`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

อัพเดทชีวิตหน่อย ครับช่วงนี้ เป็นยังไงกันบ...

naknaknak's Photo naknaknak 16 Sep 2022

อัพเดทชีวิตหน่อย ครับช่วงนี้ เป็นยังไงกันบ้าง ?

PongZung's Photo PongZung 17 Sep 2022

งานก็ต้องทำ บ้านก็ต้องซ่อม รักก็ต้องประคอง

สิ้นปี งานเยอะมากๆ งานประจำก็ต้องเร่งทำผลงานเพื่อการประเมินสิ้นปี

ส่วนงานนอกก็บีบมาก เร่งงาน เวลาน้อย งานเยอะ

บ้านก็จะเริ่มซ่อมเดือนหน้าอีก ต้องแบ่งเวลาลงไปดูหน้างานด้วย

ล่าสุดไปจีบสาวผู้รับเหมาที่มาซ่อมบ้าน แรกๆก็ดีนะ เธอเข้ามาในจังหวะที่ผม low สุดๆ

คุยคลิก คุยสนุก หายเหงา หาย low แต่ตอนนี้มีงอล งี่เง่า บ้าง ก็ต้องประคองกันไป ลิ้นกับฟัน

เป็น 3 เดือนสุดท้ายที่น่าจะโหดที่สุดสำหรับผมละครับ

--

ถ้าทุกๆอย่างที่วางแผนไว้ไม่คลาดเคลื่อน สิ้นปีน่าจะมีเงินไปเที่ยวมัลดีฟตามฝันแล้วครับ

ตอนนี้ก็พยายามมองแค่เป้าหมายและสู้เพื่อสิ่งนี้อยู่ครับ 555+

สู้ๆ

Master job's Photo Master job 17 Sep 2022

ขายภาพวาดไม่ออกเลย ครับ

TanK's Photo TanK 17 Sep 2022

ด้วยอายุที่มากขึ้น ก็เริ่มมีโรคภัยบ้าง
เริ่มมองยาวไปถึงวัยเกษียณ ว่าจะอยู่ยังไงให้พอมีพอกิน
ดีว่าเริ่มออกท่องเที่ยวเมืองไทยมาพอสมควร ไม่ได้รอเกษียณก่อนแล้วค่อยไปเที่ยว
เกรงว่าจะไม่ไหว

Ritcher's Photo Ritcher 18 Sep 2022

39 แล้ว ออกงานมาขายของยุคนี้

สรุปผิดพลาดครับ ไปไม่รอด กลับไปทำไรเดอร์เซเว่นแทน
เงินดีใช้ได้ เก็บเงินสักก้อนจะออกไปลุยขายของใหม่

gamer's Photo gamer 18 Sep 2022

Master job, on 17 September 2022 - 09:54 AM, said:

ขายภาพวาดไม่ออกเลย ครับ

ขายภาพวาดแบบไหนครับ ขายที่ไหน

ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ's Photo ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ 19 Sep 2022

งานเรื่อยๆครับ อยู่คอมฟอร์ทโซน เหมือนเดิม
สุขภาพเริ่มแย่ลง ตามวัย
การเงินเหมือนจะดี แต่ก็ยังไม่ได้ตามเป้า
Edited by ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ, 19 September 2022 - 11:10 AM.

joamz3's Photo joamz3 19 Sep 2022

เหนื่อยทั้งปัญหาภายในภายนอกเลยครับแต่ผ่านละมา โควิคทำให้เห็นนิสัยคน ที่ผมเจอนี้สุดจริงๆ

Good........'s Photo Good........ 19 Sep 2022

ร้านมือถือ ซ่อม ขาย รับจำ อยู่ได้ ได้ลูกค้าจากการยิง ad ในเพจ facebook

https://www.facebook.com/universeohm
Edited by Good........, 19 September 2022 - 04:03 PM.

kirari's Photo kirari 19 Sep 2022

งานพอไปได้ กำไรน้อยลง
แม่พึ่งเสีย เคว้งครับ

vernea's Photo vernea 21 Sep 2022

ลงเหมืองขุดคริปโตไปช่วงที่ราคาพีคสุด
สามเดือนต่อมาดอย
ถัดมาอีกสามเดือนเหมืองแตก
ตอนนี้มูลค่าที่มีเหลือสัก30%ของที่ลงทุนไปครับ 555 หัวเราะให้กับชีวิต

lovelymarky's Photo lovelymarky 22 Sep 2022

โควิดเป็นกันครบทั้งบ้าน งานที่โรงงานเหมือนจะเริ่มเข้าร่องเข้ารอย ไม่ต้องไล่คนกลับไปกักตัว เพราะเป็นกันทุกคนแล้วเหมือนกัน
แต่ดันเจอลูกค้าเคลมตั้งแต่ปลายเดือนเมษาลากยาวมาจนกันยา ยังไม่ยอมจบครับ
ส่งของกลับมาซ่อม สี่ห้าเที่ยวจากอเมริกา ค่าส่งคืนเที่ยวละเป็นแสน เจ้านายร้อง พวกผมเองก็ร้องเพราะโดนหักตังค์ถ้ามีเคลม
ได้แต่หวังว่าจะปิด CAR จบได้ไวๆครับ

umbababa's Photo umbababa 22 Sep 2022

ติดโควิดแหง่กเลนครับ ตั้งเกือบ1ปีกว่าปอดจะกลับมาวิ่งได้ เป็นอีกแล้ว

Gamerb's Photo Gamerb 03 Oct 2022

ตั้งแต่มีโควิดงานประจำรายได้หายไปเยอะมาก จนทำท่าจะไปไม่ไหว เพราะลูกค้าไม่มีเงินจะมาซื้อของๆเรา

ลงทุนซื้อคอร์สเรียนพวก Forex มาประมาณ 1 ปี
แต่น่าจะเพราะอายุเยอะ และประสบการ์ณในการใช้ชีวิตที่ผ่านมา เลยติด mindset เรื่องเสียดายเงิน พอร์ตเลยไม่ค่อยโตซักที
ส่วนพวกเด็กๆ ที่เข้าเรียนพร้อมๆ กัน และกล้าได้กล้าเสียกว่า ถอนเงินล้านใช้กันแล้ว เราเพิ่งได้จับแค่หลักหมื่น

ก็จะพยายามต่อไปครับ มองย้อนกลับไปเมื่อปีที่แล้ว ที่เห็นกราฟเป็นแค่ แท่งเขียวๆแดงๆ ไม่รู้เรื่องเลย
มาตอนนี้ถือว่าพัฒนาขึ้นเยอะมองแพทเทิร์นออก มองทิศทางกราฟได้

สุขภาพเริ่มมีโรคประจำตัว ต้องออกกำลังกาย ดูแลสุขภาพมากกว่าเดิมครับ

GianBuffalo's Photo GianBuffalo 11 Nov 2022

หลังจากที่หลุดโลกอยู่พักใหญ่ๆ ไปเป็นทหารปัตตานี ปลดมาย้ายสายไปทำ VFX ตอนนี้เป็น Head of Production อยู่ บ. นึงในไทยครับ บ. ค่อนข้างดังในวงการทีเดียว ทั้งในไทยและ ตปท.

ซื้อบ้านแล้ว นานๆจะรับ Freelance บ้างถ้าไม่ทับไลน์กับงานหลัก ตอนนี้กำลังเรียนเขียน APP อีกทางครับ

ปล.ไม่คิดว่าเว็ปยังอยู่ครับ แต่พอเจอแล้วก็คิดถึงเมื่อก่อนเลยครับ ดึกๆ ดักตีกันยับ