`

Jump to content

ข้อสรุป ปัญหาเกมค้าง โหลด นาน คับ

• You cannot reply to this topic
11 replies to this topic

#1 minami-ke

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 02 June 2008 - 08:01 PM

สำหรับข่าวล่าสุดของเกมทุกคนรอคอยครับกับเกม Ninja Gaiden II เมื่อ Microsoft ได้ส่งจดหมายชี้แจงถึงนักวิจารณ์เกมสำนักต่างๆ ถึงปัญหาโหลดเกมช้าและบั๊กต่างๆว่า ตัวเกมที่นักวิจารณ์เล่นนั้นไม่ใช่เกมเวอร์ชั่นเต็มแต่อย่างใด ซึ่งในตัวเกมเวอร์ชั่นเต็มที่มีกำหนดการวางจำหน่ายในวันที่ 3 มิถุนายนที่จะถึงนี้ ทาง Team NINJA ได้บอกกับทาง Microsoft ว่าจะไม่มีปัญหาดังกล่าวในเวอร์ชั่นเกมที่วางจำหน่ายอย่างแน่นอนครับ

คำตอบเล็กๆจาก Team NINJA ถึงปัญหาของเกม Ninja Gaiden II คือปัญหาโหลดเกมช้าจะไม่มีให้เห็นในตัวเกมเวอร์ชั่นที่
วางจำหน่ายหรือเวอร์ชั่นสุดท้าย ซึ่งในเกมเวอร์ชั่นสุดท้ายที่เราจะได้เห็นกันในวันจำหน่ายของวันที่ 3 มิถุนายนนี้จะไม่มีปัญหาโหลดเกมช้าแต่อย่างใด Team NINJA ได้ทำการแก้ไขปัญหานี้แล้วและขอความกรุณาให้คุณมีความอดทนขณะที่เล่นเพื่อเขียน
บทความวิจารณ์อยู่” อย่างไรก็ตาม แม้ว่าคะแนนวิจารณ์ที่ออกมาแล้วจากสำนักต่างๆจะให้คะแนนอยู่ในระดับที่ “ดี” แต่ไม่ใช่ “ดีมาก” ก็ตาม ชาว Xbox 360 ก็คงต้องบวกคะแนนในใจเพิ่มขึ้นอีกเล็กน้อยเพราะ Ninja Gaiden II เวอร์ชั่นที่เราจะได้เล่นกันนั้น ไม่ได้มีปัญหาที่เหล่านักวิจารณ์เจอและหักคะแนนเกมนี้ลงไปครับ

หมายความว่า เวอร์ชั่น ที่เราได้เล่นมันไม่ใช่ เวอร์ชั่น เต็ม นี่เอง 154218d4.gif
ว่าจะไปซื้อ แผ่น พรุ่งนี้แต่ รอซื้อ วันเสาร์ เลย ละกัน 04a97f13.gif

ขอบ คุณ คุณFataris by online station มากคับผมที่ให้ ข้อมูล

และขอโทษ ที่เอาบทความมาโดยยังไม่ได้ บอก คับ ผิด ถูกยังไง ก็ ขอ อภัยด้วยนะ ขอรับ 875328cc.gif

#2 Incredibles

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 02 June 2008 - 08:12 PM

เวนกำ เล่นจนจบละ เพิ่งจะรู้ว่าแผ่นไม่เต็ม จะไรท์อีกแผ่นดีไหมเนี่ย ใครจะซื้อต่อผม บอกนะครับ ผมขายเท่าทุน แผ่น ver ครับ เหอๆ

#3 Kamiyu

PS Vita คือความสุขของมวลมุนษย์

• High Royal Executive Members

Posted 02 June 2008 - 08:17 PM

หมายความว่า เวอร์ชั่น ที่เราได้เล่นมันไม่ใช่ เวอร์ชั่น เต็ม นี่เอง ---> มั่ว 100%

แผ่นที่เราเล่นกันตอนเนี้ยอ่ะตัวเต็มครับ ที่โหลดมาไรท์กันเนี้ย

เพราะต้นฉบับมันมาจากแผ่น PAL ที่ร้านขายเขาได้มาก่อนวันจริง แล้วก็มาเป็นไฟล์ให้ท่านโหลดกันเีนี่ยล่ะครับ

ย้ำอีกที ที่เราเล่นกันอยู่น่ะตัวเต็ม ไอ้ที่ไม่เต็มอ่ะมันที่พวกสำนักเกมส์เค้าได้ไปลองก่อนเพื่อทำรีวิว

#4 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

• Royal Executive Members

Posted 02 June 2008 - 08:22 PM

นี่ผมก็รอแผ่นอยู่นี่แหละครับ ถ้ามันลื่น ไม่มีสะดุดก็แปลได้ตรงตามที่เจ้าของหระทู้บอกนั่นแล

**ผมไม่ค่อยเชื่ออะไรทีมนินจานักหรอกนะ ส่วนตัวแล้วคิดว่า น่าจะมีแพทช์แก้ออกมาให้อัพเดทกันตามสูตร...

#5 minami-ke

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 02 June 2008 - 08:40 PM

ขอ มูล ผม ผิดหรือ คับนี่ :ah

ต้องขอ อภัยมาด้วย นะ ขอรับ 875328cc.gif

#6 Devil Putixx

10 ปีกับ Dgo มีความสุขกันทุกคนนะครับ

• Interests:Computer / Game / J-POP

Posted 02 June 2008 - 08:57 PM

4d6161fd.gif อาการค้างกระตุก ทำมัยผมไม่เจออะโหลดด้วย

#7 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

Posted 02 June 2008 - 09:11 PM

QUOTE (minami-ke @ Jun 2 2008, 08:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอ มูล ผม ผิดหรือ คับนี่ :ah

ต้องขอ อภัยมาด้วย นะ ขอรับ 875328cc.gif

ไม่ผิดหรอกครับ ผมก็อ่านเจอที่ TEAMXBOX มาเหมือนที่คุณอ่านมาจาก OS น่ะแหละ แต่ไม่รู้ว่ามันจริงเทรฃ็จประการใดนะ ต้องรอแผ่นมันออกมาในวันที่ 3 นี้ก่อน ถ้าไม่มีอะไรอย่างเจอๆ กัน ก็ = ที่เล่นๆ กันอยู่ตอนนี้เป็นตัวรีวิว

#8 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 02 June 2008 - 09:14 PM

เวอชั่นที่เรา ๆ ท่าน ๆ เล่นอยู่นี่ก็มีบั๊กครับ ด่าน 4 หมายังติดขอบฉากออกมาไม่ได้สักพัก พอเลิกฟันมันปุ๊บ มันกระโดดเข้ามาขย้ำเลยอะ
ผมว่าเวอชั่นในบทความนั้นเป็นตัวที่ reviewer เอาไปเล่นมากกว่าครับ

#9 Bommm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 02 June 2008 - 09:18 PM

ตัวเต็มหรือเปล่าไม่รู้
รู้แต่ว่า start game มา พอริว เข้าไปในร้าน muramasa
หันกลับออกมา มองประตูทางเข้า
ถ้าเรากดฝัน หรือเดิน หรืออะไรก็ตาม
ประตูมันเต้นได้ครับ

#10 Kamiyu

PS Vita คือความสุขของมวลมุนษย์

Posted 02 June 2008 - 09:24 PM

ถ้าเอาตามนี้

ที่เราเล่นอยู่นี่ source มาจากแผ่นแท้ที่วางขายจริงโซน PAL = แผ่นตัวเต็ม

ส่วนเรื่องบั๊กนั้น ไม่มีเกมส์ไหนไม่มีบั๊กครับ

แต่เรื่องค้างโหลด ผมเล่นมายังไม่เจอเลยครับ

#11 guyverhouse

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 03 June 2008 - 01:08 AM

อยากจะบอก ว่าไอ่ เรื่อง ค้างอะครับ ผมเจอแระ 1 ครั้ง ตอนเริ่มฉากที่ 1 ตอนหลังจากจบ มูวี่อ่ะครับ ที่เปงหน้าจอดำๆแล้วมีดอกไม่อยู่มุมขวาล่างง่ะ อยู่ดีๆ ดอกไม้หยุดหมุนเฉยเลย แถมค้างไปซะงั้น งงแดร็ค เรยครับ กดออกเกมก็ออกไม่ได้ ตอนแรกนึกว่าไรด์ไม่ได้ ใช้แผ่น อาริตะ อ่ะครับ แต่ก็ ลองเอาแผ่นออกมาปิดเครื่องเปิดใหม่ ลิ่นหัวแตกเลยครับ ไม่มีกระตุกเลย น้อยถึงน้อยมากอ่ะ ถ้ามี

#12 A-mail

นักเล่นเกมมือโปร

• Junior Moderator

Posted 03 June 2008 - 10:02 AM

ผมเองก้เจอจุดที่โหลดค้างกลางฉากเหมือนกัน แต่ก็ไม่ได้นานนัก

ท่านที่ซื้อแผ่นแท้ กรุณาตอบปัญหาคาใจเรื่องนี้ให้ทีนะครับ ^_^