`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ห้องเจอมดทั้งวัน แล้วเจอทีละตัวเดียว

kirari's Photo kirari 18 Jan 2023

ห้องนอนเจอมดได้ทั้งวันทั้งคืนเลยครับ
แล้วเจอทีละตัวเดี่ยวๆจริงๆ
เป็นมดตัวเล็กๆสีดำ
วางยาซันเจี่ยแล้วก็ไม่เวิร์คใครมีประสบการณ์บ้างครับ

po_po_rings's Photo po_po_rings 18 Jan 2023

ผมใช้ อาร์ทน่ะ แบบเป็นที่ดักมด หาซื้อตาม 7 ก็มี ตอนแรก ๆ ก็เจอไม่เยอาะหรอก แต่ถ้ามีเศษอาหาร ขนม อันนี้ถึงจะมาเยอาะ

PongZung's Photo PongZung 18 Jan 2023

ผมใช้ยี่ห้อนี้มาหลายปีแล้วครับ หมดปัญหามดกวนใจ เดี๋ยวเอาภาพประกอบมาให้ชม
วางเหยื่อบริเวณที่มดเดินผ่าน 1-2 วัน รู้เรื่อง

โจ้'s Photo โจ้ 21 Jan 2023

ของผมมันมาตอนอากาศชื้นตามท่อร้อยสายไฟ

DavidMegadeth's Photo DavidMegadeth 30 Jan 2023

PongZung, on 18 January 2023 - 04:54 PM, said:

ผมใช้ยี่ห้อนี้มาหลายปีแล้วครับ หมดปัญหามดกวนใจ เดี๋ยวเอาภาพประกอบมาให้ชม
วางเหยื่อบริเวณที่มดเดินผ่าน 1-2 วัน รู้เรื่อง

หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ คุ้นๆเดินโลตัสแล้วไม่มีเลย :sorry3:

umbababa's Photo umbababa 30 Jan 2023

DDT รมควันทั้งห้องครับ ทำห่างกัน2รอบ หลังรอบแรก พอพวกมันเริ่มกลับมาก็รมรอบสอง
พวกมดมันรู้จักเรียนรู้ ถ้าห้องนี้ทำให้มันตายไปจำนวนมหาศาล มันก็จะไม่มายุ่งอีก ย้ายหาไปหาทรัพยากรที่อื่น

PongZung's Photo PongZung 30 Jan 2023

DavidMegadeth, on 30 January 2023 - 07:20 AM, said:

หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ คุ้นๆเดินโลตัสแล้วไม่มีเลย :sorry3:

ผมซื้อ bigc ครับ

PongZung's Photo PongZung 30 Jan 2023

ผลงานที่บ้านครับ ถ้ามันมีหลายลัง อาจจะต้องใช้เวลาหน่อย

DavidMegadeth's Photo DavidMegadeth 01 Feb 2023

PongZung, on 30 January 2023 - 06:32 PM, said:

ผมซื้อ bigc ครับ

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยววันหยุดลองหาดู :cat_dance: