`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

คิดว่าข่าวนี้ น่าจะจริงมั้ยครับ

ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ's Photo ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ 08 Nov 2022

ข่าวลือครับ
วันศุกร์นี้ ยังเปิดจอง Ps5 ตามหน้าเวปอยู่เลยครับ
ชุด God of war พ่วงจอยอีก - - เอาให้สุดไปเลย.....

tsm's Photo tsm 12 Nov 2022

ไม่มีทางเป็นไปได้

ทุกวันนี้จองออนไลน์ยังไม่ทันบอทเลยจ้า

แล้วก็พ่วงหนักเหลือเกิน ทั้งทีวี แผ่นเกมps4 ps5 จอย ps4 ps5 จัดเต็ม

ถ้ายังขายได้อยู่ ก็วนลูปเดิมกันต่อไปจ้า จนกว่าของพ่วงจะหมดสต็อคแหละจ้า

การตลาดสมัยนี้โหดเหลือเกิน เล่นกับกิเลสใจคน

ใครอดทนไม่ไหวก็ควักกระเป๋าไปครับ

อยากเล่นก่อน ก็จ่ายหนักกว่าคนอื่น

ทำให้นึกถึงพวกสวนสนุกใหญ่ ๆ ตามต่างประเทศ อยากลัดคิวเหรอ? อยากเข้าสวนสนุกก่อนเหรอ? จ่ายเงินมาซิจ๊ะ คุณจะได้อภิสิทธิ์พิเศษกว่าคนอื่น
Edited by tsm, 12 November 2022 - 10:49 AM.

Avant-garde's Photo Avant-garde 12 Nov 2022

เห็นข่าวว่าซื้อหน้าร้านได้หลายรอบ ไม่เคยจริงสักรอบ ปีก่อนข่าวแบบนี้ คนแย่งกันจองหมดภายใน 30 วิแรก แต่ก็ดันเชื่อกันไปได้ว่าจะไปเดินซื้อหน้าร้านได้เลย มีสมน้ำหน้าคนรีเซลกันอีก ผมยังงง ทำไมเชื่อกันไปได้

เอาจริงๆ อีก 6 เดือนปีนึงผมว่าก็ยังไม่ได้ พ่อค้าก็กดได้ก็กดมารีเซลกันเหมือนเดิมได้เงินทำไมจะไม่ทำ ยังไม่รวมขาจรกดอีก คราวนี้ได้ร้านนี้รอบหน้าวนไปร้านอื่น

ถ้าอยากได้จริงๆ ก็พ่วงครับ God of War สนุกมาก

Dragonfly's Photo Dragonfly 12 Nov 2022

จริงครับ แต่ย้ำตัวโตๆไว้ว่า "จำนวนจำกัด" และ "จำนวนน้อยกว่า online มากๆ"

กด Online เอาง่ายกว่าครับ หลังๆ Online ง่ายมากจริงๆ

Zon&Sun's Photo Zon&Sun 12 Nov 2022

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ถัางั้น ผมก็คงต้องอยู่กับ PS4 ต่อไป จนกว่า PS5 จะหาซื้อได้ตามปกติ ซึ่งไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ T_T

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 12 Nov 2022

อาจจะครับ แต่ผมว่าเกมดีๆยังน้อยมากเลยที่ทำลงแค่ ps5 นะ

Master job's Photo Master job 13 Nov 2022

จริงครับ

poomy's Photo poomy 15 Nov 2022

ญี่ปุ่นเริ่มซื้อหน้าร้านได้แล้ว แต่ต้องเป็นชาวเกาะเท่านั้น ถึงจะซื้อได้ ไม่มีพ่วง