`

Jump to content

ชีวิตที่ดีขึ้นแต่แฟนเก่าเล่นโทรมาทุกวันเลย

31 replies to this topic

#1 ayanami

Game is my life

• Royal Executive Members

Posted 03 June 2008 - 12:50 AM

วันนี้ไปดูหนังเรื่องส้มตำมา รอบสื่อ ทุกอย่างเป็นไปตามที่คาด ทั้งที่หวังในใจว่าจะดีกว่านี้ แต่คาดไว้ต่ำก็ได้ต่ำเท่าที่คิด production ไม่ดีเลย บทภาพยนต์ก็ไม่ได้เรื่อง การแสดง ก็ฉากบางซีนก็จงใจเกินไปไหม สรุปไม่ควรดูอย่างแรงครับ

จริงๆที่ไปดูก็มีเหตุแหละ

กลับมาเรื่องแฟนเก่า หาเรื่องโทรมาได้ทุกวันเลยครับ วันไหนไม่โทรมา หรือผมไม่รับสาย ก็จะส่ง sms มา ไม่ก็คุย msn ทุกวิธีทางเลย ต้องการอะไรมิทราบครับเนี่ย เซ็ง เบื่อ แต่ไม่อยากไล่ (สร้างภาพเป็นคนดีซะงั้น) มีนัดเจอด้วย แต่อันนี้ตอบไปตรงๆว่าฉันยังไม่อยากเห็นหน้าเธอ เลยจบประเด็นไป ตอนนี้เเหลือเรื่องที่ค้างคือ เปลี่ยนชื่อจดทะเบียน เบอร์มือถือ จากชื่อผมให้เป็นชื่อเขา แล้วก็เหลือ Jacket 1 ตัว (อยากจะบอกว่าตอนเลิกขนไปทุกอย่าง หนังสือ เสื้อเป็นร้อยตัว หนัง แผ่นเพลง แต่กลับทิ้งเสื้อ Jacket ไว้ บอกว่าไม่มีที่วาง ไว้จะไปเมืองนอกเมื่อไรแล้วจะกลับมาเอา) ผมกะจะทิ้งไปเลยดีไหมครับ

#2 Media-Packing4U

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 03 June 2008 - 01:00 AM

แฟนเก่าโทรมาเหมือนกันครับ แต่ชีวิตต้องเดินไปข้างหน้า 55555

#3 BonY_ThE_Star

"I'm Bolieve"

• High Royal Executive Members

Posted 03 June 2008 - 01:13 AM

ยังดีน่ะครับเขาโทรมาของผมนี่โทรมาทำดีกับผมพอเราเริ่มใจอ่อนเขาก็มาหลอกเราอีกฮือๆ ตอนนี้ผมเฉยชาและตายด้าน 555+

#4 Kbeehuk

until the day I die.

• High Royal Executive Members

Posted 03 June 2008 - 01:28 AM

ยังรักอยู่ใช่มั๊ยล่า ลืมไม่ได้ล่ะซี่ คิดจะตัดต้องตัดให้ขาดนะ ไม่รักก็เกลียดเลย

#5 Nu_Ton

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 03 June 2008 - 02:18 AM

QUOTE (กระบี่หัก @ Jun 3 2008, 01:28 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ยังรักอยู่ใช่มั๊ยล่า ลืมไม่ได้ล่ะซี่ คิดจะตัดต้องตัดให้ขาดนะ ไม่รักก็เกลียดเลย

สนับสนุน นโยบายนี้ครับ 4412144b.gif

ว่าแล้วเชียว เรื่องส้มตำ ห่วยดั่งที่คาดหมาย ( สเต็ปหนังลูกเสี่ยเจียง )เห็นมีสัมภาษณ์ประมาณว่า เป็นการผสมผสานวัฒนธรรมตะวันออกกับตะวันตกเข้าด้วยกัน

อะไรฟ่ะ ก้แค่เอาพลังร่างยักษ์มากินส้มตำ เนี้ยนะ ช่างกล้าจริง ๆ 4d6161fd.gif

ป.ล เสื้ออย่าโยนทิ้งครับ เอาไปบริจาค ดีกว่า

#6 nointrend

^ ^"

Posted 03 June 2008 - 03:06 AM

ผู้ ญ เลิกกับแฟน ร้อยละครึ่งจะกลับมา 1 ครั้ง

ผมเจอขนาดเลิกเป็นปีอยู่ๆโทรมาตื้อเหมือนกันนะ แต่เก็บไว้คุยเป็นเพื่อนดีกว่า ไม่อยากให้มาบ้านกลัวเผลอไปปล้ำเหมือนกัน

#7 hamtaro

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 03 June 2008 - 03:35 AM

ผมเลิกกะแฟนเก่ามาจะปีแล้วพอจะครบปีเจ๊โทรมา มาอวดชีวิตฐานะดีขึ้น เพราะสอบเอนรอบสี่เข้าหมอได้ ไม่เข้าใจจะอวดทำไม ซิ่วสี่ปีแล้วมันน่าอวดตรงไหนแล้วก็มาเปรียบเทียบกับเฟนใหม่ถามว่าแฟนใหม่ผมเรียนอะไ
รเป็นหมอไหม ไม่เข้าใจคุณเธอจะถามทำไมมิทราบ แล้วบอกว่าขอพบหน่อย ส่วนเรื่องของทิ้งๆไปให้หมดเหอะครับไม่ก็ส่ง ems ไปบ้านเค้าเลยประชดไปเลยจบ

#8 schneider

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 03 June 2008 - 06:28 AM

QUOTE (ayanami @ Jun 3 2008, 12:50 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แต่กลับทิ้งเสื้อ Jacket ไว้ บอกว่าไม่มีที่วาง ไว้จะไปเมืองนอกเมื่อไรแล้วจะกลับมาเอา) ผมกะจะทิ้งไปเลยดีไหมครับ

จะทิ้งไม่ทิ้งก็บอกไปเลยว่าทิ้งไปแล้ว

QUOTE (BonY_ThE_Star @ Jun 3 2008, 01:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนนี้ผมเฉยชาและตายด้าน 555+

น่าสงสารจริงๆ

#9 poonny

~ .. Cuty Boy .. ~

Posted 03 June 2008 - 06:55 AM

อีกหน่อยคุณจะเป็นคนที่คิดถึงเค้าคับ แนะนำว่าถ้าจะตัดใครให้ เงียบให้มากที่สุด

ยิ่งพูดถึงเค้ามากเท่าไหร่ ไม่ว่าจะทางดี หรือไม่ดี จะพูดกับเพื่อนหรือกับใครก็ตาม อย่าทำคับ

เพราะยิ่งทำมันจะยิ่งคิดถึงเค้า จริงๆนะ..

#10 natta

เซียนเกม

Posted 03 June 2008 - 06:56 AM

ผมเลิกกะแฟนเก่ามาจะปีแล้วพอจะครบปีเจ๊โทรมา มาอวดชีวิตฐานะดีขึ้น เพราะสอบเอนรอบสี่เข้าหมอได้ ไม่เข้าใจจะอวดทำไม ซิ่วสี่ปีแล้วมันน่าอวดตรงไหนแล้วก็มาเปรียบเทียบกับเฟนใหม่ถามว่าแฟนใหม่ผมเรียนอะไ
รเป็นหมอไหม ไม่เข้าใจคุณเธอจะถามทำไมมิทราบ แล้วบอกว่าขอพบหน่อย ส่วนเรื่องของทิ้งๆไปให้หมดเหอะครับไม่ก็ส่ง ems ไปบ้านเค้าเลยประชดไปเลยจบ

เค้าคง คิดว่า ยังไงก็หมอ ละน้า (จะเรียนได้ใหมเนี่ยเธอ แล้วก็ไม่ใช่ว่าเป็นหมอ แล้วจะเก่งทุกคน นะครับ

กลับมาเรื่องแฟนเก่า หาเรื่องโทรมาได้ทุกวันเลยครับ วันไหนไม่โทรมา หรือผมไม่รับสาย ก็จะส่ง sms มา ไม่ก็คุย msn ทุกวิธีทางเลย ต้องการอะไรมิทราบครับเนี่ย เซ็ง เบื่อ แต่ไม่อยากไล่ (สร้างภาพเป็นคนดีซะงั้น) มีนัดเจอด้วย แต่อันนี้ตอบไปตรงๆว่าฉันยังไม่อยากเห็นหน้าเธอ เลยจบประเด็นไป

ผมว่า ถ้าน้องเค้าไม่หาทางเลือกให้ตัวเอง แล้วเผื่อคิดจะกลับมา ก็คงไปไม่ค่อยดีกับ คนใหม่ล่ะครับ

ตอนนี้เเหลือเรื่องที่ค้างคือ เปลี่ยนชื่อจดทะเบียน เบอร์มือถือ จากชื่อผมให้เป็นชื่อเขา แล้วก็เหลือ Jacket 1 ตัว (อยากจะบอกว่าตอนเลิกขนไปทุกอย่าง หนังสือ เสื้อเป็นร้อยตัว หนัง แผ่นเพลง แต่กลับทิ้งเสื้อ Jacket ไว้ บอกว่าไม่มีที่วาง ไว้จะไปเมืองนอกเมื่อไรแล้วจะกลับมาเอา) ผมกะจะทิ้งไปเลยดีไหมครับ

1.อย่าทิ้งเสื้อ นะครับ เค้าฝากแล้ว เราก็เก็บใว้ในกล่อง หรือ ซอกตู้ก็ได้

2.เบอร์มือ ถือรีบเปลี่ยนด่วน หรือไม่ก็ล็อกโทรต่างประเทศซะ หรือไม่ก็ล็อกโทรจำกัดวงเงินซะ กันเธอ โกรธ แล้วใช้ถลุง แบบ ทิ้งทวน ครับ
(เป็นผมนะ จะตะล่อม ค่อยๆพาไปเปลี่ยนชื่อจดทะเบียน )

โดยบอกว่า

คุณ ไปกู้เงินสถาบันการเงิน แล้ว บริษัทเงินกู้ เค้าเช็ค เบอร์โทร ที่กรอก กับที่ค้นในฐานข้อมูล มา ไม่ตรงกัน เลยไม่ให้กู้เงิน ....................แล้วคุณมาเธอไปเปี่ยนชื่อจดทะเบียนซะ

#11 thiti2526

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 03 June 2008 - 08:44 AM

QUOTE (กระบี่หัก @ Jun 3 2008, 01:28 AM) <{POST_SNAPBACK}>

อยากบอกว่าพี่พูดตรงมาก ๆ ครับ 154218d4.gif

#12 slowbeat

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 03 June 2008 - 09:27 AM

ทิ้ง jacket ไว้เหมือนจะรู้เลย ว่าเพื่อจะได้หาข้ออ้างกลับมาคุย

#13 jonaddon

เซียนเกม

Posted 03 June 2008 - 09:35 AM

เชื่อผมเถอะครับว่า
คำที่เคยได้ยินกันว่า แก้วที่มันร้าว ไม่มีวันที่จะทำให้มันผสานสนิทได้ดังเดิม มันเป็นเรื่องจริงครับ

ผ่านมาแล้วต้องปล่อยให้มันผ่านไปครับ
เรื่องต่างๆในโลกนี้ หลายเรื่องที่มันเกิดขึ้นและได้ผ่านไปแล้ว เรายังพอที่จะสามารถย้อนกลับไปแก้ไขได้

แต่เรื่องความรักนี้ ไม่ได้ครับ ถ้าผ่านมาแล้วก้อต้องปล่อยให้มันผ่านไป
ถ้าคุณกลับไปจะมีเรื่องที่คาใจเพิ่มขึ้นมากมาย

คิดซะว่าคุณกำลังเจอการทดสอบ เหมือนที่พระพุทธเจ้ากำลังจะรู้ถึงการตรัสรู้ แต่ก้อมีมารมาผจญ
คุณก้อเหมือนกันครับ ต้องเข้มแข็งและอดทน

อย่าใจอ่อนนะครับ ถ้าเค้าเคยเดินไปจากคุณ โดยไม่ได้สนใจว่าคุณจะรู้สึกเศร้าเสียใจแค่ไหน ในครั้งแรกที่เธอได้ทำกับคุณ
ถ้ากลับมาคบกัน เวลาที่เธอจะเดินไปจากชีวิตคุณอีกครั้ง เธอจะทำได้ง่ายกว่าเดิมด้วยซ้ำไป คงจะมีแต่คุณ ที่จะเจ็บเหมือนเดิม

d33561e9.gif2 ขอบคุณที่ซ้ำเติม จุดเดิมที่เคยเจ็บ เจ็บจุดเดิมที่เคยเจอมาก่อน <<< เคยฟังกันป่าว เพลงนี้อ่ะ

#14 Terra

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 03 June 2008 - 12:47 PM

ผม พึ่งเจอเมื่อคืนนี้เอง บอกอยากมาเยี่ยมน้องหมา (ร้อยวันพันปีไม่เคยจะสนใจมันจะกินจะอยู่ยังไง) พอมาถึงพี่แกสำรวจบ้าน คว้าอะไรได้คว้า กล่องใส่เอกสาร แป้ง สบู่ น้ำหอม (เปิดตู้หาเสื้อตัวเอง แต่เราแพ็คใส่กล่องไว้หลังบ้านแล้ว) พอดีพึ่งเก็บบ้านทิ้งของไปเยอะ เขาบอกว่ารู้ว่าพี่ไม่ใช้หรอก พี่มีตังเดี๋ยวก้อซื้อใหม่แต่เขาไม่ค่อยมี แล้วก้อไป งง มากๆๆ

#15 Marko

ชายผู้โดดเดี่ยว รักสงบ ท่ามกลางสมรภูมิ DGO Battle ที่บ้าคลั่ง

Posted 03 June 2008 - 01:07 PM

QUOTE (hamtaro @ Jun 3 2008, 03:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเลิกกะแฟนเก่ามาจะปีแล้วพอจะครบปีเจ๊โทรมา มาอวดชีวิตฐานะดีขึ้น เพราะสอบเอนรอบสี่เข้าหมอได้ ไม่เข้าใจจะอวดทำไม ซิ่วสี่ปีแล้วมันน่าอวดตรงไหนแล้วก็มาเปรียบเทียบกับเฟนใหม่ถามว่าแฟนใหม่ผมเรียนอะไรเป็นหมอไหม ไม่เข้าใจคุณเธอจะถามทำไมมิทราบ แล้วบอกว่าขอพบหน่อย ส่วนเรื่องของทิ้งๆไปให้หมดเหอะครับไม่ก็ส่ง ems ไปบ้านเค้าเลยประชดไปเลยจบ

ตอบเค้าไปเลยครับ ว่ามีแฟนเป็น อาจารย์ของหมอ (อาจารย์ใหญ่) :aha:

** แซวเล่นขำๆครับ b6b25dc6.gif

#16 ayanami

Game is my life

Posted 03 June 2008 - 02:36 PM

ก็ตั้งใจไว้ว่า จัดการเรื่องโทรศัพท์เสร็จแล้วก็จะเอาเสื้อไปฝากไว้ที่บ้านเพื่อน ที่อยู่ตรงข้ามบ้านผม ส่วนแหวนเนี่ย ถ้าขายคืนได้ก็ขาย ขายไม่ได้ก็จะเอาไปโรงรับจำนำครับ เสร็จแล้วคงจะ block msn (อันนี้ก็ทำไปแล้ว) แล้วก็ทำการ block เบอร์โทรเข้ามือถือครับ block hi5 (อันนี้จัดการไปเรียบร้อยแล้ว) ประมาณนี้นะครับ

เรื่องโทรศัพท์วันนี้ก็โทรไปคุยเรียบร้อยแล้วว่าให้ copy บัตรประชาชนมา ฝากน้องสาวเอามาให้ผมที่บ้าน พอดีน้องเขาเรียนอยู่ตรงข้ามบ้านผม ก็คิดว่าน่าจะเสร็จสิ้น ภายใน อาทิตย์หน้าน่ะครับ

อยากจะตัดให้ขาดเหมือนกันครับ ผมว่าผมทำได้ครับ

Edited by ayanami, 03 June 2008 - 02:39 PM.

#17 aonaom_master

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 03 June 2008 - 02:36 PM

ยังดีครับ ผมเจอแบบ เลิกกันแล้วไมสนใจผมเลยนะเอาแฟนมาอวดด้วย (ตอนติวหนังสือ) ประมาณว่าแฟนรวยกว่าอ่ะ เทห์ไหม แต่ผมเองก้ไม่ได้คิดอะไรนะ แต่พอผมมีแฟนใหม่ ซึ่งก็สวยได้ใจ(สวยและน่ารักสำหรับผม) เธอคนนั้นแสดงว่าเป็นเจ้าของผมอย่างออกนอกหน้า เจอหน้ากันในม. ทั้งที่ไม่เคยจะคุยกันหรือทักกัน เธอมาเลยแสดงออกเต็มที่จนแฟนใหม่ผมถามว่าปกติเป็นแบบนี้ไหม (ตอบได้เลยว่าไม่เป็นอ่ะ) เพิ่งมาห่วงอะไรตอนที่ผมหมดรักคุณแล้ว เหอะๆ

เกี่ยวกับกระทู้ไหมนี่

#18 Xpert

เซียนเกม

Posted 03 June 2008 - 02:46 PM

สำหรับผมคงยากนะ เพราะผมรัก แต่ถ้าเลิกกันผมเกลียดเลย อย่างดีสุดก็คือเป็นเพื่อนกัน แต่ไม่มีทางรีเทิร์นแน่นอนถึงแม้ตัวเองจะโสดอยู่

#19 superkman

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 03 June 2008 - 03:57 PM

คืนเงินที่ยืมเขาไปสิครับ เลิกโทรมาเลย

#20 Onion

พลังสนามแม่เหล็ก!!!

Posted 03 June 2008 - 04:04 PM

ถ้าไม่อยากเป็นของตาย ตัดให้ขาดไปเลยครับ ยังไงๆ แฟนคนปัจจุบันก็สำคัญกว่าเป็นไหนๆ ผมเองตอนโดนทิ้งใหม่ๆสภาพแทบไม่เป็นคนเลยครับแต่พอทำใจได้ หาใหม่ดีกว่า คนปัจจุบันนี้ก็แฮปปี้กันดี

Edit : แก้คำผิดก๊ะ

Edited by Onion, 04 June 2008 - 08:46 PM.