`

Jump to content

รวมทริคNINJA GAIDENII

24 replies to this topic

#21 tkv9999

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members
  • Interests:Violence Who I am

Posted 22 April 2012 - 09:41 PM

ขอรายงานตัวครับเพิ่งเล่นจบ Mode ง่ายสุด (หลังจากที่ไม่ได้หยิบเล่นมานานมากเล่นต่อจาก save เก่าที่ chepter 13) ได้ชุดแดงมา แล้วชุดแปลกๆ เอาไงครับ อาวุธเดียวจบนี่ ไม่รวมใช้ nippo ใช่ไหมครับ

#22 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

• High Royal Executive Members

Posted 24 April 2012 - 11:30 AM

tkv9999, on 22 April 2012 - 09:41 PM, said:

ขอรายงานตัวครับเพิ่งเล่นจบ Mode ง่ายสุด (หลังจากที่ไม่ได้หยิบเล่นมานานมากเล่นต่อจาก save เก่าที่ chepter 13) ได้ชุดแดงมา แล้วชุดแปลกๆ เอาไงครับ อาวุธเดียวจบนี่ ไม่รวมใช้ nippo ใช่ไหมครับ

อาวุธเดียวไม่รวม ninpo ดาวกระจาย ธนู มีดบินติดระเบิด ปืนใต้น้ำ ดาวกระจายยักษ์ครับ คือนับแค่ melee weapon เท่านั้น
จุดที่ควรระวังคือตอนที่เกมมันเปลี่ยนอาวุธให้อัตโนมัติหลังสู้กับบอสที่ได้อาวุธของมันมา (เช่น wolf, genshin ร่างสุดท้าย) ถ้าจะเอา ap นี้ต้องรีบเปลี่ยนกลับครับ ห้ามโจมตีศัตรูด้วยอาวุธอื่น
ชุดอื่นๆ ได้โดยการจบโหมดยากขึ้นครับ หรือจะโหลด costume pack กับ mission mode มาก็ได้ครับ (ซื้อเอาหรือ RGH)

Edited by silapakorn, 24 April 2012 - 11:31 AM.

#23 suek2k2

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 26 October 2012 - 10:09 AM

ไม่รู้จะมีใครตอบมั้ย

test of valor เนี่ยมีเทคนิคอะไรมั้ยครับ ศัตรุเยอะมากกกก

#24 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

• High Royal Executive Members

Posted 05 November 2012 - 05:10 PM

suek2k2, on 26 October 2012 - 10:09 AM, said:

ไม่รู้จะมีใครตอบมั้ย

test of valor เนี่ยมีเทคนิคอะไรมั้ยครับ ศัตรุเยอะมากกกก

มันก็ยากง่ายสลับกันไปนะ (แต่ส่วนใหญ่จะยาก) ผมเล่นระดับ warrior ก็พอผ่านหมดได้ครับ ถ้า mentor ไม่ผ่านง่ะ
หลักๆ คือพยายามอย่าให้โดนรุม ใช้ท่าคอมโบพื้นสู่อากาศ izuna drop ให้มากเข้าไว้ ถ้าจะโดนรุมก็ร่อนตัด 3 ทีเพื่อหนีออกจากวงล้อมด้วย
ตัวยิงธนูหรือ rpg ให้จัดการพวกมันก่อนครับ พวกมันมักจะอยู่ริมๆ ให้วิ่งๆ โดดๆ หลบๆ เข้าไป ปาดาวกระจายไปด้วยจะทำให้มันยิงสวนเราไม่ได้
ตัวบินๆ ให้ใช้ธนู สูตรผม แดช โดด ยิง แดช โดด ยิง ไปเรื่อยๆ ลูกหมดก็วนไปเก็บที่ศพนินจา ยิงโดยไม่เล็งไม่ต้องมองเห็นศัตรูก็ได้ แป็บเดียวก็เกลี้ยง
มนุษย์หมาป่ากับมนุษย์ค้างคาวยักษ์ผมใช้ไม้พลอง ควงวงกลม + Y ค้าง แรงดีครับ เหมาะกับพวกตัวใหญ่ๆ
ถ้าพวกตัวโหดๆ อย่างหุ่นเหล็กก็ใช้ ninpo ลมแล้วตามไป Y ประหารทีเดียวเลย

#25 suek2k2

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 12 November 2012 - 05:14 PM

รับทราบบ