`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

Trailer ใหม่อย่างอลังการ

Uzsa's Photo Uzsa 31 May 2008

Resident Evil 5

Trailer ใหม่ล่าสุดความยาวประมาณ 2 นาที 30 วินาที

ตาม Link ข้างล่างนี้เลยครับ

http://www.gametrailers.com/gametrailerstv...ep=18&ch=3&sd=1

link เพิ่มเติม trailer resident evil 5 แบบโดดๆให้ Download กันครับ

http://www.gametrailers.com/player/34647.html

edit : ตัดและเพิ่มเติม link
Edited by Uzsa, 31 May 2008 - 03:12 PM.

gamerching's Photo gamerching 31 May 2008

ผมดูแล้วทำไมภาพมันเล็กจังเลยอ่ะ 154218d4.gif

Uzsa's Photo Uzsa 31 May 2008

ตอนนี้ก็คงต้องรอเข้าทำแยกออกมาอีกที

Jin's Photo Jin 31 May 2008

เซงเลย มันกลายเป็น ปรสิต แทนซอมบี้ไปแล้ว

ดูจะเหมือนภาค 4 เอานะเนี่ย

http://www.gametrailers.com/player/34647.html

gamerching's Photo gamerching 31 May 2008

สมกับการรอจริงๆแต่ไตเติ้ลก็อยากเล่นแล้ว

ศัตรูนี่มากมายล้นจริงๆแล้วมันมีอะไรที่คล้าย

กับปรสิตมากเลยเหมือนเป็นรุ่นใหม่

เรื่องของตัวละครรายละเอียดเยอะมากขึ้น

อย่างเห็นได้ชัดฉากรายละเอียดยิบ

แต่ยังมีหยาบอยู่บ้างให้เห็น

ตัวเลื่อยก็กลับมาอาละวาดน่ากลัวขึ้น

คงฆ่ายากกว่าเดิมเยอะ

แล้วสาวปริศนาคือใครเอ่ย

น่าตาไม่คล้ายกับแคลร์เลย

ตัวคล้ำๆหน่อย

อยากเล่นเร็วๆจัง 154218d4.gif

NiCK's Photo NiCK 31 May 2008

จริงๆผมอยากได้ Zombie เหมือนเดิมนะ ไม่งั้นก็ขอ RE ภาคแรก Remake อีกซักรอบ

Eaak 49's Photo Eaak 49 31 May 2008

ตกลงมัน Co-Op ได้มั้ยครับ

poonny's Photo poonny 31 May 2008

โอ้ มันกลายเป็น ปรสิต จริงๆด้วย

ปากของพวกผีมันจะเหมือนเรื่อง blade ในภาคหลังๆอะ

อยากยิงผีซอมบี้แท้ๆอีก พวกนี้มันวิ่งเร็วเกิน กลัววววว...

Kisame's Photo Kisame 31 May 2008

ว่าแต่อยากเล่นแหะ af48944b.gif

BonY_ThE_Star's Photo BonY_ThE_Star 31 May 2008

สุดยอดอ่ะ น่าเล่นมากๆๆ

BF2142's Photo BF2142 31 May 2008

ยิ่งกว่าปรสิตภาค4อีกนะเนี้ย แหวกมากมาเอเลี่ยนยังอายเลย

ออกแบบได้น่าขนลุกมากๆๆๆๆๆๆ 3070242c.gif

มีต่อยเตะเข่าด้วยงานนี้มันกระจายแน่ๆ 55318906.gif

nat9's Photo nat9 31 May 2008

รอนาน เกิน เดี๋ยว ผิดหวังอีก เจ้า capcom เอ้ย ทำนานเกินไปแว้ว ว วว

narutohero's Photo narutohero 31 May 2008

ผมว่า ชื่อเกมส์ Bio Hazard หรือ Resident Evil มันไม่ใช่ว่าจะต้องเป็น Zombie เสมอไปนะครับ ชื่อตัวเกมส์ Bio มันแปลว่า การทดลอง แต่ก็ไม่จำเป็นจะต้องจำพวกไวรัสที่ฉีดแล้วกลายเป็นซอมบี้เสมอไปนี้ครับ บางทีพวกอัมเบล่าอาจจะทดลองอะไรใหม่ๆดู (มั้งครับ)
ส่วนภาษาอังกฤษ Resident Evil มันก็แปลว่า พวกปีศาจ (มั้งนะครับ) ในภาค 4 กับ 5 เนี้ย เหมาะกับชื่อพวกนี้มากๆเลย เพราะศัตรูทั้งหมดล้วนเป็นเป็นพวกปรสิตที่มีความคิด รวมกลุ่มช่วยกัน หยิบอาวุธคนละไม้คนละมือ ไม่ใช่จะเดินมากัดอย่างเดียว เหมือนพวก ซอมบี้สมัยก่อน

ส่วนตัวผมแล้วผมชอบเดินลุยมากกว่าวิ่งไขห้องโน่นห้องนี้นะครับ (ต้องขออภัยล่วงหน้า ถ้าคำพูดข้างบนทำให้บางคนไม่พอใจนะครับ 875328cc.gif )

Popshock's Photo Popshock 01 Jun 2008

QUOTE (narutohero @ May 31 2008, 08:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่า ชื่อเกมส์ Bio Hazard หรือ Resident Evil มันไม่ใช่ว่าจะต้องเป็น Zombie เสมอไปนะครับ ชื่อตัวเกมส์ Bio มันแปลว่า การทดลอง แต่ก็ไม่จำเป็นจะต้องจำพวกไวรัสที่ฉีดแล้วกลายเป็นซอมบี้เสมอไปนี้ครับ บางทีพวกอัมเบล่าอาจจะทดลองอะไรใหม่ๆดู (มั้งครับ)
ส่วนภาษาอังกฤษ Resident Evil มันก็แปลว่า พวกปีศาจ (มั้งนะครับ) ในภาค 4 กับ 5 เนี้ย เหมาะกับชื่อพวกนี้มากๆเลย เพราะศัตรูทั้งหมดล้วนเป็นเป็นพวกปรสิตที่มีความคิด รวมกลุ่มช่วยกัน หยิบอาวุธคนละไม้คนละมือ ไม่ใช่จะเดินมากัดอย่างเดียว เหมือนพวก ซอมบี้สมัยก่อน

ส่วนตัวผมแล้วผมชอบเดินลุยมากกว่าวิ่งไขห้องโน่นห้องนี้นะครับ (ต้องขออภัยล่วงหน้า ถ้าคำพูดข้างบนทำให้บางคนไม่พอใจนะครับ 875328cc.gif )

นั้นแหละน่าจะเปลี่ยนชื่อเกมไปเลย เอาชื่อเกมมาขายเดียวภาค1-3จะเสียหายเอา ยิ่งภาค4ลัทธิวูดูโครตเกลียด

ปล.นั้งดูแล้วหนักใจคงไม่ได้อารมณ์แบบซ่อนเล้น น่ากลัวตกใจแบบภาคเก่าๆแน่เลย ผมอยากรู้ว่าเขาเปลี่ยนผู้กำกับใหม่หรือครับ

ปล.สุดท้าย แต่ก็ไม่ได้หมายความว่ามันไม่มันน่ะครับ เยงแต่ชอบอารมณ์เก่าๆ
Edited by 69949921, 01 June 2008 - 01:24 AM.

gaget's Photo gaget 01 Jun 2008

นอนจ้องคอมรอเมื่อไรมาครับ...ยังมันส์กับภาค4 ไม่หาย สนุกไปอีกแบบครับ อย่ามาพร้อม silent hill 5 แล้วกันเล่นไม่ถูก ชอบทั้งคู่

Kanon๐ForeLize's Photo Kanon๐ForeLize 01 Jun 2008

ปรสิด ชัด ๆ - -"