`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

น้องหมาหายเมื่อวานยังไม่กลับบ้านเลย หาเท่า...

Xbox360nuttawut's Photo Xbox360nuttawut 02 Aug 2022

น้องหมาพันธุ์ชิสุผมหายเมื่อวานนี้ ช่วงเกือบ 1 ทุ่มพอดีผมปิดประตูรั้วบ้านไม่สนิท แล้วไปซักผ้าไม่รู้มันแอบออกไปตอนไหนซักผ้าตากผ้าเสร็จนึกขึ้นได้ไม่เห็นน้องหมาแล้ว ประตู้รั้วก็แง้มเปิดอยู่ เลยรีบปิดบ้านปั่นจักรยานส่องไฟฉายหาในเขตบริเวณ 1-2 กิโล หาทำไหร่ก็ไม่เจอ น้องหมาแก่แล้วอายุ 10 ปีกว่าแล้วสายตาไม่ค่อยดีด้วย ช่วงนี้ผมต้องได้อยู่บ้านคนเดียวพ่อไปเฝ้าแม่อยู่โรงพยาบาล น้องหมาแอบออกไปตอนผมเผลออีกกว่าจะรู้สึกตัวว่ามันหายก็น่าจะ ชม กว่าแล้วหาจน 4-5 ทุ่มก็ไม่เจอ นอนก็ไม่หลับตื่นมาหาอีกที ตี 5 ครึ่งถึง 6 โมงครึ่งถีบจักรยานหาอีกเกือบ 3-4 กิโล ก็ยังไม่เจออีก หมาตัวนี้มีความหมายกับพ่อแม่ผมมาก ผมโทรบอกตอนเช้าโดนด่าอย่างเดียวเลย ไม่รู้น้องเป็นยังไงผมหาไม่เจอเลย ถ้าโดนรถชนตายน่าจะเห็นเป็นซากถนนแถวนั้นแล้วแต่นี้ไม่เห็นเลย น้องสายตาไม่ดีปกติแต่ก่อนตอนน้องยังไม่แก่มากแอบออกไปแบบนี้ก็กลับมาได้ทุกครั้งน้องจะฉี่ตามทางแล้วดมฉี่ตัวเองกลับ แต่นี้หายไปเลย ผมเครียดมากสงสารพ่อมากแกรักหมาตัวนี้มาก

morroc's Photo morroc 02 Aug 2022

ลองโพสในเพจหมาแมวหายดูครับ

ZAMORA's Photo ZAMORA 02 Aug 2022

ชิสุ ชอบคนครับ ลองระเวน ถาม ชาวบ้านละแวกนั้นดู บางคนใจดี อาจจะให้ ข้าวแล้ว อยุ่ในบ้านไปก่อน

The Sound Of Silence's Photo The Sound Of Silence 02 Aug 2022

ลองโทรไป จส 100 ให้เค้าช่วยประกาศหาให้
ผมเคยได้ยินเค้าประกาศหาหมาแมวให้อยู่หลายครั้ง
ขอให้หาเจอไว ๆ ครับ

POP THE SUN's Photo POP THE SUN 02 Aug 2022

ลองเอารูปถ่ายไปแปะตาม facebook ครับ ระบุสถานที่ เวลาที่หาย เผื่อโชคดีครับ
ขอให้พบกันโดยเร็วครับ

po_po_rings's Photo po_po_rings 03 Aug 2022

โพสท์ กลุ่ม หมาแมวน่าจะช่วยได้ครับ

Master job's Photo Master job 06 Aug 2022

เจอยังครับ

JoeTh's Photo JoeTh 08 Aug 2022

ลองตระเวนถามคนระแวกนั้นดูครับ หมาที่ตาไม่ดี กลางคืนจะมองแทบไม่เห็นเลย อาจจะไปไหนได้ไม่ไกล

ball0910400's Photo ball0910400 08 Aug 2022

เอาใจช่วยครับ เจอไวๆนะครับ

atta29's Photo atta29 09 Aug 2022

ลำบากมาก หมาตาไม่ดี ที่บ้านหลุดไป วิ่งวนๆอยุ่แถวหน้าซอย

ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ's Photo ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ 10 Aug 2022

ถ้าโชคดี ก็น่าจะอยู่แถวๆนั้นครับ อาจเที่ยวไกลหน่อย หรือไม่เจอคนใจดีเลี้ยงไว้ให้
ลองโพสตามเพจหมู่บ้าน หรือเพจของจังหวัดครับ ถ้ามีรูปด้วยจะดีมากๆ
ถ้ามีคนช่วยเป็นหูเป็นตาให้ โอกาศได้คืนสูง

ถ้าโชคร้าย น่าจะมีคนเอาขึ้นรถไปเลี้ยง แล้วไม่ยอมคืนครับ

โชคร้ายอีกขั้นคือ โดนฝูงหมาจรจัดเล่นงานครับ

ขอให้หาเจอไวๆครับ
เลี้ยงสุนัขล่ามเถอะครับชัวร์สุด มีหลายเคสเลย ทั้งหลุด หนี หาย รถชน

KotDS's Photo KotDS 13 Aug 2022

ตอนนี้เจอน้องรึยังครับ

roger's Photo roger 28 Aug 2022

จขโพสหายไปด้วยอีกคน เรื่องนี้มีเงี่ยนงำ