมเนี่ยอะนะครับ พี่น้อง
บอกตรงๆถ้าผมแคร์ความรู้สึกคนที่กำลังจะคบกันผมคงไม่พูดแบบนี้นะ

มันเหมือนประกาศก้องว่า "เป็นแฟนเราต้องอดทน" ยังไงไม่รู้อะ

มองอีกแง่ แม้แต่ทอม เธอยังแคร์
แต่เราผู้ชายแท้ ใช้เวลา ให้โอกาสเธอหน่อย
โมเมนตัมจะมาทางคุณ ของแท้ย่อมดีกว่าของเทียมแน่นอน

#97 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 04 June 2008 - 06:29 PM

QUOTE (กระบี่หัก @ Jun 4 2008, 06:13 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เฮ้ย หยอดเหรียญ เล่นใหม่ เชื่อเรา ตู้มันตั้งอยู่ไม่หนีไปไหน ตามเกมไปเลย

ก๊ากกกก........ฮาแตกเลย ผู้หญิงนะครับ ไม่ใช่ ขิงดอง

ว่าแต่ตู้มันกินเหรียญอะคับ ตู้นี้.......-*-

QUOTE (to_ng @ Jun 4 2008, 06:13 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กลัวอะไรครับ ช่วยขยายความหน่อย คู่ต่อสู้เป็นทอมยังกลัวอีก

ไม่ได้กลัวคู่ต่อสู้ครับ ผมไม่ชอบแข่งกับใคร ขี้เกียจมาลำบากใจ
อยากได้คนที่ติดผมเอง มันสบายดีอะ

QUOTE (paween_a @ Jun 4 2008, 06:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าตอนนี้คุณเริ่มคิดมากเกินไปแล้วครับ หาอย่างอื่นทำก่อนเถอะครับฟุ่งซ่านเกินไปแล้ว
ออกกำลังกาย เล่นเกม นอน ดูหนัง อะไรก็ได้อย่าให้ว่างครับ (ได้กอดกับจุ๊บทีฮอร์โมนแรงเชียว)

เรื่องนี้อาจจะต้องใช้เวลาครับ อย่าพึ่งไปด่วนตัดสินใจอะไร
อย่างไรก็แล้วแต่ผมว่าผู้หญิงคนนี้ไม่ใช่คนดีเด่อะไรเท่าที่ควรหรอกครับ
อาจจะน่ารัก คุยสนุก แต่คบผู้ชายคนทีละสองคนหรือหลาย ๆ คนนี่ไม่ไหวครับ เสียเวลาเราเปล่า ๆ
แต่ถ้าคิดจะเป็นชายโฉดก็เอาครับ หญิงชั่วคู่กับชายโฉด อยู่แล้ว (ขอโทษที่ใช้คำแรงครับ แต่มันเป็นสำนวนน่ะ)

ใช่ครับ .....ฟุ้งซ่านมากๆ เมื่อวาน ไกเดน2ไม่ได้เล่นเลย มัวแต่โพสเรื่องนี้แหละ
ไม่ต้องซีเรียสเรื่องคำครับ ผมดูที่เจตนามากกว่า

QUOTE (to_ng @ Jun 4 2008, 06:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มองอีกแง่ แม้แต่ทอม เธอยังแคร์
แต่เราผู้ชายแท้ ใช้เวลา ให้โอกาสเธอหน่อย
โมเมนตัมจะมาทางคุณ ของแท้ย่อมดีกว่าของเทียมแน่นอน

ตอนนี้ก็คือ ผมคงนิ่งๆแล้วแน่นอน แต่ถ้าเธอโทรมาคุยดีอีกคราวนี้ผมรู้ทางมวยแล้วนี่นา
อาจจะทำแบบที่คุณบี่ว่า เพราะทีแรกผมกลัวๆว่าจะเจ็บ แต่พอตอนนี้.....ผมกลับไม่เจ็บแฮะ

แหม....ถ้าหมัดน้องเบาอย่างนี้ ยื่นหน้าให้ต่อยเลย .....ขอสวนทีเดียว 55555

#98 Brutal-Method

เซียนเกม

Posted 04 June 2008 - 06:29 PM

จากประสบกาม.. เอ้ย การณ์ 55318906.gif
ผมก็เก็บไว้นะ แบบบี่บอก :aha:

#99 TONBO

Quit.

Posted 04 June 2008 - 07:01 PM

เรื่องสรุปเร็วกว่าที่คิดนะครับ แต่ก็นับถือครับที่ใจเด็ดมากครับ

#100 newbita

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 04 June 2008 - 07:09 PM

จบแว้วเหรอหนังเรื่องนี้

ทำไมไม่ทำเป็นซี่รี่ย์ละครับ จะได้มีหลายตอน :aha: