`

Jump to content

เท่าที่ได้ลอง ผ่านมา 3 ด่าน

18 replies to this topic

#1 Devil Putixx

10 ปีกับ Dgo มีความสุขกันทุกคนนะครับ

• Royal Executive Members
  • Interests:Computer / Game / J-POP

Posted 31 May 2008 - 08:11 AM

154218d4.gif มันง่ายกว่า ภาคก่อนเยอะเลยนะครับเนี่ย การทำ คอมโบ เค้าเตอร์ ท่าต่อเนื่อง สุด ยอดดดดดดดดดด สมกับการรอคอย จริง ๆ ครับผม ถึงแม้จะโหลดมากในตอนเก็บของ โหลดมากนี่คือ มันโหลดทุกครั้งตอนสำรวจแต่ก็ไม่ช้ามากครับ อิอิ

ภาษา ในเกมส์ เปลี่ยนได้นะครับ เสียงพูด มี Eng - Jap

Edited by Devil Putixx, 31 May 2008 - 08:14 AM.

#2 Kamiyu

PS Vita คือความสุขของมวลมุนษย์

• High Royal Executive Members

Posted 31 May 2008 - 09:31 AM

AP เก็บยากมั้ยครับ

#3 mastermune

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 31 May 2008 - 09:32 AM

สัมผัสครั้งแรก นินจาไกเด็น 2

พึ่งเล่นเมื่อกี้จบไป chapter 1 แหมบๆ เท่าที่ได้สัมผัสและสังเกตการณ์

- เริ่มต้นเกมมาจะมีให้เลือกว่าจะเล่นโหมด Acolyte หรือ Warrior (ง่ายกับปานกลาง)
ผมเลือกเล่น Acolyte นะครับ ยอมรับว่าเล่นไม่พลิ้วเลยเลือกเอาง่ายมาก่อนดีกว่า
แต่ตอนนี้ชักรู้สึกอยากกลับไปเริ่มเล่น warrior ขึ้นมาตะหงิดๆ

- เมื่อเทียบจากภาคแรก ตัวเกมมันถูกปรับให้เล่นง่ายขึ้น คอมโบทำได้ไหลลื่นมากอย่างพลิ้ว
ระบบต่างๆยังคงอิงมาจากภาคแรก

- ฉากกว้างรายละเอียดเยอะดี Grapphic สวย

- Sound ธรรมดา เกมปรับเสียงพากย์ได้ ว่าจะเอา JP/US รวมทั้ง text ในเกม

- มุมกล้องก็ยังคงเป็นปัญหา แต่ถ้าให้เทียบกับภาคแรก ดูดีขึ้นครับ
ถ้าใครมีประสบการณ์ปรับมุมกล้องจากภาคแรกจนชิน มาเล่นภาคสองก็ง่าย

- Sonia มาดูในเกมจริงๆ สวยหุ่น ขาว อวบ เซฟบ๊ะ คิดว่าดูดีกว่าใน SS เยอะนะ

- บอสตัวแรกง่ายมาก

- ที่แน่ๆก็เลือดสาดสุดๆ ฟันแขนหลุดกระจุยศัตรูมันยังเข้ามาลุยกับเราต่อ กำลังคิดๆอยู่ ว่ามันดูตลกหรือว่าโหดดี

AP เก็บยากมั้ยครับ

เริ่มต้นเกมมาก็มีให้เก็บยิบย่อยแล้วนะ
เวลาเราได้พวก scroll technic อธิบายวิธีกดใช้ท่าต่างๆ
ถ้าเรากดถูกออกตามท่าที่เขาบอกมา ก็ปลดมาอย่างละ 5 แต้ม

จบ chapter แรก ผมได้มา 50 แต้มแล้วครับ

Edited by mastermune, 31 May 2008 - 09:36 AM.

#4 Genexix

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 31 May 2008 - 10:02 AM

พอศัตรูโดนฟันอวัยวะบางส่วนขาดแล้วมันก็กะมาจิ้มเราแล้วระเบิดตัวเองตายอย่างเดียว
เนี่ยดิ อนาถแท้ ผมเล่นระดับปานกลางนะ เกมง่ายขึ้นจริง ๆ ถ้าเทียบกับภาคก่อน
ภาคก่อนแค่ด่านแรกก็ตายเป็นหลายสิบรอบละ คอมโบฟันกันมันส์ดีจริง ๆ มองไม่ทัน
เหตุการณ์มันเกิดขึ้นเร็วมาก สมเป็นเกมเลือดสาดแห่งปีเพิ่งจบ Chapter แรก
ด่านหลัง ๆ อาจจะมียากกว่านี้ หุหุ มันส์ดีแท้ครับขอบอก ว่าแต่ตอนฉากแรกที่
Sonia อยู่ในร้านลุง Muramasa ทำไมนินจาแมงมุมที่มันบุกเข้ามาต้องเอาหัวทิ่มเข้ามาด้วยนะ
งง เหมือนโดนเพื่อนถีบเข้ามาตลกดี โดนเจ๊แกยิงดับเลย 555

#5 aodga

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 31 May 2008 - 10:27 AM

ง่ายขึ้นก็ดีคับ จะได้มีขาโหดหน้าใหม่ๆ มาเล่นกันเยอะๆ ภาคก่อนเจอด่านแรกก็เหงื่อตกแล้ว แต่ก็เล่นจนจบ ว่าแต่มันเล่นCo-op ได้ปะคับ เผื่อตรงไหนยากจะได้ให้เพื่อนช่วยได้

#6 A-mail

นักเล่นเกมมือโปร

• Junior Moderator

Posted 31 May 2008 - 10:30 AM

สะพานเหล็ก หรือท่านพ่อค้าทั้งหลาย
จัดมาด่วนครับ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

#7 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 31 May 2008 - 11:23 AM

พานเหล็ก ตอนนี้คงกำลังอยู่ในขั้นตอนการผลิตแหละครับ

#8 mennie

เซียนเกม

Posted 31 May 2008 - 12:18 PM

ผมเริ่มมาก็เล่น Warrior เลยเพราะรู้อยู่แล้วว่าง่ายขึ้น

บอสฉาก 2 ยังไม่ผ่านเลยครับ

#9 SaFax

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 31 May 2008 - 01:22 PM

ผ่าน chapter 2 หลับคาจอยเลยครับ กว่าจะ load + burn เสร็จ ล่อซะ 7 โมงเช้าแล้ว

#10 mobiledisk

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 31 May 2008 - 01:43 PM

น่าอิจฉา baa60776.gif:

#11 jayluminous

เซียนเกม

• Interests:Nice game, Nice car, Nice girl

Posted 31 May 2008 - 02:52 PM

ง่า น่าเล่นจัง DMC4 ยังเล่นไปแค่ 2 ฉากเอง ต้องรีบจบ GTA4 แล้วซัด DMC4 ก่อน ถึงจะซื้อเกมนีได้ แงๆ

#12 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 31 May 2008 - 03:53 PM

อยากจะบอกว่า
จบแบบง่ายสุดมันก็ได้ AP 100 นะครับ
แยกต่างหากจาก normal - -a
ผมเลยเล่น easy ก่อนดีกว่า เอาชินก่อน เพราะไงก็ต้องเก็บ AP

#13 Caliban-Nhing

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 31 May 2008 - 05:42 PM

efb50fe2.gif ทำไมจบกันเร็วจัง แสดงว่าภาคนี้มันสั้นหรอ มันที่มั้งหมดกี่ด่านอ่ะ เห็นแต่ละคนเล่นกันแป๊ปๆก็จบแระ efb50fe2.gif

#14 Mix2Z

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 31 May 2008 - 07:02 PM

QUOTE (Caliban-Nhing @ May 31 2008, 05:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
efb50fe2.gif ทำไมจบกันเร็วจัง แสดงว่าภาคนี้มันสั้นหรอ มันที่มั้งหมดกี่ด่านอ่ะ เห็นแต่ละคนเล่นกันแป๊ปๆก็จบแระ efb50fe2.gif

มีคนจบแล้วหรอครับ เห็นมีแต่คนกำลังเล่น ไม่ก็ ผ่านไปแล้ว 2 - 4 ด่าน - -"

#15 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 31 May 2008 - 07:07 PM

เกมนี้นี่(ภาคก่อนๆ) แต่ละระดับความยากไม่ได้ลิงค์กันใช่ป่าวครับ พวกเงิน ไอเทม อัพเกรด
แบบว่าถ้าขี้เกียจเล่นหลายรอบเล่นแบบยากเลยดีกว่ารึเปล่า?

#16 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

Posted 31 May 2008 - 08:06 PM

QUOTE (kumagift @ May 31 2008, 07:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เกมนี้นี่(ภาคก่อนๆ) แต่ละระดับความยากไม่ได้ลิงค์กันใช่ป่าวครับ พวกเงิน ไอเทม อัพเกรด
แบบว่าถ้าขี้เกียจเล่นหลายรอบเล่นแบบยากเลยดีกว่ารึเปล่า?

ภาคแรกเลยนี่ไม่รู้นะ ผมเริ่มเล่นที่ภาคแบล็ก ภาคแบล็กเนี่ยความยากมันไม่ลิ้งค์กันครับ คุณจบแล้วรอบนึงก็จริง แต่คุณต้องเล่นใหม่หมด เก็บเงินอัพเกรดของใหม่หมดทุกครั้ง แต่ภาคสองนี่เท่าที่เคยอ่านสัมภาษณ์ของน้าแว่นมา เขาบอกว่า คุณจบแล้วรอบนึงของก็จะอยู่กับคุณไปเรื่อยๆ เพื่อให่การกลับมาเล่นใหม่แต่ละครั้งมีความน่าสนใจกว่าที่ต้องเริ่มเก็บของใหม่ตลอดครับ

Edited by bluray360, 31 May 2008 - 08:08 PM.

#17 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

Posted 31 May 2008 - 08:10 PM

โพสต์เกินคร้าบ ขออภัย

Edited by bluray360, 31 May 2008 - 08:28 PM.

#18 mastermune

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 31 May 2008 - 08:56 PM

เพิ่งจบด่านเทพีสันติภาพไปเมื่อกี้นี้เอง
..เอ่อ ใครเล่นมาถึงด่านนี้ลองสำรวจฉากดูดีๆ จะเจอสัญลักษณ์ XBOX แรกด้วยนะเออ

#19 harts

ExtremeMachine Fifa09 !!~

• Interests:anime

Posted 31 May 2008 - 09:53 PM

เหอๆ ตายบอส ด่านสองมาสองที ละ เวง ผ่านไงหว่า