`

Jump to content

....เพื่อนร่วมงาน(หรือร่วมเรียน)ของคุณเป็นอย่างไรบ้างครับ

17 replies to this topic

#1 mitsurugi

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members
  • Interests:katana

Posted 02 June 2008 - 12:46 PM

ของผม นั้นไม่ค่อย เวิค อ่ะครับ เป็นพี่ที่มีอายุมาก ทำงานมานานแต่ ทว่า คุยหรืออธิบายอะไรไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะครับ หัวแข็งอีก ทำงานด้วย ยากจัง ถามอะไรก็ เหมือนจะรู้แต่ไม่รู้ สับสนวุ่นวาย เล่นเอาผม งานเยอะไม่มีเวลามาเข้าห้องนี้เลยอ่ะครับ เหนื่อยครับ บอก ตรงๆ และหากพูดไปก็ สงสารกลัวแกจะเสียใจ (แต่ กรู เหนื่อยจังเว๊ยยยยต้องมาทำงานเดิมๆ ซ้ำไปซ้ำมา) ครับ ขออนุญาต ระบายหน่อย น่ะครับ เดี๋ยวก็ จะไปลุยงานต่อน่ะครับ
อ๋อเรื่อง เล่าเรื่องผี ขอเวลาหน่อย น่ะครับอยากเล่าให้ฟัง มีหลายเรื่องเลย แม่ก็ มาร่วมเล่าเอง ทีเดียวเลยล่ะครับ

ตอนนี้ ขอตัวไปทำงานก่อน หวังว่าคนแก่คงไม่เป็นอย่างนี้ ทุก่คนน่ะไม่งั้น เหนื่อยตาย ................. 154218d4.gif

#2 drv

นักเล่นเกย์ มือฉกาจ

• High Royal Executive Members

Posted 02 June 2008 - 01:20 PM

มีแต่เพื่อนร่วมห้อง ขอบ่นหน่อยได้มั้ยครับ

วันๆเอาแต่บ่น การบ้าน งานเรือน มีแต่ผมเป็นฝ่ายทำ :aha:

ทำไปแล้ว แทนที่จะได้เงินเดือน ดันโดนริบเงินเดือนตัวเองอีกตะหาก เหลือแต่เบี้ยเลี้ยง 55318906.gif

#3 nointrend

^ ^"

• High Royal Executive Members

Posted 02 June 2008 - 01:58 PM

เพื่อนร่วมงานผม คุยได้แต่เรื่องกินเที่ยว ห้ามคุยเรื่องการค้า มันพร้อมฟันกันเองได้ทุกเมื่อ

แต่เพื่อนสนิทจากที่เรียนคบกันได้ทุกคน แต่ขี้บ่นไปหน่อย 55318906.gif

#4 rbgel

<อัศวินมาไค ยศกาโร่>

• DGO Reporter

Posted 02 June 2008 - 03:04 PM

+ตูนร่วมงานตูนนิสัยดี (เกือบ) ทุกคนเลยค่ะ . . แต่มีอยู่คนหนึ่ง นิสัยดื้อรั้น ไม่ฟังและเคารพความคิดใคร (แม้กับหัวหน้า+ลูกค้า) เอาเปรียบเพื่อนร่วมงาน + จิตพยาบาทมาดร้าย . . แต่โดนย้ายไปแล้วค่ะ (ทะเลาะกับลูกค้า+หัวหน้า)

+ส่วนเพื่อนสมัยเรียน . . มีแต่ลูกฟุตบอลเป็นเพื่อนค่ะ 4412144b.gif (อ่ะล้อเล่น . . ทำเป็นซึบาสะเข้าไปนั่น) . . ก็คบๆได้หมดแหล่ะจ้า 967339c1.gif

#5 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

Posted 02 June 2008 - 03:18 PM

เพื่อนร่วมงานถ้าแผนกเดียวกันไม่ค่อยมีปัญหาอะไรนะครับ นิสัยดี คุ้นเคยกันทุกคน ขนาดหัวหน้าผมยังกอดคอกินเหล้ากันมาแล้ว
แต่เพื่อนร่วมงานแผนกที่ผมไป service พวกนี้จะมีปัญหาเยอะครับ เพราะเป็นพวก sales/marketing พวกนี้จะเห็นลูกค้าเป็นพระเจ้าจนไม่ให้ความสำคัญกับเพื่อนร่วมงาน มาถึงก็สั่งๆ อย่างเดียว และไม่ค่อยต่อรองกับลูกค้าครับ คือเขาขออะไรมาก็ให้หมด (ก็แน่สิ ตัวเองไม่ได้ทำนี่หว่า)

#6 Kbeehuk

until the day I die.

Posted 02 June 2008 - 03:32 PM

อ๋อ เพื่อนร่วมเตียงเหรอครับ ก็ดีครับ สนุกดี

#7 kikuntin

บันทึกลับอสูรฟ้า เคล็ดวิชาอมตะ ตำนานกระบี่เมตไตร ม้วนภาพเทพยุทธ์

Posted 02 June 2008 - 03:35 PM

ผมโชคดีหน่อยครับ เพื่อนเรียนรึว่าเพื่อนรวมงานส่วนใหญ่จะเป็นคนดีไม่ค่อยเอาเปรียบกัน พึ่งพาอาศัยกันได้ครับ

#8 GapKung

Red Devil Mafia

Posted 02 June 2008 - 05:53 PM

เพื่อนร่วมงานผมโอเคเลยนะ เฮฮาบ้าบอไปด้วยกันได้ ไม่มีการเมือง ทำงานไม่อึดอัดครับ 55318906.gif

#9 NES

Bouncing Off Clouds

• Royal Executive Members

Posted 02 June 2008 - 07:31 PM

ตอนนี้เรียนอยู่ เพื่อนที่คบด้วยก็เกินความคาดหมาย

ตอนแรกคิดว่าเข้ามหาวิทยาลัยมาคงจะไม่เจอเพื่อนดีดีแบบตอน ม.ปลาย

เพื่อนในกลุ่มก็มีทั้งผู้ชายผู้หญิง

เกินคาดครับ ทั้งฮา ทั้งทะลึ่ง คุยกันได้ทุกเรื่อง ไม่เห็นแก่ตัว ไม่เอาเปรียบ

(", )

#10 XtheWiz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 02 June 2008 - 09:22 PM

QUOTE (drv @ Jun 2 2008, 01:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีแต่เพื่อนร่วมห้อง ขอบ่นหน่อยได้มั้ยครับ

วันๆเอาแต่บ่น การบ้าน งานเรือน มีแต่ผมเป็นฝ่ายทำ :aha:

ทำไปแล้ว แทนที่จะได้เงินเดือน ดันโดนริบเงินเดือนตัวเองอีกตะหาก เหลือแต่เบี้ยเลี้ยง 55318906.gif

ออกมั้ยครับ ผมจะได้สมัครแทน

งานไม่เข้ามาซักพักละ :aha:

#11 poonny

~ .. Cuty Boy .. ~

Posted 02 June 2008 - 09:35 PM

เพื่อนร่วมงานลึกๆแล้ว ไม่ค่อยจริงใจกันหรอกคับ น้อยคนที่จะได้เพื่อนแท้สำหรับในที่ทำงาน

เพราะส่วนใหญ่จะชิงดีชิงเด่นกันทั้งนั้น ต่อหน้าก็ยิ้มให้ ลึกๆ ยากจะเข้าใจคับ

สำหรับผมเพื่อนสมัยเรียนดีที่สุด เพราะตอนนั้นผลประโยชน์เข้ามาเกี่ยวข้องน้อย เลยเรียนรู้นิสัยได้ดี

ฟันธง... อิอิ

#12 Nu_Ton

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 03 June 2008 - 02:26 AM

ถ้าเพื่อนร่วมก่อนหน้า เจอพวกเห็นแก่ตัวเอาแต่ได้

ก็เลยเชือดทิ้งไป ตอนนี้มันไม่กล้าสู้หน้า

บางคนพอมันอยู่ด้วยกันนานๆ แล้วมันเห็นธาตุแท้ 3c68bb64.gif

#13 Blue Atom

"If you get one shot, make it real."

Posted 03 June 2008 - 07:51 AM

ส่วนผม.....ที่ทำงานทุกคนจะมีมีดประจำตัวครับ พร้อมที่จะแทง(ข้างหลัง) เด่นไปก็จะเป็นภัยแต่เงียบมากไป ผลงานก็ไม่เข้าตา

เล่นกันหนักถึงขั้นบีบให้ออกเลยนะครับ ร้องไห้ร้องหม มาเกือบครึ่งปี แต่ตอนนี้ แทงใคร....ดาบเดียวตายครับ a03cbf1e.gif

#14 Johanna

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 03 June 2008 - 10:22 AM

เพื่อนร่วมงานเราดี๊ดีค่ะ เป็นกันเอง ขำๆ น่ารัก ไม่มีมาแทงหน้าแทงหลังกันหรอกค่ะ ยังแปลกใจอยู่เลยว่า
นี่เราอยู่ที่ทำงานหรืออยู่มหาลัยกันแน่ เพราะออกแนวสนุกๆสบายๆมากกว่า 967339c1.gif

#15 sin

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 03 June 2008 - 03:40 PM

ที่ทำงานผมเขาเป็นยอดมนุษย์กันทั้งนั้นครับ ทั้งหน้ากาก ทั้งอาวุธ พร้อมที่จะแหล และพร้อมที่จะแทง ไม่มีความจริงใจครับ ผมคบจิงใจด้วยกันแค่กลุ่มครับ ที่เหลือสั่งงานก็ทำยิ้มมาก็ยิ้ม แทงเราเราแทงกลับ

แทงข้างหลังน่ะเออ อย่าคิดมาก อิอิ

#16 gamerching

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 03 June 2008 - 06:10 PM

ผมว่าเพื่อนที่จะนิสัยดีจริงๆและตรงไปตรงมาหายากจริงๆเล้ย

มีแต่เพื่อนกินเพื่อนตายหาโคตรง่ายๆๆๆ

เวลามีงานกลุ่มอะไรชอบไปอยู่กับพวกที่เรียนเก่ง

ออกตังค์อย่างเดียววันๆงานไม่ทำ

อนาถจริงๆ 154218d4.gif

#17 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 03 June 2008 - 06:57 PM

เพื่อนร่วมงานผมดี แต่ตัวผมไม่ค่อยดี 154218d4.gif สะเพร่าอ่ะ เซ็งตัวเอง 4519626a.gif

#18 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 03 June 2008 - 11:56 PM

พอดีที่ สนง.ขายคอนโด อยู่กันเฉพาะเซล4คน ผมเป็นเฮดหนะ
ก็เลยสบายๆ คุยเล่นกัน ออฟฟิศนี้ไม่มีแทงกันครับ ส้วนใหญ่จะช่วยเหลือกัน

แต่ไม่รู้ว่าน้องๆพี่ๆ เขารำคาญผมกันมั่งหรือเปล่านะ บางทีก็ขี้บ่นจริงๆ