`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

มีใครทราบวิธีซื้อเกมในnintendo eshop โดยใช...

asdc's Photo asdc 19 Nov 2021

พอดีจะซื้อเกม แต่ตอนนี้ทางปู่นิน ให้ซื้อเกมได้โดยใช้บัตรเติมเงิน
แล้วเอาไปแลกคูปอง แต่ผมหาวิธีแลกไม่ได้ แต่ซื้อบัตรมาแล้ว ว่าจะเติมเพราะมันเปนญี่ปุ่นทั้งหมด
ขอบคุณครับ

umbababa's Photo umbababa 20 Nov 2021

ผมไม่ค่อยเข้าใจนะ แต่ที่เคยทำมี3วิธี
1บัตรเครดิต ให้หักเงินออกตามราคาเกม
2บัตรเติมเงิน เติมเงินเข้าบัญชีuse แล้วหักเงินออกจากบัญชี(ถ้าเงินไม่หมดจะย้ายzoneไม่ได้)
3บัตรโหลดเกม อันนี้ผมไม่เคยซื้อบัตร แต่เกม bayoneta2มันแถมบัตรโหลดภาค1ในกล่อง ผมเอาไปกรอกตรง enter code หน้า E-shop ก็โหลดเกมได้
นอกจากนี้ก็มีเรื่อง coin ที่ได้แจกจากการซื้อเกมส์ หรือ กดรับcoinเวลาไส่แผ่นเกมที่ออกใหม่ในเวลาที่กำหนด เอาไปลดราคาการซื้อเกมต่อไปได้

asdc's Photo asdc 20 Nov 2021

View Postumbababa, on 20 November 2021 - 07:47 AM, said:

ผมไม่ค่อยเข้าใจนะ แต่ที่เคยทำมี3วิธี
1บัตรเครดิต ให้หักเงินออกตามราคาเกม
2บัตรเติมเงิน เติมเงินเข้าบัญชีuse แล้วหักเงินออกจากบัญชี(ถ้าเงินไม่หมดจะย้ายzoneไม่ได้)
3บัตรโหลดเกม อันนี้ผมไม่เคยซื้อบัตร แต่เกม bayoneta2มันแถมบัตรโหลดภาค1ในกล่อง ผมเอาไปกรอกตรง enter code หน้า E-shop ก็โหลดเกมได้
นอกจากนี้ก็มีเรื่อง coin ที่ได้แจกจากการซื้อเกมส์ หรือ กดรับcoinเวลาไส่แผ่นเกมที่ออกใหม่ในเวลาที่กำหนด เอาไปลดราคาการซื้อเกมต่อไปได้

ครับผม รู้แล้วครับ คือตอนนี้ปูนิน ไม่อนุญาติให้ใช้บัตรเครดิตซื้อเกม แล้วครับ ให้ใช้บัตรเติมเงินเอา
ดดยเติมแล้วก้อซื้อเกมได้เลย ไม่ต้องแลกคูปอง

ekbee's Photo ekbee 21 Nov 2021

ผมซื้อ store us au มันก็ไม่เคยให้ใช้บัตรเครดิตซื้อได้ตรงๆ นะครับ ทุกครั้งคือจะต้องซื้อเป็นเครดิต แล้วเอาเครดิตซื้อเกมส์ตลอดนะ ps store ไทยก็แบบนี้ แต่มีข้อแม้ว่าถ้าเกมส์ต่ำกว่า 500 ต้องซื้อ 500

Orpheus's Photo Orpheus 23 Nov 2021

https://en-americas-...oad-code-online

ตามนี้ครับ ถ้าบัตรเติมเงินคือตัว prepaid

แต่วันก่อนผมเพิ่งซื้อได้อยู่เลยนะครับ ย้ายไปซื้อของประเทศแอฟฟริกาใต้ ตัดบัตร Youtrip ได้ปกติเลย

/\ Harid /\'s Photo /\ Harid /\ 24 Nov 2021

ผมเอาบัตรเครดิตผูก Paypal จ่ายได้ตลอด ไม่มีปัญหาครับ

roger's Photo roger 25 Nov 2021

View Postasdc, on 20 November 2021 - 11:15 AM, said:

ครับผม รู้แล้วครับ คือตอนนี้ปูนิน ไม่อนุญาติให้ใช้บัตรเครดิตซื้อเกม แล้วครับ ให้ใช้บัตรเติมเงินเอา
ดดยเติมแล้วก้อซื้อเกมได้เลย ไม่ต้องแลกคูปอง
วันนี้เห็นมี cyber monday deal ผมเลยลองซื้อเกมด้วยบัตรเครดิตไทยบน eshop us ก็ตัดบัตรได้ปกตินะครับ

Ritcher's Photo Ritcher 25 Nov 2021

ผมใช้ บัตรเสมือน shopee pay ซื้อเกมในสโตร์ us

เมื่อวานนีัตัดบัตรปกตินะครับ
Edited by Ritcher, 26 November 2021 - 05:56 AM.

umbababa's Photo umbababa 26 Nov 2021

วันนี้ผมซื้อเกม messenger ผ่านบัตรเครดิตเสมือน(wecard)ของ true money ได้ปรกติครับ
เมื่อก่อนผมก็เคยบัตรไม่ผ่าน ผมไม่ได้ซื้อเกมไปครึ่งปี กว่ามันจะกลับมาผ่านใหม่ ไม่รู้ทำไม

Guitar_O+'s Photo Guitar_O+ 03 Dec 2021

View Postekbee, on 21 November 2021 - 08:13 PM, said:

ผมซื้อ store us au มันก็ไม่เคยให้ใช้บัตรเครดิตซื้อได้ตรงๆ นะครับ ทุกครั้งคือจะต้องซื้อเป็นเครดิต แล้วเอาเครดิตซื้อเกมส์ตลอดนะ ps store ไทยก็แบบนี้ แต่มีข้อแม้ว่าถ้าเกมส์ต่ำกว่า 500 ต้องซื้อ 500
ของ eshop us ผมซื้อตรงตัดบัตรไทย ได้เลยนะครับ บัตร SCBM VISA
แต่ไม่ชอบใช้ เพราะ มันมี ชาร์จเรทเงินอีก

ชอบแบบ เติม prepaid มากกว่า เพราะได้เรทถูกกว่าความเป็นจริง
ล่าสุดผมเติม 60US ใน ราคา 1700 บาท
เรท 28.33 บาท นี่ถูกจริงๆ

asdc's Photo asdc 04 Dec 2021

ไม่ได้มาตอบ คือผมลองใช้บัตรเครดิตแล้วมันไม่ผ่านครับ แต่ปู่นินออกมาบอกแล้วว่าจะยกเลิกการใช้บัตรเครดิตในวันที่18มค.65 แต่ทำไมมันใช้ไม่ได้ตอนนี้ หรือว่าเปนที่ระบบ แต่ช่างมันใช้เติมเงินเอาก้อได้

paween_a's Photo paween_a 06 Dec 2021

ผมว่าคนก็ใช้บัตรเครดิตซื้อได้ตามปกตินะ เพียงแต่บางบัตรอาจจะมีปัญหาต้องลองเปลี่ยนบัตรดู
หรือบางที account เราไปใช้บัตรมีปัญหาซื้อมันก็เลยแบน account เราไม่ให้ซื้อไปอาทิตย์หนึ่ง
ต้องดูว่าเราไปตกกรณีไหน

หรือถ้ามีปัญหามาก ๆ แนะนำสมัคร account ใหม่แล้วซื้อก็ใช้ได้เหมือนกันนะ

ส่วนเรื่องยกเลิกการใช้บัตรเครดิตซื้อเกม ผมไม่เคยได้ยินข่าวนี้เลย